Thảo luận Chuyên đề về xe GLC tại Việt Nam

msbnty-29

Xe tải
mùng 1 kh bấm biển GlC 250 đẹp quá
tháng 7 em thấy mưa mát mẻ mà
Tại bà con kiêng ko mua xe tháng 7 nên mới còn con biển ngon cho cụ bấm. Bấm tháng này toàn biển đẹp để kích cầu đấy

Aon

Xe tăng
Thế cụ không biết lỗi gioang cửa glk và c class à. Cháu đã đi 2 đời glk rồi cụ ah
Cái vụ gioăng cửa với cửa cọt kẹt là thế nào cụ ơi. Em nghe nhiều mà chưa rõ nó tệ hại thế nào. Mới cả chi phí sử dụng trung bình cho một năm dùng GLK của cụ là bao nhiêu ạ. Sau vài năm thì chi phí nó có tăng lên nhiều ko ạ.

nganvitga

Xe tăng
Cái vụ gioăng cửa với cửa cọt kẹt là thế nào cụ ơi. Em nghe nhiều mà chưa rõ nó tệ hại thế nào. Mới cả chi phí sử dụng trung bình cho một năm dùng GLK của cụ là bao nhiêu ạ. Sau vài năm thì chi phí nó có tăng lên nhiều ko ạ.
Gioang cửa để xe dưới nắng đi kêu kotket khó chui lắm. Xe cháu mua mới nên chỉ phí chả có gì ngoài thay dầu, bảo dưỡng thôi. Chính vì vụ này mà cháu bán xe cũng không lỗ nhiều lắm sau 1 năm rưỡi

Aon

Xe tăng
Gioang cửa để xe dưới nắng đi kêu kotket khó chui lắm. Xe cháu mua mới nên chỉ phí chả có gì ngoài thay dầu, bảo dưỡng thôi. Chính vì vụ này mà cháu bán xe cũng không lỗ nhiều lắm sau 1 năm rưỡi
Có cách nào xử lý được vụ gioăng cửa này ko cụ. Mà GLC250 bị còn GLC300 lại ko bị ạ? Thế còn vụ cửa kêu cọt kẹt thì cũng là từ cái gioăng mà ra, chứ ko phải do bản lề ạ

corollaJ

Xe tăng
Các cụ đi GLC lưu ý cái tính năng hỗ trợ giảm tốc và phòng ngừa va chạm COLLISION PREVENTION ASSIST PLUS, hôm vừa rồi em đang đi rất chậm nhưng có xe bên cạnh nó đi khá sát và vượt lên, chả hiểu cảm biến nhạy quá hay sao mà xe nó tự động phanh gấp (em thấy kêu lục khục, xe bị phanh đột ngột) làm em giật cả mình, rất may đằng sau không có xe nào nên không bị húc vào đuôi. Tính năng an toàn này rất tốt nhưng trong điều kiện giao thông ở Hà nội như thế này đôi khi cũng nguy hiểm nhỉ?

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Các cụ đi GLC lưu ý cái tính năng hỗ trợ giảm tốc và phòng ngừa va chạm COLLISION PREVENTION ASSIST PLUS, hôm vừa rồi em đang đi rất chậm nhưng có xe bên cạnh nó đi khá sát và vượt lên, chả hiểu cảm biến nhạy quá hay sao mà xe nó tự động phanh gấp (em thấy kêu lục khục, xe bị phanh đột ngột) làm em giật cả mình, rất may đằng sau không có xe nào nên không bị húc vào đuôi. Tính năng an toàn này rất tốt nhưng trong điều kiện giao thông ở Hà nội như thế này đôi khi cũng nguy hiểm nhỉ?
Trong phố đi chậm bác có thể OFF chức năng này đi cho đỡ bị động

dustinvanz

Xe đạp
Cái này cụ có thể tắt đc mà. Chỉnh ở trên màn hình đo tốc độ ở phần setting ý

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Lâu ko vào Box Mec thấy các cụ bàn tán xôn xao vụ giao xe GLC chậm quá nhỉ. Công nhận cảm giác có tiền tươi mà ko dc xe ngay cũng bứt dứt, khó chịu. GLC mới quá tuyệt vời trong tầm giá. Bản thân e dù đã gắn bó với GLK hơn 7 năm nhưng em vẫn thỏa mãn với những gì em nó mang lại và có lẽ còn gắn bó dài dài bởi độ bền, chất lượng và sự tiện lợi em nó mang lại :D. Chúc các cụ mau sớm nhận dc xe!

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Lâu ko vào Box Mec thấy các cụ bàn tán xôn xao vụ giao xe GLC chậm quá nhỉ. Công nhận cảm giác có tiền tươi mà ko dc xe ngay cũng bứt dứt, khó chịu. GLC mới quá tuyệt vời trong tầm giá. Bản thân e dù đã gắn bó với GLK hơn 7 năm nhưng em vẫn thỏa mãn với những gì em nó mang lại và có lẽ còn gắn bó dài dài bởi độ bền, chất lượng và sự tiện lợi em nó mang lại :D. Chúc các cụ mau sớm nhận dc xe!
7 năm em ý phục vụ cụ, thế mà cụ vẫn chưa tuyển bồ mới à, tạo công ăn việc làm cho sale bọn e

corollaJ

Xe tăng

ntvinh

Xe hơi
Con này công nhận nhìn hao hao Macan, em thì ko thích lắm vì hơi nữ tính! Nhưng nội thất thì đẹp vãi...

mrbjn

Xe đạp
Bảo dưỡng quá tội

Tony Tran 62

Xe đạp
Thị trường việt nam thì trước mắt là máy xăng cho cả hai phiên bản! Ngày mai bên em có buổi cafe mercedes ở số 2 ngô quyền, các cụ qua đàm đạo với các chuyên gia, vừa tìm hiểu xe vừa thư giãn cuối tuần cụ ạ
- Ở VN với xe Mec sợ nhứt là khoản xăng, cây xăng đa phần gian lân trộn A91-92 vào A95, đổ xăng cho Mec mà trung vào coi như găp hạn nhỉ, anh ban minh chay con mec đời 2010 thôi mà nằm đường chỉ vì đổ xăng A95 đã bị pha...Mec có cải tiến nào để chấp nhân xăng pha ...kiểu VN thế ko nhỉ???

vudoanthang

Xe tải
- Ở VN với xe Mec sợ nhứt là khoản xăng, cây xăng đa phần gian lân trộn A91-92 vào A95, đổ xăng cho Mec mà trung vào coi như găp hạn nhỉ, anh ban minh chay con mec đời 2010 thôi mà nằm đường chỉ vì đổ xăng A95 đã bị pha...Mec có cải tiến nào để chấp nhân xăng pha ...kiểu VN thế ko nhỉ???
Hãng khuyến cáo chạy A95, nhưng nó vẫn hoạt động tốt với A92. bạn của cụ chắc gặp xăng bẩn. Đi tỉnh xa thì làm gì có A95 đâu, vẫn phải chơi A92 à.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Kêu khục khục là ABS hoạt động cụ ạ.
Chức năng này của Mẻrc giống city stop của con Focus của em. Em không tắt vì nó cứu em không húc mít 2 lần rồi. Cụ đi chậm chú ý rà phanh là nó không tự phanh thì phải.

bonbibon

Xe đạp
Em lái thử Em bản 250, cảm nhận ban đầu là cách âm khá tốt.
Nhiều chế độ lái để lựa chọn.