[Funland] Chụp hè 2016

tientaninfotech

Xe tăng
Dâu Tây hả Cụ. Nhìn quả dâu này như mới 15 í nhỉ. Về ảnh thì ảnh của Cụ cháu thấy hơi bệt, nhìn giống dùng máy ảnh đt chụp í. Góc chụp ko đc đẹp. Mẫu tạo dáng cũng khá khá. Cụ tìm góc chụp và ống kính tốt hơn đê.

Mi Mo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dâu Tây hả Cụ. Nhìn quả dâu này như mới 15 í nhỉ. Về ảnh thì ảnh của Cụ cháu thấy hơi bệt, nhìn giống dùng máy ảnh đt chụp í. Góc chụp ko đc đẹp. Mẫu tạo dáng cũng khá khá. Cụ tìm góc chụp và ống kính tốt hơn đê.
Cụ có thể chỉ cho tôi những góc chụp như nào với anh sáng thì đẹp được không , chưa có kinh nghiệm lắm

civic2010

Xe buýt
Cụ có thể chỉ cho tôi những góc chụp như nào với anh sáng thì đẹp được không , chưa có kinh nghiệm lắm
Muốn góc nào thì góc, nhưng phải chụp cho người ta xem được. Đang xem bằng ipad đây mà xem được mỗi phần trên, rê ảnh lên để xem phía dưới thì mất cái mặt.
Mà ảnh đưa lên of thì cho mẫu mặc ít thôi, trời đang nóng cởi bớt ra cho mát.
:)) :)) :))

tientaninfotech

Xe tăng
Cụ ơi, chỉ cụ góc nào thì khó quá. Cháu có ở cùng cụ lúc cụ chụp đâu. Cháu nói thế này ạ. Trong căn phòng hay ngoại cảnh. Cụ phải chọn góc nào ko ko làm rối chủ thể Cụ ạ. Giả sử bức số 1, Cụ để ý sau mẫu có bị rối ko ạ.

Tay mẫu bị cụ chặt mất tiêu rồi còn đâu. Mông mẫu thì có một đống hỗn độn. Xem ảnh thì bí bách vì mẫu choán hết cả bức ảnh.

Bức thứ 2 cụ có thấy nó cũng bí bách .

Đầu và chân mẫu cũng đều mất cả. Hay cụ cố ý vậy ạ. Cháu thấy nó ko được đẹp.

Còn về mầu sắc thì còn nhiều điều để bàn. Có thể cụ đang dùng ống kit và chưa biết khai thác ổng này. Với Ống 50 1.8 tuy rẻ tiền nhưng nếu Cụ làm chủ đc nó thì ko khác gì 1 ống đắt tiền đâu ạ.
Cụ đọc nhiều thêm về kỹ thuật nhiếp ảnh sẽ vỡ ra nhiều Cụ ạ.
Chúc Cụ sớm lên tay.

toetoehn

Xe hơi
Muốn góc nào thì góc, nhưng phải chụp cho người ta xem được. Đang xem bằng ipad đây mà xem được mỗi phần trên, rê ảnh lên để xem phía dưới thì mất cái mặt.
Mà ảnh đưa lên of thì cho mẫu mặc ít thôi, trời đang nóng cởi bớt ra cho mát.
:)) :)) :))
Chuẩn cụ ạ, em đang xem bằng laptop cũng bị y như cụ.
p/s góp ý: Mầu ko được đẹp, nội dung truyền tải trên bức ảnh chưa có, Cụ chủ thớt chụp nhiều vào cụ ạ, kinh nghiệm đi chụp của em là em bắt loạn xạ, trên 1 cái dưới 1 cái ngang 1 cái giữa 1 cái nói chung là 1 nụ cươi, 1 góc nhìn cụ giữ nguyên mẫu rồi chạy loăng quăng, kiểu gì 100 cái chẳng phải có đến 1 bộ ít nhất ..... 2 cái :D

NhânSimba

Xe hơi
Công nhận nhìn rối và bí thật. Nhiều phụ kiện trên người mẫu cũng thừa.
Ảnh 1 cụ cho xa ra và ngang máy, mặc bikini khoác cái chăn mỏng kia, nổi bật cái chân dài và trắng, xóa hoặc mờ bớt tàn nhang đi, miệng ngậm quả dâu tây đỏ chót thì có mà chả ai quan tâm đến background nữa í chứ.

loyal74

Xe đạp
Vừa rối vừa bí

Mi Mo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ đã chỉ dạy , tôi đã tiếp thu và sẽ sớm trở lại với những bức ảnh tuyệt hơn :3

Lelong1411

Xe tăng
Mẫu của cụ thuộc tuýp biết diễn đấy.khai thác tốt là mẫu này ảnh hơi bị đc.hay cụ đi bắn ké thế.đây là bãi đá sông hồng

hanoi1609

[Tịch thu bằng lái]
Cụ up tiếp đi ah. Cháu hóng.

Sói Đá

Xe hơi
Cụ mới vào nghề mà có mẫu đẹp quá.

hungtau

Xe hơi
cụ chịu khó đầu tư makeup và trang phục nhẩy

dothuydat

Xe đạp
cụ này, em đang thích cái tàn nhang của bạn mẫu đây :P
Công nhận nhìn rối và bí thật. Nhiều phụ kiện trên người mẫu cũng thừa.
Ảnh 1 cụ cho xa ra và ngang máy, mặc bikini khoác cái chăn mỏng kia, nổi bật cái chân dài và trắng, xóa hoặc mờ bớt tàn nhang đi, miệng ngậm quả dâu tây đỏ chót thì có mà chả ai quan tâm đến background nữa í chứ.
ảnh này cụ chủ thớt thay vì cắt phéng khung hình trước mặt bạn mẫu đi như vậy, cụ lùi bạn mẫu lại, lấy thêm khung hình trước mặt bạn ấy, cho thoáng ảnh thêm nữa, thế nà dễ nhìn hơn ùi ^^