[Funland] Chuyện đau lòng về cháu gái, nhờ các bác giúp đỡ.....

Komatsu

Xe tải
cụ quen bên viễn thông thì tìm ra location ngay. không quen thì nhờ VP thám tử.
chịu chi chút mà xong việc ko thì lại tàn 1 đời hoa, tan 3 đời gái.

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Có chí thì đã đuổi cô em nhà cụ chủ lên trường học rồi . Em cũng chả hiểu khả năng đọc - hiểu của cụ ntn nữa
Xin lỗi cụ, đời nhiều lúc không đơn giản như mình nghĩ đâu. Biết đâu lúc ban đầu phản ứng của gia đình cô bé là chì chiết, đay nghiến khinh miệt thì tuổi trẻ phản ứng thế cũng phải thôi. Cái tuổi ương thì càng cấm chúng nó càng máu.

Chuyện này muốn xử lý được phải biết đc mục đích và con người của chú bé kia.

vov

Xe máy
Em là em cứ mạnh dạn đề xuất thế này:
Chưa cần tìm cô bé này vội. Tìm chú bé kia hoặc gia đình nhà chú bé (bố, mẹ). Dùng vài chú trông bặm trợn đi cùng nói với gia đình nhà chú bé kia chủ động chia tay không tiếp tục liên lạc với cô bé đó nếu không thì quấy rối công việc của bố mẹ, khủng bố tinh thần. Chú kia mà còn biết sợ và lo cho gia đình mình thì cô bé kia bị chú bé chủ động chia tay sẽ tự mò về nhà thôi. Chứ không khuyên bảo trực tiếp được cô bé kia đâu.

yeugaidep

Xe buýt
có cách là đánh vào tâm lý của cô bé và cậu bé, trước hết phải tìm được hoặc ít ra là liên lạc được với cô bé cậu bé kia, sau đó cụ khuyên nhủ ngọt ngào tí, kiểu như:
với cháu cụ thì cụ bảo: " mày làm thế này tương lai sẽ ntn, ai sẽ lo cho ai, 2 đứa không nghề không nghiếp sẽ đi đến đâu, giờ vừa học vừa làm ít ra còn có tương lai cho cả 2 ĐỨA, TAO KHÔNG CẤM ĐOÁN NHƯ NGƯỜI KHÁC, TAO ỦNG HỘ nhưng chúng mày có hướng đi đúng thì gia đình mới chấp thuận chứ"
rồi cụ rỉ tai thằng cu kia là: " mày yêu nó thì phải động viên nó đi học chứ, trong khoảng time nó đi học, mày cũng kiếm cái ngề, cho công việc ổn định thì 2 đứa mới lâu bền được, chứ bỏ đi như này sao người ta nể, sao người ta ủng hộ....
đại khái giờ cụ phải kiểm được, và đánh vào tâm lý của lũ trẻ, không nên ép buộc...

kizuto1

Xe đạp
Bác cho cái ảnh lên đi,nói chung là bọn nó lên HN thì chắc có thể thuê trọ 1 chỗ nào đấy,e chỉ sợ con bé nó nghe thằng kia rơi vào ăn chơi,nghiện thì chết :(

domino_js

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ tư vấn nhiều cách. Tuy nhiên em thấy cần giải quyết tận gốc vấn đề : Đạo hàm cái đầu ngu muộn của con bé cháu.
Đầu tiên là làm cái tin nhắn :
Mẹ đi tìm ko may bị tai nạn, về ngay---->>> Nếu nó còn là người thì 30' sau sẽ có mặt ở nhà.
Sang nhà thằng kia nói chuyện cụ tỷ và yêu cầu giúp đỡ, cũng như vạch ra các lời hứa như các cụ đã đưa ra---->>> Chung kết là để nó nguôi ngoai và về đi học đã.
Nếu vẫn chưa điệu đc nó về thì việc tìm địa chỉ thì chỉ cần đang bật máy, VT sẽ dò đc. Vấn đề là sao họ hợp tác với mình mà thôi. Việc cần làm tiếp theo là gia đình lên trường luật, yêu cầu bảo lưu kết quả thi. "cháu nhà tôi đang có vấn đề về sức khóe,tâm thần.... sẽ nhập học sau". và nữa là :
+ Làm đơn và làm cam kết, đấy là con cháu, là thuê bao nhà mình nhờ vt cung cấp thông tin.
+ Báo công an là cháu nó mất tích chứ không có đi chơi với đi theo ai cả. (Khai thế nào là sau này sẽ rõ chứ gia đình tôi nghi là thằng kia bắt ép, bỏ bùa mê hay dụ dỗ....làm nó bỏ nhà ra đi)
Em tin lang thang 3 bữa, đói rách lại về thôi. Trẻ dại nông nổi nhưng cũng ít lường đc hậu quả lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Bourne

Xe tải
Nếu cụ quen công an thì nhờ họ tìm giúp, ko thì thuê thám tử là ra ngay. Cứ tìm được về đã rồi tính tiếp

BigBoy.vn

Xe buýt
Nếu đã xuống HN rồi thì em dự là chỉ vài tháng nữa tình yêu mãnh liệt kia sẽ chết vì cơm áo không đùa với khách thơ mà. chỉ có lúc đó cháu nó mới tự nhận tức được cái gì sẽ tốt nhất với mình. wait and see thôi cụ à. muộn còn hơn ko.

provtc

Xe container
Cái bọn trẻ ranh này nhiều lúc cũng điên lắm, nhưng biết làm thế nào đc tuổi trẻ nông nổi, trước e cũng có con em họ mới học lớp 12 xong cứ nằng nặc đòi cưới mẹ chúng nó cưới nhau đc 1 năm bỏ nhau.

trungdv

Xe tải
Việc quan trọng nhất là cụ nào bên viễn thông mật thư hỗ trợ cụ chủ khoanh vùng theo trạm phát sóng luôn đi ah. Theo em được biết thì việc này không khó lắm. Cụ nào giúp được coi như làm phúc có thể cứu được một người đấy. Biết được thực trạng hiện tại thì có giải pháp phù hợp nhất với hoàn cảnh thực tế.

Chỉnh sửa cuối:

minhqs

Xe tải
Việc định vị khoanh vùng thuê baokhông khó lắm, nhưng vấn đề là xử lý triệt để như thế nào để không tái diến lại sự việc trên, Thông tin cụ đưa ra chưa cụ thể chi tiết nên chưa thể đưa ra phương án tối ưu cho cụ được. Cụ có thể mật thư cụ thể cho em, có thể có giải pháp cho cụ đấy.

Haiha0674

Xe điện
Món tình yêu này, càng cấm càng làm. Em nghĩ, nên dùng cách ngược lại đã cụ ạ. Hãy khuyến khích cho 2 đứa yêu nhau, lôi nó về gần mình đã. Sau đó, thuê nhà cho 2 đứa đang hoàng. Sống ở Hà nội, với điều kiện nó đi học lại. Em dự, chỉ khoảng 6 tháng thôi, tiếp xúc với môi trường mới, nó sẽ nghĩ lại. Còn cách này không được nữa thì bó tay cụ ạ. Vì bọn nó yêu nhau thực sự thì không ai ngăn cản được đâu. Có lẽ kiếp trước nó có lỗi gì đó với cậu tất nguyền này, nên kiếp này phải trả nợ đời thôi. Nhưng em thì đánh giá, cô bé này là người tốt, sống tinh cảm. Đừng quan trọng cụ ạ. Lấy tật nguyền mà yêu nhau thực sự, còn hơn lấy lành lặn mà ly dị, đánh nhau. Mỗi người một số phận, không biết ai hơn ai đâu cụ. Khôn dại, dại khôn, biết thế nào là khôn hay dại?
Nói thực với cụ, em nghĩ nhà thằng kia chắc cũng ko ra gì, vì nếu hiểu biết, họ nhà trai phải lên tiếng trước. Chắc chắn họ cũng muốn kiếm đứa con dâu cho thằng cu này. Lúc này mà nóng là hỏng ngay. Cụ cứ bình tĩnh, giả bộ lo cho bọn nó, cho ra HN sống, chẳng mấy mà chán nhau đâu, nếu cần thiết, bảo lưu kết quả học 1 năm. Sẽ ổn thôi vì thằng kia tính tình tự kỷ như vậy thì sẽ khó sống với nhau lắm.

Còn không, bọn nó sống hạnh phúc với nhau thì đành chịu thôi cụ ạ. Biết làm sao được. Sướng hay khổ do quan niệm mỗi người thôi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Cậu kia đã về hai hôm, cô cháu chưa về, liệu có trường hợp xấu ko?
Già đòn non lẽ, báo xxx, đút thêm tý cho xxx túm cậu kia khảo tý là ok mà.

cá bảy màu

Xe hơi
Cậu kia đã về hai hôm, cô cháu chưa về, liệu có trường hợp xấu ko?
Già đòn non lẽ, báo xxx, đút thêm tý cho xxx túm cậu kia khảo tý là ok mà.
Việc này đụng đến X cũng khó Cụ ợ, cháu nó đã đi thi ĐH rồi ~ 18 tuổi rồi. CHưa kể cậu kia bị ăn khảo -> sinh ra cay cú.

Cứ mật ngọt chết ruồi thôi ợ.

giangcoi79

Xe điện
Cụ chủ đã tìm được chưa?

arsenal8660

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ tư vấn nhiều cách. Tuy nhiên em thấy cần giải quyết tận gốc vấn đề : Đạo hàm cái đầu ngu muộn của con bé cháu.
Đầu tiên là làm cái tin nhắn :
Mẹ đi tìm ko may bị tai nạn, về ngay---->>> Nếu nó còn là người thì 30' sau sẽ có mặt ở nhà.
Sang nhà thằng kia nói chuyện cụ tỷ và yêu cầu giúp đỡ, cũng như vạch ra các lời hứa như các cụ đã đưa ra---->>> Chung kết là để nó nguôi ngoai và về đi học đã.
Nếu vẫn chưa điệu đc nó về thì việc tìm địa chỉ thì chỉ cần đang bật máy, VT sẽ dò đc. Vấn đề là sao họ hợp tác với mình mà thôi. Việc cần làm tiếp theo là gia đình lên trường luật, yêu cầu bảo lưu kết quả thi. "cháu nhà tôi đang có vấn đề về sức khóe,tâm thần.... sẽ nhập học sau". và nữa là :
+ Làm đơn và làm cam kết, đấy là con cháu, là thuê bao nhà mình nhờ vt cung cấp thông tin.
+ Báo công an là cháu nó mất tích chứ không có đi chơi với đi theo ai cả
. (Khai thế nào là sau này sẽ rõ chứ gia đình tôi nghi là thằng kia bắt ép, bỏ bùa mê hay dụ dỗ....làm nó bỏ nhà ra đi)
Em tin lang thang 3 bữa, đói rách lại về thôi. Trẻ dại nông nổi nhưng cũng ít lường đc hậu quả lắm.
cháu nghĩ làm theo cách đỏ đỏ này là ổn, cháu cụ chủ thớt không liên lạc được cũng lâu rồi, xếp vào loại mất tích cũng được rồi. cu cậu kia học hành kém chắc năng lực và hiểu biết pháp luật cũng hạn chế, xxx dọa vài câu chắc *** ra quần

Komatsu

Xe tải
cụ chủ tìm được con ôn con kia chưa nhỉ

lolung

Xe hơi
Con em dăm năm nữa lớn gần bằng nó rồi! Thi thoảng em cũng tư vấn nọ kia cho teen , cũng có lần ko ngại nửa đêm " lặn lội thân cò" dỗ dành một nhóc ở bên sông Tô Lịch... Nhưng em thì nghĩ, cái cần nhất là thời gian để teen thấm hiểu lý lẽ và thấu hiểu sự đời. Nên có lẽ cách cụ domino là đc lúc này đấy ạ!

chevroletcruz

Xe điện
pha này khó, vì cháu trẻ người non dạ, nên để cháu nghe lời khuyên và làm theo là rất khó. trừ khi có biến cố xảy ra hoặc phải tác động bên cậu giai kia thôi