Thảo luận Chuyên đề về xe GLC tại Việt Nam

xeotocobanh

Xe máy
Đêm qua E chạy thử rồi.
Cảm giác khi lên xe là hơi bí so với GLS.
Khi chạy cảm giác bồng bềnh lắm. Mang tiếng là thụt hơi nhưng qua ổ gà vẫn cảm nhận được cái xóc dội lên từ mông.
Nếu chạy lên tới 260km/h thì hơi ồn.
Vào cua với góc 60 độ và với vận tốc 150 thì cảm giá không bám đường lắm.
Âm thanh khá tốt với 13 loa, nghe Chầu văn hơi đỉnh.
Khoảng cách phanh tốt. Nếu chạy tầm 250km/h thì mất khoảng 50m để dừng hẳn.
Test đến đây thì vợ E nó gọi E dậy. Nhưng E nghĩ là ổn đấy các cụ ạ. E thề
Bái cụ nhưng cụ tỉnh dậy mà ko thấy ẩm giường ah?

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Cụ chủ cho E hỏi chút. Cái cây trước cửa có phải là hoa Giấy không ạ. E thích hoa đấy. E thề
cái cây trong ảnh cụ Sakura up hả cụ ? e nhìn cũng ko rõ là hoa gì ?

Mr.Saclo

Xe tăng
Em test rồi , nói chung cũng ổn, nhưng tay lái hơi nhẹ hơn con GLK trước của em. Chưa ra biển được nên vẫn nằm im .

sakura D

Xe đạp
ơ mà sao xe ra khỏi showroom mà chưa lắp key less go cho cụ à??? bên nào bán xe cho cụ mà làm ăn tách trách thế???
Anh sales hẹn xuống lắp và hướng dẫn sử dụng sau. EM máu quá book trc về để ngắm thôi. Giấy tờ chưa full

trazzj

Xe đạp
Website
www.baobiduckien.com
Ố thế là hà nội giờ được xếp tận hạng 3 à các bác tổng tổng giám đốc của siêu hãng xe mẹc sa đì???

trazzj

Xe đạp
Website
www.baobiduckien.com
Ra mắt sau sài gòn đã thấy thủ đô hơi kém vị thế rồi..giờ lại còn sau cả vinh nữa, có cần như thế không các bác???

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có tin không nhưng thật sự là cậu bán hàng hỏi A có chạy thử không E cho xe qua. E nói không cần. E thề.
Có cụ bảo E nói dối nhưng thật sự với 1 sản phẩm của Mer thì E chả cần chạy thử. Để đến tay người tiêu dùng thì E nghĩ qua quá nhiều khâu rồi. Với lại đời E mới chạy 2 con Mondeo và 1 con Genesis thì có thử xe cũng chả tác dụng gì cho vài cây số ngồi trong đó. Vậy E đã từ chối.
Với E thì nội thất khá quan trọng. Quan điểm của E là mình ngồi trong đó vậy nó phải đủ đồ để phục vụ mình.
Ngoại thất được E xếp thứ 2. E có 1 số tem đã chuẩn bị sẵn và 4 quả vành 20 inch cất trong nhà rồi. Về là E xơi. E thề
Con này phuộc thường mà, có phải phuộc hơi đâu? Nếu muốn cảm giác qua ổ gà nó không cứng lên mông thì cụ mua Camry là xong, phuộc mềm nên nhún êm lắm. Mỗi tội sẽ bồng bềnh thôi.

30xx1631

Xe điện

Tranh thủ buổi trưa em vọc vạch dc có tí thôi. Hy vọng cảm nhận lúc đầu chưa chuẩn . CHiều về e test thêm.
E đặt bản 300 trắng Begie từ tháng 6/2015 mà vẫn chưa nhận đuợc xe, chúc mừng cụ

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Ố thế là hà nội giờ được xếp tận hạng 3 à các bác tổng tổng giám đốc của siêu hãng xe mẹc sa đì???
chương trình Vinh do bên e tổ chức thui ạ. Chương trình nhỏ thui
cứ khoảng 3 tháng bên e vào Vinh 1 lần
ngoài Bắc đã ra mắt GLC cả tuần nay rùi ạ
bên e vào Vinh làm bảo dưỡng cho khách hàng trong Vinh. Kết hợp trưng bày và lái thử xe GLC

sakura D

Xe đạp
Tối nay sau khi bình tĩnh và test lại, kết quả là:
  • Option nhiều quá, ko thể capture hết trong vài lần đầu -> cảm giác bối rối. Phần mềm hơi lag (có thể trang bị cấu hình hơi yếu - do dùng đồ hoạ 3D). Camera lùi cũng hơi lag.
  • Cái vụ cần số chuyển lên trên: hơi khó dùng trong vài lần đầu, dễ nhầm tiến, lùi. Hy vọng sau này quen sẽ tiện hơn.
  • Âm thanh: rất chuẩn, bass chắc, treble, mid sắc nét. Nói chung là quá ngon dù ko có sub.
  • Không gian khá thoáng, ghế hơi nhỏ một chút, nhưng to hơn CX5 nhiều
  • Cảm giác xe to hơn CX5 nhiều, xoay trở ko tự tin lắm
  • Cảm giác lái:
    • Lúc đầu chưa quen thấy có vẻ hơi bồng bềnh, nhưng từ từ thấy xe đầm, chắc, rất êm
    • Cách âm tốt, tiếng vọng bánh xe khi vào đường sỏi nhỏ ít. Nói chung là cách âm ngon lành cành đào
    • Chân ga: chế độ comfort ko bị trễ chân ga, mướt, vượt cũng ngon lành. Chế độ sport hơi giựt khi nhướn ga (mai thử lại tiếp)
    • Xe chạy đầm,êm, vọt rất ngon
Sau ngày đầu thì em thấy em GLC rất xứng đáng giá tiền. Cùng phân khúc em nghĩ chắc ko có đối thủ :)

P/s: em đã thử đi : Subaru Forester 2013, Mazda 3, CX5, Lexus 570 - 2009, Range rover evoque 2012, BMW 520i 2012

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Ý bác sakura D nói là cái cần số chứ phỏng ạ. :))

Hamburger5

Đi bộ
  • Option nhiều quá, ko thể capture hết trong vài lần đầu -> cảm giác bối rối. Phần mềm hơi lag (có thể trang bị cấu hình hơi yếu - do dùng đồ hoạ 3D). Camera lùi cũng hơi lag.
  • Cái vụ vô lăng chuyển lên trên: hơi khó dùng trong vài lần đầu, dễ nhầm tiến, lùi. Hy vọng sau này quen sẽ tiện hơn.
  • Âm thanh: rất chuẩn, bass chắc, treble, mid sắc nét. Nói chung là quá ngon dù ko có sub.
  • Không gian khá thoáng, ghế hơi nhỏ một chút, nhưng to hơn CX5 nhiều
  • Cảm giác xe to hơn CX5 nhiều, xoay trở ko tự tin lắm
  • Cảm giác lái:
    • Lúc đầu chưa quen thấy có vẻ hơi bồng bềnh, nhưng từ từ thấy xe đầm, chắc, rất êm
    • Cách âm tốt, tiếng vọng bánh xe khi vào đường sỏi nhỏ ít. Nói chung là cách âm ngon lành cành đào
    • Chân ga: chế độ comfort ko bị trễ chân ga, mướt, vượt cũng ngon lành. Chế độ sport hơi giựt khi nhướn ga (mai thử lại tiếp)
    • Xe chạy đầm,êm, vọt rất ngon
Sau ngày đầu thì em thấy em GLC rất xứng đáng giá tiền. Cùng phân khúc em nghĩ chắc ko có đối thủ :)

P/s: em đã thử đi : Subaru Forester 2013, Mazda 3, CX5, Lexus 570 - 2009, Range rover evoque 2012, BMW 520i 2012
Chúc mừng bác chủ. Em thì yêu cầu làm xong giấy tờ và một số thứ linh tinh khác mới nhận xe, thứ sáu này theo kế hoạch. Bác cho em hỏi phần mềm và camera bị lag có đến mức gây khó chịu k? Một số tình huống lùi xe trên phố đông người mà camera lag cực khó chịu.
Vụ cảm giác lái so với 520i và Evoque bác chủ giúp thêm cảm nhận chi tiết hơn thì tốt quá.
Tks bác.

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
  • .......
  • Cái vụ vô lăng chuyển lên trên: hơi khó dùng trong vài lần đầu, dễ nhầm tiến, lùi. Hy vọng sau này quen sẽ tiện hơn.
  • .......
Cái Vô lăng của bác có nhầm với cần chuyển số không ạ?

cuongnv

Xe tải
Quen ngay thôi mà cụ!

cuongnv

Xe tải
Em lại qđ chờ thêm bản có phuộc hơi, đi cho nó sướng cái thằng người!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em lại qđ chờ thêm bản có phuộc hơi, đi cho nó sướng cái thằng người!
Phuộc hơi đi thì ngon hơn nhưng đến lúc thay nó chát lắm cụ ạ. Mà đường vn thì nhanh hỏng hơn phuộc thường nhiều.