[Thảo luận] Chuyện cũ: xxx Chí Linh bắt lỗi không có bình cứu hỏa

thieugia85

Xe tải
Em mới đi đám ma bố ông anh ở Uông Bí, chiều đi qua chỗ này chẳng có gì để nói, chiều về lúc 5h30 qua chỗ này, sau khi tuân thủ 40km/h đoạn cầu yếu, vạch liễn dài vô biên, hết biển hạn chế 40 là em vượt xe 24 chỗ, đến chỗ này thì chỉ có mình em chạy đầu, xxx chắc nhàn quá không có xe qua làm luật thì phải vẫy mình vào.
Thì xi nhan phải táp vào
xxx1(trẻ): đến chào
I: mình hỏi luôn, tôi phạm lỗi gì ?
xxx1: anh không vi phạm lỗi gì cả, em chỉ kiểm tra hành chính thôi, anh cho kiểm tra giấy tời
I: thì lấy cho chú mày xem
xxx1: chú ý xem xong bảo, xe anh có bình cứu hỏa không ?
I: tôi phương tiện cá nhân chẳng phải kinh doanh nên theo tôi biết là không phải trang bị bình cứu hỏa, cái này chỉ khuyến nghị thôi
xxx1: nó trả lại đăng kiểm + bảo hiểm, cầm đăng ký + giấy phép lái xe mang vào trong lô cốt
xxx1: nó cho xem cái nghị định củ chuối và chỉ rõ chỗ gạch chân, các xe oto phải trang bị dụng cụ chữa cháy, đền chiếu sáng, ....
I: mình vẫn cãi là xe cá nhân không phải trang bị, có kinh doanh *** đâu mà phải trang bị
xxx1: để lại giấy cho xxx2(lão ngồi lập biên bản), rồi đi ra
xxx2: hỏi xxx1 lỗi gì, nó không thèm nói đi ra bắt xe tải để thu tiền
I: vẫn cãi như thếọc
xxx2: nói là xe anh bảy chỗ phải trang bị, chỗ này thì mày sai rồi, nói lập biên bản
I anh cứ lập biên bản em sẽ ghi ý kiến của em là "xe tôi phương tiện cá nhân, 5 chỗ các xxx ở đây bắt lỗi tôi không trang bị phương tiện cứu hỏa hỏi đúng hay sai ?"
xxx2: đến đây thì nó ớ người ra, bảo xe em 7 chỗ
I: xe em là SUV nhưng 5 chỗi thôi, chắc tưởng 7 chỗ nên tóm vào làm thị à, được thế cãi hăng hơn
I: mình bảo cơ quan phổ biến rồi nhưng xe em không phải thuộc diện này (chém gió thôi vì có đọc trên vnexpress + oto phỏ)
xxx2 đuối không thấy nói đến biên bản nữa, giờ quay sang bảo em xin thì viết cho em cái phiếu phạt 150K, để cho đủ chỉ tiêu hôm nay
I: em bảo ông xin tôi thì tôi cho các ông 100K, chứ không lập biên bản và viết phiếu phạt cho tôi được, rút 100K để luôn ở dưới bàn
xxx3(lượng - trung tá) giờ mới xe vào, bảo là anh biết cái nghị định này chưa?
I: em đã nghiên cứu kỹ
xxx3: bảo với xxx2 là oto làm gì có cái lỗi 150K mà ông viết, nếu người ta chưa lắm được thông tin nghị định thì bỏ qua, rồi cầm 100K em để dưới bàn đút vào túi em
I: em bảo các anh cứ cầm mà uống nước
xxx3: bảo bọn anh không làm thế
I: em bảo nói như anh thì còn dễ nghe, đằng này cứ chụp đầu phạt và cầm 100K em nghĩ là không ổn
I em cầm giấy tờ của mình mà xxx2 để ở bàn và đi

Sau vụ này có một giả thiết
- Đúng là cái nghị định kia nó không ghi rõ là phương tiện nào phải trang bị, nhưng theo luật thì hiểu là ô tô vận tải hành khách có kinh doanh
- Xe dưới 5 chỗ không thuộc nó thì phải ???? (cái này các cụ nghiên cứu tiếp cái)
- Em xẽ mua một cái bình cứu hỏa trên xe và lần sau qua chốt này em sẽ chọc tức nó để nó tóm xem nó hành xử tiếp thế nào

Thanks các cụ đã đọc và xin ý kiến của các cao nhân
em nghĩ là cụ nên mua 1 bình để cốp xe cụ ợ . đấy là tự mình cứu mình trc . đúng là xe kinh doanh vận tải thì bắt buộc . xe tư nhân thì ko cần thiết nhưng nên mua . ko đáng là bao nhưng chẳng may thì còn có cái mà sơ cứu trc

duy trọng

Xe đạp
Nghị định mới là tất cả các xe trên 4 chỗ ngồi phải trang bị bình cứu hoả.. THế xe 5 chỗ thì chả phải có hay sao

Dqlong

Xe tăng
Nghị định mới là tất cả các xe trên 4 chỗ ngồi phải trang bị bình cứu hoả.. THế xe 5 chỗ thì chả phải có hay sao
Cụ đào mộ siêu thế nhỉ ? Cái thớt này từ năm 2011 rồi cụ, còn cái thông tư mới đến 6/1/2016 mới có hiệu lực cơ

duy trọng

Xe đạp
Thì em cũng đang nói về cái thông tư mới ra và sắp có hiệu lực chứ đào mộ cái gì. Cụ tưỏng từ nay đến 6-1 2016 còn xa lắm à.

phuonghuongngoc

Xe container
Xe em có sẵn của nhà sản xuất mà vẫn phải mua thêm một bình to ,mình phòng cho mình thôi.

Dqlong

Xe tăng
Bên cà phê đã có nhiều thớt về vấn đề này mấy hôm nay rồi mà cụ...

TL_Vietnam

Xe lăn
Cứ để 1-2 bình trong xe - tốt cho mình mà kụ ơi :D

phihungwww

Xe tăng
EM lại nói thêm dụng cụ thoát hiểm. Tất cả các vật dụng có mũi nhọn đều có khả năng phá kính, vì thế yêu cầu các cụ để trong xe 1 con dao găm (dao nhọn)như thế này

Còn bình cứu hỏa thì lôi cái này ra

Minh chứng cho việc đang cứu hỏa cho xe nhé (có thể em ăn thẻ phạt)
cụ có cái bình này xịn quá

ngựa thồ

Xe tăng
Em đi qua đây nó cũng bắt dừng xe đòi kiểm tra giấy tờ, đủ hết rồi thì nó bảo là không cài dây an toàn.
Em chửi luôn: anh nói chuyện cho nó có đạo lý một tí, cả 2 người ngồi ghế trước đều thắt dây, xuống xe mới cởi, anh định đổi trắng thay đen à?
XXX: Em đừng nói thế, em mở cốp cho bọn anh kiểm tra.
Em mở ra nó bảo không có bình cứu hỏa. Em vào gặp thằng già ngồi trong ghi biên bản cãi nhau một lúc nó cho đi. Thế mới biết bọn này bựa, toàn gọi vào xin đểu. Các bác đi qua nhớ chú ý
XH nó thối và nát thế đấy. Tìm mọi cách để ăn tiền.

Macuda

Xe tải
EM lại nói thêm dụng cụ thoát hiểm. Tất cả các vật dụng có mũi nhọn đều có khả năng phá kính, vì thế yêu cầu các cụ để trong xe 1 con dao găm (dao nhọn)như thế này

Còn bình cứu hỏa thì lôi cái này ra

Minh chứng cho việc đang cứu hỏa cho xe nhé (có thể em ăn thẻ phạt)
Cụ mua mấy cái dụng cụ hỗ trợn và bình cứu hỏa ở đâu đấy ạ?Chỉ cho nhà cháu với =))=))=))

phutrong_nguyen

Xe tăng
EM trang bị hẳn cái bình 2kg cho an tâm. Cơ mà 3 năm nay là e chưa kiểm tra khí còn hay đã hết =))