Chuyên đề khóa chống trộm!

pippo99

Xe đạp
em có khóa từ Nhật Bản,em lắp cho H nha em nè,trộm có mở được khóa thì cũng không bao giờ nổ được máy,đèn vẫn sáng nhưng không nổ được,và nó sẽ kêu ầm ĩ lên các bác ạ.em yên tâm hẳn!

Ổ của bác giá mấy xiền vậy ...lắp vào có sợ bị ảnh hưởng đến điện đóm ko bác

little.xu

Xe hơi
thôi, thế có cụ nào mua U YETY mà chưa dùng hoặc hết cơ hội dùng thì chuyển nhượng cho em nhá, Em gửi xiền tử tế ạ. Em đang tính lên thuốc bắc mua 1 cái cơ mà lười vì em làm ở dưới yên hòa :)

tuanla

Xe hơi
Thế còn khóa VN điều kiển bằng cơm thì không tốt à cụ,khi bị phá khóa thì tự ngắt điện và kêu còi báo động em toàn chơi loại đấy cho lành và đỡ tốn kém hihi
Vâng khoá bằng cơm là chuẩn nhất rồi cụ ạ, hoàn toàn không tiêu thụ nguồn điện, không thể cháy nổ v.v
Mỗi tội máy chạy cơm thình thoảng hay quên, hoặc chủ qua không thao tác .... thoai, và thế nà cũng hết cơ hội khởi động lại cái máy này :D
Vậy nên cứ phải kết hợp vài biện pháp mới đỡ lo cụ nhẩy

needforspit

Xe hơi
Cụ tuanla cho em hỏi chút, vì em hơi bị ngưỡng mộ trình kỹ thuật và khéo tay của cụ: cái bộ chống trộm S-Bike của Select Viet (http://www.setechviet.vn/index.php có ổn áp không cụ. Nhìn dưới góc độ kỹ thuật của cụ thì thế nào ợ? Nhà cháu vưỡn mong có quả tính năng nhắn tin check map tìm xe. Đang "rao động" khi thấy loại chống trộm kiểu này....
Video: [video=youtube;gHdFvK8J0y8]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=gHdFvK8J0y8[/video]

tuanla

Xe hơi
Cụ tuanla cho em hỏi chút, vì em hơi bị ngưỡng mộ trình kỹ thuật và khéo tay của cụ: cái bộ chống trộm S-Bike của Select Viet (http://www.setechviet.vn/index.php có ổn áp không cụ. Nhìn dưới góc độ kỹ thuật của cụ thì thế nào ợ? Nhà cháu vưỡn mong có quả tính năng nhắn tin check map tìm xe. Đang "rao động" khi thấy loại chống trộm kiểu này....
Video: [video=youtube;gHdFvK8J0y8]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=gHdFvK8J0y8[/video]
Về tính năng quảng cáo thì quá ổn, nếu dùng công nghệ gps kết hợp bản đồ đinh vị thì giá 1,6 T là hợp lý.
Chắc là nếu dùng thì ngoài phí điên thoại (ít thôi) thì phải trả thêm phi sử dụng bản đồ map nữa
Thực tế để bảo vệ xe máy chống trộm ko thôi thì bộ này là thừa vì nó đắt tiền ở khoản theo dõi. Thiếu ở mức độ an toàn vì phải kích hoạt bằng tin nhắn, nếu quên, chủ quan thi toi luôn. Mà chủ yếu mất xe vì điều này.
Vì vậy mình vẫn thích nó phải tự động Lock ngay khi tắt máy, và sau đó muốn khơi động phải thêm 1 động tác đăc biệt gì đó mới chạy đc... là đủ an toàn roài, còn đi đâu cũng vẫn phải cẩn thận, khoá = mắt, gửi xe ...
Có cái này đc cái hây hay, thính thoảng đem ra Demo cho bạn bè sướng, hoặc hôm nào liều thì để xe cho trôomnos lấy rồi điều khiện tát máy rồi duổi theo lấy về :D, hoặc kệ mẹ nó cho nó lấy roi báo CA đi tìm hê hê, đảm bảo ko mất tiền cho trộm mà mất tiền cho ...đày tớ ^#(^

@needforspit : Chú thích thì nhích đê, hay chiều anh em ta ra Hàng Bông xem thế nào 112 HB hay sao đấy

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Dzoãn

Xe tải
làm 4 cái khóa đĩa việt tiệp lõi đồng . khóa 2 trước 2 sau =))))) trộm nhìn thấy cũng nản mà lại còn thẩm mĩ :))))

KuAnh

Xe tăng
Về tính năng quảng cáo thì quá ổn, nếu dùng công nghệ gps kết hợp bản đồ đinh vị thì giá 1,6 T là hợp lý.
Chắc là nếu dùng thì ngoài phí điên thoại (ít thôi) thì phải trả thêm phi sử dụng bản đồ map nữa
Thực tế để bảo vệ xe máy chống trộm ko thôi thì bộ này là thừa vì nó đắt tiền ở khoản theo dõi. Thiếu ở mức độ an toàn vì phải kích hoạt bằng tin nhắn, nếu quên, chủ quan thi toi luôn. Mà chủ yếu mất xe vì điều này.
Vì vậy mình vẫn thích nó phải tự động Lock ngay khi tắt máy, và sau đó muốn khơi động phải thêm 1 động tác đăc biệt gì đó mới chạy đc... là đủ an toàn roài, còn đi đâu cũng vẫn phải cẩn thận, khoá = mắt, gửi xe ...
Có cái này đc cái hây hay, thính thoảng đem ra Demo cho bạn bè sướng, hoặc hôm nào liều thì để xe cho trôomnos lấy rồi điều khiện tát máy rồi duổi theo lấy về :D, hoặc kệ mẹ nó cho nó lấy roi báo CA đi tìm hê hê, đảm bảo ko mất tiền cho trộm mà mất tiền cho ...đày tớ ^#(^

@needforspit : Chú thích thì nhích đê, hay chiều anh em ta ra Hàng Bông xem thế nào 112 HB hay sao đấy
Cái này cũng hơi nguy hiểm nhỡ chui vào đâu mà gấu dò ra thì :(( :))

tuanla

Xe hơi
Cái này cũng hơi nguy hiểm nhỡ chui vào đâu mà gấu dò ra thì :(( :))
Hê hê, chính xác nà Hiện đại thì hại điện đây
Giống Vinaphone có dạo ra dịch vụ tìm vị trí Cell qua tin nhắn , mục đích để ba mẹ quản lý con cái nhưng mà xong lựoi bất cập hại. Gấu lợi dụng quản lý kinh quá thế là dân tình chuyển hết sang Vittel để ko bị quản lý. Chắc vì thê Vina bỏ dịch vụ này chăng :D

longuy2222

Xe tăng
Hê hê, chính xác nà Hiện đại thì hại điện đây
Giống Vinaphone có dạo ra dịch vụ tìm vị trí Cell qua tin nhắn , mục đích để ba mẹ quản lý con cái nhưng mà xong lựoi bất cập hại. Gấu lợi dụng quản lý kinh quá thế là dân tình chuyển hết sang Vittel để ko bị quản lý. Chắc vì thê Vina bỏ dịch vụ này chăng :D
e chả quan tâm, gấu mình có bit đâu mà kiểm tra, mình ko nói thì ai bit :))

strongfix

Xe hơi
Cháu mới mua cái khoá đĩa yati 170k, cho cháu hỏi là khoá đĩa hay khoá chữ U thì độ an toàn cao hơn các cụ nhỉ?

longuy2222

Xe tăng
Cháu mới mua cái khoá đĩa yati 170k, cho cháu hỏi là khoá đĩa hay khoá chữ U thì độ an toàn cao hơn các cụ nhỉ?
khóa chữ u an toàn hơn kể cả về trộm và tai nạn hay quên nữa cụ ah :D

longuy2222

Xe tăng

tuanla

Xe hơi
an toàn về độ bảo vệ tốt hơn
thứ 2 là an toàn khi quên... quên khóa đĩa là đi cái phanh đĩa.... quên khóa chữ u hiếm nhưng vẫn có... chả hỏng j ^^
Có hỏng chứ, tôi gặp rôi, nếu quên khóa chữ U mà dắt đi thì nó quấn lên lộn vào trong cái chắn bùn làm méo mó xẹo xọ tý.

longuy2222

Xe tăng
Có hỏng chứ, tôi gặp rôi, nếu quên khóa chữ U mà dắt đi thì nó quấn lên lộn vào trong cái chắn bùn làm méo mó xẹo xọ tý.
e chả bao h khóa xe kiểu đấy cụ ah... e mất time 1 tý cho nó vào vành và càng xe :)) vừa chắc vừa an toàn vừa đỡ hỏng

Quangdung1974

Xe tải
Nhà cháu vừa mua quả khóa càng cua Yveti thấy bẩu của Italia mà lại made in Taiwan. Giá 260, thấy khóa ngon choét. buôn với các cụ cho vui

daotao_laixe1

Xe tải
Khóa chữ U an toàn hơn, khóa dĩa mà quên hoặc người khác dắt không để ý là dễ ra đi lắm