[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 64: Thu dịu dàng

thichrauxanh

Xe điện
Cháu thò tay vào 10 lần thì 9 lần các anh quất cho bầm tím hết cả :(( :(( :((
Nhưng vẫn ko chừa được cụ ợ
He he ai bảo cụ lanh tranh, việc đấy để nhân viên họ làm. Cụ bỏ hết ra e pha mời ấm trà mạn, nhâm nhi khi nào lãi thì mở bảng bán.

CaptainMT

Xe buýt
Nay lái lại hỏi vay cháu ít tiền, chán
Nay cháu bị lái nện vào tay sưng húp. Tối về còn tay nữa, chắc gấu cháu nó tẩn nốt. :((

Được cái mai cuối tuần, nó bắt cháu nấu cơm rửa bát, cháu bảo tay đau :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Trước em mua VIP cũng bảo cầm lâu dài để ăn cổ tức. Mà lúc nó kéo lên 15 - 16 là em chẳng chịu được, lại bán hết từ đời. Vừa rồi nó về 12.x thì lại không còn tiền để mua vì kẹt ở các ẻm khác hết rồi :D
Vâng em cũng y vậy. Bán hết ở 15-16 sau đó có mua lại ít ở 13 đang đỏ ạ

CaptainMT

Xe buýt
Hôm qua rút chân xong em thấy nhiều cụ hồ hởi, em cũng thế. Cứ nghĩ nay sẽ vượt 1k3.
Tất nhiên em thấy thì lái cũng thấy nên chưa cho 1k3 được :D
Bất ngờ thôi chứ chả hồ hởi gì đâu cụ. Hôm nay giữ ở đây là oke rồi, nhưng vẫn chả biết các anh đưa đi hướng nào. Nhưng mà khi biết thì các a lại đi xa rồi. =))

CaptainMT

Xe buýt
He he ai bảo cụ lanh tranh, việc đấy để nhân viên họ làm. Cụ bỏ hết ra e pha mời ấm trà mạn, nhâm nhi khi nào lãi thì mở bảng bán.
Chúng nó hỏi: a chơi ck cờ bạc à? => ngại lần 1 (mịa ck là ck, cb là cb chứ)

Chúng nó lại hỏi: a có ăn ko => ngại lần 2 (a ăn nhưng toàn ăn bô ăn đạp)

Chúng nó kết luận: nếu rảnh thì đọc báo lướt fb như bọn em này…

Moá, nên toàn thậm thụt thôi. #:-s

FE09

Xe buýt
Em bắt đầu cạn đam mê rồi ạ, chỉ mong kéo lên sút hết đi và nghỉ ngơi, túc tắc mua mấy con ăn cổ tức cho nó lành.
Lúc mợ chán nhất thì mới bắt đầu lên. Các mợ mua bán liên tục, nên áp lực, thấy cụ Trung bảo già nhanh lắm

YoungVNese

Xe tải
Chào mừng nhà mới, chúc các cụ các mợ mua may bán đắt nhé!
Thị trường vẫn khoai quá cccm nhỉ, sideway & phân hóamạnh
tuần này nhà cháu buộc phải nhập lại lượng hàng đã hạ trước đó, tin vui là xoài tăng tốt, tin buồn là HCM & MBB nhập xong vẫn ko chịu tăng ạh
Cụ mợ trong nhà nào còn giữ "Bình Minh ơi" ko đó, ẻm lại đạt all time high tiếp rồi keke, lãi sau thuế quý 3 này ko tệ lắm, chắc năm nay vẫn đc cổ tức loanh quanh 12k ạh

Dancingwiththewind

Xe điện
Lúc mợ chán nhất thì mới bắt đầu lên. Các mợ mua bán liên tục, nên áp lực, thấy cụ Trung bảo già nhanh lắm
Nên em mới dự định chuyển sang nắm giữ lâu dài ăn cổ tức mờ. Chúng em sợ nhất câu già nhanh đó. Tự dưng tự lành để ngân hàng ăn lãi có phải ngon không? Nhưng cảm giác mua bán thật là phấn khích :">

thichrauxanh

Xe điện
Chúng nó hỏi: a chơi ck cờ bạc à? => ngại lần 1 (mịa ck là ck, cb là cb chứ)

Chúng nó lại hỏi: a có ăn ko => ngại lần 2 (a ăn nhưng toàn ăn bô ăn đạp)

Chúng nó kết luận: nếu rảnh thì đọc báo lướt fb như bọn em này…

Moá, nên toàn thậm thụt thôi. #:-s
Hix e còn đang ôm một mã lỗ chỏng tiz mà ko dám kêu, sợ kêu lái nó đạp cho dẹo mỏ :(( Đúng là thương chường hơn chiến trường :D

CaptainMT

Xe buýt
Chào mừng nhà mới, chúc các cụ các mợ mua may bán đắt nhé!
Thị trường vẫn khoai quá cccm nhỉ, sideway & phân hóamạnh
tuần này nhà cháu buộc phải nhập lại lượng hàng đã hạ trước đó, tin vui là xoài tăng tốt, tin buồn là HCM & MBB nhập xong vẫn ko chịu tăng ạh
Cụ mợ trong nhà nào còn giữ "Bình Minh ơi" ko đó, ẻm lại đạt all time high tiếp rồi keke, lãi sau thuế quý 3 này ko tệ lắm, chắc năm nay vẫn đc cổ tức loanh quanh 12k ạh
Văn hóa nhà chứng là mua xong nó giảm nhé cụ, phải hem mợ just for fun với cụ thichrauxanh =))

YoungVNese

Xe tải
Văn hóa nhà chứng là mua xong nó giảm nhé cụ, phải hem mợ just for fun với cụ thichrauxanh =))
uây vậy nhà cháu mới đạt có 1/2 taget văn hóa nhà chứng thôi hịc hịc!

Em bắt đầu cạn đam mê rồi ạ, chỉ mong kéo lên sút hết đi và nghỉ ngơi, túc tắc mua mấy con ăn cổ tức cho nó lành.
Cổ tức tầm =< 10% (hơn lãi tk ngân hàng) thì cũng ko ít đó mợ, những mã ntn thường thanh khoản ít. Trường phái cổ tức khá giống với đầu tư lâu dài FA, phải rình mua rất lâu, có khi cả năm mới có 1 - 2 cơ hội mua. Nên khá nhàm chán, mang tính phòng thủ NAV cao ạh

thichrauxanh

Xe điện

Cổ tức tầm =< 10% (hơn lãi tk ngân hàng) thì cũng ko ít đó mợ, những mã ntn thường thanh khoản ít. Trường phái cổ tức khá giống với đầu tư lâu dài FA, phải rình mua rất lâu, có khi cả năm mới có 1 - 2 cơ hội mua. Nên khá nhàm chán, mang tính phòng thủ NAV cao ạh
E nghĩ trong giai đoạn tiền tụt thế này lãi 20% chưa chắc đã là hoà vốn, huống hồ mình còn âm thì là lỗ kép luôn.

Dancingwiththewind

Xe điện

E nghĩ trong giai đoạn tiền tụt thế này lãi 20% chưa chắc đã là hoà vốn, huống hồ mình còn âm thì là lỗ kép luôn.
Thế nên mai em lại mua con gà về cai nghiện ạ? :(( lõm thêm con gà

FE09

Xe buýt
Nên em mới dự định chuyển sang nắm giữ lâu dài ăn cổ tức mờ. Chúng em sợ nhất câu già nhanh đó. Tự dưng tự lành để ngân hàng ăn lãi có phải ngon không? Nhưng cảm giác mua bán thật là phấn khích :">
CK nó dễ gây nghiện vì cái cảm giác đấy mợ. Em cũng nghe cụ Lã G Trung nói thế thôi chứ không biết các cụ mợ chơi chứng có nhanh già không em vì chả biết ai chơi :) . Nếu chỉ mua để ăn cổ tức thì rất chán, gửi ngân hàng cho nhàn vì gặp lúc down trend giá cổ giảm 2-3-50% thì mua ăn cổ tức cũng vẫn lõm nặng.

thichrauxanh

Xe điện
CK nó dễ gây nghiện vì cái cảm giác đấy mợ. Em cũng nghe cụ Lã G Trung nói thế thôi chứ không biết các cụ mợ chơi chứng có nhanh già không em vì chả biết ai chơi :) . Nếu chỉ mua để ăn cổ tức thì rất chán, gửi ngân hàng cho nhàn vì gặp lúc down trend giá cổ giảm 2-3-50% thì mua ăn cổ tức cũng vẫn lõm nặng.
Cờ bạc lúc nào chả thế cụ :D Mấy nghìn năm cái trò tán gia bại sản này lúc nào chả đông mem :D

AlexanderQ

Xe đạp
em ôm 2 con cờ bạc BCR với SBS, đúng cả 2 dòng đang lận đận, lên thì không lên, xuống không xuống, cứ dừng ở ngay cái ngưỡng mình mua.

bán thì không lãi, không lỗ, nhưng bán xong cũng chưa biết nhảy sang mã nào. Cầm tiền khéo ngứa tay lại mua mã khác lỗ luôn thì dở.