[Thảo luận] Chuyện bây giờ mới kể

solero

Xe hơi
Nghe chuyện của bác thật bực mình với bọn xxx và thông cảm cho bác Lái xe ! :mad:

Mr. Bill

Xe hơi
Quả thật đi qua ngã tư có đèn vào lúc khuya khuya rất nguy hiểm và vẫn phải quan sát thật kỹ vì bọn choai choai vượt đèn đỏ rất kinh. Đọc chuyện bác chủ topic kể xong thấy thương bác tài, thấy buồn thay cho việc thực thi luật pháp. Lại nhớ mấy câu lão Hạc lắp bắp : " Cậu vàng đi đời rồi, ..... khốn nạn,.... " . Giá mà cậu đi thật.

SpecX7426

Xe tăng
Bực ko thể nào tả nổi nhỉ? E cũng gặp mấy vụ với bọn CAP rồi, m.ị.a nó chứ, nó ăn cả .... :(

hiep.economic

Xe buýt
em mà ntnay thì sẵn đồ trên xe xuống cho chúng nó vài phát vào đầu cho sướng tay và xả strest..còn xe làm sao thì đã có bảo hiểm!!!pai ko các bác ...
hôm qua đi ăn cỗ về có cái thằng đi con Win tầu vỉa em..em kệ ko pải tránh..quệt vào em đánh trc bắt đèn sau...hihii:101:

8181

Xe tải
em mà ntnay thì sẵn đồ trên xe xuống cho chúng nó vài phát vào đầu cho sướng tay và xả strest..còn xe làm sao thì đã có bảo hiểm!!!pai ko các bác ...
hôm qua đi ăn cỗ về có cái thằng đi con Win tầu vỉa em..em kệ ko pải tránh..quệt vào em đánh trc bắt đèn sau...hihii:101:
Xe cụ loại gì, biển số bi nhiêu để em .... tránh. Chứ không quệt vào cụ, em chưa kịp xin lỗi cụ đã tẩn em thì lại có án mạng, gay go lắm!!! :P:P:P (em fun tý)
Đúng là nhiều thằng ôn con đi ngứa mắt lắm. Nhiều lúc muốn đạp mạnh chân ga phát... Nhưng mà thôi, có cụ trên này đã dậy: thương em anh vững vàng tay lái, nhớ con anh nhẹ chân ga... Em nhớ ko chính xác lắm!!!

hanoilab

Xe tải
CQ em có chú lái xe (xe biển xanh hẳn hoi) khi rẽ trái ở ngã tư có đèn tín hiệu (tầm 10h tối) bị 2 thằng mất dạy đi trên cái Way tàu vượt đèn đỏ đâm vào (các chú 2B này đi 1 đoàn nhiều xe, sau khi nhậu) làm bẹp đầu xe, vỡ xinhan... còn 2 chú kia ngã quay lơ bay xa đến 5 m có dư, và 1 chú bị đau chân đi tập tễnh.

Các chú 2B biết mình sai, nhưng sẵn có hơi men, cậy đông người nên to mồm bắt đền 1T và giảm dần còn 500K. Không may cho chú LX nhà em là xảy ra ngay gần cổng CQ, các chú Bảo vệ chạy đến và phân tích: bọn 2B sai lè rồi, uống rượu, vượt đèn đỏ ... rồi đề nghị gọi CA.

Các chú xxx cần mẫn đến ngay, sau khi lấy lời khai, đo đạc hiện trường, chụp ảnh... các chú nhốt cả 2 xe vào bãi Mỹ Đình hẹn hôm sau lên giải quyết. À quên, cái xe Way tàu nát tươm kia chỉ đáng giá < 2Triệu VND.

Hôm sau chú 4B hăm hở cầm biên bản đến theo hẹn để đòi lại công lý thì 2 thằng mất dạy kia không thấy đến nên xxx bảo về vì phải có mặt 2 bên mới giải quyết. Mất mấy hôm liền như thế, đ/c LX đến xxx, alo đều không được vì 2B không đến.

Gần 1 tuần sau chú xxx trực tiếp giải quyết vụ này mới bảo: Thằng 2B đang khám bệnh, chụp chân, tay, đầu óc ... trong Việt Đức ấy và khuyên chú 4B nên vào thăm nom nó để nó "mau khỏi" còn đến đồn xxx giải quyết cho sớm. Sau khi khám chữa mất kha khá tiền, thằng 2B lại bỏ về quê (Bắc Giang) dưỡng bệnh và hình như muốn gửi xe ở xxx dài dài.

Tình hình cứ kéo dài như vậy đến 1 tháng, chú 4B không sao lấy xe ra được, thằng 2B cứ ở nhà "dưỡng thương" và hưởng sự "chăm sóc" của chú 4B. Chú 4B thỉnh thoảng lại phải qua Bắc Giang "dã ngoại".

Đến khoảng 6 tuần sau, khi đã mất tương đối xiền cho thằng 2B và cho xxx chú 4B mới lấy được xe về. Mà nghe đồn mất rất nhiều xiền cho chú xxx và tiền cho chú 2B (vì chú lấy lý do làm ảnh hưởng đến sức khỏe, chú không đi làm được gây thiệt hại về kinh tế vvv...).

Sau này theo phỏng đoán của nhiều người, cái bài chú 2B khám bệnh. chiếu chụp, nằm "dưỡng thương" là do xxx bày mưu cho. Trong khoản chú 4B "đền bù" cho 2B chắc cũng có phần của xxx, ngoài ra chú 4B cũng mất tương đối nhiều cho chú xxx.

Qua đây các cụ lưu ý, nếu không có gì nghiêm trọng đừng có lôi xxx vào (kể cả khi mình đúng), bài đầu tiên của xxx là "tạm giữ phương tiện" phục vụ điều tra.
Bác chỉ được cái khuyên đúng (c)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em mà là chú biển xanh kia thì em kiện chú 2B ra tòa rồi, vì bb của xxx chắc chắn là mình đúng. Đã đến nước đó rồi thì đằng nào cũng te tua, oánh luôn đến cùng cho bõ tức. Xe thì xe cơ quan, kệ mịe nó đấy BH lo, cần giề. 2B lãnh phần sai thì phải bồi thường tiền giam xe, tiền giám định, tiền thuốc thang mình phải bỏ ra cho chính nó, tiền do phải nghỉ làm, tiền án phí...vv v vv...
Nếu sự việc đúng như bác chủ thớt nói mà ra đến tòa vẫn ko được nữa thì em xin bán xới khỏi cái đất nước này ngay, khỏi suy nghĩ nhiều!
(Á, lời nói của em hơi nhậy cảm đây! he he)

hvthu

Xe hơi
Lạ nhỉ, luật lệ hay thật, chắc là đi ô tô phải là "bọn" giầu có
Trong cải lương " Đời cô Lựu" có câu: bọn nhà giầu bất lương, mà "bọn" nó đã bất lương thì mình phải lấy lương của nó thôi, cho nó chết luôn khỏi dám cầm lái nữa ...

sssvietnam

Xe tải
Em mà là chú biển xanh kia thì em kiện chú 2B ra tòa rồi, vì bb của xxx chắc chắn là mình đúng. Đã đến nước đó rồi thì đằng nào cũng te tua, oánh luôn đến cùng cho bõ tức. Xe thì xe cơ quan, kệ mịe nó đấy BH lo, cần giề. 2B lãnh phần sai thì phải bồi thường tiền giam xe, tiền giám định, tiền thuốc thang mình phải bỏ ra cho chính nó, tiền do phải nghỉ làm, tiền án phí...vv v vv...
Nếu sự việc đúng như bác chủ thớt nói mà ra đến tòa vẫn ko được nữa thì em xin bán xới khỏi cái đất nước này ngay, khỏi suy nghĩ nhiều!
(Á, lời nói của em hơi nhậy cảm đây! he he)
Bác bớt nóng, Sự việc đúng 100% mà,

Tuy nhiên, nếu cứ làm căng, đòi kiện, đưa ra công luận thì xxx thiếu gì lý lẽ:
1, Việc đầu tiên là xxx cứ xui chú kia "dưỡng bệnh" không đến, tòa có gọi chú ấy cáo bị "bệnh" do tai nạn chưa đến được ---> có mà chờ 1/2 năm chẳng xong.

2, Xe các chú cứ giữ vì chưa giải quyết xong, còn cái Way tàu kia các chú 2B chẳng cần lấy. Đến khi giải quyết xong, cái tiền lưu kho xe 4B thì có khi phải hái lá rừng mới đủ trả, chưa kể phụ tùng xe... có khi bị "biến đổi" thành phụ tùng "Đời Tống" ....

3, Có xét xử vụ này thì chỉ là xét xử "Dân sự" thôi nên chẳng đi đến đâu. Nếu yêu cầu giám định thì có khi chú 2B giả vờ Ngơ Ngơ vì "chấn thương sọ não" do tai nạn gây ảnh hưởng thần kinh thì CHÍT. Mà nó bỏ *** đi làm ăn nơi khác, gia đình nó kiện 4B gây tai nạn làm con nhà người ta "Tâm thần" bỏ nhà đi lang thang rồi nó bắt đền người thì ....

4, xxx nhiều bài lắm nên xin THUA

Chỉnh sửa cuối:

Bentley

Xe tải
Đọc bài cảu bác mà em...........Đúng là chỉ có ở nước Đại Việt mình mới có C.....Éo Chịu được

Tôi cũng bị thế rồi . Xe đang đỗ đèn đỏ có 2 chú đi 2B đâm vào đít 4B của mình , xxx đứng gác đèn nhìn thấy ra lập biên bản , nhốt bố nó 2 xe về đội và hẹn ngày hôm sau qua giải quyết . Ngày hôm sau không thấy chú 2B qua , 10 ngày sau vẫn không thấy , 20 ngày sau mình phải đi tìm cái thằng ôn vật ấy để đi giải quyết . Đến nhà nó bảo xe đấy không phải xe của nó , nó không cầm giấy tờ còn thằng chủ xe đi vắng 1 tháng nó mới về . Mình qua xxx bảo là đếch cần bồi thường cho xe tao về nhưng xxx bảo không có thằng kia không giải quyết được . Muốn giải quyết cho nó 2 triệu để nó tự đi đến nhà thằng 2B lấy xác nhận . Thôi đành đưa nó tiền vậy , ngày hôm sau xxx gọi mình qua lấy xe và ghi xác nhận vào biên bản là tự khắc phục không khiếu kiện ... Ra bãi xe thấy xe mình bị mấy vết xước do bọn nó nhồi xe máy vào bên cạnh , đã thế nó còn tính 60.000 đồng 1 ngày đêm . Tổng tiền bến bãi là 1.800.000đ không hóa đơn Thế mới đau ! Bãi giữ xe của đội 1 ngày xưa ở số 2 Lãng Yên , mình bị năm 2005 , tiền gửi xe ở các bãi ngoài có 400.000đ :mad::mad::mad:

xuannam

Xe hơi
đến bó tay với cái luật giữ xe.Không biết đến bao giờ VN này mới văn minh lên được,chỉ khổ dân thôi:77::77:

truongdh

Xe đạp
Gặp phải dao hai lưỡi rồi. Chia buồn cùng bác 4B

8181

Xe tải
Đọc bài của các cụ xong em không dám ra đường.
Quả là "Thập diện mai phục", xxx ở cái đất nước này đã và đang đạt được mục tiêu giảm thiểu số lượng xe tham gia giao thông bằng cách "làm cho ai mà yếu bóng vía là không dám ra đường"...

rfs

Xe điện
Thanks bác chủ thớt, *** bọn xxx, đúng là ko nên dây dưa với bọn này.

hvthu

Xe hơi
Thôi cũng chẳng nên bức xúc làm gì các bác ạ, đây có thể chỉ là trường hợp duy nhất tại nước ta, do con sâu làm rầu nồi canh ấy mà

ngocquan2805

Xe buýt
Đọc xong bài này, em chẳng muốn mua xe nữa:mad::mad:

cobac

Xe máy
Đọc xong bài iem thấy " Chuối, không thèm chán" :77:

thanh1986

Xe đạp
Mấy cái vụ này hồi đi học em đã được Thầy dậy lái phân tích thiệt hơn khi có va chạm nhẹ mà gọi xxx đến giải quyết rồi.Mình đúng nhưng chờ được vạ thì má đã xưng.Em chẳng dại.Có gì 2 bên cùng giải quyết nhanh còn hơn gọi bọnăn bẩn ấy:^):^):^)