Chương trình off cho hội Vịt đi TRà cổ

tptitoe

Xe tăng
@nddu: Chuyển nhà hay dọn nhà?
- Nếu chuyển nhà thì đúng là phải hoãn cái sự chơi lại.
- Nếu là dọn nhà thì bạn gái ấy ác hơn thú tật nguyền. Thật đấy, đi chơi những ngày này phải được ưu tiên SỐ I. Các việc khác lúc nào làm chẳng được.
Nhìn nddu thế mà et-sì-vơ nhỉ? Cứ đà này mấy năm nữa là phát chìa khóa xe theo giờ. Hôm nào moa sẽ post 1 bài để đàn em học tập.
Kẻ sợ chính là các mụ, cái sợ nhất là: "Mình như thế này liệu còn thằng nào rước không nhỉ...". Đấy là got chân Asin của bọn họ. Ka Ka Ka.

Segovia77

Xe hơi
Còn nếu Cụ vẫn không chuyển ý, thì Cụ cho em mượn 1 cái Bộ đờm với ạ, trăm ngàn lần cảm ơn Cụ :D

Viking

Xe điện
Danh sách thành viên tham gia TRACO CHALLENGER đếu thay đổi:

Các bác có tên được đánh dấu đậm, vui lòng lưu ý nhiệm vụ được giao.

Các bác lưu ý một số điểm:
1. Đoàn sẽ chia làm 3 nhóm chạy, các bác phải lưu ý mình thuộc nhóm nào, xe nào dẫn, xe nào chốt nhóm mình để đảm bảo đi an toàn, không lạc đường.

2. Ngủ Bãi Cháy sẽ chia làm 2 khách sạn hơi cách nhau 1 téo, các bác từ số 1 đến số 13 đi theo em về KS, em sẽ phụ trách chia phòng. Các bác từ số 14 trở đi sẽ theo bác RAOTRO, bác ấy cũng sẽ lãnh trách nhiệm chia phòng. Sáng T7 các gia đình chủ động ăn sáng.

3. Đi theo đoàn, đoạn đường từ MC đến Trà Cổ rất đẹp, bên núi bên biển nhưng là đoạn đèo dốc và nhiều xe tải hạng nặng, do đó mỗi lần vượt xe, các bác vượt dứt khoát, đặc biệt xe đi trước phải có xu hướng tì, dẹp đường để xe sau vượt, đồng thời thống báo cho xe sau khả năng vượt.

Tạm thế đã, nhớ được gì em viết tiếp.

tptitoe

Xe tăng

Chuẩn sớ:

Viking

Xe điện

Hai Nguyen

Xe điện
Mình dc con số 8, đẹp thế, tks lão cướp biển nhé

nddu

Xe buýt
@nddu: Nếu là dọn nhà thì bạn gái ấy ác hơn thú tật nguyền.
Ớ, cụ tha cho nhà cháu, ko có nhẽ cháu yêu phải thú!

Còn nếu Cụ vẫn không chuyển ý, thì Cụ cho em mượn 1 cái Bộ đờm với ạ, trăm ngàn lần cảm ơn Cụ :D
Sozi lão, nếu comment này là nhà lão hỏi mượn bộ đờm thì cháu xin thưa thế này ạ: Trưa nay, nhà Pack alo, cháu đã nhận cho nhà Pack mượn 1 phát roài. Nhà Pack còn hỏi mượn cho ai đó nữa, cháu cũng nhận lời nốt. Nhà Almighty có PM hỏi vụ này.

Vậy cháu xin chốt thế này: Lão Pack 1 bộ. Bộ còn lại, nhờ lão Pack còn phơm xem trưa nay lão hỏi cho ai thì người đó lấy ạ.

Vịt Quay

Xe hơi
A lô A lô kụ Vịt quay nghe rõ trả lời?????
Đoàn đang cần một ít rau thơm rau sống cho buổi BBQ. Nếu mua từ HN thì héo mất, nhà kụ chạy sau từ Lang Sơn sang nên nếu có thể thì giải quyết cho đoàn cái khoản này. Nhận được cm này thì PM cho nhà cháu!!! hoặc SMS theo số 0904.495569.
cụ cho xin cái thực đơn và số lượng cụ thể nhé

quocanhpack

Xe tăng
Ầy. Ndu. Lúc nãy lão gọi e đang bận dở việc nên để máy trong quần. Hihi.
Em chỉ mượn 1 bộ alo thôi anh nhé.

raotro

Xe container
cụ cho xin cái thực đơn và số lượng cụ thể nhé
Thế này bác nhé!
Đoàn mình sẽ dùng đồ tự nướng tại bãi biển Trà Cổ (vụ này nhà cháu đã âm thâm chuẩn bị và phân công từng người rồi). Thực đơn chính thì có mấy món sườn nướng, mực tươi nướng, bò nướng, sò huyết nướng, xúc xích...tất cả những thứ đó đã OK . Vấn đề còn lại là rau thơm ăn kèm(setup cho 10 mâm người lớn), vậy nhờ bác giúp việc này kụ thể như sau:
1. rau diếp cá: 15 mớ to (cái mớ to này cởi ra nó sẽ có khoảng 10 mớ bé tẹo):))
2. rau húng quế (ko phải húng chó): 10 mớ to
3. rau cải (loại cải đắng hoặc cải mèo thì tốt): 5 mớ (mục đích là lấy lá ăn sống với bò nướng)
4. rau tía tô: 10 mớ to.

Tất cả những thứ này nếu bác rủ được Gấu vừa nhặt vừa tâm sự thì đến đêm là "vừa"...lúc đó bác cứ "vừa" luôn nhé, để rau khô ko rửa, đến trước giờ ăn của đoàn sẽ có người rửa ạ.:P

Hết ạ!

raotro

Xe container
@Viking: cài luôn cho cái vị trí khách sạn vào dự liệu cá nhân nhá!!!

Vịt Quay

Xe hơi
Thế này bác nhé!
Đoàn mình sẽ dùng đồ tự nướng tại bãi biển Trà Cổ (vụ này nhà cháu đã âm thâm chuẩn bị và phân công từng người rồi). Thực đơn chính thì có mấy món sườn nướng, mực tươi nướng, bò nướng, sò huyết nướng, xúc xích...tất cả những thứ đó đã OK . Vấn đề còn lại là rau thơm ăn kèm(setup cho 10 mâm người lớn), vậy nhờ bác giúp việc này kụ thể như sau:
1. rau diếp cá: 15 mớ to (cái mớ to này cởi ra nó sẽ có khoảng 10 mớ bé tẹo):))
2. rau húng quế (ko phải húng chó): 10 mớ to
3. rau cải (loại cải đắng hoặc cải mèo thì tốt): 5 mớ (mục đích là lấy lá ăn sống với bò nướng)
4. rau tía tô: 10 mớ to.

Tất cả những thứ này nếu bác rủ được Gấu vừa nhặt vừa tâm sự thì đến đêm là "vừa"...lúc đó bác cứ "vừa" luôn nhé, để rau khô ko rửa, đến trước giờ ăn của đoàn sẽ có người rửa ạ.:P

Hết ạ!
đã nhận nhiệm vụ, nhưng không biết có mua được đủ các mặt hàng không thôi

raotro

Xe container

tptitoe

Xe tăng
Ớ, cụ tha cho nhà cháu, ko có nhẽ cháu yêu phải thú!/
Không, vẫn là vợ yêu của nddu mà, chỉ ác trong chuyến Trà Cổ này thui.:D
Khích thế mà không vùng lên được à?

Bá cáo!
Nhà cháu đã chuyển cho cụ Hải Nguyễn 1 bếp nướng rồi ợ.

Hai Nguyen

Xe điện
Đã nhận bếp theo phân công của Trọ. Nhưng bếp tròn, lại khá to nên khoang ếch cũngko vừa. Phải hạ khoang ghế sau.

Còn giải pháp nào ko Trọ ?

toanco_k32

Xe tăng
Đã nhận bếp theo phân công của Trọ. Nhưng bếp tròn, lại khá to nên khoang ếch cũngko vừa. Phải hạ khoang ghế sau.

Bác có cách nào đó chuyển nó về nhà em, chiều thứ 6 này em cho lên nóc cùng với cái bàn nhà Cướp biển là được ạ

tptitoe

Xe tăng

Bóp méo cho vừa, đến đó nắn lại???