[VHGT] Chuột bạch ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền.... buồn vui lẫn lộn

thayduthu

Xe hơi
Em đã đi cả 2b và 4b qua đây nhiều rồi, lần nào em cũng nghía cái lờ (làn) & cái vạch ở đây để xem xxx nó bắt láo dư lào. Cơ mà éo chấp nhận đc cái Lờ (làn và lý) của chúng nó. Nếu để dành cho xe máy sao chúng nó ko đặt dải phân cách cứng lên tận trên cùng đi?? Đằng này hết phân cách cứng lại còn có vạch đứt rồi mới lên đến vạch ngang. Giả sử TT TM Tràng Tiền nó sửa xong, góc đó nó cho 1Gara ôtô thuê(cứ nhiều tiền là thuê đc chứ gì). Anh em đi 4b muốn rẽ vào cái Gara đó thì đi dư éo lào??? Các đoạn khác cũng vậy, xe muốn tấp vào lề bên phải cũng đều ko đc à? Em ủng hộ cụ trong vụ này. Đả đảo bọn xxx ăn bẩn ở đây. Nếu dân đen đi vào làn xe máy từ đầu phố thì đi nhẽ khác, đằng này chỉ có 1 đoạn rẽ anh em đi cho khỏi cản trở ng khác mà nó bày trò bắt bớ.

thayduthu

Xe hơi
Trời ạ, em chưa xem Clip của bác nên đã comment bênh vực bác. Bác đi như vậy thì sai lè lè rồi, đừng có kiện cáo gì nữa. Bác theo vụ này thì chỉ có thua 1000% thôi. Nếu bác đi làn giữa hết giải phân cách cứng rồi rẽ sang làn xe máy, rẽ phải thì mới đúng. Bác đi vào làn xe máy ngay từ đầu dư lày thì bó tay với bác rồi.

thanhchem

Xe tải
Trời ạ, em chưa xem Clip của bác nên đã comment bênh vực bác. Bác đi như vậy thì sai lè lè rồi, đừng có kiện cáo gì nữa. Bác theo vụ này thì chỉ có thua 1000% thôi. Nếu bác đi làn giữa hết giải phân cách cứng rồi rẽ sang làn xe máy, rẽ phải thì mới đúng. Bác đi vào làn xe máy ngay từ đầu dư lày thì bó tay với bác rồi.
Cụ không hiêủ 2 điều:
1. Biển báo không có tác dụng vơí làn xe bên phải
2. Bố trí không hợp lỹ nêú đặt biển đúng

blackpaint

Xe container
Cụ không hiêủ 2 điều:
1. Biển báo không có tác dụng vơí làn xe bên phải
2. Bố trí không hợp lỹ nêú đặt biển đúng
Chuẩn cụ.
Em bổ sung thêm: cụ thayduthu cho em biết biển này nằm trong nhóm biển nào? Hiệu lực của biển ra sao? Từ đó cụ sẽ thông hơn đới. Cụ xem thêm kích thước của biển nữa nhé.
3. Biển số 403 "Đường dành cho ôtô, xe máy"
Để chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho các loại ôtô, xe máy (kể cả xe gắn máy) đi lại phải đặt biển số 403 "Đường dành cho ôtô, xe máy", các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có đặt biển này.

Kích thước và màu sắc của hình vẽ trên biển
- Chiều cao biển 80cm
- Chiều rộng biển 60cm
- Chiều cao ôtô (kể cả bánh xe) 23cm
- Chiều rộng ôtô 33cm
- Chiều cao xe máy (kể cả bánh xe) 26cm
- Đờng kính bánh xe 12cm
- Chiều rộng xe máy 36cm
- Gạch giữa rộng 3 cm
- Nền biển màu xanh lam, hình vẽ màu trắng

Cụ thayduthu ra đó đo cho em xem cái biển cắm giữa đường ấy nó to như nào?

Chỉnh sửa cuối:

tranxuananh

Xe buýt
em ủn lên chờ kết quả ạ.

Oceanboy

Xe buýt
nghe bọn nô bộc của dân trả lời hống hách nhỉ. Ủn cho cụ kiện cho ra nhẽ đi.

citigreen

Xe hơi
ủng hộ cụ

dinhthehungnd

Xe đạp
giá như ai cũng ý thức đc như cụ thì GT Việt Nam nhất TG

thanhnt12

Xe hơi
ủng hộ tinh thần cụ chủ, cụ chủ cứng rắn thiệt bị Gấu càu nhàu nhưng vẫn quyết tâm cao :D cụ chủ update thêm tình hình mới đi ạ.

baccucai

Xe tải
chắc kụ ấy đang bận làm kiểm điểm với gấu bởi ngẫm thấy chuột bạch ko phải lối.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Ủng hộ cụ, rất dũng cảm ...Vì Em đã bị mất Hộp sữa cho Cháu ở đây rồi !!!

gavacao

Xe hơi
Em không ủng hộ cụ vụ này. Việc Sở giao thông vận tải nó cắm biển phân làn, đã gây ra rất nhiều tranh cãi, dân có, các ngành có...Cuối cùng vẫn là giữ nguyên việc cắm biển phân làn đó, và tiếp tục xem xem cắm biển phân làn ở các đường tiếp theo. Cái này là vì trật tự, an toàn giao thông chung cho Hà nội cụ ah.
Hơn nữa, clip cụ tranh luận, cũng thấy cụ đuối.
Bỏ đi cụ, mất time lắm. Không đáng làm vụ này.

mylove8x

Xe hơi
Em ủng hộ tinh thần cụ chủ, giá như có nhiều, rất nhiều người nữa như cụ chủ thì may ra mới có tác dụng và có thể thay đổi được. Dù sao em cũng rất khâm phục cụ.

seadogs

Xe tăng
Em nghĩ cụ không kiện được đâu, để time đấy làm việc khác. Một mình chống lại mafia làm sao được cụ ơi

ddhung

Xe máy
Tôi là nạn nhân giống cụ chủ ngày 23/12/2012, Các cụ ở Ha Noi con biết cái biển này 1 năm nay tôi mói từ tỉnh Hai Phong lên mội lần đi từ Lý Thường Kiệt rẽ vào Bà Triệu không thấy có các cục bê tông và nhớ Bà triệu 1 chiều đi tự nhiên vẫn đúng làn dành cho ô tô, tự nhien cái dai phân cách bât ngờ dựng giữa đường này lại thành đi sai vì bên phải không có biển, theo nhận thực từ trước đến giờ tôi vẫn luon nghĩ biên phải cắm bên phải làn đường và đúng các văn bản pháp luật nêu trên cũng là như vậy. tôi cũng nói với XXX là tôi không nhận thây biển này ở hê thống biển đã học luật giao thông, hơn nữa biển ghi chữ chỉ là biển phụ giẩi thích cho biển chính, làm sao mà tôi có thể đọc kip khi không có biển chính... XXX nói tôi không biêt luật. sau này vào OF mới tìm ra chút ánh sáng và cũng gủi đơn khiêu nại như cụ chủ nhưng tôi vẫn bi quan là con kiến kiện củ khoai. lúc đó XXX còn nói là cắm biên này 1 năm nay rồi, tôi nghĩ có cắm 10 năm nhưng không theo pháp luật thi người ở tỉnh khác lên thủ đô làm sao mà biết được luật làng thủ đô cụ chủ kiện từ tháng 5 đến giờ không được thi buồn quá, tôi nghi còn nhiều nạn nhân 4b như tôi có điều có thể hộ không tham gia OF để cùng ném 1 viên sỏi. các bác cho hỏi chút là có ít nhiều xxx vào xem OF không nhỉ

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ủng hộ tinh thần của cụ, nhưng trong trường hợp này cụ có thể cãi về lý, nhưng về tình thì ko hợp.