Khoe xe Chuyên đề S class W140

dung_taybien

Xe tăng
Đây là 1 em 126 đang lư kho ạ

Số khung của e nó đây

Các cụ thông cảm vì e chụp bằng iphone nên ko đc nét

Mazda 929

Xe điện

dung_taybien

Xe tăng

W140

Xe tăng
Bẩm các Cụ, số khung này là số ''đục'' ạ.
Nguyên bản nó có cái tem, vẫn còn 2 cái lỗ nhỏ nhỏ phía trái bên dưới dãy số đấy ạ.
Em chưa thấy em MB w140 cũng như w126 nào có số khung ở chỗ đấy cả.

dung_taybien

Xe tăng
Bẩm các Cụ, số khung này là số ''đục'' ạ.
Nguyên bản nó có cái tem, vẫn còn 2 cái lỗ nhỏ nhỏ phía trái bên dưới dãy số đấy ạ.
Em chưa thấy em MB w140 cũng như w126 nào có số khung ở chỗ đấy cả.
Ko phải đâu cụ ạ, e đã nhập vin nào vào EPC để kt thì đúng là e nó là 126 đấy cụ ạ

W140

Xe tăng
Ko phải đâu cụ ạ, e đã nhập vin nào vào EPC để kt thì đúng là e nó là 126 đấy cụ ạ
Vâng, theo em hiểu thì Cụ sẽ có trong tay cả số VIN chuẩn của cái ''hồn w126'' - còn cái ''xác'' Cụ nhìn thấy đây thì sẽ là w140.
Em tin rằng người Đức vồn nổi tiếng cứng nhắc về Kỹ thuật sẽ ko có cái trộn lẫn đâu ạ.
Cả ngay hôm nay em ngồi đọc toàn bộ History về VIN, Chassis number, Engine number ... ko có một xe nào sai chuẩn đâu ạ.
Chassis number của w126 là số dập trên thân và có hai cái logo mer hai đầu dãy số
Còn của w140 thì có trên tem đính ở đúng cái chỗ mà Cụ chụp ảnh vẫn còn lưu lại 2 cái lỗ nhỏ xíu và vết tem hình vuông đấy ạ.
Ngoài ra còn vài chỗ khác có thể hiện số VIN hay code các option gì đó.
:-<

Jacky_Nguyen

Xe hơi
Dear cụ W140

HCM vốn nổi tiếng về tay nghề thợ cao, mà chắc cụ chưa biết ! "Hồn trương ba da hàng thịt" ở trong đây có mah đầy cụ ah !!! Điển hình có 1 ông ngày xưa rao bán con W140 màu xanh mang biển 52LD đó thôi, đến coi thì mới té ra là W126, e thề là từ cái Body đến cái Nội Thất ih chang, không khác !!!

W140 là dòng trang bị lung tung nhất em từng gặp, xe em tháo ra 100% thì gồm có những dấu đóng trên các bộ phận của : AMG, Lorinser :| Bó tay ! Chẳng biết có phải China không nữa, hi vọng là không -,- !!! Vấn đề là xe em sx năm 1994 @_@ !

Cặp thắng đĩa trước của em là hãng Lucas - e chẳng biết có phải option theo xe !!! Một số chiếc W140 có nút W-D để tăng tốc chuyển chế độ, xe em không có, nó cứ thế thôi.

Xe em không có rèm cửa sau :-? e thấy vài xe có, điển hình là xe bác Lưu !!

Trên cái máy xe còn có chỗ để gắng dc cái bộ phận tăng áp của S600 W140, mặc dù xe em là S320 - không biết các xe khác có không

Gương chiếu hậu phía trên của em, chẳng biết nó có cái motor quái gì, không biết đấu làm sao luôn, nó ko dc như xe bác Mazda có 2 cái đèn xanh đỏ phía trên

Trong Xe tổng cộng dc 13 Loa Bose, không biết có phải option thêm mà sao lắm loa thế không biết !

W140

Xe tăng
Kính cụ Jacky,
Thợ Sài gòn xưa và nay - nhà cháu kính phục ạ.
Và vụ ''độ w140'' của Cụ - cũng kính phục Cụ luôn.

Việc các hãng dùng đồ phụ kiện của hãng này hay hãng khác cũng ko lạ đâu Cụ.
Huyndai có Mobis; Toyota có Aisin; .... thậm chí Ferrari dùng phanh Brembo cũng ổn mà Cụ.
Có thời điểm một chú ''phụ tùng'' lăn cổ ra ốm - thế là chính hãng phải đi kiếm nhà cung cấp khác tạm thời.

Cái guơng giữa của Cụ - theo em hiểu thì là cái motor để chỉnh gương điện.
Chắc là sẽ có cái giắc cắm sẵn ở trong trần xe.
Cụ cắm vào, mua cái điều khiển gương có chế độ chỉnh gương giữa.

Chắc sẽ được - đấy là em nghĩ thế nhé, em chưa thử bao giờ.

Còn trên guơng mà có đèn hay thậm chí nhiều đèn, cả nút bấm, nút xoay gì đó thì nó giải quyết lắm thứ lắm.
Tuy theo thị trường, khách hàng mục tiêu của xe khi bán ra.
Có xe thì là nút cứu hộ, xe thì là nút mở cổng, cửa gara,....
Các option theo xe thì bổn hãng đã có ý tưởng ngay từ lúc chế tạo xe.
Vì vậy sẽ có sẵn các chỗ gá lắp, ốc vít, dây điện ....
Cụ ở HCM ko quan tâm đến trời lạnh chứ em thấy option w140 còn có cái ''lò sưởi tự động'' của hãng webasto.
Đặc biệt là mấy chú Bắc Âu và đội quân nhà Putin rất khoái cái này đấy Cụ ơi.

Còn cái vụ loa Bose thì Cụ yên tâm, nếu nhiều quá ko dùng đến Cụ tháo bớt ra, em xin ngay ạ [-O<

laze_a1

Xe tăng
Kính cụ Jacky,
Thợ Sài gòn xưa và nay - nhà cháu kính phục ạ.
Và vụ ''độ w140'' của Cụ - cũng kính phục Cụ luôn.

Việc các hãng dùng đồ phụ kiện của hãng này hay hãng khác cũng ko lạ đâu Cụ.
Huyndai có Mobis; Toyota có Aisin; .... thậm chí Ferrari dùng phanh Brembo cũng ổn mà Cụ.
Có thời điểm một chú ''phụ tùng'' lăn cổ ra ốm - thế là chính hãng phải đi kiếm nhà cung cấp khác tạm thời.

Cái guơng giữa của Cụ - theo em hiểu thì là cái motor để chỉnh gương điện.
Chắc là sẽ có cái giắc cắm sẵn ở trong trần xe.
Cụ cắm vào, mua cái điều khiển gương có chế độ chỉnh gương giữa.

Chắc sẽ được - đấy là em nghĩ thế nhé, em chưa thử bao giờ.

Còn trên guơng mà có đèn hay thậm chí nhiều đèn, cả nút bấm, nút xoay gì đó thì nó giải quyết lắm thứ lắm.
Tuy theo thị trường, khách hàng mục tiêu của xe khi bán ra.
Có xe thì là nút cứu hộ, xe thì là nút mở cổng, cửa gara,....
Các option theo xe thì bổn hãng đã có ý tưởng ngay từ lúc chế tạo xe.
Vì vậy sẽ có sẵn các chỗ gá lắp, ốc vít, dây điện ....
Cụ ở HCM ko quan tâm đến trời lạnh chứ em thấy option w140 còn có cái ''lò sưởi tự động'' của hãng webasto.
Đặc biệt là mấy chú Bắc Âu và đội quân nhà Putin rất khoái cái này đấy Cụ ơi.

Còn cái vụ loa Bose thì Cụ yên tâm, nếu nhiều quá ko dùng đến Cụ tháo bớt ra, em xin ngay ạ [-O<
Hệ thống khóa cửa 1 phiên bản để thiết bị nhận tín hiệu từ remote trên gương chiếu hậu trong xe, kèm theo đèn, xanh là mở, đỏ là khóa, như hình:

Phiên bản nữa là ở tay nắm cửa

Beck

Xe điện
Hệ thống khóa cửa 1 phiên bản để thiết bị nhận tín hiệu từ remote trên gương chiếu hậu trong xe, kèm theo đèn, xanh là mở, đỏ là khóa, như hình:

Xe em thì remote mở cửa tại tay nắm, còn xe bác Lưu thì phải chĩa chìa khóa vào cái gương đèn xanh đỏ như hình này, hôm lấy xe bác Lưu đi em cứ tưởng xe hỏng không mở cửa đc :D

Mazda 929

Xe điện
em xin phép ko có ý kiến gì nữa , riêng con biển 52LD dù cũng là hàng đời W126 nhưng Option cuả nó lại như đời chót (điển hình là có 4 bóng khí, chưa kể các món khác, mở khoang máy ra ... chán luôn).

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện

Lâu lắm rồi em và cụ chưa gặp nhau, đặc biệt là vợ 2 chưa bao giờ ..lườm nhau, cố gắng sắp tới gặp nhau cụ nhá!:))

Mazda 929

Xe điện
Dear cụ W140

HCM vốn nổi tiếng về tay nghề thợ cao, mà chắc cụ chưa biết ! "Hồn trương ba da hàng thịt" ở trong đây có mah đầy cụ ah !!! Điển hình có 1 ông ngày xưa rao bán con W140 màu xanh mang biển 52LD đó thôi, đến coi thì mới té ra là W126, e thề là từ cái Body đến cái Nội Thất ih chang, không khác !!!

W140 là dòng trang bị lung tung nhất em từng gặp, xe em tháo ra 100% thì gồm có những dấu đóng trên các bộ phận của : AMG, Lorinser :| Bó tay ! Chẳng biết có phải China không nữa, hi vọng là không -,- !!! Vấn đề là xe em sx năm 1994 @_@ !

Cặp thắng đĩa trước của em là hãng Lucas - e chẳng biết có phải option theo xe !!! Một số chiếc W140 có nút W-D để tăng tốc chuyển chế độ, xe em không có, nó cứ thế thôi.

Xe em không có rèm cửa sau :-? e thấy vài xe có, điển hình là xe bác Lưu !!

Trên cái máy xe còn có chỗ để gắng dc cái bộ phận tăng áp của S600 W140, mặc dù xe em là S320 - không biết các xe khác có không

Gương chiếu hậu phía trên của em, chẳng biết nó có cái motor quái gì, không biết đấu làm sao luôn, nó ko dc như xe bác Mazda có 2 cái đèn xanh đỏ phía trên

Trong Xe tổng cộng dc 13 Loa Bose, không biết có phải option thêm mà sao lắm loa thế không biết !
Chính xác luôn là chả em nào giống... con nào! Vụ loa thì đáng nể so với năm đấy thật, em nghĩ Option chỉ là một phần thôi, quan trọng trái tim em ý thế nào nếu ko mọi thứ chỉ là vô nghĩa!

Jacky_Nguyen

Xe hơi
Nhờ ơn trời mah tim em nó vẫn đập khỏe bác ah :) ! Và còn mạnh nữa, uống xăng chắc cũng hơi hơn các em S320 khác 1 chút, vì Lorinser có can thiệp vào động cơ 1 chút :)

Xe em đã xong rồi, nhưng còn đang trong quá trình hoàn thiện, và tỉ mỉ 1 số chi tiết, nên mong các bác cứ chở đợi :) E đang cố gắng trong tuần này là phải xong !!

Còn vài điểm em chưa ưng ý :

1/ Nội Thất : 100% là em đã phá cái nội thất của nó, tự làm lại, chỉ còn giữ đúng dc bộ ghế, còn lại là đã đụng chạm.
_ Bộ ghế bọc xong rồi, nhưng em cảm thấy ko ưng ý, đã cho tháo ra làm lại 1 lần nữa :)
_ 1 phát kiến ăn theo RR :">, nút chỉnh ghế điện sẽ xuất hiện trên con ngựa giữa, em đã không còn để nó trên cánh cửa như thường lệ !!!

2/ Tối ưu hóa diện tích trong xe : Làm tủ lạnh mini + hệ thống nước hoa tự động đi khắp xe

Cái điểm thứ 3 là điểm khiến xe chậm lại, do bên em làm lại Đèn Trước + Sau !!! Tự làm và sáng tạo nên Ruột của riêng mình, toàn bộ thay bằng đèn LED !!!

Thật ra là đã xong, nhưng thành phẩm chưa đẹp, nên đã cho upgrade lên Version 2, mặc dù Version 1 không có lỗi, nhưng về độ thẫm mỹ thì chưa cao !

Nhờ Version 1 mà đã tìm ra được cách chế BI - LED SIÊU SÁNG + PROTECT ==> SIÊU MÁT !!! Sáng nay bản test thứ 8 đã hoạt động gần như hoàn hảo sau khi cho chạy 8 tiếng liên tục.

Cũng đã làm xong board mạch Auto Đèn, đèn tự động sáng khi trời tối.

Tất cả đều là tự làm và tự nghiên cứu, làm ra xong nhiều khi tính thẩm mỹ ko cao, nên phải phá đi làm lại cho có kinh nghiệm hơn, sau khi làm xe xong, xe em sẽ dư ra 1 đống đồ W140, e cũng sẽ đem thanh lý bớt, bác nào cần cái gì thì cứ hú em :)

Em làm biếng up hình quá, vì em up trên Facebook thì nhanh hơn !

Các bác có hỏi sao dạo gần đây em không up nữa, vì em nói thẳng là em chờ xong hẳn e UP luôn, để tránh các giáo sư, tiến sĩ cũng như bác học phán rằng em đang nổ 100% !!!

Sau khi làm xong con W140 này, e tự tin khẳng định.....................em không có ý định làm chiếc thứ 2 =.= !!! Nó cho em ăn HÀNH nhiều quá các bác ah :))

FB : https://www.facebook.com/jackynguyen007

bác nào muốn thấy dc tiến độ của xe thì add FB em, em hay up tiến độ trên đó :)

laze_a1

Xe tăng
Lâu lắm rồi em và cụ chưa gặp nhau, đặc biệt là vợ 2 chưa bao giờ ..lườm nhau, cố gắng sắp tới gặp nhau cụ nhá!:))
Trước tết em làm lại phần điện và undo cái khiển điều hòa, thợ làm hỏng 1 số chi tiết nội thất cụ ạ, bực quá mà chả biết làm sao vì thằng nào cũng ẩu như nhau.

Beck

Xe điện
Trước tết em làm lại phần điện và undo cái khiển điều hòa, thợ làm hỏng 1 số chi tiết nội thất cụ ạ, bực quá mà chả biết làm sao vì thằng nào cũng ẩu như nhau.
Cụ bị các chi tiết nào? Xem em có cái gì cho cụ không nhé :-?

meo230

Xe tải
các cụ viết nhiều thế không mỏi tay ah.em đọc sơ qua thấy hoa hết cả mắt,hehe.thà các cụ để sức ngồi dơ li rượu nhạt đi.hehehe.mai em lại có mẹt ở hn tới cuối tuân.cụ nào vó nhã hứng thì ae ngồi gặp mẹt đầu xuân nhíe.hehehe

meo230

Xe tải
ah,mà em đg có ý tưởng nẩy ra trong đầu sau khi say là độ xe em lại theo phong cách gi gi clasoon gì gì đấy.vì có 1 lần em nghía được trong mục khoe xe of có 1 em w124 độ lại.mà giờ em tìm mãi không đươc.có cụ nào biết cái phong cách gì đấy là gì chỉ em với nhé.mai em hậu tạ luôn .heheheheheh