Chuột trong xe

duylinh

Xe đạp
Các bác ơi, tình hình là sáng nào em đánh xe ra khỏi bãi cũng thấy vài con chuột chạy ra từ trong xe (từ khoang máy chạy ra). Các bác có kinh nghiệm gì về vụ này chỉ em với chứ bọn gặm nhấm này nó đói nó chơi hết dây điện trong xe em thì chết mất. Các bác giúp em với nhé.

ying_jun

Xe tăng
Các bác ơi, tình hình là sáng nào em đánh xe ra khỏi bãi cũng thấy vài con chuột chạy ra từ trong xe (từ khoang máy chạy ra). Các bác có kinh nghiệm gì về vụ này chỉ em với chứ bọn gặm nhấm này nó đói nó chơi hết dây điện trong xe em thì chết mất. Các bác giúp em với nhé.
Ac ac, có thật ko cụ. Nó mà cắn phải dây điện đóm hay ống dẫn nào thì nguy to :(
Cụ thử làm ít keo dính chuột đặt vài chỗ hợp lý gần đấy xem sao.

tuanmilo

Xe tải
Kinh quá, thế bác đánh bả cho chết bớt chuột đi đã, gầm xe đặt thêm bẫy dính.

30H-4324

Xe hơi
Ối xời chuyện chuột chui vào xe cắn dây điện là bình thường. Dưới xưởng bác em suốt ngày sửa dây điện vì bị chuột cắn. Chui vào trong xe ấm nên lũ chuột kéo nhau vào thôi. Đặt cái bẫy là ổn bác ạ.

Kientrucsu

Xe tải
Cụ vào siêu thị BigC mua chai thuốc xua đuổi ở gian hàng bán đồ cho chó ấy.
Về xịt vào khu vực gầm xe và chỗ đỗ xe đảm bảo hết luôn
E cũng bị như vậy giờ OK rùi.

huy07-04-07

Xe tải
Kientrucsu nói:
Nhưng mùi thuốc có hại cho con người không cụ?

Kientrucsu

Xe tải
Theo e thì k có hại cho người
Nó có mùi gần giống mùi củ Xả
Xua đuổi đc cả các loại vật có ý định phóng uế gần nhà mình nữa
Hay lắm.

vanhai0850

Xe tăng
Cụ cẩn thận chuột là hay xơi dây điện đấy. :(

trieuhung

Xe đạp
xe em bị như này sợ vãi , chạy ra sân bay gửi thấy mùi khét bm cháy roài mở nắp cabo ra không thấy khói ,nhìn vào thì thấy túi nilong cháy sun bám vào gần ống sả rất may không có lửa , nhưng đang nóng máy không làm gì được về ra hàng rx mấy cu em cầm rẻ có cát để nguội máy soa chỗ đó hết luôn , nguyên nhân là do chuột vì bọn nó còn ị mấy cục nên tấm nhựa phía trên máy , bây h nếu xe cụ bị thế lúc nào đi buổi sáng nên mở nắp cabo ra sem co gì chuột tha nên không , còn các loại sua đuổi chỉ hỗ trợ , mình phải sem thực tế ,

mazda626

Xe buýt
Cụ nên xử lý ngay, Mer hệ thống điện phức tạp lắm, không cẩn thận hỏng như chơi..Cụ thử lấy mỡ chăn, bôi vào máy xem nhé, em thấy nói mỡ chăn đuổi chuột tốt lắm..

namkhuestar

Xe tải
bác mua băng phiến về treo trong khoang máy, đảm bảo hết luôn.
Em cũng thấy có người làm như cụ, nhưng chưa hỏi kết quả ra sao

Cách khác:

Có một cách đuổi chuột khỏi xe ôtô rất hiệu quả mà đơn giản. Bạn xin ở cửa hàng thịt chó hoặc tiểu hổ một ít lông chó, mèo còn dính ít da mang về phơi khô rồi cho vào một túi lưới nhỏ đính vào gầm xem, buồng máy, sàn xe chỗ kín đáo cho đỡ mất thẩm mỹ.

Kết quả rất tuyệt vời!

lovebmw

Xe tải
Băng phiến không tác dụng gì đâu các bác...

lovebmw

Xe tải
Bác cho xin tý hình để anh em dễ tìm. Em chơi băng phiến rồi chẳng tác dụng gì. Cám ơn bác!

chuyendt

Xe tải
Để iem tổng kết lại:
(1) Dùng bẫy dính + đặt bả chuột như kụ tuanmilo đã nói, lưu ý là bẫy dính phải gắn chặt vào 1 tấm gỗ nặng đề phòng gặp chuột cống nó tha đi linh tinh thì chít
(2) Dung hóa chất xua đuổi chuột mua ở Bic C như kụ Kientrucsu đã nói, phun thuốc diệt công trùng
(3) Xử lý trong khoang máy: mỡ trăn, da chó, da mèo hoặc long não (mua Fivimart)
(4) Kiểm tra thường xuyên trong khoang máy đề phòng như trường hợp kụ trieuhung, nếu thấy có dấu hiệu của chuột cần tăng cường và phối hợp các biện pháp
(5) Sử dụng điện: lắp máy phát siêu âm đuổi chuột (cách này ít hiệu quả), tạo 1 vòng dây cao áp lấy từ vợt muỗi ra. Cái này iem đang thí nghiệm, post hình lên cho các kụ sau
(6) Mời các kụ cho ý kiến thêm
Hiện iem đang sử dụng cách (1) cũng thấy hiệu quả lắm, quá trình iem đặt bẫy và kết quả như sau:
- Iem đặt bẫy như cách (1)
- Hôm sau ra thấy chuột sơi mất viên thuốc bả, lại đặt bả tiếp
- Hôm sau lại thấy mất, nhưng đến hôm sau nữa thì không thấy mất bả => chứng tỏ chuột đã ốm
- Hôm sau nữa ra thì thấy miếng gỗ đặt bấy dính bị lôi hẳn ra ngoài, nhìn kỹ thì thấy rõ ràng là 1 cuộc vật lộn ác liệt của 1 con chuột chắc to lắm với cái bẫy dính
Và từ đó đến nay (2 tuần rồi) không thấy chuột tấn công nữa vì đặt viên bả chuột kô thấy mất nữa

vtlam

Xe buýt
Xịt thuốc vào khoang máy có sợ mùi bay vào bên trong không các cụ nhỉ?

duylinh

Xe đạp
Em đã chơi nguyên chai thuốc xịt, dọn hết những gì chuột đã tha vào. Hi vọng là đỡ. Nhưng em nghĩ thuốc xịt chỉ được vài hôm bay hết mùi lại khổ. Cảm ơn các bác đã giúp em.

biahoihanoi

Xe lăn
Cho ít ớt bột vào chuột chạy mất dép.