Chuột chui và cắn ghế xe

SonataHQ

Xe điện
Có 1 lần em lấy cái xe SH ra chạy sau 1 tuần để không đi chuột nhắt nhảy phoc sra từ cái bàn thờ xe nhìn hết hồn, em lại tương 1 túi băng phiến vào dưới cái đông hồ công tơ mét thì không thấy nữa. chỉ tồi khi đi mùi băng phiến nó cứ thoang thoảng thơm phết

vinhna2002

Xe hơi
Em cĩng giống cụ chủ, đang điên hết cả người, xe em cũng Focus, để xe 1 tuần có quả sứa để tròn xe mà nó cũng xơi sạch, sáng nay lấy xe đi nhìn phát kinh, xe bật gió điều hoà thấy hôi hôi, bực thế
Cụ có nỗi lo giống em rồi, chả biết làm sao, đã bịt 1 lỗ chỗ điều hòa, đang theo dõi thử xem thế nào. Khổ nỗi xe gửi ở bãi chung nên khó xử lý quá.

vinhna2002

Xe hơi
chuột là 1 vấn đề rất nan giải, nó cắn ghế còn may đấy, chứ nó căn dây điện hoặc các thứ khac trong phần chìm của xe thì nguy to, thường nó hay làm tổ tại các hốc ngóc ngách trên động cơ rồi bò lung tung chỗ nào hở nó sẽ đột nhập từ khoang động cơ vào ca bin, em có 1 mẹo cũng được mách từ lâu, và thấy khá hiệu quả, mua 2 gói băng phiến (có loại to như quả trứng ấy), cho vào túi vải dạng có dây kéo ở miệng hoặc túi lưới, buộc ở 2 vị trí trong khoang động cơ (cụ lưu ý buộc xa cổ xả hoặc các thiết bị phát nhiệt mạnh) khá hiệu quả. Cụ cứ thử đi sẽ không còn chuột đâu.
Em cũng lo quá cụ ạ. Đang thử dùng băng phiến không biết có hiệu quả ko nữa.

Transporter 999

Xe buýt
Em cũng lo quá cụ ạ. Đang thử dùng băng phiến không biết có hiệu quả ko nữa.
Cụ mua con mèo chạy pin con thỏ, để trong xe bật công tắc lên cho nó kêu suốt cả đêm thì đến cả họ nhà chuột cũng phải chạy mất dép.

dream han quoc

Xe hơi
Cụ bắt con mèo thả vào trong xe, êm ngay ^^
Fun tẹo thôi cụ ơi. Chứ cụ ra gara kêu thợ kiểm tra lại đường gió điều hòa xem sao. Nếu ko có gì bất thường thì chắc do cụ mở cửa quá lâu, chuột nhảy lên xe cụ không để ý ~> đánh bả hoặc keo dính thôi cụ ơi ^^
Chia buồn với cụ về cái ghế da bị chuột gặm nhé

TranVanTungHP

Đi bộ
Mình cũng đang đau đầu về vấn đề này đây. Chả là cứ để qua đêm sáng ra mở xe y như rằng trên ghế có phân em nó. Phân nhiều vô kể, từ chỗ để chân, ghế trước sau. Mở cốp sau ra toàn cỏ cây và quả bàng gặm dở. Nhìn sang góc phải cốp có 1 cái hang chắc em nó trú ngụ khá lâu ở đó. Mình có mua keo dính đặt vài chỗ, đinh ninh sáng ra sẽ có em die, vậy mà chẳng em nào dính. Bác nào có cách nào hay chỉ với, Tết nhất đến nơi mà bực mình ghê.

Developer87

Xe buýt
EM từng dính chuột vào khoang máy. Đi rửa máy rồi mất tiền ngu mua 400k/2lọ tinh dầu chống chuột. Về để xe qua đêm sáng hôm sau mở xe thấy lại có chuột ỉa đái trong khoang luôn. Băng phiến thì đc mấy hôm, sau đấy chuột vẫn vào bình thường. Em học theo cách 1 cụ trên này, mua viên bả chuột (loại viên) để vào khoang máy, chuột vào là ăn và tèo. Em mất mấy viên thì ko thấy chuột nữa, 1 viên nằm trong khoang máy hơn tháng rồi chưa thấy chú nào vào xơi :D

anhtho

Xe ngựa
EM từng dính chuột vào khoang máy. Đi rửa máy rồi mất tiền ngu mua 400k/2lọ tinh dầu chống chuột. Về để xe qua đêm sáng hôm sau mở xe thấy lại có chuột ỉa *** trong khoang luôn. Băng phiến thì đc mấy hôm, sau đấy chuột vẫn vào bình thường. Em học theo cách 1 cụ trên này, mua viên bả chuột (loại viên) để vào khoang máy, chuột vào là ăn và tèo. Em mất mấy viên thì ko thấy chuột nữa, 1 viên nằm trong khoang máy hơn tháng rồi chưa thấy chú nào vào xơi :D
Trước em dùng băng phiến thấy có hiệu quả lắm. Nhưng vấn đề là các cụ phải thi thoảng mở nắp capo ra xem. Bọn chuột khá tinh ranh, nếu chỗ ở mà bị phá đám liên tục là chúng đi tìm chỗ khác :)

HnA

Xe tăng
Xe em ngày trước cũng bị chuột vào, nay e đã xử lí hết. Theo em có mấy cách :
- Nếu cụ nào gửi bãi thì phải chịu khó đi nhiều tí, để 1 chỗ vài hôm là chuột lên.
- Nếu gửi bãi phải thường xuyên di chuyển chỗ để nó không quen chỗ. Nay để chỗ này mai sang chỗ khác.
- Trời này thì hơi khó, nhưng nếu mùa hè thì mang ra phơi nắng cho 1 buổi chiều là chuột chạy hết, không con nào chịu nổi.
- Để băng phiến cũng được nhưng hơi hôi.
- Tìm hiểu trên dòng xe của mình xem có đường thông nào ra ngoài không rồi mua lưới mắt cáo và bịt lại thôi.
- Nói chung là tìm cách đuổi nó đi rồi lấy xe chạy 1 vòng rồi di chuyển chỗ đậu thôi.

anhtho

Xe ngựa
Không chỉ 4b, mà 2b, nhất là xe ga cũng có ổ chuột, các cụ lưu ý. Em mới nhìn thấy trong nhà xe cty em một mợ chạy xe đến, dựng chống xe xong là có 1 chú chuột nhắt nhẩy tót xuống, chạy tuột vào trong cái phòng sép của bảo vệ. Chắc chú nhắt đó toi vì chỗ đó ông bảo vệ có nuôi một con mèo !

Nobita VN

Xe tải
Theo em thì nên để xe ở trong gara sạch sẽ,không có chỗ chui rúc cho chuột.kjông để nhiều đồ vật khác lâu ngày trong gara cùng xe.và trong xe cũng phải thật sạch,như vỏ sữa uống dở hay bim bim bánh mỳ mà sót trên xe hai ngày không biết thì chuột không vào hơi phí

Hà Chi

Xe máy
Nếu CỤ nào có đi nhậu ở quán Tiểu hổ thì xin cái mẩu đuôi mèo mang về nướng khô rồi đặt trong khoang máy, chuột ngửi thấy sẽ không dám bén mảng.

dactung

Xe hơi
Nên nuôi một con mèo trên xe cụ nhỉ

HnA

Xe tăng
Đã hết từ lâu ạ.

Hãy thử và cảm nhận hiệu quả của em nó, xua đuổi chuột, an toàn, mùi dễ chịu

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Theo kinh nghiệm gia truyền của cả họ nhà em, nhà mà có chuột, cứ nuôi vài con mèo. Áp dụng qua thực tế đời sống của cụ, xe cụ chắc nhỏ, cụ đầu tư hẳn 1 con mèo cho nó oách, thả vào trong xe. Em thề, em đảm bảo nhưng không bảo hành là sẽ hết chuột. Cccm ứ tin em thì em đành chịu. Khách khứa từ sáng tới giờ chán quá, mưa với chả gió.

hanghi87

Xe hơi
Xe em mấy hôm rồi trời rét , chụôt làm tổ ngay trong buồng máy và cắn dây phun rửa kính. May là nó chưa cắn dây điện

tdtlc

Xe máy
Ủn các cụ nhé, mục tiêu 100 bài để chém bên rao vặt

tdtlc

Xe máy
Ủn các cụ nhé, mục tiêu 100 bài để chém bên rao vặt