Chuyện Châu Phi - This is Africa!!!

chuotlang

Xe lừa
Mợ Tits thích thế, tối nào cũng có người ủn mông ;)

sondong

Xe điện
Công nhận cụ chụp ảnh đẹp và kỳ công thật.......có đợt em qua bên đó vào sân Golf giá có 15 usd....giật cả mềnh..........riêng Johan có tới 60 sân ......

Tintit

Xe tải
Truongsonnam_37 nói:
Nhà cháu ủn giúp cụ đoạn chứ trang này hơi nặng thì phải, nhà cháu chả xem được ảnh mấy ợ!~X(
Thanks cụ đã ghé vào ủn, cụ xem từ đầu đi, ảnh của cháu size nhỏ nên dễ xem mà! :D

Truongsonnam_37

Xe tăng
Thanks cụ đã ghé vào ủn, cụ xem từ đầu đi, ảnh của cháu size nhỏ nên dễ xem mà! :D
Híc, thanks mợ, nhà cháu theo dõi từ đầu và đánh dấu nên nó mới lên trong list của nhà cháu ợ! :-??

hieukr2004

Xe tải
bao giờ mới được đi CHâu Phi nhỉ :( mà món ăn thế nào cụ

Tintit

Xe tải
hieukr2004 nói:
bao giờ mới được đi CHâu Phi nhỉ :( mà món ăn thế nào cụ
Nhà cháu kể rồi đấy ah, đồ ăn ở Mozambique chủ yếu là hải sản thôi, làm theo kiểu Âu là chính nhưng họ hay ăn nguội nên cũng hơi khó ăn. Ở Nam Phi cũng toàn đồ Âu thôi nhưng chất lượng ko được như ở châu Âu, đồ Á cực kỳ hiếm nên kết quả là sau 19 ngày thì cháu gày đi 2kg ah. :((

K.P.T 74

Xe buýt
Công nhận cụ chụp ảnh đẹp và kỳ công thật.......có đợt em qua bên đó vào sân Golf giá có 15 usd....giật cả mềnh..........riêng Johan có tới 60 sân ......
Không biết em và cụ đã gặp nhau bên đó chưa nhỉ. Em đã chơi hơn 40 sân khu vực Johan và PTA rồi. Rẻ thật cụ ạ, có sân em chơi early bird (trước 8h sáng, vào mùa đông), hơi rét một tý... và chỉ hết 5 usd thôi cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

K.P.T 74

Xe buýt
Cháu không biết có đúng không nhưng hình như bên đó vẫn còn phân biệt chủng tộc lắm. Cháu nhìn thấy trong các văn phòng hầu hết là người da trắng (như văn phòng cháu có vài trăm thằng mà chỉ có chưa đến 10 người da đen). Còn ở ngoài đường người ra đen hầu hết cũng chỉ làm các công việc chân tay, thấp kém như lao công hay như trong ảnh của cụ là đi hát rong. Cụ ở bên ấy có thấy thế không ạ?
Không hẳn thế mợ ạ, còn tùy lĩnh vực, ngành nghề làm việc và khu vực mợ đến ạ. Ví dụ, phi công lái máy bay hiện đa số là người da trắng, thợ chế tác vàng, kim cương cũng chủ yếu là người da trắng... những cái này do kỹ năng, trình độ khéo léo của người da trắng tốt hơn và do trong thời kỳ Apartheid, người da đen ko có cơ hội được học tập, làm kinh doanh, nhất là những nghề xa xỉ. Tuy nhiên rất nhiều lĩnh vực khác hiện tương đối bình đẳng. Ví dụ, mợ vào ngân hàng, siêu thị sẽ thấy trắng đen lẫn lộn.
Ra đường, mợ nhìn thấy nhiều người da đen làm công việc chân tay, lao công, hát rong cũng đúng thôi vì bên đó tỷ lệ người da den cao hơn hẳn người da trắng ạ. Hiện dân số Nam Phi loanh quanh con số 50 triệu người (tùy tài liệu), tuy nhiên người da trắng chưa đến 10 triệu. Chưa kể một số lượng lớn người nhập cư bất hợp pháp từ các nước lân cận vào NP, mà số này chủ yếu lao động chân tay ngoài đường...

K.P.T 74

Xe buýt
Tự nhiên mới thấy thớt này:

http://www.otofun.net/threads/413148-don-nha-thanh-ly-may-vong-trang-suc-cho-cac-cu-cac-mo-em-nho-min-mod-may-hom-a

Mới thấy mình ngu thậm tệ! :P

Hồi ở bên ấy bác Bamboo bảo em mua nhiều vào, về nhà bán được giá lắm, lại bảo ôi giời, em chỉ mua làm quà cho bà nội bà ngoại và em đeo thôi, bán chác gì! Mua một vốc về bán được như cụ đây có phải là còn được mấy cái vé đi chơi châu Âu rồi ko, ngu thế ko biết! :P
Em còn vài viên kim cương, một số vòng, hạt vòng ngà voi...và nhiều thứ khác mang từ NP về ko dùng đến. Mợ thấy ai muốn mua thì mách em nhá, cho nó gọn nhà.

Tintit

Xe tải
Em còn vài viên kim cương, một số vòng, hạt vòng ngà voi...và nhiều thứ khác mang từ NP về ko dùng đến. Mợ thấy ai muốn mua thì mách em nhá, cho nó gọn nhà.
Em thích mấy thứ ấy lắm ah, chẳng phải mách ai đâu, cụ chụp ảnh post lên đi! :)