[Funland] Chuyện chỗ để xe ở chung cư

Roman

Xe điện
Chỗ cháu nó đóng cái biển số lên tường. Cứ chỗ đó mà đỗ. Ông nào đỗ sai thì bị khoá bánh và nộp phạt.

Các bác tài gửi xe chung cư cho hỏi đỗ xe theo chỗ cố định hay tùy theo ai về trước thì để?. Em mới về chung cư ở lúc mua chỗ để xe bên BQL nói chỗ không cố định mà hôm nay bị cà khịa là chỗ của tao. Em có nói BQL nói ai về sớm thì để thì nó bảo tao không cần biết ai chỗ này là chỗ của tao. Em biết gặp cứt nên đánh xe ra chỗ khác. Do mới ở cc nên bỡ ngỡ nên hỏi các cụ có nên yêu cầu chỗ cố định không chứ gặp kiểu này có lúc oánh nhau to.
Còn chỗ thì đi chỗ khác chứ loại này thì có cố định hay ko cố định cũng thế ấy mà. Trừ khi cắm biển xe ở đầu chuồng thì cụ ohair đỗ đúng chuồng của cụ, còn ko thì đỗ đâu thì đỗ.

neverfg

Xe điện
Ở CC mà nv thì mệt nhỉ! chắc chủ thớt gặp phải "gấu thôn" rồi. Ở đâu cũng phân tầng lớp nhỉ.

search

Xe điện
Cháu thắc mắc mỗi là CC giá tầm trên dưới 2 tỏi mà đòi là nhà nào cũng có chỗ đỗ xe tận hầm thì hơn cả mức sống của các nước phát triển :D
Đúng ra thì tầm nhà như vậy đa phần là đi phương tiện công cộng, ở các nước đều như vậy cả, VN mình đang hướng tới là VIP hơn hết :D Giờ thấy CC mà ko đủ chỗ đỗ ô tô là bị ăn chửi té tát, VN mình giờ tiêu chuẩn cao hơn các nước hịn rồi :D