Chuyên đề khóa chống trộm!

tmk1207

Xe tải
tình hình là xe của e bị chuột cắn dây sensor nhận chip 2 phát liền hôm qua bị 1 phát gọi bác chiến đến nối lại rồi hôm nay lại bị tiếp tự ra hàng sửa xe nối lại các bác có cách nào chống chuột cắn dây ko kiểu này có khi phải tháo smartkey ra mất tại nó cắn mỗi dây smartkey thôi ~X(
sao Mr.Chiến ko nhét cho bạn cái cục gì mùi tởm lắm chống lại lũ chuột à . tại cái dây đó nó thơm quá mà :D . ah hay bạn biết cái dây co nhiệt ko . mua thử xong lồng vào dây SK xong nhét ít cục gì gì chống chuột của Mr.Chiến xem có khá hơn ko .

// đây ống như này nè :D . http://purecooling.com/?nas=product.browse&catid=87

// chợ trời nhiều lắm , lại rẻ nữa

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
tình hình là xe của e bị chuột cắn dây sensor nhận chip 2 phát liền hôm qua bị 1 phát gọi bác chiến đến nối lại rồi hôm nay lại bị tiếp tự ra hàng sửa xe nối lại các bác có cách nào chống chuột cắn dây ko kiểu này có khi phải tháo smartkey ra mất tại nó cắn mỗi dây smartkey thôi ~X(
CHắc chuột nhà bác thích xe bác wa ý mà =)) nhà e đc cái chẳng bh có chuột nên e k thk cái mùi chống chuột lắm :D

kureyonshin

Xe tải
lần trước khi lắp e thấy cái mùi nó kinh kinh nên e bảo bác ý bỏ ra em tìm hiểu ng ta bảo nó cắn lần 1 rồi sẽ quen mui quay lại lần 2 cắn tiếp trường hợp xe e chủ quan nên bị 2 hôm liên tiếp ức ói máu nghe kinh nghiệm trên topic otofun em thử đổi mùi = cách xịt nước hoa vào xe :-t xem đêm nay nó có thịt xe em ko mà lạ lắm các cụ ạ nó cắn mỗi dây nối cảm biến smartkey thôi ợ điện xe ko động đến tí nào luôn :-s

sunshine85

Xe máy
Chiều này em cũng mới nhờ cụ ấy lắp xong. Đúng như các bác nói cụ ấy lắp và đi dây rất cẩn thận. Nói chuyện lại vui tính và nhiệt tình.

bong2001vn

Xe máy
thks bác Chiến, lúc đầu chạy đề ko quen, nhưng giờ ngon rồi, lắp vào thấy yên tâm hẳn :D

mexedep

Xe máy
Hôm nay mình cũng vừa mới lắp smartkey của Mr Chiến xong cho con Spacy của vợ. Cảm nhận ban đầu là Mr Chiến rất nhiệt tình, đúng hẹn ( Mình điện thoại lúc 16h45 lúc đó Mr Chiến đang đi đến lớp học và còn bị tắc đường ở Chùa Bộc, nhưng đúng 15p sau Mr Chiến đã có mặt ở nhà mình ). Lắp đặt rất cẩn thận, không bị cắt dây xịn. Dùng thử thấy tương đối ổn. Sản phẩm có bảo hành 12 tháng, bị trục trặc chỉ cần điện thoại cái là Mr Chiến có mặt, bị lỗi là được đổi mới luôn ( theo lời Mr Chiến ). Cảm ơn Mr Chiến nhé.

ductay

Xe đạp
nhưng em thấy dùng khóa chữ U bất tiện kiểu gì ý ợ, muốn vào muốn dừng ở đâu cũng phải lôi nó ra :-<
muốn mở khóa lại phải gù lưng cúi xuống mở @-) haizzz
gù lưng còn hơn mất xe comment chán đời thế

SPL

Xe container
Kính thưa cụ chủ thớt, khóa gì cũng mất ợ, kể cả chữ U loại xịn nhất. Trước Tết vừa rồi Gấu nhà cháu mất con Lead mới mua được 4 tháng đi chưa được 3000km. Gấu nhà khóa cổ, khóa từ, khóa kẹp đĩa vậy mà chỉ có mấy phút cái xe không cánh mà bay. Đi trình báo phường nó bảo khóa cả đĩa mà vẫn mất kia à. Lên số 7 Thiền Quang thì nó bảo khóa chữ U thì tùy loại nhưng loại hịn nhất thì mất .....6 phút là bay. Gấu về nhắc công ty bên cạnh thế là bên đó làm một rổ khóa chữ U về lắp cho nhân viên vậy mà sáng lắp chiều lại đi 1 con Lead nữa, pó tay. Công ty Gấu nhà cháu ở The Manor, một trung tâm mất cắp xe ga với gương 4B mặc dù lực lượng bảo vệ của khu đô thị cực đông, lượn lờ khắp nơi, thu tiền mỗi tháng 600k gọi là "chi phí quản lý" thế nhưng mất xe thì phủi mít bảo không biết, bảo ký vào giấy trình báo cũng dek thằng nào dám ký vậy mà suốt ngày sang hoạnh họe vớ vẩn kiểu: Cái biển hiệu công ty xấu quá, đổi đi, màu này không đẹp mặc dù cái biển đó là thương hiệu công ty, mang từ HQ sang đấy. Tháng đó vừa đóng tiền xong mới cú, tháng sau khỏi đóng thế là chúng nó đi đòi tiền chủ nhà, pó tay.
Thế nên muốn chắc ăn cụ lắp cái hệ thống báo động khi đụng vào xe, chế thêm cái công tắc mở khóa điện trong cốp, đi thì chỉ cần mở cốp mở công tắc, thêm tí lích kích nhưng nó an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

lắc lư

Xe tải
Các bác cứ chịu khó còng lưng 1 tí dùng khoá chữ U cho lành. Thêm em công tắc trong lòng cốp nữa thì càng chắc chắn. E vừa bị nhảy con SH ở Quán Thánh nhanh như trong phim đấy ợ. Đau hết cỗ lòng em.:(

chẳng là em mới tậu được con LI trắng nghe đâu có 2 vụ rồi khóa từ mà còn bay nữa là.nên em đang tính mua con khóa hình chữ U nhưng thấy bảo có nhiều loại và giá cả khác nhau nhiều lắm mà em chưa từng sơ vào một con khóa nào như thế cả. cụ nào biết giá địa điểm bán và phân biệt từng loại thì cho em xin em làm cái về khóa cho yên tâm.
mua thì mua thôi.khóa vào làm bọn trộm mất thêm thời gian.khóa này chống bọn amater thôi.còn bọn trộm pr nó vẫn cắt như thường.kụ làm cái khóa đĩa cho tiện.còn nếu đựng xe ở vỉa hè,thì làm con khóa chữ u cho thêm phần khí thế,làm nản lòng bọn trộm

zanny7690

Xe máy
Bác ơi bác lên thuốc bắc mua em mua 220k bác đi mấy nhà hỏi giá nhé trên đó cũng nói thách đó
Nếu cụ ở Hà Nội cứ lên phố Thuốc Bắc ạ lên đấy là phố bán khóa mà cụ cứ hỏi khóa chữ U yeti đảm bảo cụ cầm thử là thấy an tâm luôn :-bd xịn nhất rồi đấy ợ
đây là khóa của e ợ
[/IMG]

bimbim1976

Xe điện
E sẽ mua 3 cái khóa chữ U,2 cái khóa càng trước,1 cái khóa càng sau.Hoặc ngược lại,cho nó chắc.Ra đường mất cắp như chơi.Gù lưng xuống tý cũng chả sao,còn hơn là không yên tâm.
Trộm cắp kinh quá,có lẽ chỉ có ở VN mới mất cắp nhiều như vậy,đi đâu đỗ xe là cái xe phải trong tầm mắt,sợ quá

SPL

Xe container
Mình đã từng dùng khóa chữ U rồi, cảm thấy rất bất tiện. Bạn cứ làm 1 chiếc khóa đĩa. An toàn. Trộm nó muốn lấy chỉ có đập đĩa ra. mà đĩa cong thì xe cũng k đi được nữa. hết lấy;))
Cụ đọc kỹ bài của em bên trên đi đã, tin vào cái khóa đĩa của cụ làm gì, mất đĩa còn mỗi khóa lúc nào chả hay.

bravochan

Xe buýt
Mình đã từng dùng khóa chữ U rồi, cảm thấy rất bất tiện. Bạn cứ làm 1 chiếc khóa đĩa. An toàn. Trộm nó muốn lấy chỉ có đập đĩa ra. mà đĩa cong thì xe cũng k đi được nữa. hết lấy;))
Cụ này chắc chưa mất nên còn tin tưởng :)) Cái khóa đĩa ở gần nhà e 2 con SH đã từng mất rồi ạ, nó phóng cái xe thì đi mà khóa thì ở lại :D.

tun176

Xe máy
đã lắp smartkey của anh Chiến :D hẹn mấy hôm mà mình bận ko lắp đc, giờ mới ok. hẹn vào giữa trưa nhưng vẫn nhiệt tình :D

lắp đặt cẩn thận, hướng dẫn đầy đủ, bảo hành 12 tháng

tuan_85

Xe hơi
Nhìn chung là bác này làm ăn cũng được !lắp smartkey của bác này cũng được tầm gần 1 năm rồi ,chưa phải bảo hành lần nào cả .

dung_hn2810

Xe hơi
vote cho bác chiến , hôm nay em cũng mới lắp khóa của bác ý ,1 địa chỉ tốt cho anh em lắp khóa , và thanhk bác ducanh91 vì bài viết của bác , e lắp luôn ko phải băn khoăn

ducanh91

Xe điện
vote cho bác chiến , hôm nay em cũng mới lắp khóa của bác ý ,1 địa chỉ tốt cho anh em lắp khóa , và thanhk bác ducanh91 vì bài viết của bác , e lắp luôn ko phải băn khoăn
sắp tới e sẽ post bài về cách lắp đặt sk của bọn phố huế và cung cách bảo hành của bọn nó ntn cho các bác rõ và hiểu .Thằng bạn e vừa alo e vụ này .mai sẽ tiến hành :D