[Funland] Chuỗi Highland ngày càng ăn nên làm ra quá các cụ nhỉ? Bí quyết là gì?

hitle888

Xe điện
Mua mang đi thì cũng phải đứng đợi rõ lâu...
E thích là vào quán, chọn bàn ngồi rồi có nhân viên đến order, xong họ mang đồ uống tận nơi, lúc đi về mới tính tiền!
Làm gì có chuyện chả biết đồ uống thế nào đã phải trả tiền trước, xong mọi thứ tự phục vụ A-Z. Next ngay và luôn!
Thực ra khi quản lý dc chất lượng sp, định vị thương hiệu thì trả tiền trước khi nào xong thì té rất hay, đỡ dc công đoạn gọi trả tiền, chờ tiền thối…
Ps: em ngồi quán quen là cứ mang đồ ra em trả tiền. Dùng xong teck thẳng

Mi Mo Sa

Xe tải
Văn hoá bố đời và cảm giác không đc phục vụ.
Em vẫn bảo với lũ F1 vậy.
Điển hình nhất là ông KFC với món hoá đơn tên món ăn đọc chả hiểu gì.
Em cũng thế, chả gọi bao giờ nhưng lũ trẻ và các chị em thuộc làu luôn

boy_spott

Xe điện
HL có cfe máy cho cụ nào ghiền, không thích loại fa sẵn.

jazzzzz

Xe lăn
Chủ yếu do vị trí đẹp vs điều hòa mát rượi, trời nóng này ai chả thích vào chỗ mát. Còn uống cafe ngon chả ai vào đấy làm j. Cafe giảng, nhân,...ngon hơn hẳn, mỗi tội k mở rộng quán thôi.
Đồ uống đa dạng, điều hoà mát rượi, mọi lứa tuổi đều ngồi được.
Cá nhân em thì không uống nổi: Giảng, Nhân, Mai.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ một phần do chiến lược chọn mặt bằng rất hay, toàn chân chung cư, tầng 1toa nhà văn phòng lớn,toàn nơi cầu vượt cung. Tất nhiên tiềm lực to mới triển khai đc như thế. Còn aha thì đánh vào view ngắm đường xá, h cũng đắt rồi. Từ hồi vào uống nhìn thấy con ruồi trong cốc cafe là em hạn chế vào aha.

chemvovan

Xe tăng
Mua mang đi thì cũng phải đứng đợi rõ lâu...
E thích là vào quán, chọn bàn ngồi rồi có nhân viên đến order, xong họ mang đồ uống tận nơi, lúc đi về mới tính tiền!
Làm gì có chuyện chả biết đồ uống thế nào đã phải trả tiền trước, xong mọi thứ tự phục vụ A-Z. Next ngay và luôn!
Cụ chắc u50 nên không thích kiểu highland. Giới trẻ giờ họ sòng phẳng, đi ăn uống ai ăn gì uống gì tự trả tiền. Với cả không phải tất cả đều đến cùng lúc, nên việc order tại quầy và trả tiền luôn rất thích hợp.

Tùy vào phong cách của từng ng mà thích kiểu gì thôi.

Từ góc nhìn của khách hàng e đưa nhận xét cá nhân.
- Highland công thức pha chế chuẩn, quản lý chặt, quán nào cũng như nhau bởi họ không nhượng quyền, tất cả địa điểm highland đều của tập đoàn mở. Vd cái chuỗi trà đá cao cấp Aha thì cùng 1 loại đồ uống mỗi nơi vị lại khác nhau.
- Giá cả highland phù hợp, vị trí đẹp, đồ uống ngon (theo khẩu vị của em), So sánh kiểu đồ uống, vị trí, không gian của HL với starbuck, coffebean… thì e sẽ chọn HL.
- Nhân viên có trình độ, đồng phục đẹp, thái độ tốt.

Lucky

Xe tăng
Thực ra khi quản lý dc chất lượng sp, định vị thương hiệu thì trả tiền trước khi nào xong thì té rất hay, đỡ dc công đoạn gọi trả tiền, chờ tiền thối…
Đúng vậy, mình giờ rất ngại làm phiền người phục vụ, có cốc nước gọi tới lui, gọi đồ, rồi thanh toán, phục vụ đi lại ko dưới 5 lần nhiều ngừoi thì còn cà kê mãi mới chọn đồ, vậy nên mình cũng thường trả tiền khi ngừoi ta mang đồ ra cho nhanh gon, chứ nhiều ngừoi vội rồi gọi nhặng xị nguội thanh toán.

Xe bọ xít

Xe container
Chủ yếu do vị trí đẹp vs điều hòa mát rượi, trời nóng này ai chả thích vào chỗ mát. Còn uống cafe ngon chả ai vào đấy làm j. Cafe giảng, nhân,...ngon hơn hẳn, mỗi tội k mở rộng quán thôi.
Giờ còn Hoài niệm ntn nữa, chẳng biết ngon ở cái gì

XanhTeA

Xe tải
Bí quyết em nghĩ là định vị khách hàng đúng mục tiêu, cụ thể là vào em. :D
Đùa thôi. Em là standard của 1 khách hàng thông thường. Các quán em vào nếu định vị theo chuẩn thông thường thì tối ưu đc số lượng khách, gọi là tối ưu doanh số.
Ví dụ thế này. Em mà thấy đắt thì là khách đang hướng tầm cao hơn. Em thấy rẻ thì định vị khách vào tầm rẻ hơn.
The coffee house em từng là khách hàng kim cương nhưng k ngồi đó 2 năm nay rồi.

tienaka

Xe điện
Vị trí đẹp. Thiết kế chụp ăn ảnh. Điều hoà mát. Thức uống đắt. Ly cốc bằng nhựa. Tự phục vụ
Em xin hết. Lâu rồi em không ngồi

huyhung123

Xì hơi lốp
Cụ chắc u50 nên không thích kiểu highland. Giới trẻ giờ họ sòng phẳng, đi ăn uống ai ăn gì uống gì tự trả tiền. Với cả không phải tất cả đều đến cùng lúc, nên việc order tại quầy và trả tiền luôn rất thích hợp.

Tùy vào phong cách của từng ng mà thích kiểu gì thôi.
Trả tiền trước khi dùng sản phẩm là em ko chơi, nhỡ họ cho ly cafe ko thể chấp nhận được thì sao cụ? Hai nữa, nếu tự phục vụ thì giá phải cực rẻ ( 10k/ly chẳng hạn) thì còn được!
Còn tụi e đi nhậu vẫn share bình thường mà, nhậu xong tính tiền rồi share.

chemvovan

Xe tăng
Trả tiền trước khi dùng sản phẩm là em ko chơi, nhỡ họ cho ly cafe ko thể chấp nhận được thì sao cụ? Hai nữa, nếu tự phục vụ thì giá phải cực rẻ ( 10k/ly chẳng hạn) thì còn được!
Còn tụi e đi nhậu vẫn share bình thường mà, nhậu xong tính tiền rồi share.
Thế em mới bảo mỗi ng sẽ có sự lựa chọn hợp với suy nghĩ của mình.

Có người còn chấp nhận đi ăn cả bún mắng, cháo chửi cơ mà.

huyhung123

Xì hơi lốp
Có thể chấp nhận trả tiền trước, nhiều quán giờ cũng vậy ạ; nhưng e k chấp nhận tự đi bê đồ. Một số quán e ngồi thì order tại quầy và thanh toán luôn, mình đi tìm chỗ ngồi và nhân viên bê đồ đến, như vậy ok! Nếu ai đến sau thì cũng có thể tự order và tự trả phần của mình, đúng văn hoá giới trẻ!
Đây thì kiếm chỗ ngồi xong lại phải lóc cóc đi lấy đồ, khổ bỏ mợ! Em là em ko chấp nhận!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
So với thương hiệu mới nổi Laika thì chưa biết ai hơn ai nhỉ , bên Laika tốc độ mở quán liên tục , bàn ghế thay đổi mẫu cho từng quán , vị trí cũng đẹp không khác gì Hiland
Laika giống như tên con chó của Liên Xô bay vào vũ trụ ngày xưa nhỉ.:))

danleduc

Xì hơi lốp
Cà phê giờ em thích uống loại pha máy hơn.

Gần đây ngày t7, CN mình vào mà đôi khi còn hết chỗ !

Quan sát thấy khách đông hơn hẳn Aha, phúc long,....
Nhiều năm nay Highland vẫn dẫn đầu mà chưa thấy hụt hơi, bí quyết là gì?
Cụ có thấy cứ thớt nào trên OF mà có tí gái thì các cụ OFer đáng kính chen chúc lúc nhúc không?