Chuyên đề G Klass W46x

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
cho em hỏi là giá con này nếu ở VN là bao nhiêu ạ ? em cực kết em này từ lâu rồi nhưng ko tìm thấy ở đâu cả. em chẳng phải dân offroad gì đâu n mà kết cái dáng của nó.
Ở trên có đăng hình 1 con xe cuả OFer, giá bán là 31K
Giá cuả nó vào khoảng 25K bác nhé. Quan trọng là người ta có bán hay ko, chứ ko phải bán bi nhiêu? Vì cả VN em tính chỉ có khoảng 20 con này thoai!
Em thấy may mắn hôm nay trở thành 1 trong số ít ngươi sở hữu G klass ở VN hê hê

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Bác Nexus kiếm được em W463 là số dách rồi đó, trông ngon hơn em W461 của bác Nguyên bán cho bác Quang nhiều. Em bác lấy số AT?
Có lẽ em phải tranh thủ đợt này bác Quang đang say em Mer G này để gạ mua em LR, em LR đi off thì vô đối luôn.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Nexus kiếm được em W463 là số dách rồi đó, trông ngon hơn em W461 của bác Nguyên bán cho bác Quang nhiều. Em bác lấy số AT?
Có lẽ em phải tranh thủ đợt này bác Quang đang say em Mer G này để gạ mua em LR, em LR đi off thì vô đối luôn.
con cuả bác Quang mua trên Hạ Long là W460 đời 1987
Con cuả em là W461 đời 1996 (trên đăng kiểm ghi thế) còn số VIN con này hơi lạ nên chưa check được, vì nó toàn số ko có chữ
Con W463 loại mới nhất thì chát lắm, chưa mua nổi

Xe em máy dầu số sàn, 2 bánh sơ cua gin, 5 cưả 5 chỗ, vi sai 4 bánh trước sau còn ngon lành... 4 bánh chủ động chạy riêng rẽ, bang hết mọi địa hình. Để vào trong benzworld lấy mấy cái clip về xem em nó khoẻ ntn cho các bác coi

inside man

Đi bộ
Bác Nexus có bài viết về G Klass W46x được cái có nhiều hình ảnh.

Bác bỏ OS sang bên này mấy năm rồi? Không quay lại nữa sao?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Nexus có bài viết về G Klass W46x được cái có nhiều hình ảnh.
Bác bỏ OS sang bên này mấy năm rồi? Không quay lại nữa sao?
Cám ơn bác quan tâm. Anh em yêu Merz trong nam ngoài bắc đều say hello với Nexus là ok rồi bác ạ, ko nhất thiết cứ phải là..

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Còn gì để noí thêm nưã

trèo đèo nhé

lội suối nhé

sa mạc cát + tuyết

trong rừng phú quốc

vượt núi

băng ngàn

Chỉnh sửa cuối:

Giả Vờ Thôi

Xe đạp
chiếc bầy trong gara trên kia là gara nào hả bác Nexus ? thx bác đã cung cấp thông tin . vodka lun :D

boy_xedap

Xe điện
Bài viết của bác nexus công phu quá.
Thank bác với bác tienna,shd,themask... truyền lửa lòng yêu Merc già.

Insu

Xe tải
@Nexus: chúc mừng bác đã có chiếc xe đáng mơ ước, xe bác là 4 số hay 5 số vậy bác, ah mà em vẫn chưa hiểu cái kiểu '' rear wd'' của nó là ntn, bác chỉ hộ em với, G ở VN ngày xưa các anh Nazi viện trợ kiểu gì mà ít các bác nhỉ :(

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
tiếp tục W461

hehe hôm nay buồn tình và vẫn còn sướng âm ỷ vụ mua được xe, em liền vào google search thử chơi xem con xe mình thế nào, thì thấy bên diễn đàn Xehoivietnam đội Offroad cuả họ đã từng mang con xe cuả em ra ước ao thèm khát từ cuối năm 2009. Lúc đó ông chủ xe, vẫn là Mr Hùng đấy - hô giá bán là 30K cơ, nên các bác ý ko xơi được. Con tạo xoay vần, cuối cùng thì chiếc xe đấy đã lọt vào tay gã mê Merz chốn Hà Thành chính là bác Nexus :D
Em liền vào bên đó hét toáng lên: cái em gái mà các bác thèm khát đó, Nexus tôi đã xơi đêm qua rồi :>

Đây hình xe đây, em lấy luôn bên 4rum bên ấy luôn:

cặp gương này cũng là gương zin, xem cực sướng vì rộng và bao quát, nhưng bác chủ vẫn giữ nguyên cặp gương zin theo xe kiểu gập bẻ nhé.

Xe này nguyên bản có 2 bánh sơ cua nhé, tổng cộng là 6 bánh trên xe, đúng chất offroad rừng núi là phải thế. 6 bánh loại AT (80road, 20off) vi sai 2 cái OK -xe cứng như cục sắt nặng 2,5 tấn

Xe biển Đaklac thuộc hàng viện trợ dự án trồng rừng trên BMT. Em định rút hồ sơ nhưng hỏi trước bạ bây giờ hình như 12%, cho 1 con G klass đời 96 thì phaỉ 60 củ :( nên em đang cân nhắc lại - có khi cứ giữ biển này mà chạy thôi , tự nhiên mất thêm 3.5K phi lý phi lý quá

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Đẹp quá! Đây cũng là lựa chọn số 1 của em. Nhưng...nhưng mà em nó chát quá :-ss gạ cu GAZ để lại 10k mà nó mắng như tát nước vào mặt X_X
Bác Nexus đơm được em này thơm nhỉ, nội ngoại thất, đồng hồ còn đẹp nguyên.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
hehe, hôm trước mới ướm ướm hỏi mà GAZ69 đã phỉ phui rồi nhé, bảo: có người đã giả 30K rồi đấy, bac Nexus giả làm sao thì giả... hehe em vôị vàng cáo đau bụng té mất luôn!

Nói thêm về em này, xe này đưọc thanh lý vào năm 2006 - có 2 chiếc - 1 là chiếc này, còn chiếc kia, máy xăng, màu đen, lọt vào tay Vũ cafe Trung Nguyên :D

Anycar

Xe tăng
Thèm quá, vừa đề cập đến em này hôm qua, hôm nay các bác mang lên thơm nức cả mũi, thèm quá.

auto_vn911

Xe máy
mai bác cho em chiêm ngưỡng và lượn một vòng Sài Thành với em nó bác Bình nha!
chúc mừng bác.

M&M

Xe điện
Các bác cứ ca ngợi hết lời và chê cho hết ý đi ạh .
Đằng nào sắp tới em vào sài gòn em cũng đóng chức bạ chuyển sang tên em ngoài HN rồi.
Nhà nexus không thoát khỏi em đâu ạh

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cám ơn các bác chia sẻ, các bác cứ vào đây ca hát bơm vá là em thấy vui rồi.
Cuả đáng tội con này bác chủ xe bán rất rắn, vì bác ý độ xe và giữ xe khá kỹ. Em cũng thử search số ĐT cuả bác ý xem có phải là dân lái ko, nhưng hoàn toàn ko dính dáng gì, chỉ liên kết đến trang xehoivietnam cuả các bác bên kia bàn bạc thôi.
Xe này có 1 dàn máy VCD sub bass rất ngon, nhưng vì em ko máu nghe nhạc nên em bảo bác ý tháo ra cho rẻ, chính vì thế nên mới mua được giá 20K. Bây giờ em lại phải kiếm cái CD nào đó gắn vào ko thì nó ko có multimedia gì cả

PRADO VX

Xe máy
con cuả bác Quang mua trên Hạ Long là W460 đời 1987
Con cuả em là W461 đời 1996 (trên đăng kiểm ghi thế) còn số VIN con này hơi lạ nên chưa check được, vì nó toàn số ko có chữ
Con W463 loại mới nhất thì chát lắm, chưa mua nổi

Xe em máy dầu số sàn, 2 bánh sơ cua gin, 5 cưả 5 chỗ, vi sai 4 bánh trước sau còn ngon lành... 4 bánh chủ động chạy riêng rẽ, bang hết mọi địa hình. Để vào trong benzworld lấy mấy cái clip về xem em nó khoẻ ntn cho các bác coi
em biết con ở hạ long đấy rồi. vì nó trước là của nhà em mà. đời 87, máy dầu 3.0 thì phải, em k nhớ rõ lắm, 4 số tay, xe màu vàng biển 29M. con này nhà em bán lâu rồi. đợt bác chủ xe bán em định lấy lại nhưng nghĩ phải sửa nhiều quá nên thôi. con này chạy đường rừng thì vô đối. mỗi tội 4 số nên chạy nhanh 1 tí là máy gằn lắm. cho em hỏi luôn xe bác mấy chấm và hộp số 4 hay 5 cấp:-/

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
em biết con ở hạ long đấy rồi. vì nó trước là của nhà em mà. đời 87, máy dầu 3.0 thì phải, em k nhớ rõ lắm, 4 số tay, xe màu vàng biển 29M. con này nhà em bán lâu rồi. đợt bác chủ xe bán em định lấy lại nhưng nghĩ phải sửa nhiều quá nên thôi. con này chạy đường rừng thì vô đối. mỗi tội 4 số nên chạy nhanh 1 tí là máy gằn lắm. cho em hỏi luôn xe bác mấy chấm và hộp số 4 hay 5 cấp:-/
thông tin cuả bác chuẩn. Thế thể nào con đấy bán giá có 130 củ, nhưng mà cũng mua tranh như cướp đấy, rõ khổ, xe này hiếm hàng quá!
Xe của em mua là W461, thế hệ 2, sử dụng máy turbo 5 xi lanh 2.9 G-290GD dùng 5 số tay bác ạ

M&M

Xe điện
thông tin cuả bác chuẩn. Thế thể nào con đấy bán giá có 130 củ, nhưng mà cũng mua tranh như cướp đấy, rõ khổ, xe này hiếm hàng quá!
Xe của em mua là W461, thế hệ 2, sử dụng máy turbo 5 xi lanh 2.9 G-290GD dùng 5 số tay bác ạ
Em thích con như của bác nhưng máy dầu số tự động cơ.
Số tay em hok thik