Chuột bạch đã thành người, đã nộp đc chước bạ theo TT12 BCA

longvu

Xe tăng
Cụ lại chưa nghiên cứu TT12 kỹ rồi, khi thu CA sẽ cấp cho 1 tờ giấy và cụ cầm giấy đo lưu hành bình thường ạ.
Cụ xem lại trang 3 mục 3.2.1 TT12 ấy.
Em thích nhất là vụ 30/4 tới em chạy Quảng Bình bằng xe không biển. Kiểu gì chả vài tốp gọi lại chào em, sướng cái bụng
Trước tiên xin chúc mừng cụ đã hoàn tất thủ tục mà ko cần vời lão chủ cũ (vì có biết lão ở đâu mà vời @-))
Sau là em muốn hỏi cụ về vụ chạy xe ko biển:
  1. Nếu cụ làm theo TT12 thì có giấy hẹn có giá trị 30 ngày: em đã hiểu.
  2. Nhưng nếu cụ làm theo TT36 (có HDDMB), và giả sử cụ phải rút hồ sơ chuyển vùng, thì cụ phải trả lại CSGT nơi ĐK lần đầu BKS + đăng ký lần đầu, xong rồi thì cũng chạy ko biển số để đi làm thủ tục với nơi nhập đến. Vậy lúc này thì dùng bảo bối gì để chạy ko biển (đi làm thủ tục nơi nhập đến) mà xxx ko làm gì đc ?

Chỉnh sửa cuối:

hoangdole

Xe buýt
Trước tiên xin chúc mừng cụ đã hoàn tất thủ tục mà ko cần vời lão chủ cũ (vì có biết lão ở đâu mà vời @-))

2. Nhưng nếu cụ làm theo TT36 (có HDDMB), và giả sử cụ phải rút hồ sơ chuyển vùng, thì cụ phải trả lại CSGT nơi ĐK lần đầu BKS + đăng ký lần đầu, xong rồi thì cũng chạy ko biển số để đi làm thủ tục với nơi nhập đến. Vậy lúc này thì dùng bảo bối gì để chạy ko biển (đi làm thủ tục nơi nhập đến) mà xxx ko làm gì đc ?
Nếu có HĐMB thì có biển ngay cụ nhé.
Nơi thu biển cũ là nơi cấp biển mới cụ ơi.
Có HĐMB thì quá nhanh luôn.

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Xe không biển chạy nội thành còn ghê chứ đừng nói đi tỉnh kụ nhờ :(

Cho sử dụng nhưng... thu giấy tờ xe, biển số

Tuy nhiên, phát sinh lớn nhất hiện nay đang làm người sang tên đổi chủ nản lòng đó là quy định thu biển số và đăng ký xe, đồng thời cấp giấy hẹn cho chủ phương tiện có giá trị trong 30 ngày. Dù Thông tư ghi rõ “Giấy hẹn do lãnh đạo cơ quan đăng ký xe ký, đóng dấu và có giá trị được sử dụng xe trong thời gian 30 ngày” nhưng liệu chủ phương tiện có thể lái xe ra đường nếu xe không có biển số?

Người dân xếp hàng làm thủ tục sang tên đổi với xe qua nhiều chủ tại Phòng CSGT Hà Nội.

Trả lời phỏng vấn của phóng viên, Thiếu tướng Nguyễn Văn Tuyên, Cục trưởng Cục CSGT Đường bộ - Đường sắt cho biết: “Đây là một phát sinh mới và chúng tôi sẽ xem xét để có hướng dẫn kịp thời cho lực lượng CSGT các địa phương có giải pháp thống nhất, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân”.

http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/thu-tuc-dang-ky-xe-qua-nhieu-chu-dan-khen-qua-thoang-720572.htm

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Chiều nay e vừa qua 86LTK để hỏi làm sang tên theo TT12. Dc phát 1 tời khai và dc hướng dẫn như sau: khai vào form theo đúng yêu cầu, cà số khung/máy dán vào rồi mang tới CA khu vực xác nhận có HKTT như trong HK. Sau đó mang đi nộp thuế. Rồi mới mang xe tới 86 khám xe và làm thủ tục tiếp theo.

Riêng quả cà số xe mà làm ở 86 thì hơi bị chát đấy. E mang xe qua chỗ 3-2 giải phóng nhờ mấy ông làm biển cà cho thì 100k thôi (cà 2 bộ để dự phòng luôn)
Các bác biết chỗ nào đóng thuế gọn lẹ phím e với.

z0z0z0

Xe điện
Em có cái 2b nhờ người quen đăng ký năm 2008 do chưa nhâph hộ khẩu, nay có HK thì không biết thủ tục sang tên đổi chủ bây giờ làm thế nào cho đơn giản các cụ nhể? Chứ cứ theo cái quy trình mua bán xe của TT11, 12 thì em ớn lắm

longvu

Xe tăng
Nếu có HĐMB thì có biển ngay cụ nhé.
Nơi thu biển cũ là nơi cấp biển mới cụ ơi.
Có HĐMB thì quá nhanh luôn.
Ý cụ là cấp BKS tạm ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
Chiều nay e vừa qua 86LTK để hỏi làm sang tên theo TT12. Dc phát 1 tời khai và dc hướng dẫn như sau: khai vào form theo đúng yêu cầu, cà số khung/máy dán vào rồi mang tới CA khu vực xác nhận có HKTT như trong HK. Sau đó mang đi nộp thuế. Rồi mới mang xe tới 86 khám xe và làm thủ tục tiếp theo.

Riêng quả cà số xe mà làm ở 86 thì hơi bị chát đấy. E mang xe qua chỗ 3-2 giải phóng nhờ mấy ông làm biển cà cho thì 100k thôi (cà 2 bộ để dự phòng luôn)
Các bác biết chỗ nào đóng thuế gọn lẹ phím e với.
HKTT ở đâu thì đóng thuế ở Chi cục thuế nơi đó cụ à

kienkid

Xe container
Cụ chia sẻ cụ thể hơn cho mọi người biết thêm tý. Hí hí ;))

minhcuong400

Xe tăng
Em có cái 2b nhờ người quen đăng ký năm 2008 do chưa nhâph hộ khẩu, nay có HK thì không biết thủ tục sang tên đổi chủ bây giờ làm thế nào cho đơn giản các cụ nhể? Chứ cứ theo cái quy trình mua bán xe của TT11, 12 thì em ớn lắm
Em cũng có câu hỏi giống cụ nhưng mà xe em mua, rồi cửa hàng nó đăng kí luôn hộ nên cũng chẳng biết người đứng tên trên đăng kí của em là ai và ở đâu nữa, vì lúc đó cả nhà em đã hết quyền đăng ký rồi! Các cụ tư véo gium đươc không ợ?

Trang Hiếu

Xe hơi
Cụ nói rõ hơn để mọi người học rút kinh nghiệm với.

vycam

Đi bộ
vâng bác cho e học hỏi với. sáng nay e ra 1234 đường láng, đầy đủ giấy tờ theo tt 12 ( xác nhận của ca phường thế mà xxx nhất quyết ko nhận). hic e kẹp 500k cũng ko nhận. xxx cứ nhất quyết bắt e về làm HDMB. Chẳng biết làm thế nào.

doanhlilama691

Xe điện
Thế này xe cụ là chuyển vùng ợ??? Ví như iem ăn con xe già ở Sì Ghềnh muốn chuyển về NĐ thì thủ tục là ko cần rút hồ sơ gốc ợ???

Tourcare

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, hôm nay em đi Đk rõ ràng đủ giấy tờ, đúng tên công ty xuất hóa đơn, chỉ vì công ty ý thay đổi tên, em cung cấp đầy đủ giấy CNKD các bản sao về việc thay đổi mà đòi thêm giấy thu hồi con dấu.
Vẫn còn hành nhau lắm, mai mà vẫn hành thì em sẽ chiến đấu chứ không khoan nhượng như hôm nay được nữa :((

vinhbt

Xe buýt
Mấy cái giấy thu hồi con dấu thì photo hay phải công chứng nhỉ? Sáng mai e cũng lên Long Biên hoàn thiện nốt. Ts cái cty nó dở chứng tên, đổi dấu với ngành nghề kinh doanh :(

bacsihung

Xe máy
Thế này, nhiều cụ đã chi 4 - 6 củ để qua cò làm hợp đồng mua bán, chạy thủ tục sang tên... thì đứt ruột rồi
Cụ ơi, nếu cụ làm theo thông tư 12 mà còn chủ xe cũ, công an nơi chuyển đến sẽ ra thông báo mà ông chủ đầu tiên của xe cụ nó biết nó bảo đấy là xe của tôi, tôi bị mất cái xe này thì còn lâu cụ mới lấy được hồ sơ gốc, lại phải chứng minh trước phát luật nữa thì mệt lắm ạ, vì tt12 ghi rõ sau 30 ngày ra công báo mà không ai đến nhận và khiếu kiện thì mới cấp hồ sơ gốc cho cụ nhé, cái này rất kín kẽ đấy cụ. 4-6 củ cũng chỉ 1 tháng lương 30 ngày thôi. nếu thực sự cò không giúp được hoặc cụ xác định chính xác là chủ cũ không tìm thấy thì cụ mới nên áp dụng tt12

huytomht4

Xe hơi
Các cụ ai đã làm chuyển vùng mà không xác định được chủ cũ hướng dẫn cụ thể em với

nhim07

Xe tăng
Phức tạp nhỉ