Chuyên đề về dòng Pi (rung giật)!!!

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
xe em cũng êm đềm rồi ;... đi chuẩn quá :D:D .... mà có 1 vđe nữa là sao đi cứ có tiếng tạch tạch là sao bác nhỉ ... càng ga mạnh thì càng kêu đều ...lạ thât.

tranthanh.6688

Xe đạp
Cho em hỏi cái, con xem LX125ie của em đi đc hơn 3000km rồi, mỗi khi đi chậm, dừng lại thì đầu nó cứ rung rung thì có phải do bi côn không ạ, và nếu phải thay bi côn thì rổ giá thế nào, bác pm cho em cái giá cái để em chuẩn bị tài chính đi thay phát... tks bác

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
hình như bi côn mí cả dây curoa thì phải bác ợ ... e ko rành lắm chỉ biết mang xe ra cho a Sơn làm thôi .... vừa ngồi ngoài đấy về có 1 bác LX trắng đến mếu máo vì xe giật xe rung .... sau 1 tiếng ra về cười như phá mả .... hỏi êm chưa .... vẫn cười ... êm rồi :)))

ducanh91

Xe điện
đi khoảng bao nhiu km thì phải vệ sinh côn 1 lần các cụ nhỷ?và cả vệ sinh phun xăng nữa,dạo nay tự nhiên thấy con lib của e đi ngốn xăng wa' :(
KHoảng tầm 5000km bác ak ! nếu là ie thì tầm 1van mới cần vệ sinh . Còn ăn xăng thì do n yếu tố cộng lại lắm , đầu tiên alf bác nên coi lại côn

Đúng như bác duccanh nói
".. thay dầu 500km đầu xong êm êm đc 100km là bị lại...."
>>> Chắc phải qua cho anh béo rồi
Ko đến mức là 100km khoảng tầm 500km là lại bị lại thôi ,bị rung giật ở đây là do côn ,phải trị đúng bệnh nó mới hêt đc

em thay cái chuông khoan của bác sơn béo từ hồi đầu đi đến giờ vẫn ok lắm vẫn chưa có thời gian qua làm lại cái vụ bi không biết có gì thay đổi không nữa mà công nhận cái khoản thay bi tam giác đi thích hơn bi zin theo cảm nhận của riêng em
Đấy chỉ là một chỉnh sửa rất nhỏ thôi cụ ak ! A.béo mới update đc n cái mới lắm .e cùng đang máu sắm 1 em vespa s đây :D nhưng khổ là gia đình ko có dkien

Cho em hỏi cái, con xem LX125ie của em đi đc hơn 3000km rồi, mỗi khi đi chậm, dừng lại thì đầu nó cứ rung rung thì có phải do bi côn không ạ, và nếu phải thay bi côn thì rổ giá thế nào, bác pm cho em cái giá cái để em chuẩn bị tài chính đi thay phát... tks bác
là do côn bác nhé ! làm lại côn cái chuẩn ngay :D

hình như bi côn mí cả dây curoa thì phải bác ợ ... e ko rành lắm chỉ biết mang xe ra cho a Sơn làm thôi .... vừa ngồi ngoài đấy về có 1 bác LX trắng đến mếu máo vì xe giật xe rung .... sau 1 tiếng ra về cười như phá mả .... hỏi êm chưa .... vẫn cười ... êm rồi :)))
Ko chỉ là bi côn ,dây cu roa ,còn căn chỉnh lại cả ba buá chút chút nữa :D Bh dòng Pi có bài chuẩn rùi bácc ak .Xe bác ngon thế e ghen tị lắm :D

taquangduc

Xe đạp
hay quá bác ơi, xe em cung thấy khó chịu nhất là rung mỗi khi đi chậm, h khắc phục đc thì đúng là không chê vào đâu đc nữa, bác pm cho em giá với nhé, mà làm thế có can thiệp nhiều vào máy móc ko bác, bác giải thĩ kĩ dum em với, thanks bác trc. :D

29-E1 052.25

Xe đạp
hay quá bác ơi, xe em cung thấy khó chịu nhất là rung mỗi khi đi chậm, h khắc phục đc thì đúng là không chê vào đâu đc nữa, bác pm cho em giá với nhé, mà làm thế có can thiệp nhiều vào máy móc ko bác, bác giải thĩ kĩ dum em với, thanks bác trc. :D
Khắc phục chuyện ý thì đơn giản thôi cụ ơi..thay bi côn hết khoảng 200k - 300k nhé ! Hôm trước e thay nhiều thứ nên k nhớ rõ giá!

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Xe 125 mà thay bi 12.5 thì có bị ì quá ko cụ, bi zin của nó hình như là 8.6 thì phải
bi zin là 9g bác ak :D còn bác thích bốc thì thay bi 10g hoặc bi zin hoặc bi 8g ..... Độ ntn là do mình mà bác :D thích bốc thì có bốc ,thích êm có êm .
Còn e khuyên các bác nên độ làm sao cho cân bằng giữa độ êm và độ bốc ko nên thiên về cái gì wa :D ( cái này do cảm nhận từng ng nhé ,ko ai giống ai cả)

nmh1002

Xe hơi
bi zin là 9g bác ak :D còn bác thích bốc thì thay bi 10g hoặc bi zin hoặc bi 8g ..... Độ ntn là do mình mà bác :D thích bốc thì có bốc ,thích êm có êm .
Còn e khuyên các bác nên độ làm sao cho cân bằng giữa độ êm và độ bốc ko nên thiên về cái gì wa :D ( cái này do cảm nhận từng ng nhé ,ko ai giống ai cả)
LX thì thay bi bao nhiêu để cân bằng giữa êm và bốc hả cụ? bi ở đây là bi Dr pulley hay bi gì thế cụ? tại em thấy trong SG dr pulley có mỗi loại 12.5

ducanh91

Xe điện
LX thì thay bi bao nhiêu để cân bằng giữa êm và bốc hả cụ? bi ở đây là bi Dr pulley hay bi gì thế cụ? tại em thấy trong SG dr pulley có mỗi loại 12.5
Chỗ a béo thì có đủ loại cho bác chọn :D
Còn bn là cân bằng giữa êm và bốc thì còn là do bác cảm nhận chứ ,mỗi ng có nhwg cảm nhận khác nhau nên trọng lượng bi cũng khác nhau bác ak .Bác cú wa chỗ a béo để rùi làm ,test thử từng trọng lượng ưng cái nào lấy cái đó :D

nmh1002

Xe hơi
Chỗ a béo thì có đủ loại cho bác chọn :D
Còn bn là cân bằng giữa êm và bốc thì còn là do bác cảm nhận chứ ,mỗi ng có nhwg cảm nhận khác nhau nên trọng lượng bi cũng khác nhau bác ak .Bác cú wa chỗ a béo để rùi làm ,test thử từng trọng lượng ưng cái nào lấy cái đó :D
Em cũng muốn lắm nhưng mà lại ở trong SG, muốn hỏi kĩ để có gì còn nhờ cụ ship vào 1 bộ

Selene

Xe đạp
em chỉ vào hóng hớt thôi khi nào bị thì làm nên cũng xin cái báo giá nhé bác chủ , may là xe em không bị giật khi đi chậm , chỉ có bị giật khi để lâu ngày không đi , em hay khởi động nổ máy 1 2 phút rồi đi là ngon lành

TheBlue

Xe buýt
Xe rung có thể chỉ do bẩn côn mà, làm sạch sẽ hết thôi. Cái SCR nhà mình đi rất êm, nhưng đợt rồi có bị hơi rung giật khi đi chậm mình chỉ đưa ra cửa hàng làm sạch là hết.

29-E1 052.25

Xe đạp
Xe rung có thể chỉ do bẩn côn mà, làm sạch sẽ hết thôi. Cái SCR nhà mình đi rất êm, nhưng đợt rồi có bị hơi rung giật khi đi chậm mình chỉ đưa ra cửa hàng làm sạch là hết.
nhưng cái dòng Pi này cứ vệ sinh côn xong đi 1 thời gian lại bị cụ ạ !

TheBlue

Xe buýt
nhưng cái dòng Pi này cứ vệ sinh côn xong đi 1 thời gian lại bị cụ ạ !
Lạ nhỉ, sao nó lại nhanh bị rung giật thế, mình mới mua LX 125 ie tặng vợ chưa thấy rung, nhưng thấy máy ko êm và vọt bằng SCR, kể cả xe nhập của mấy đứa e ở cơ quan.