Chương trình tổ chức Sinh Nhật Wagon Club lần thứ III tại Tam Đảo

Trạng thái
Thớt đang đóng

superwagon

Xe buýt
Em cũng máu leo tam đảo lắm nhưng gấu nhà nó sợ xe em ko leo dc, nói mãi ko dc, thôi chắc em hóng từ xa vậy
gấu nhà cụ nó sợ thì cho nó ở nhà luôn, cụ đi 1 mình lên tam đảo kiếm con gấu khác trẻ hơn dễ bảo hơn. em đang mong gấu nhà em cũng như gấu nhà cụ để em chạy chương trình theo phương án 2 mà không được

superwagon

Xe buýt
Em cũng máu leo tam đảo lắm nhưng gấu nhà nó sợ xe em ko leo dc, nói mãi ko dc, thôi chắc em hóng từ xa vậy
gấu nhà cụ nó sợ thì cho nó ở nhà luôn, cụ đi 1 mình lên tam đảo kiếm con gấu khác trẻ hơn dễ bảo hơn. em đang mong gấu nhà em cũng như gấu nhà cụ để em chạy chương trình theo phương án 2 mà không được

olala

Xe tăng
Chết cười với cụ, hoàn cảnh quá. Hôm đi tam đảo em đi 1 miềng đây này. Chỉ phải cái tội chắc là em phải về luôn khi đêm tàn. Cụ nào mà hoàn cảnh như em thì đi cùng em cho đỡ buồn.

TL_Vietnam

Xe lăn
Có mấy cái ảnh Tam Đảo up lên mời các kụ thưởng lãm nhá :D

Đặc sản vùng miền

Biệt thự cổ

Thác Bạc

Và ... :38:

tuanendo

Xe hơi
Cụ siêu dạy chí phải, vấn đề là gấu nhà em nó cầm hết các loại account của em rồi, giờ em thay gấu thi no lại......sướng mới đau

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Chốt chương trình tổ chức Sinh Nhật Wagon Club lần thứ 3.

Chương trình : Đúng 14h ngày 15 tháng 12 năm 2012 các cụ các mợ có mặt tại Ciputra ( chân cầu Thăng Long ) . Sắp xếp đội hình , trao đổi cách thức di chuyển và đúng 14h30 sẽ xuất phát. Khoảng 16h30 sẽ đến chân núi Tam đảo sẽ dừng nghỉ 15 phút ( kiểm tra lại các hệ thống trên xe : nước làm mát, phanh , lốp, ....) sau đó bắt đầu leo dốc . Em thấy nói khoảng 14km là đường dốc và có mấy khúc cua tay áo thôi , nên với xe wagon cũng ko có gì phải nghĩ :D.
Vì cũng có nhiều lý do đặc biệt nên sẽ có vài cụ sẽ xuất phát sau đoàn. Việc này các cụ sẽ :)] là OK.
Danh sách các cụ tham gia :

1. Hieunam + gấu + F1
  2. Wagon 9751 + gấu + F1
  3. Siêu xiêu + gấu + 2 F1
  4. TL_vietnam + Gấu + 2F1
  5. Olala + hàng xách tay
  6. Tamtan + gấu + 2F1
  7. RR15 + hàng xách tay
  8. Hảo + gấu +F1
  9. .....vẫn cập nhật ....
Đến Tam Đảo là các cụ mỗi người 1 việc : 1 cụ sẽ vào đặt phòng, các gấu nếu thích thì đi chợ mua thêm vài đồ ăn ( rau củ quả ...) các cụ còn lại sẽ dựng lều và căng dây điện... sao cho chậm nhất là 18h là chương trình SN Wagon Club sẽ bắt đầu.

Ăn uống : Bữa tối ăn tự túc ngoài trời.

sẽ ăn bữa tối tự túc , vì vậy:
- em ( hieunam ) sẽ chuẩn bị và mang theo đồ ăn ( gà , xôi, mỳ, cá nướng, thịt quay... ) và phông bạt , dây buộc , bếp cồn .....
- Cụ 9 chuẩn bị giúp em quà và trao tặng cho các thành viên

- Cụ Siêu thì mang theo cac thiết bị âm thanh kỹ thuật số. ( Loa đài , mic, ....)

- Cụ TL sẽ đảm nhiệm chuẩn bị : nước ngọt các loại, bia lon, nước tinh khiết, dây điện ( em sẽ trao đổi trực tiếp với cụ ) .

- Cụ Tamtan mang theo : máy phát điện, dây điện, và 6 bóng đèn compac ( loại đấu điện 12v ).

- Olala mang theo camera giám sát an ninh khu vực và thiết bị định vị ( việc này là do các gấu có yêu cầu cần giám sát các cụ nhà mình thôi ợ :P ).

- Hảo chuẩn bị hoa quả và các đồ ăn trẻ nhỏ ( bim bim , súc xích , ....)
Theo em thì các gia đình đều có trẻ nhỏ, do vậy các cụ các mợ cùng các gấu nên chủ động chuẩn bị thêm các đồ ăn cho các F1,F2 nếu ko ăn đc đồ ăn người nhớ :). Mang thêm các thuốc chống muỗi, chống côn trùng, khăn ấm, áo ấm ....do em chưa đi Tam đảo bao giờ nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm, vì vậy các cụ nên tham khảo thêm và bổ xung những gì còn thiếu nhé :D
Vì lần này đã số các cụ cũng muốn dạng ( phượt ) nên các chương trình em đưa lên đều ....tự sướng. Nên việc sẽ chuẩn bị thêm cả hát Karaoke ngoài trời theo kiểu tự sướng luôn . Cụ nào có thể mang theo cái máy tính xách tay ( có thật nhiều bài hát karaoke cho thiếu nhi càng tốt ).
Còn gì các cụ nghĩ ra đc thì phọt lên giúp em cho đầy đủ nhé !

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu nghĩ nên mang theo thuốc men, bông băng, cồn i ốt, phòng say xe, đi ngoài, cảm lạnh gió máy... và cũng rất quan trọng là đồ đạc chăm sóc vợ 2 nữa ah. Báo cáo hết :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nhà cháu nghĩ nên mang theo thuốc men, bông băng, cồn i ốt, phòng say xe, đi ngoài, cảm lạnh gió máy... và cũng rất quan trọng là đồ đạc chăm sóc vợ 2 nữa ah. Báo cáo hết :D
Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của cụ và cũng nhân tiện đây em báo cáo luôn với các cụ nhà mình là để có đc cái ảnh ( trang bìa ) SN lần thứ 3 là tác phẩm của TL_Vietnam làm và chuyển sang cho em đấy ạ! Đề nghị cả nhà cùng thưởng cho cụ ấy....mỗi người 1 ly =))

TL_Vietnam

Xe lăn
@All: Vừa sáng ra nhận thùng vốt ka của các ku say quá - Thanks các kụ nhiều nhé :D (b)(b)(b)

@ Ban lãnh đạo: Nhà cháu check cái ổ cứng Karaoke rồi - vấn đề là có khoảng chục bài trẻ con nhưng là vi tính chọn bài, nếu chạy bằng laptop hoặc Ipad thì phải cài phần mềm ah.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà mình lưu ý thêm vấn đề này nữa ah - Decan màu vàng, khi đến chân Tam Đảo kiểm tra lốp, phanh, nước mát ... thì dán decan lên pha luôn
Cải thiện tầm nhìn trong sương đáng kể đấy ah (b)(b)(b)

TL_Vietnam

Xe lăn

Phát minh bất đắc dĩ cho việc đi sương mù

Các cụ nhà mình nếu có chuẩn bị đi Tam đảo - Sa pa - Đà lạt hoặc các vùng có sương mù thì vất lên xe một ít đề can trong màu vàng, cái này rất hiệu quả khi gặp sương mù dày đặc , các cụ lôi ra gián vào đèn xe là cải thiện đáng kể .
Đêm 20/2/2011 em lên Tam đảo tầm nhì xa 3m không thể chạy nổi, sau khi lục tung đống túi bóng linon em kiếm được cái túi màu vàng, cái này đã gúp cho em có tầm nhìn lên đến 10m . Cách làm như sau . Xé cái túi linon ra và cài theo khe của đèn, tiếp theo lấy que bẻ ven đường cắn găm cho chặt không bị gió bay. Cái này thì các cụ ở nơi thường có sương mù cũng có thể chạy ngon.
Tiếp theo em cũng cảm ơn ai đó ( hình như VIETVOI ) trả lời bái xuống dốc lên dốc bằng số tự động . Hôm rồi em chạy Tam đảo - Sapa cứ số 3 - 2 mà không cần dà phanh :)) Chúc các cụ có những chuyến đi thành công

Thùy linh: http://www.otofun.net/threads/223367-phat-minh-bat-dac-di-cho-viec-di-suong-mu

Amorous.Ant

Xe hơi
Tình hình là nhà cháu đợi mãi ngày này để xin gia nhập gia đình WGC. Nhà cháu xin được gia mắt và hầu các cụ vào buổi sinh nhật WGC lần này. Mong các cụ nhiệt liệt hoan nghêng (:P). Nhà cháu có 1 lái chính, 1 lái phụ và 2 lơ xe.
Chúc các cụ VUI + KHỎE

TL_Vietnam

Xe lăn
Khà khà kụ chọn đúng ngày đẹp để ra mắt thế này thì chuẩn quá còn gì - Alô đăng ký với kụ CT để xắp xếp tiếp đón cho chu đáo nhé (b)(b)(b)

SIÊU XIÊU

Xe tải
các cụ nên kiểm tra kỹ lại hệ thống phanh của xe, em thấy xe wagon leo trèo thì khỏe nhưng phanh thì lởm khởm lắm nhất là phanh sau

RR150

Xe hơi
Chết cười với cụ, hoàn cảnh quá. Hôm đi tam đảo em đi 1 miềng đây này. Chỉ phải cái tội chắc là em phải về luôn khi đêm tàn. Cụ nào mà hoàn cảnh như em thì đi cùng em cho đỡ buồn.
Có khi em về vơí Cụ luôn. Nhưng vơí đk lúc đó có thể cầm lái an toàn :-s

TL_Vietnam

Xe lăn
Nếu không hoãn việc được thì nên về sáng sớm hôm sau cho bảo toàn kụ ah :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Tình hình là nhà cháu đợi mãi ngày này để xin gia nhập gia đình WGC. Nhà cháu xin được gia mắt và hầu các cụ vào buổi sinh nhật WGC lần này. Mong các cụ nhiệt liệt hoan nghêng (:P). Nhà cháu có 1 lái chính, 1 lái phụ và 2 lơ xe.
Chúc các cụ VUI + KHỎE
Eo căm cụ nhá! :D Hôm đó gặp rồi mình cùng ra mắt nhé :)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
@All: Vừa sáng ra nhận thùng vốt ka của các ku say quá - Thanks các kụ nhiều nhé :D (b)(b)(b)

@ Ban lãnh đạo: Nhà cháu check cái ổ cứng Karaoke rồi - vấn đề là có khoảng chục bài trẻ con nhưng là vi tính chọn bài, nếu chạy bằng laptop hoặc Ipad thì phải cài phần mềm ah.
Cái việc ka gia ô sờ kê ....cụ cứ để em lo cũng đc! :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nhà mình lưu ý thêm vấn đề này nữa ah - Decan màu vàng, khi đến chân Tam Đảo kiểm tra lốp, phanh, nước mát ... thì dán decan lên pha luôn
Cải thiện tầm nhìn trong sương đáng kể đấy ah (b)(b)(b)
Ghi nhận ý kiến hay , việc này em xin nhờ cụ Olala ( ngày nào cũng đi qua chỗ bán ) mua giúp em cỡ....2m giấy đề can vàng dán kính nhé :) Còn việc dán....em hứa sẽ ko dán xấu như ảnh trên ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng