Khoe xe Chuyên đề S class W140

cukiss

Xe điện
Ah share cho các bác hàng ngon giá rẻ, e đã mua và xài thử, khá tốt ! Giá chấp nhận được.

Xe nhìn sang hẳn, cứ như Maybach :">

1 bộ là 2 cửa nha các bác, che kín được cửa của W140, em chọn loại L 50 cm

Link mua : http://www.ebay.com/itm/SIDE-WINDOW-VIP-BLACK-MESH-INTERLOCK-CURTAIN-UV-SUNSHADE-VISOR-50CM-SLIDABLE-X2-/201139231366?hash=item2ed4d51a86&vxp=mtr

Video : https://www.youtube.com/watch?v=IcCNSYpNm-s

Em mua về hình trong clip sao, nó ih chang vậy :D, kéo tay nha các bác :P
Chú chuột bạch đi nào :P

cukiss

Xe điện
Ah share cho các bác hàng ngon giá rẻ, e đã mua và xài thử, khá tốt ! Giá chấp nhận được.

Xe nhìn sang hẳn, cứ như Maybach :">

1 bộ là 2 cửa nha các bác, che kín được cửa của W140, em chọn loại L 50 cm

Link mua : http://www.ebay.com/itm/SIDE-WINDOW-VIP-BLACK-MESH-INTERLOCK-CURTAIN-UV-SUNSHADE-VISOR-50CM-SLIDABLE-X2-/201139231366?hash=item2ed4d51a86&vxp=mtr

Video : https://www.youtube.com/watch?v=IcCNSYpNm-s

Em mua về hình trong clip sao, nó ih chang vậy :D, kéo tay nha các bác :P
Chú chuột bạch đi nào :P

W140

Xe tăng
Mấy cái trò dán này thì vài hôm nó bong lại vứt đi thôi :D
Kính các Cụ là nhà cháu đang ấp ủ một DA khác cho Bà Hai
Nhà cháu muốn lắp một cái điều hòa chạy ắc quy để giải nhiệt tí chút cho Bà Hai trong những ngày nóng bức
Thành công - Nhà cháu sẽ trình các Cụ.:-|

Beck

Xe điện
Kính các Cụ là nhà cháu đang ấp ủ một DA khác cho Bà Hai
Nhà cháu muốn lắp một cái điều hòa chạy ắc quy để giải nhiệt tí chút cho Bà Hai trong những ngày nóng bức
Thành công - Nhà cháu sẽ trình các Cụ.:-|
Em không hiểu tí ti gì ý tưởng của cụ luôn :D, em thề.

W140

Xe tăng
Em không hiểu tí ti gì ý tưởng của cụ luôn :D, em thề.
Ý tưởng là xe đỗ trời nóng - quá nóng
AE ra ngồi vào ghế bỏng hết cả mông
A muốn làm một cái gọi là 'điều hòa nhiệt độ' chạy điện ắc quy - tự động chạy sau khi tắt khóa điện
Nó sẽ thổi mát mát cho cabin, thông gió và có tí làm lạnh
Tổng quan mục tiêu là giảm nhiệt độ cabin khi xe đỗ xuống 7-10 độ so với thông thường
(like)

CrownRoyal

Xe hơi
A muốn làm một cái gọi là 'điều hòa nhiệt độ' chạy điện ắc quy - tự động chạy sau khi tắt khóa điện
Tổng quan mục tiêu là giảm nhiệt độ cabin khi xe đỗ xuống 7-10 độ so với thông thường
(like)[/QUOTE]

Em nghĩ cụ làm hệ thống thông gió thôi thì chắc khả thi cụ ạ, thêm cái "tí làm lạnh" để giảm nhiệt độ từ 7-10 độ thì cái tự trọng xe cụ tăng lên đáng kể đấy ạ!

W140

Xe tăng
(like)
Em nghĩ cụ làm hệ thống thông gió thôi thì chắc khả thi cụ ạ, thêm cái "tí làm lạnh" để giảm nhiệt độ từ 7-10 độ thì cái tự trọng xe cụ tăng lên đáng kể đấy ạ![/QUOTE]

Mấy chú em tổng công trình sư sau khi xem xét khảo sát đưa ra p/án thì tăng thêm tải trọng 30kg nữa
Tính trên trọng lượng ko tải của Bà Hai nhà cháu là 2.7 tấn thì quá muỗi ạ.
Vấn đề là tứ ý tưởng thành hiện thực là khá xa các Cụ ạ :o3

CrownRoyal

Xe hơi
Ke ke, vụ này chắc cụ độ lại bộ puly li hợp, lắp thêm động cơ điện kéo máy nén đây, 30kg ắc quy phải ko cụ?

W140

Xe tăng
Ke ke, vụ này chắc cụ độ lại bộ puly li hợp, lắp thêm động cơ điện kéo máy nén đây, 30kg ắc quy phải ko cụ?
hê hê
Nhà cháu quyết ko khai mấy đ/c nấp trong đống rơm
Hôm nào 'hàng về' nhà cháu sẽ trình các Cụ chém >:/

Jacky_Nguyen

Xe hơi
Ý tưởng của a Phương e cũng đã nghĩ đến nhưng chưa có tgian nghiên cứu rõ ràng

Đóng góp ý tưởng xíu để anh P hoàn thiện :3 mốt chỉ em làm với :))

Hướng của em là thay bình điện bằng bình của bên quân đội, loại dùng cho mấy cái trụ viễn thông

Nó to cỡ cái bình của W140 một xíu thôi, nhưng lưu điện cực tốt và tỉ xuất điện năng khá ổn định

E từng gặp một bác xài cái bình đó thay cho bình xe hơi bthuong, theo bác đó chia sẽ thì rất bền và cực tốt, đã xài dc 2 năm và vẫn ngon :D

E cũng đã lân la làm quen mấy bác bên Hậu Cần và biết được là các bác có mấy binh đó, nhưng năn nỉ rồi mà vẫn chưa bán :)) do chưa có đợt thanh lý, không biết bác nào quen mà mua dc, cho em đăng kí ké mua chung :3.

Cách 2 :

Lắp hẳn 1 công tắc riêng và một hệ thống làm mát chạy bình riêng ( ý em là dùng hẳn thêm 1 bình, việc quá dễ dàng cho W140, vì đằng sau cốp, còn dư hẳn 1 chỗ để bình )

Nhưng cái khó ở đây đó là, xe sẽ có 3 bình điện. Việc bình ổn dòng điện cũng khá khó khăn.

E đã thử xài 3 bình điện, và mua hẳn 1 bộ điều áp dòng điện về test thử, nhưng rốt cuộc vẫn bị tụt áp và dòng điện không ổn định

Do W140 lúc đấu cái bình thứ 3 nó không hiểu, nó vẫn mặc định là xe có 2 bình :/

Nên không biết làm sao để nó hiểu và cung cấp điện sạc cho cái bình thứ 3 @_@

:v bác Phương có cao kiến nào hơn mốt nhớ show em :D

W140

Xe tăng
Ý tưởng của a Phương e cũng đã nghĩ đến nhưng chưa có tgian nghiên cứu rõ ràng

Đóng góp ý tưởng xíu để anh P hoàn thiện :3 mốt chỉ em làm với :))

Hướng của em là thay bình điện bằng bình của bên quân đội, loại dùng cho mấy cái trụ viễn thông

Nó to cỡ cái bình của W140 một xíu thôi, nhưng lưu điện cực tốt và tỉ xuất điện năng khá ổn định

E từng gặp một bác xài cái bình đó thay cho bình xe hơi bthuong, theo bác đó chia sẽ thì rất bền và cực tốt, đã xài dc 2 năm và vẫn ngon :D

E cũng đã lân la làm quen mấy bác bên Hậu Cần và biết được là các bác có mấy binh đó, nhưng năn nỉ rồi mà vẫn chưa bán :)) do chưa có đợt thanh lý, không biết bác nào quen mà mua dc, cho em đăng kí ké mua chung :3.

Cách 2 :

Lắp hẳn 1 công tắc riêng và một hệ thống làm mát chạy bình riêng ( ý em là dùng hẳn thêm 1 bình, việc quá dễ dàng cho W140, vì đằng sau cốp, còn dư hẳn 1 chỗ để bình )

Nhưng cái khó ở đây đó là, xe sẽ có 3 bình điện. Việc bình ổn dòng điện cũng khá khó khăn.

E đã thử xài 3 bình điện, và mua hẳn 1 bộ điều áp dòng điện về test thử, nhưng rốt cuộc vẫn bị tụt áp và dòng điện không ổn định

Do W140 lúc đấu cái bình thứ 3 nó không hiểu, nó vẫn mặc định là xe có 2 bình :/

Nên không biết làm sao để nó hiểu và cung cấp điện sạc cho cái bình thứ 3 @_@

:v bác Phương có cao kiến nào hơn mốt nhớ show em :D
Jacky
Bình điện cho Viễn thông, A có cả đàn.
Loại khô, dài ngoẵng, 120-150 gì đó
Nhưng sao xe chú có 2 bình nhỉ, nguyên bản hay độ thêm rồi
Xe a có mỗi một bình phía sau thôi

CrownRoyal

Xe hơi
Các cụ ơi như nhà cháu biết thì trong ô tô thường sử dụng ắc quy axit vì loại này cho dòng điện tức thời tương đối lớn và có độ sụt áp nhỏ có đúng ko ạ?

W140

Xe tăng
Các cụ ơi như nhà cháu biết thì trong ô tô thường sử dụng ắc quy axit vì loại này cho dòng điện tức thời tương đối lớn và có độ sụt áp nhỏ có đúng ko ạ?
Kính các Cụ là Ướt hay Khô là một đề tài tranh cãi nhiều năm nay.
Và kết luận theo nhà cháu hiểu vẫn bên thắng thế là 'tiền' ạ. =))
http://www.autos.ca/auto-product-reviews/wet-or-dry/

@ Xin lỗi các Cụ vì thứ bẩy vừa rồi trời quá mát mẻ mà nhà cháu ko tụ họp các Cụ được
Có một đám cưới đứa cháu mà Cụ Ông nhà cháu cũng đi nên phải tháp tùng Ông - ko sao mà trốn được.
Phải hẹn các Cụ dịp tới vậy :)

Chỉnh sửa cuối: