Chuyên đề S Class W220

Mazda 929

Xe điện
Show với các bác em W220 S350 2005 của em trong quá khứ và sắp trở về với e...

Em này em đã được chạy roài, lưu lạc rồi lại quay về với Cụ thì quả là có duyên nợ rồi!

dixebo

Đi bộ
Có vài bức về một thời xa xưa hầu các kụ.

Vinvision

Xe điện
Bác long ơi xe đẹp thế.

anhduc1984

Xe tải
xe đẹp quá có ai bán trả góp cho e ko

Mazda 929

Xe điện
Em chia tay vợ già chung thủy rồi các cụ ạ, buồn quá chả ngủ được,
Mong là cụ chủ mới của em nó thỉnh thoảng cho em nhìn thấy em nó một chút, hic :(
Cũng buồn thật,mong sao cụ cưới được vợ mới ưng ý !

BMW735

Xe tăng
Em chia tay vợ già chung thủy rồi các cụ ạ, buồn quá chả ngủ được,
Mong là cụ chủ mới của em nó thỉnh thoảng cho em nhìn thấy em nó một chút, hic :(
Em hôm qua mới thấy thớt của cụ, chưa kip alô cụ thì chú Dungtaybien thông báo là đã có chủ mới, làm em tối qua cũng mất ngủ vì tiếc........

binhduonghtv

Xe tải
Thấy bác 2snguyen bán S320L mà thèm quá, em đang đi C230 2009, cụ nào tư vấn em lên S cái xem nó Sướng thế nào...

huancao662

Xe tải
Cảm ơn MOD đã lập thớt 220 cho em được show hàng và chia vui cùng anh em về em nó. Em là yêu vợ em lắm ấy hiiiii thế mà nó toàn đi theo gái thôi ạ. Vợ em là một một em S500 bản L với full hết option ạ. Em cũng show lên đây anh em cùng chiêm ngưỡng tý cho zui.

Bên ngoài nghênh nghênh hai lỗ cắm cờ, em chả có cờ thì em cắm cán chạy cho máu:

Hệ thống nâng gầm bằng dầu thủy lực ABC chỉ với một bấm trong tích tắc xe cao ngổng lên thế này:

Bình thường thì em nó hạ thế này:

Cốp hít điện toàn bộ, cửa cũng hít tít mít

Giờ vào nội y của em nó ạ, các ghế da của em vẫn căng đét đẹt, không nhăn nhúm gì hết:

Bộ nhớ ghế rồi ghế nóng lạnh, chỉnh gương vv.... chi chít cánh cửa lái;

Mặt ghế lái là cái nhàu nhất như thế này:

Bộ ghế da đằng sau như này:

Túi khí thì ....quanh xe, quay trái, nghiêng phải, cột kèo rèm che có hết.

Lưng ghế tựa căng đét không một rạn nứt, 4 ghế nóng lạnh, ghế lại mát xa ôm cua theo người lái rất sướng với chức năng DYNAMIC SEAT

xe có trang bị đầy đủ luôn cả bình cứu hỏa rồi túi cứu thương bông băng gạc linh tinh mù:

Vô lăng có chức năng làm tay mình ấm lên chỉ bằng một cái vặn, thế là mùa đông lái xe thoải mái ấm tay không bị lạnh luôn gọi là HEAT STEERING WHEEL

Xe có Keyless go sờ tay vào cửa cái là cửa mở, ngồi lên ấn vào phát cái nút này trên cần số thế là xong em lướt:

Điện thoại rồi điều khiển từ xa theo xe, ai ngồi sau thoải mái gọi điên nghe nhạc hay xem phim với cái điều khiển này khỏi cần nhờ ai hết:

Chạy đường trường nếu không muốn xe êm ái nhẹ nhàng mà chạy hùng hục kiểu SPORT xin bấm vào cái nút có chữ SPORT trên taplo, bạn sẽ biết nó phi kiểu gì luôn, xe lúc đó không còn êm ái nữa mà giảm sóc khóa cứng lao ầm ầm.

Hệ thống kiểm tra người ngồi trong xe không thắt dây seatbelt để nếu xe có va chạm cũng sẽ tự động bung túi tại các vị trí đó, là cái nút ngoài cùng bên phải, mãi em mới biết chức năng của nó, hồi đầu thấy cái hình sóng tưởng nâng gầm:

Mùa đông lạnh làm thêm bộ thảm chân bằng LÔNG CỪU em nhập từ CANADA về ngồi cho ấm và êm.

Ai thích ngồi khoang sau vừa làm việc luôn cũng ok vì bàn ghế đầy đủ:

Khát nước xin vui lòng mở tủ lạnh băng sau ra lấy uống tự nhiên:

Có áo Complex muốn treo cho đỡ nhàu áo xin mắc vào đây, hàng Made in Germany nhá, không có hàng vớ vẩn đâu:

Điều hòa khoang sau độc lập, ai muốn nhiệt độ thế nào trùy chỉnh không phụ thuộc ông ngồi trước dù ông trước có tắt điều hòa ok:

Ghế VIP ngồi sau chỉnh luôn ghế trước bên phụ nếu cảm thấy mình cần không gian, với cái nút con con trên cánh cửa luôn.

Rèm che khoang sau kín mít, thoải mái luôn nếu muốn riêng tư:

Màn hình trước sau xem thoải mái không liên quan nhau

Và để giữ em nó luôn được trong điều kiện tốt nhất thì vấn đề SPA xe em luôn có một tủ đồ với đủ các loại hóa chất em tuyển lựa và em tự làm cho xe của em, trừ những thứ như đánh bóng rồi xử lí sước thì em phải ra hàng:

Tạm thời thế, còn lắt nhắt nhiều thứ em vẫn chưa tìm hết ra, khi nào có thời gian em xin UP tiếp ạ.
Qua thớt cụ 2snguyen bán xe mới biết thớt này, xe cụ đẳng cấp thật, tình hình ăn uống em nó thế nào, có hay dỗi hờn đòi đi bác sĩ ko cụ?

tqttn2007

Xe điện
Phải gọi là gì mới xứng các Cụ ạ, chứ không nên gọi là ô tô nữa!

beefburger

Xe tăng
Qua thớt cụ 2snguyen bán xe mới biết thớt này, xe cụ đẳng cấp thật, tình hình ăn uống em nó thế nào, có hay dỗi hờn đòi đi bác sĩ ko cụ?
Cảm ơn bác hỏi thăm, em nó to béo nhưng được cái ăn uống cũng....khiêm tốn ạ, bình quân đường trường em nó chỉ từ 11L trở xuống không hơn, còn phố rồi tắc đường này nọ thì 18 -20 là thường ạ. Con số nó rất lệch nhau giữa phố và đường trường.
Em thích nhất cái là đường trường đủ tải đủ trớn em phi 100km/h mà vòng tua máy chỉ 1800R là cùng không hơn.

Evo

Xe tải
Chiếc này đi trong phố thì hệ quy chiếu tính xăng theo giờ các Bác nhé. Lúc ấy có thể là 20lit/giờ bất kể đi được bao xa. Cái ảnh trên của Bác Beef để tham khảo thôi, có cái ảnh bác ấy chụp lúc đổ xăng đấy, trông khác lắm. Không ném đá mà thực sự nó vậy, không nên mong đợi nhiều vào thứ lý tưởng.
Chuyện hỏng vặt thì hên xui, có cái đi theo tuần cái đi theo tháng, cái đi theo km. Có thứ chủ cụ dùng mãi chả sao về mình mới hỏng. Nói chung là để xác định mua một chiếc thế này thì cần cả điều kiện vật chất và tinh thần Bác ạ. Có cái hay là ai khi quyết định mua cũng nghĩ "Biết đâu mình hên"

beefburger

Xe tăng
Chiếc này đi trong phố thì hệ quy chiếu tính xăng theo giờ các Bác nhé. Lúc ấy có thể là 20lit/giờ bất kể đi được bao xa. Cái ảnh trên của Bác Beef để tham khảo thôi, có cái ảnh bác ấy chụp lúc đổ xăng đấy, trông khác lắm. Không ném đá mà thực sự nó vậy, không nên mong đợi nhiều vào thứ lý tưởng.
Chuyện hỏng vặt thì hên xui, có cái đi theo tuần cái đi theo tháng, cái đi theo km. Có thứ chủ cụ dùng mãi chả sao về mình mới hỏng. Nói chung là để xác định mua một chiếc thế này thì cần cả điều kiện vật chất và tinh thần Bác ạ. Có cái hay là ai khi quyết định mua cũng nghĩ "Biết đâu mình hên"
Ơ hơ có CHIÊN DA roài hiiiii