Chi hội CHƯƠNG TRÌNH THIỆN NGUYỆN ngày 05-01-2014 tại Chùa Dâu - Yên Dũng - Bắc Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đang có 6 cụ trên xe, đến TP.BN rồi

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đất Nội Hoàng cả làng "nói tức"
Nội Hoàng là làng cổ bên bờ nam sông Thương, huyện Yên Dũng. "Nói tức" của Nội Hoàng còn được truyền nhiều trong những câu chuyện cổ. Người dân Nội Hoàng rất tự hào khi kể về lịch sử "nói tức" của làng. "Nói tức" ở đây chủ yếu là gây tiếng cười vui vẻ, dù nghe "tức" lắm nhưng ai cũng phải bật cười và không thù hằn.
Truyện kể rằng, quan huyện về Nội Hoàng hỏi lý trưởng: "Làng thầy xóm nào nói tức giỏi nhất?". Lý trưởng thưa: "Bẩm quan, xóm nhà con có ngõ Muỗi nói tức giỏi lắm". Quan lại hỏi: "Liệu họ có nói tức được ta không?". Lý trưởng thưa: "Úi chà, họ nói tức đến nỗi chó đá còn phải nhổm dậy nữa là quan lớn!".
Lại có chuyện rằng: Thửa ruộng của nhà bà góa mua văn tự viết một sào, nay chồng chết, bà đi nộp thuế bỗng lên sào hai, bà phàn nàn: "Ruộng nhà em trước kia bố cháu vẫn đóng thuế một sào, nay sao bỗng thêm hai thước, thưa ông hộ lại?".
Ông thư ký hộ lại chỉ vào quyển địa bạ: "Thì đây, chả tin bà xem sổ cái của làng, một sào hai thước rành rành, ai tính gian cho bà làm gì?". Bà góa: "Sổ cái hả ông? Em thì chữ nghĩa không biết, nhưng sao làng không làm sổ đực, cứ làm sổ cái cho nó đẻ thêm diện tích ra để chết dân à?".
Trước cháu học cùng một bé ở Nội Hoàng, cũng vui lắm

GIA DINH NHO

Xe điện
Thôi xong e nhớ ra cụ rồi, cty e vào bán máy phát điện ở đó , có nhìn thấy v2 của cụ trong sân đúng k cụ , kcn song khê cty cụ bên trái của HQ!
Trà đá thì cũng quý rồi cụ cho e số đt mình giao lưu nhie?:))
THÔI XONG . thấy logo off mà chả gọi nhau cái giề . Số của em là 0985 một 0 một 0 ba tám

gọi em mời phòng vip uống cafe

nguyenakin

Xe buýt
Ngoài cùng bên trái là cụ nào thế ợ ???

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Tiền trạm xong rồi các cụ nhé, đang ăn trưa với món vịt ở Vua Vịt Bắc Giang.

Pitt

Xe điện
Em up tạm mấy cái ảnh

Chùa còn nghèo quá...

Nhìn bé gái này ai nghĩ bé bị mang đến chùa bỏ khi em còn đỏ hỏn. Con bị nghi có H, nhưng nhờ tâm đức của sư thầy đi bên con, nhờ cuộc đời diệu kỳ....điều đó lại ko phải là sự thực.

trungtroc250

Xe buýt
Tình hình thế nào roài mấy kụ tiền đạo ..à .. Tiền trạm ới :))

Pitt

Xe điện
Ai nghĩ em bé này bị bỏ rơi ngay tại cổng chùa khi vừa cất tiếng khóc chào đời. Ơn đức của sư thầy, của chùa nay em đã thế này, biết rằng cuộc đời vẫn còn rất dài đối với em.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Xuất phát hơi muộn 1 chút do phát sinh người tham gia, do xe em bị thủng lốp nên mợ Chủ tịch Pitt lái xe, gồm có 6 cụ: BopTran, Pitt, Kieninnova, Anhtt6, Taxi Drive, bạn Taxi Drive (tên là anh Hùng). Nghỉ chân uống nước, chém gió và hỏi đường vào.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hiện sư Thầy đang nuôi dưỡng 4 cháu gái từ 1 đến 5 tuổi, cháu 1 tuổi bị bệnh úng não, các cháu khác khỏe mạnh bình thường. Ngoài ra còn có 1 phụ nữ 35 tuổi bị câm điếc, 2 người già. Vì là ngôi chùa nhỏ, không có nhiều khách thập phương thăm viếng nên sư Thầy rất vất vả trong việc nuôi dưỡng, chăm sóc các trường hợp đặc biệt. Sư Thầy và 1 bác giúp việc đã làm tất cả mọi việc như trồng lúa, hoa màu, cúng bái... để có kinh phí nuôi các cháu. Ngoài ra sư Thầy còn tham gia nấu cháo từ thiện cho bệnh viện tỉnh và quyên góp quần áo cũ để gửi lên vùng cao nên rất vất vả.

Vài hình ảnh ở chùa Dâu:

Trạng thái
Thớt đang đóng