Chuồng gà đây, có cụ nào giống em không :D

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn cụ, em khoe thôi mà :D

Vâng, 2 bà mới khiếp cụ ạ :D

Trưa nay rảnh rỗi vẫn nhớ việc bác RAVA nhắc đi oánh xi ghế da mà chưa làm được, em lại bắt đầu mó máy trò làm vệ sinh, mấy món này mà thích vểnh chân cà phê giết thời gian thì đưa vào gara làm cũng được nhưng tự đè vợ mình ra làm thì có cái thú của nó nên em phi vào Metro mua mấy thứ sau:
Hộp xi bảo dưỡng da Sonax 243k
Hộp xi bảo dưỡng nhựa khoang lái Sonax 223k
Hóa chất súc máy (đổ vào bình xăng) Sonax 175k dùng cho 5000km , đổ khi đầy bình xăng
Giấy kỹ thuật lau xe 76k
Nước mát cho ket nước (Hongkong) 92k mua thử cái này xem sao
Chai xịt lốp xe 1L (Hongkong) 202k lốp Mi của em cũng cũ rồi nên dùng cái này cho phù hợp gia cảnh, mua chai to xịt cả lốp LA cho sướng :D
Pate Đồng Quê 25k hộp 200gr
Ngoài ra em còn 2 chai xịt kính và xịt khử mùi khoang xe cũng Sonax dùng thường xuyên.
Các cụ bảo như thế đã là yêu vợ chưa ạ, t7 hoặc chủ nhật này em sẽ tự sướng các cụ ạ, em cứ úp phụ kiện như trên cụ nào chưa xài thì tham khảo, cụ nào xài rồi thì cho em lời khuyên bổ sung nhé :D
À thêm nữa, hôm nay thấy ở Metro có bán dây câu bình loại mới, 160k/đôi, nom đôi kẹp và dây thì to lắm nhưng khi em tuốt cao su bọc kẹp thì tháy cái ruột nó tầm 6ly thôi, thua xa con dây 10 tự chế của em, cụ nào chắc cú cứ làm cái tự chế cho mấu nhé :D
-Nếu em dùng Sonax thì nhớ đọc kỳ HDSD nhé, anh dùng đồ này cũng 5-6 năm nay rồi mà có lúc nhầm đấy, VD như sau khi dùng hóa chất làm sạch da xong là phải lau sạch và dùng loại dưỡng da ko thì mặt da nó nứt ra đấy. Nếu cẩn thận thì lên Sonax ở Đặng Thai Mai rửa xe rồi bảo cậu Sơn (phụ trách KT) hướng dẫn cho.:-?

caobangmobile1

Xe đạp
trên cb không có giấy lau công nghiệp bác ơi,trên này don nội thất không chuyên nghiệp như ở hn đâu bác ,v2 nhà em tranh thủ tự don chưa đi thợ don bao giờ.thanhs bác để em sem có người nhà xuỗng alo bác nhé.

rgvmen

Xe container
-Nếu em dùng Sonax thì nhớ đọc kỳ HDSD nhé, anh dùng đồ này cũng 5-6 năm nay rồi mà có lúc nhầm đấy, VD như sau khi dùng hóa chất làm sạch da xong là phải lau sạch và dùng loại dưỡng da ko thì mặt da nó nứt ra đấy. Nếu cẩn thận thì lên Sonax ở Đặng Thai Mai rửa xe rồi bảo cậu Sơn (phụ trách KT) hướng dẫn cho.:-?
Okie anh, em sẽ đọc kỹ trước khi sử dụng, loại em mua là hộp nhựa màu đen, đọc qua hướng dẫn tiếng việt thì thấy viết là xịt ra khăn rồi lau, êể mai em nghiên cứu phần tiếng ... Đức và trên web của hãng ra sao, em muốn tự tìm hiểu, nghịch mà :D mấy lần trước do em bận nên đi dọn nt toàn để xe đấy rồi chạy đi chỗ khác, lần này phải lọ mọ cho nó vui mới được :D

rgvmen

Xe container
trên cb không có giấy lau công nghiệp bác ơi,trên này don nội thất không chuyên nghiệp như ở hn đâu bác ,v2 nhà em tranh thủ tự don chưa đi thợ don bao giờ.thanhs bác để em sem có người nhà xuỗng alo bác nhé.
Okie bác, em chưa mời bác cafe giao lưu thì cho em biếu bác tấm giấy lau cho vui nhé :)
Ở khu Nghĩa Tân, trong phố Tô Hiệu có duy nhất 1 hàng bánh cuốn Cao Bằng, hay đánh hàng giò chả với lạp xường trên ấy về, không biết bác có quen chị chủ hàng ấy không, nếu quen em gửi qua đấy một phát là xong ngay, bằng không khi nào có ai xuống thì bác ới em 1 cái nhé, hình như số fone em đã pm bác rồi thì phải :))

RAVA

Xe ba gác
Okie anh, em sẽ đọc kỹ trước khi sử dụng, loại em mua là hộp nhựa màu đen, đọc qua hướng dẫn tiếng việt thì thấy viết là xịt ra khăn rồi lau, êể mai em nghiên cứu phần tiếng ... Đức và trên web của hãng ra sao, em muốn tự tìm hiểu, nghịch mà :D mấy lần trước do em bận nên đi dọn nt toàn để xe đấy rồi chạy đi chỗ khác, lần này phải lọ mọ cho nó vui mới được :D
-Lọ màu đen, dẹt đúng ko? nếu đúng thì đó là hóa chất dưỡng da, nó cũng có tác dụng làm sạch nhưng chỉ dùng với đồ ít bẩn thôi, còn nếu bẩn quá thì phải dùng cái bình xịt màu trắng (để làm sạch nhựa và da) trông giống cái bình xịt nước rửa kính ở ngoai siêu thị, sau khi xịt lên, để 1 lúc nó xùi hết chất bẩn lên, dùng giẻ mềm ẩm lau sạch rồi mới dùng đến loại dưỡng da.

rgvmen

Xe container
Chính xác anh ạ, lọ xịt kia như anh nói là loại combo dùng cho cả da và nhựa, xe em thì da cũ nhưng sạch nên em chỉ xài dưỡng cho mềm thôi ạ, hehe, mềm như da em bé :))

rgvmen

Xe container
Ước mơ của chuồng gà nhà em đây các cụ này :))
[video=youtube;jy3vGlIjzLw]http://www.youtube.com/watch?v=jy3vGlIjzLw&feature=related[/video]