Chương trình khám chữa bệnh cho trung tâm Thụy An, Ba Vì, 21/8/2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuantin

Xe buýt
Chúng em mọi lần khám và phát thuốc trực tiếp chứ không tặng trung tâm. Thuốc thừa chúng em mang về, lần sau lại phát tiếp. Tránh tạo cơ hội nọ kia. Đề phòng thôi chứ em chưa có bằng chứng xác thực về chuyện khuất tất bao giờ.
Chúng em dự kiến sẽ phải làm việc thật nghiêm túc và có cam kết hẳn hoi chứ không bừa bãi được. Như lần trước sau vài lần "thúc" họ đã mua được bảo hiểm y tế cho các cháu rồi. Chứng tỏ BGD cũng có cố gắng.
Ý tưởng của các cụ mợ rất hay. Nhưng em thiết nghĩ mỗi người, mỗi tổ chức góp một chút sức nhỏ bé thôi ạ chứ không lo hết được và mình cũng cần tìm hiểu nguồn giúp đỡ từ những nhóm khác để không chồng chéo dẫm lên nhau. Ví dụ chính BGD đã nói từ đầu năm là TT đã có kế hoạch xây sửa lại nhà cho các cháu tàn tật rồi. Sở trường của nhóm và mục tiêu chính của nhóm chính là cải thiện sức khỏe. Sau khi có kết quả bàn bạc với TT về em sẽ xin thưa chuyện với các cụ mợ.
:x, cũng nên để BGD còn kêu gọi sự hỗ trợ từ tỉnh, nhà nước và các đoàn thể khác nhỉ. Nhưng vấn đề VS cũng ảnh hưởng tới SK, nên chăng khi gặp GD mình nhắc qua cả vấn đề này nữa.

boKhoai2008

Xe buýt
Iêm có nghĩ đến phần tiền điện, nhưng thấy cụ Xe bảo là TT họ có khả năng trả tiền điện. Mà đáng nhẽ những chỗ đó nhà nước phải bao cấp chứ nhể, có kinh doanh đâu mà lấy đâu ra tiền để trả. Với lại 1 mẻ sấy được nhiều phết (iêm thấy cụ BoKhoai tấu thế, iêm chưa dùng nên chỉ dịch lại). Các cụ/mợ nghiên cứu ợ.
Cái máy sấy đó mỗi lần sấy được 1 chậu loại nhỡ, đầy có ngọn quần áo người lớn và trẻ con đấy ạ, mỗi lần sấy mất khoảng 180'. Mà đồ thay dễ và rẻ, chủ yếu là hỏng quạt và loại quạt này tốn có 12k/cái (loại quạt máy tính), mua về tự sướng được ạ, từ hồi nhà cháu mua đến h đã gần 3 năm (bằng tuổi cu cò nhà cháu) chỉ thay quạt đúng 1 lần thôi ạ. Còn mua đông thì bật lên cho thằng cháu cò nó tắm, OK lắm.

Phần cải thiện bữa ăn iêm chắc ai cũng mong muốn, nhưng iêm cứ thấy ngại ngại không biết người ở đó có được ăn không? Các cụ/mợ đừng chém iêm chưa làm gì đã sợ thiệt, cơ mà hôm ở Thụy An iêm thấy có cụ nào ý bảo lần trước cho bao nhiêu là thuốc, 1 tháng sau gọi điện đã bảo hết thuốc nên iêm trộm nghĩ dùng hết chỗ thuốc đó nhanh thế mà không ai bị ngộ độc thì ắt chỉ có bán đi mất. Chuyện này chắc chả tránh được nhưng mà Ức.
Chuyện thất thoát là không thể tránh được mợ ạ. Nhà cháu cứ nghĩ vớ vẩn là muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy. Nên muốn các con được hưởng sự giúp đỡ của xã hội thì thiết nghĩ ta cũng nên chăm sóc các cô bảo mẫu một chút các cụ các mợ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Ford_Everest

Xe buýt
Chuyện thất thoát là không thể tránh được mợ ạ. Nhà cháu cứ nghĩ vớ vẩn là muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy. Nên muốn các con được hưởng sự giúp đỡ của xã hội thì thiết nghĩ ta cũng nên chăm sóc các cô bảo mẫu một chút các cụ các mợ nhể.[/QUOTE]

oạch, cụ nói đúng. Mà nói cho cùng, nhân viên làm ở đó vất vả vậy mà nhà nước trả lương cũng bèo bọt quá. Nhà mình nuôi 1 người giúp việc trông trẻ con hay nhà có ng già ốm đau lương 2,5-3tr cầm tay còn ăn uống chưa kể. Cứ nhân lên như thế mà 1 cô 10 cháu thì lương cũng đàng 20-30tr. Giá mà các cô nhận được 1/5 lương như thế thì chắc các cháu mình cũng sung sướng hơn các cụ/mợ nhể :(

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em thấy có vẻ như lãnh đạo TA khong để tâm lắm đến chuyện xin tài trợ thì phải. Bằng chứng là em lên TA từ năm kia đến này, chả thấy thay đổi gì cả

:x, cũng nên để BGD còn kêu gọi sự hỗ trợ từ tỉnh, nhà nước và các đoàn thể khác nhỉ. Nhưng vấn đề VS cũng ảnh hưởng tới SK, nên chăng khi gặp GD mình nhắc qua cả vấn đề này nữa.

doikocodon

Xe tải
Có cụ mợ nào làm bên bao chí không ạ? Tụi em muốn các cụ mợ đi cùng để vừa viết bài kêu gọi cho trung tâm.

chinh_rua

Xe tăng

trông bác xô rách đàn ông gớm

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Ồi em chỉ dạy luật sư nên cãi thế nào thôi, hoặc chữa tiền liệt tuyến thôi. Chứ văn xuôi lai láng hay viết tắt thì em xin chừa.

Cụ Xe sẽ là học trò đầu tiên đăng ký đới ạ, mà thầy giáo đầu tiên sẽ là cụ Chỉnh đấy, keke

n.bich17

Xe tăng

n.bich17

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng