Khoe xe Chuyên đề S class W140

W140

Xe tăng
hàng đấy trên ebay đầy mà cụ!
Ui, mấy cái mắt tròn tròn đấy sx bên chỗ a Tập mà
Mấy chú em nhà cháu có hàng đàn
Nhưng có vẻ thấy ko hợp, trẻ đẹp quá so với tuổi tác
Nhà cháu thấy lắp vào cứ như kiểu gái già mà có đôi mắt sáng long lanh như bi ve
:ar!

laze_a1

Xe tăng
Nhà cháu thấy lắp vào cứ như kiểu gái già mà có đôi mắt sáng long lanh như bi ve
Cháu cũng nghĩ vậy, đẹp của w140 là nguyên bản, là chất cổ, cũng như đèn hậu led, cháu thấy ko đẹp bằng nguyên bản.

Mazda 929

Xe điện
Vâng, các cụ trẻ thích thôi chứ thực ra ko hợp, em thấy như gái già dán lông mi cong vút ợ!

W140

Xe tăng
Em biết có con S320 nhưng có Bixenon luôn đấy ạ, ko phải hàng anh Tập nhé :)
Cháu cũng nghĩ vậy, đẹp của w140 là nguyên bản, là chất cổ, cũng như đèn hậu led, cháu thấy ko đẹp bằng nguyên bản.
Vâng, các cụ trẻ thích thôi chứ thực ra ko hợp, em thấy như gái già dán lông mi cong vút ợ!
Nếu thực sự đúng là hàng zin thì gớm quá cụ nhể!
Kính các Cụ một chút khoa học vui
HID (High-intensity discharge) - nhà cháu tạm dịch la ''đèn phóng điện cường độ cao''
Thay vì dùng sợi đốt tungsten hay tungsten-halogen truyền thống thì đèn này sử dụng điện áp cao tạo sự phóng điện
Và sinh ra luồng ánh sáng có cường độ cao
Trong công nghệ đèn ô tô hay dùng khí Xenon là một loại khí trơ làm môi trường phóng điện trong bóng đèn nên ta quen gọi là đèn xenon
Thông thường thì một bóng xenon dùng để thay thế một bóng đèn dây tóc

Còn bi-xenon: ấy là khi trên một ''đui đèn'' có đến 02 cái bóng xenon đơn
Các Cụ xem hình minh họa

Còn tiếp .....:o3

Chỉnh sửa cuối:

W140

Xe tăng
Tiếp cái món đèn ...
Mục tiêu của đèn xenon đơn là dùng thay cho bóng một tóc pha hoặc cos kiểu H1, H7...
Còn Bi-xenon thì thay thế cho những bóng 2 tóc kiểu H4 vừa pha vừa cos

Xenon đầu tiên của Hella - Bosh được áp dụng như tùy chọn trên BMW 7 seri từ 1992
Còn Bi-xenon trên Mer CL 1999

Sau này, đi cùng với việc phát triển các tiêu chuẩn an toàn của xe với người đi bộ, đèn pha buộc phải thay các tấm kính thủy tinh bằng tấm nhựa trong
Thì các thế hệ thấu kính (Projector) ra đời với khả năng hội tụ phân luồng ánh sáng tốt hơn
Và đồng thời các đèn HID Xenon bắt đầu có các chức năng kiểu như cuộn hút thay đổi vị trí tâm sáng để chuyển pha cos
Hoặc có các tấm chắn sáng đóng, lật để làm pha cos

Vẫn còn tiếp ạ ...

Chỉnh sửa cuối:

W140

Xe tăng
Xenon cho w140:
Bắt đầu từ 1996, xenon low beam là một option cho xe S w140

Và có một cục balast nằm dưới gầm đèn cạnh bơm nước rửa đèn

Nhà cháu đã tìm mua bộ này khi muốn thay dàn đèn cũ theo xe nhưng đắt quá
đành mua bộ dây tóc H1-H7
Và chỉ là xenon chứ ko phải bi- xenon các Cụ nhé
Pha (high beam) vẫn dùng bóng dây tóc bình thường.
:x

W140

Xe tăng
Kính các Cụ yêu xe là nếu muốn có bộ Xenon thì phải dằn túi cỡ 1k ô bá mà cho đôi pha đấy ạ
Chưa kể là khênh về đến ta còn mất khối tiền vận chuyển lắp đặt lập trình lại ....
Giá của sự sung sướng thật là cao
Nhà cháu đành chẹp chẹp mấy phát cho đỡ nhạt miệng
Rồi đi mua mấy cái H1, H7 dây tóc về lắp vào cho nhanh, rẻ
Chỗ nào tối quá ko nhìn thấy thì soi thêm cái đèn pin
b-)

locpink5712

Xe buýt
Haiz.....
Hôm rồi Em chạy về quê 1 chuyến buổi đêm, đường tối om có nhận xét như sau về đèn xe nguyên bản của W140 như sau:

I. Đèn pha W140 về cơ bản là tối. Rất tối. Mặc dù em đã bật tất cả 4 đèn chiếu sáng của W140.

II. Cấu tạo của cụm đèn chiếu sáng của W140 mỗi 1 bên đèn gồm 4 đèn như sau:

1. Đèn Lăng téc Bật sáng cho đẹp, ko có chức năng chiếu sáng. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc đèn sang phải 1 nấc là sáng.
2. Đèn chiếu tỏa ra 2 bên, đèn này nó tương tự như đèn sương mù gầm của các xe đời bây giờ. ( E chẳng biết gọi nó là đèn gì, cứ gọi là đèn tỏa, đèn sương mù ). Nó có chức năng chiếu sáng dải rộng ra 2 bên. Ko chức năng chiếu xa. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc sang phải rồi kéo công tắc về phía mình 1 nấc.
3. Đèn chiếu gần, hay còn gọi là đèn cos. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc sang phải 2 nấc.
4. Đèn Chiếu xa, hay còn gọi là đèn pha. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc sang phải 2 nấc và đẩy cần pha cos ra xa.

III.
Cải thiện ánh sáng Em nghĩ nên thay như sau:
1. Súc lại pha đèn.
2. Thay bóng đèn tỏa bằng bóng hiệu năng cao của Osram hoặc Philips. ( Ko nên dùng xenon cho đèn tỏa vì cái đèn nó như đèn sương mù. chiếu rộng ra 2 bên chứ ko chiếu xa. Mà đã là đèn sương mù mà dùng xenon thì sai sách )
3. Thay bóng xenon Philips độ màu 4300k hoặc 6000k tùy thích + Balat cho đèn chiếu gần ( Đèn Cos ).
4. Nếu có điều kiện và thích thì thay luôn bóng pha xenon 4300k. Còn nếu ko thì thay thế bằng bóng hiệu năng cao của Osram hoặc Philips
Em nói là nếu thích vì là: đèn pha bằng xenon 4300k khi đi trời mưa sẽ trắng xóa rất khó nhìn. Nhưng trời thường thì sáng. Chứ ko nên dùng loại 6000k màu cho đèn pha vì là sẽ rất chói mắt cho xe ngược chiều

Chỉ dùng loại xịn. Ko dùng hàng tung của vớ vỉn. Balat có thể dùng của Denso là ngon choét rồi. Tổng cộng mổ mắt W140 ko quá 15 triệu. Em đảm bảo sáng rực rỡ

Chỉnh sửa cuối:

locpink5712

Xe buýt
Hôm rồi Em được lệnh mang siêu xe đi đăng kiểm.
Em up cái video lên để các bác xem cho vui.
Lần nào đi đăng kiểm các chú đăng kiểm cũng vác thước ra đo chiều dài và chiều dài cơ sở ra để đo. Và vẫn thắc mắc là sao cái xe nào nó lại dài đến thế ? =))
Sau khi các chú dùng các loại vũ khí, thiết bị vỗ đập các kiểu em nó thì ra nói với Em: Xe Anh vẫn còn chắc chắn lắm Anh ạ =))

[YOUTUBE]https://youtu.be/LZeWUQCwNTk[/YOUTUBE]

W140

Xe tăng
Haiz.....
Hôm rồi Em chạy về quê 1 chuyến buổi đêm, đường tối om có nhận xét như sau về đèn xe nguyên bản của W140 như sau:

I. Đèn pha W140 về cơ bản là tối. Rất tối. Mặc dù em đã bật tất cả 4 đèn chiếu sáng của W140.

II. Cấu tạo của cụm đèn chiếu sáng của W140 mỗi 1 bên đèn gồm 4 đèn như sau:

1. Đèn Lăng téc Bật sáng cho đẹp, ko có chức năng chiếu sáng. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc đèn sang phải 1 nấc là sáng.
2. Đèn chiếu tỏa ra 2 bên, đèn này nó tương tự như đèn sương mù gầm của các xe đời bây giờ. ( E chẳng biết gọi nó là đèn gì, cứ gọi là đèn tỏa, đèn sương mù ). Nó có chức năng chiếu sáng dải rộng ra 2 bên. Ko chức năng chiếu xa. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc sang phải rồi kéo công tắc về phía mình 1 nấc.
3. Đèn chiếu gần, hay còn gọi là đèn cos. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc sang phải 2 nấc.
4. Đèn Chiếu xa, hay còn gọi là đèn pha. Bật bằng cách: Từ vị trí tắt đèn vặn công tắc sang phải 2 nấc và đẩy cần pha cos ra xa.

III.
Cải thiện ánh sáng Em nghĩ nên thay như sau:
1. Súc lại pha đèn.
2. Thay bóng đèn tỏa bằng bóng hiệu năng cao của Osram hoặc Philips. ( Ko nên dùng xenon cho đèn tỏa vì cái đèn nó như đèn sương mù. chiếu rộng ra 2 bên chứ ko chiếu xa. Mà đã là đèn sương mù mà dùng xenon thì sai sách )
3. Thay bóng xenon Philips độ màu 4300k hoặc 6000k tùy thích + Balat cho đèn chiếu gần ( Đèn Cos ).
4. Nếu có điều kiện và thích thì thay luôn bóng pha xenon 4300k. Còn nếu ko thì thay thế bằng bóng hiệu năng cao của Osram hoặc Philips
Em nói là nếu thích vì là: đèn pha bằng xenon 4300k khi đi trời mưa sẽ trắng xóa rất khó nhìn. Nhưng trời thường thì sáng. Chứ ko nên dùng loại 6000k màu cho đèn pha vì là sẽ rất chói mắt cho xe ngược chiều

Chỉ dùng loại xịn. Ko dùng hàng tung của vớ vỉn. Balat có thể dùng của Denso là ngon choét rồi. Tổng cộng mổ mắt W140 ko quá 15 triệu. Em đảm bảo sáng rực rỡ
Già rồi thì mắt mũi nó kèm nhèm là đúng thôi Cụ ơi
Chữa chạy cho sắng mắt ra nhìn rõ mọi thứ lại chạy theo trai trẻ mất thì hỏng
>:D<

locpink5712

Xe buýt
Già rồi thì mắt mũi nó kèm nhèm là đúng thôi Cụ ơi
Chữa chạy cho sắng mắt ra nhìn rõ mọi thứ lại chạy theo trai trẻ mất thì hỏng
>:D<
Quan điểm của em là: đã đi là phải ngon, tất cả các chức năng đều phải hoạt động hoàn hảo. Chứ già mà kém thì hỏng ạ. Hi

W140

Xe tăng
Quan điểm của em là: đã đi là phải ngon, tất cả các chức năng đều phải hoạt động hoàn hảo. Chứ già mà kém thì hỏng ạ. Hi
Các Cụ làm ăn thế này chết nhà cháu/
Bà cả mà biết thế nào cũng choảng bà hai
Cháu kiếm được đồng nào toàn đi mua đồ xịn về thay cho Bà hai mà quyết ko khai ~X(

W140

Xe tăng
Kính các Cụ
Nhà cháu đang tính cho Bà hai dạng háng rộng ra tí
Kẹt nỗi mấy cái bu long bánh của nhà cháu nó ngắn quá
Chưa biết kiếm đâu được bộ bu long mà phần mũ chỉ khoảng 12-15mm còn phần thân khoảng 55-60mm
Nhờ các Cụ chỉ giáo ạ !
:-o

Mazda 929

Xe điện
Kính các Cụ
Nhà cháu đang tính cho Bà hai dạng háng rộng ra tí
Kẹt nỗi mấy cái bu long bánh của nhà cháu nó ngắn quá
Chưa biết kiếm đâu được bộ bu long mà phần mũ chỉ khoảng 12-15mm còn phần thân khoảng 55-60mm
Nhờ các Cụ chỉ giáo ạ !
:-o
Cụ kiếm mấy đoạn sắt phi 18 - 20 hoặc cây thép của Nga cho thoải mái (cái này cụ mò ở hàng sắt vụn hay có) rồi mang ra mấy bác tiện CNC rồi đi mạ thì chuẩn luôn chứ tìm em nghĩ khó lắm, trước em lên 19 cũng phải đệm nên cần bulong dài nếu không khi đánh lái sẽ bị chạm mà các cụ ở Đại Nam tìm mãi cũng không ra loại dài hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Jacky_Nguyen

Xe hơi

Thông số này là của S600 hay S320 các bác ???

W140

Xe tăng
Cụ kiếm mấy đoạn sắt phi 18 - 20 hoặc cây thép của Nga cho thoải mái (cái này cụ mò ở hàng sắt vụn hay có) rồi mang ra mấy bác tiện CNC rồi đi mạ thì chuẩn luôn chứ tìm em nghĩ khó lắm, trước em lên 19 cũng phải đệm nên cần bulong dài nếu không khi đánh lái sẽ bị chạm mà các cụ ở Đại Nam tìm mãi cũng không ra loại dài hơn!
Nhà Mát ơi,
A đã thử nói chuyện với một ông bạn chuyên nghề gia công đơn chiếc cơ khí CNC khuôn thép ...
Cán bộ nói làm ra con bu long thì rất dễ nhưng cái món nhiệt luyện để cho bu long đạt chuẩn thì an nam ta làm thủ công ko đạt yêu cầu
Sợ rằng một ngày nào đó đang chạy thấy bánh xe ''thằng nào'' lăn đằng trước :-$