Khoe xe Chuyên đề S class W140

INTER.ARCH_JSC

Xe hơi
Bác KHOIDOAN còn ý gả vợ 2 nữa ko ạ!để em xin phép qua thăm bác

INTER.ARCH_JSC

Xe hơi
Hình như vợ bác hay đo ở LLQ gần câu lạc bộ đua thuyền ạ!

tuananh-suri

Xe đạp
em chào các bác, tình hình là dư thế lày: em W140 đã làm em phải lòng từ nâu nắm roài, mặt khác vừa bán được ít núa ở quê kèm theo xin vợ được tí ti \:D/ nên mạnh dạn nhờ các bro tư vấn cho em cưới được một em tươm tươm một chút (mà giá lại hạt rẻ nhé....., vì núa hồi lày mất giá quá các bác a) ^:)^. Em cảm ơn các bác !!!

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
em chào các bác, tình hình là dư thế lày: em W140 đã làm em phải lòng từ nâu nắm roài, mặt khác vừa bán được ít núa ở quê kèm theo xin vợ được tí ti \:D/ nên mạnh dạn nhờ các bro tư vấn cho em cưới được một em tươm tươm một chút (mà giá lại hạt rẻ nhé....., vì núa hồi lày mất giá quá các bác a) ^:)^. Em cảm ơn các bác !!!
Hạt rẻ thì cụ xem bên bonbanh có em biển LD đấy!=)) Muốn ngon, bổ, rẻ thì em không giúp cụ được rồi!:((:((

sharpmydarling

Xe hơi
Cụ lưu ý nhá, chính vì các xe nhập vào VN thông qua biển NN, NG, LD được tạm nhập tái xuất ( nợ thuế NK, TTĐB.. ) nên 100% xe đều nợ thuế NK, chẳng có cá nhân hay tổ chức nào tự nộp mạng 300% giá trị xe cả, nếu có nhu cầu thanh lý lúc đó họ sẽ làm thủ tục,lúc đó 300% giá trị xe chẳng còn bao nhiêu cả ( theo quy định xe trên 10 năm thì khấu hao đã hết, ko phải nộp thuế NK nhưng vẫn phải quay lại đơn vị NK để lấy HS và xác nhận) vì vậy cụ đừng mơ những xe đang mang những biển trên đã nộp thuế NK và các khoản khác trừ khi là xe lắp ráp trong nước!

Cái này bác nhầm rùi, LD hầu như là đã nộp thuế nhập khẩu rùi nhé

tuananh-suri

Xe đạp
Em cam ơn các bác, tình hình la dư thế lày, em thấy bên bonbanh.com có một cao nhân giao bán vợ hai S320 bien so 29N-4067, các bác đánh giá giúp em nhe, em mong sớm cưới được một em về chăm sóc và "chém gió" cùng các bro.

Mazda 929

Xe điện
Cái này bác nhầm rùi, LD hầu như là đã nộp thuế nhập khẩu rùi nhé
Thế ạ! Bản thân em sử dụng qua 3 đời biển LD , cam 96, accood 95, nisan Vip 94 chẳng em nào nộp thuế NK ạ! Xe cụ nộp thuế chưa? Hiện tải như các cty vận tải , du lịch như Hoàng Long hay Hải Vân cũng vậy họ tìm đối tác nước ngoài Liên danh( mặc dù hầu hết chỉ là hình thức) để lách thuế( giảm chi phí, khấu hao nhanh). Cũng như vậy trong thương Mại ngay cả các doanh nghiệp trong nước tại sao họ đăng ký tên cty mặc dù ko mua thuê bao qua ngân hàng, điều này ai cũng biết em chả giải thích làm gì nhiều! Các Cụ xưa nói rồi . Quan thì tham, dân thì gian!
P/s : có thể 1 vài trường hợp như cụ nói nhưng đó chỉ là con số rất rất ít! Còn việc xuất đc Hóa đơn VAT là một việc khác hoàn toàn, có thể cụ nhiều kinh nghiệm hơn em trong việc này!

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Em cam ơn các bác, tình hình la dư thế lày, em thấy bên bonbanh.com có một cao nhân giao bán vợ hai S320 bien so 29N-4067, các bác đánh giá giúp em nhe, em mong sớm cưới được một em về chăm sóc và "chém gió" cùng các bro.
Với tầm tiền như vậy em thấy em này là hợp lý! Cụ nên đến xem thực tế rồi em nó thế nào! Thích thì nhích ngay!

Chỉnh sửa cuối:

tuananh-suri

Xe đạp
thanks bac Mazda 929, mai chu xe hen qua xem. mong la ben duyen duoc voi em no.

sharpmydarling

Xe hơi
Thế ạ! Bản thân em sử dụng qua 3 đời biển LD , cam 96, accood 95, nisan Vip 94 chẳng em nào nộp thuế NK ạ! Xe cụ nộp thuế chưa? Hiện tải như các cty vận tải , du lịch như Hoàng Long hay Hải Vân cũng vậy họ tìm đối tác nước ngoài Liên danh( mặc dù hầu hết chỉ là hình thức) để lách thuế( giảm chi phí, khấu hao nhanh). Cũng như vậy trong thương Mại ngay cả các doanh nghiệp trong nước tại sao họ đăng ký tên cty mặc dù ko mua thuê bao qua ngân hàng, điều này ai cũng biết em chả giải thích làm gì nhiều! Các Cụ xưa nói rồi . Quan thì tham, dân thì gian!
P/s : có thể 1 vài trường hợp như cụ nói nhưng đó chỉ là con số rất rất ít! Còn việc xuất đc Hóa đơn VAT là một việc khác hoàn toàn, có thể cụ nhiều kinh nghiệm hơn em trong việc này!
Cái này em tham khảo 1 bác gạo cuội về làm giấy tờ xe, bác ấy bảo chỉ có NN, NG là chưa nộp, LD chưa nộp thuế trước bạ, còn thuế NK đa phần nộp rùi, mà nói cho cùng cứ cho là chưa nộp thì xe sau 10 năm thì còn bao nhiêu đâu mà nộp em cứ chơi chẳng sợ. Mà bác còn máu hơn em đã chơi 3 đời LD rùi còn gì. Ngon, bổ, rẻ hơn Cùi, chính chủ, đắt.

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Cái này em tham khảo 1 bác gạo cuội về làm giấy tờ xe, bác ấy bảo chỉ có NN, NG là chưa nộp, LD chưa nộp thuế trước bạ, còn thuế NK đa phần nộp rùi, mà nói cho cùng cứ cho là chưa nộp thì xe sau 10 năm thì còn bao nhiêu đâu mà nộp em cứ chơi chẳng sợ. Mà bác còn máu hơn em đã chơi 3 đời LD rùi còn gì. Ngon, bổ, rẻ hơn Cùi, chính chủ, đắt.
Hô hô, em tưởng cụ biết qua chuyên gia nào, gạo cội cò xe thì chẳng biết gì ngoài việc môi giới là phần nhiều, em có bà bac ruột cả nhà con trai với con rể, cháu tổng cộng gần chục người làm cò ở điểm đường láng, thanh xuân, ông làm thâm niên lâu nhất cũng từ năm 1996 mà đợt em nhờ ra biển xe LD cũng loay ha lay hoay chẳng làm đc, xe đầu tiên phải nhờ CA làm, xe thứ 2 nhờ 1 ông anh nhưng em vẫn phải trực tiếp đi làm rồi giao giấy tờ cho ông ý đi làm việc còn lại tại điểm đăng ký! Xe thứ 3 ko làm đc là em Nisan VIP.
Cái ông cội gạo cụ hỏi nhầm 1 cách cơ bản, nhà nước cho nợ thuế NK chứ không cho nợ thuế trước bạ nhé( thuế này những năm đó chỉ từ 2% - 5 %), phần thuế trước bạ là bắt buộc, cả VN này chẳng có xe nào được nợ thuế trước bạ (trừ xe trong thông tư nghị định quy định như xe công vụ..)
Em chơi xe LD có lý do, trước khi mua em tìm hiểu kỹ về cty đó lắm, chỉ riêng con VIP là ko làm đc do mua bán qua nhiều đời, thất lạc mất hồ sơ của cty đó thanh lý ra ( quyết định, biên bản , Hóa đơn VAT), còn con camry em phải nộp 2,3 lần thuế NK và VAT do xe bị góp vốn sang cty khác.
Về cơ bản xe biển LD đi thì cứ đi chả sao, chỉ sao khi có việc gì xảy ra!
Nói về dòng LD, NN , NG để hiểu nguồn gốc của sự việc ko phải là việc hỏi han mà biết hết đc đâu Cụ ạ, phải qua trải nhiệm mới biết được!
P/s : Cụ lưu ý là xe NN, NG, LD được hưởng chính sách cho nợ thuế NK như nhau nhưng mục đích sử dụng là khác nhau, NN và NG là một nhóm, LD là riêng một nhóm!

Chỉnh sửa cuối:

alcapone

Xe hơi
Em thấy cụ mazda 929 không cần giải thích chi tiết thế làm gì ! Cụ nào có nhu cầu và muốn học hỏi thì cụ tư vấn thôi chứ mất công cho mấy cụ đã chẳng biết gì, hỏi xong lại ..... trứng khôn hơn vịt... Em chán ....!~X(

alcapone

Xe hơi
Em tưởng Cụ có kinh nghiệm chứ lại đi hóng mà nói như đúng rồi! Xong lòi ra cụ chẳng biết một cái gì sất![-X[-X Hôm nào a lô cho em đi trà chanh chém gió nhé! Xe Cụ biển LD cứ để mà đi, của tốt để mà dùng ạ!:D Xe bác chủ cũ giao bán khoảng 3 tháng trên mấy báo mới bán đc cho Cụ hơn một tháng với giá hơn 190tr giờ cụ lại bán hơn 240 tr, chắc giờ cụ bán đc cũng phải time đó mà cũng khó cho một em biển LD công ty đã giải tán! Đúng là con hát ... mẹ khen hay!
P/s : Em thấy cách chơi xe của Cụ chẳng OF tí nào!

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Em thấy cụ mazda 929 không cần giải thích chi tiết thế làm gì ! Cụ nào có nhu cầu và muốn học hỏi thì cụ tư vấn thôi chứ mất công cho mấy cụ đã chẳng biết gì, hỏi xong lại ..... trứng khôn hơn vịt... Em chán ....!~X(
Bẩm Cụ em cũng nghĩ nhiệt tình với các Cụ thôi! Em sẽ rút kinh nghiệm để tránh làm hoang phí tài nguyên!:)):)):))

sharpmydarling

Xe hơi
Em tưởng Cụ có kinh nghiệm chứ lại đi hóng mà nói như đúng rồi! Xong lòi ra cụ chẳng biết một cái gì sất![-X[-X Hôm nào a lô cho em đi trà chanh chém gió nhé! Xe Cụ biển LD cứ để mà đi, của tốt để mà dùng ạ!:D Xe bác chủ cũ giao bán khoảng 3 tháng trên mấy báo mới bán đc cho Cụ hơn một tháng với giá hơn 190tr giờ cụ lại bán hơn 240 tr, chắc giờ cụ bán đc cũng phải time đó mà cũng khó cho một em biển LD công ty đã giải tán! Đúng là con hát ... mẹ khen hay!
P/s : Em thấy cách chơi xe của Cụ chẳng OF tí nào!
Giá mua ai cũng biết, mua về em đầu tư để đi lại chứ đâu có ý định bán đâu, vì lỡ thấy S, đam mê S nên mới bán thui, thế còn e hiểu cách các cụ chơi xe OF thế nào rùi qua việc này, cám ơn các cụ nhé, ủn nào

sharpmydarling

Xe hơi
ủn nào .................................................