Chuyên đề G Klass W46x

Speedvn

Xe tải

tran_thuat_lai

Xe lăn
Uầy, Khủng quá anh Nexus ơi .........

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chia vui với bác tân chủ nhân 1 chiếc G cực kỳ quý giá mới lôi được ra từ trong xó kho phủ bụi, đứng dựa trên củi mục và gạch vỡ

xe có Turbo diesel, cái mà khối chiếc đời sau 2000 còn thua giá trị

số tự động và túi khí - quá good cho 1 em đời 1999

và đây là hệ thống Turbo của xe

quá đủ cho một con chiến mã

tran_thuat_lai

Xe lăn
uầy, lôi đâu ra một em nuột thế hở anh Nexus ơi ????????????

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
uầy, lôi đâu ra một em nuột thế hở anh Nexus ơi ????????????
hê hê, mấy chiếc xe này mấy ông khôn như chấy là ko mua được đâu, thánh nhân chỉ đãi kẻ khù khờ thôi :D

Nhân tiện hỏi các bác xem hộ em cái, em định mua cái mâm (4 cái) số thứ tự 30 trên list trong link này. Cái này offset âm hợp với xe em, nhưng nó lại nói là hình như chỉ vừa cho dòng W460 chứ ko thấy 461 và 463. Lăn tăn quá, mua mà ko dùng được thì toi. Lại nữa là sao mà số trọng lượng nó tính tới 900kg là thế nào nhỉ?

Bác nào hay mua mâm offroad ở đây rồi chỉ em với http://www.rubicon-trail.com/G-Class/wheels/start.html

Vinhvit

Xe máy
Xus ơi, 900kg là khả năng chịu tải.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chia vui với bác tân chủ nhân 1 chiếc G cực kỳ quý giá mới lôi được ra từ trong xó kho phủ bụi, đứng dựa trên củi mục và gạch vỡ

xe có Turbo diesel, cái mà khối chiếc đời sau 2000 còn thua giá trị

số tự động và túi khí - quá good cho 1 em đời 1999

và đây là hệ thống Turbo của xe

quá đủ cho một con chiến mã
Số tự động ? Turbo ? Diesel ?....chẹp chẹp ...huhuhu

Bác ấy mua nhiêu xèng vậy bác ơi ????????????????????

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
chiếc xe này, nói thật là em chả đổi nó để lấy con gì khác cả... :)

Speedvn

Xe tải
chiếc xe này, nói thật là em chả đổi nó để lấy con gì khác cả... :)
Bác cứ thử "gật" một cái xem có ai đếm xiền không nào? G, G rồi.....G! Xoắn như quẩy ngay ý mà!

Bi Hip

Xe máy
Em đọc một mạch và thấy hâm mộ quá, đúng là đam mê thật

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm qua đang bon chen trong mưa bão. tự dưng bên cạnh có một Bác G trắng lách lên. to lù lù, ...nom hoành thật ! hic ........

Speedvn

Xe tải
Em từng khổ vì Mer G. Em khuyên bác nào đang nung nấu ý định Mer G (đời cũ trước năm 2000) thì trước khi mua hãng tìm cách chạy thử ( thậm chí phải mất tiền để thuê - cũng nên). Em chắc: Nếu có 100 người thử thì may ra còn 1 người giữ được ý định.

F.ACURA

Xe container
Em từng khổ vì Mer G. Em khuyên bác nào đang nung nấu ý định Mer G (đời cũ trước năm 2000) thì trước khi mua hãng tìm cách chạy thử ( thậm chí phải mất tiền để thuê - cũng nên). Em chắc: Nếu có 100 người thử thì may ra còn 1 người giữ được ý định.
Ai là người đó nhể :))

tranquoctoan

Xe tải
Đi nghênh ngang ngoài được cho dân ngắm là chính hoặc đi cướp ngân hàng vì đâm một cái chắc đổ tường luôn. Xe này xác nặng 2,5T, đi off road mà gặp bùn thì cũng khó bò lên, kể cả khi có slow-gear và khóa vi sai. Nếu đi rừng núi nhiều thì làm em U-oát là ngon lành nhất.

Speedvn

Xe tải
Đi nghênh ngang ngoài được cho dân ngắm là chính hoặc đi cướp ngân hàng vì đâm một cái chắc đổ tường luôn. Xe này xác nặng 2,5T, đi off road mà gặp bùn thì cũng khó bò lên, kể cả khi có slow-gear và khóa vi sai. Nếu đi rừng núi nhiều thì làm em U-oát là ngon lành nhất.
Bác phán chẳng sai tẹo nào! Đi phố thì nặng nề, chậm chạp, ồn ào, nóng nực...; "ộp rốt" theo kiểu VN thì chẳng hơn Uaz...
Nếu em có 500tr thì: 400tr em mua cái xe Toy Zace. Còn 100tr, nếu muốn "Ộp" thì dư sức đầu tư 1 chú Uaz ngon.
Zace: Mát mẻ, êm ái...và đặc biệt: Tính thanh khoản cao, muốn "quy ra thóc" chỉ "trong vòng 3 nốt nhạc"!
Uaz: "Ộp" phá thoải mái, không mất tiền gửi xe, đồ đạc nếu hư thì mua dễ dàng (đắt hơn ve chai một chút)!

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
mình ko hiểu thâm ý của bác này đang đăng loạt bài này để làm gì. Có phải bác đang muốn làm mọi người hãy thất vọng và buông tay để 1 mình bác tiếp tục theo đuổi :D chứ ai lại lấy zace với cả Uaz ra để so với G thế thì tự xếp hạng mình rồi còn gì?
trong OF có khá nhiều bài bàn về độ Uaz, các bác mình tìm đọc cho hết rồi hãy quay về tham luận tiếp nhé. Ko nên dìm 1 chiếc xe khác xuống để bốc xe mình lên, và mình cũng sẽ ko làm thế với chiếc Uaz nổi tiếng.
Mình thông cảm với các lập luận của bác này, bác ko phải dân chơi hội offroad, cũng ko phải dân chơi Merz G. Mọi thứ xe với bác đều là hàng và để "quy ra thóc" hết. Xin lỗi 2 chữ đam mê nhé!
Rất tiếc phải nói với bác rằng, sau này thì ko biết thế nào, nhưng mình chưa từng thấy bác sở hữu 1 chiếc G nào thật sự tốt cả. Đó ko phải là lỗi của chiếc xe, mà là của những người chủ trước đã thiếu hiểu biết. Nhưng đừng vì thế mà dìm hàng bằng sự bôi bác. Ko có ông chủ Merz G nào làm trò thu tiền thử xe cầu cạnh mong bán được chiếc G để cho 100 ông leo lên đâu ạ. Bác cũng như mình, cũng như khoảng hơn chục tay chơi khác vẫn đang tiếp tục lùng xục cầu cạnh để tìm mua cho được xe G ở khắp Việt Nam, chỉ còn có chừng hơn 20 chiếc G 460/461 và bằng ý chiếc 463. Những người mua và người bán xe này ít nhiều mình đều biết cả, xin đừng nói quá, làm mọi người phân tâm.
Chiếc G mà bác hứa chắc như đinh sẽ thu mua được trong tuần, giờ đã 3 tuần trôi qua và bác cũng đã đổi giá tới 3 lần, xấp xỉ 500 củ, biển tỉnh, thiếu phụ tùng... giờ này vẫn chưa thấy đâu - bác cứ mơ là sẽ mua được nó nhé, nhưng mình thì thất vọng rồi

Speedvn

Xe tải
Úi? Bác Nexus lại nổi giận với em là sao? Dù sao thì cũng là cảm xúc của em sau khoảng thời gian trót đam mê thôi.
Em chưa từng hứa gì, với ai khi thực sự có nó trong tay bác ạ! Em luôn có thứ mà em cần và cũng đủ tự tin để nói rằng: HIỂU VỀ MER G em chẳng thua ai ở xứ sở này!
Đã từng trao đổi rất nhiều về Mer G với bác với rất nhiều tham vọng và đam mê. Nhưng rồi thất vọng với những gì người ta nói về nó và những gì mình đã trải nghiệm. Còn bác chỉ dùng đi phố - khác nhau mà?
Em phân tích Mer G (trong trường hợp bỏ đi cái thương hiệu) chỉ so sánh giá trị sử dụng (bác đã quá hiểu) & giá cả thôi mà!
Mỗi người 1 quan điểm khác nhau đối về một đối tương mà bác?
Dễ gì lay động, một khi nó là đam mê? Một khi đã kiểm đinh được giá trị sử dụng xứng đáng với giá cả?
Thực tế: Ít người sử dụng W461 để đi lại hàng ngày và Em cũng chẳng thấy em G nào đi thi đấu Off Road cả!

Chỉnh sửa cuối:

tranquoctoan

Xe tải
mình ko hiểu thâm ý của bác này đang đăng loạt bài này để làm gì. Có phải bác đang muốn làm mọi người hãy thất vọng và buông tay để 1 mình bác tiếp tục theo đuổi :D chứ ai lại lấy zace với cả Uaz ra để so với G thế thì tự xếp hạng mình rồi còn gì?
trong OF có khá nhiều bài bàn về độ Uaz, các bác mình tìm đọc cho hết rồi hãy quay về tham luận tiếp nhé. Ko nên dìm 1 chiếc xe khác xuống để bốc xe mình lên, và mình cũng sẽ ko làm thế với chiếc Uaz nổi tiếng.
Mình thông cảm với các lập luận của bác này, bác ko phải dân chơi hội offroad, cũng ko phải dân chơi Merz G. Mọi thứ xe với bác đều là hàng và để "quy ra thóc" hết. Xin lỗi 2 chữ đam mê nhé!
Rất tiếc phải nói với bác rằng, sau này thì ko biết thế nào, nhưng mình chưa từng thấy bác sở hữu 1 chiếc G nào thật sự tốt cả. Đó ko phải là lỗi của chiếc xe, mà là của những người chủ trước đã thiếu hiểu biết. Nhưng đừng vì thế mà dìm hàng bằng sự bôi bác. Ko có ông chủ Merz G nào làm trò thu tiền thử xe cầu cạnh mong bán được chiếc G để cho 100 ông leo lên đâu ạ. Bác cũng như mình, cũng như khoảng hơn chục tay chơi khác vẫn đang tiếp tục lùng xục cầu cạnh để tìm mua cho được xe G ở khắp Việt Nam, chỉ còn có chừng hơn 20 chiếc G 460/461 và bằng ý chiếc 463. Những người mua và người bán xe này ít nhiều mình đều biết cả, xin đừng nói quá, làm mọi người phân tâm.
Chiếc G mà bác hứa chắc như đinh sẽ thu mua được trong tuần, giờ đã 3 tuần trôi qua và bác cũng đã đổi giá tới 3 lần, xấp xỉ 500 củ, biển tỉnh, thiếu phụ tùng... giờ này vẫn chưa thấy đâu - bác cứ mơ là sẽ mua được nó nhé, nhưng mình thì thất vọng rồi
Trước hết phải định nghĩa thế nào là "chơi xe Merz G" hay nói rộng hơn là "chơi xe", vì từ trước đến nay em chỉ mua xe về đi cho sướng thôi chứ chưa được "chơi". Bác Nexus cứ định nghĩa chuẩn thì sau đó mới nói chuyện tiếp về "chơi xe"
Nhiều người nhầm lẫn giữa chuyện "mua xe" thành "chơi xe", chứ có tiền mua được xe chứ chưa chắc đã là "chơi xe". Ngược lại, nhiều người quý xe, hiểu về xe oto nhưng không có tiền thì "chơi xe" cũng khó.