[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 63: Vào hạ

Mít đen

Xe tăng
Lệnh MP luôn theo nguyên tắc khớp ngay lập tức giá tốt nhất hiện có tại thời điểm lệnh được đưa vào. Lệnh MP không đồng nghĩa với lệnh sàn/trần. Thỉnh thoảng ngứa tay em dùng lệnh này rồi :))
Theo nguyên tắc khớp lệnh thì nó sẽ lần lượt khớp các giá: tham chiếu, trừ 1 bước giá, trừ tiếp n bước giá....và cuối cùng là sàn. Thực tế thì nó nhảy một phát từ tham chiếu xuống ngay sàn.
Có một khả năng duy nhất và dường như không thể. Bên mua, huỷ lệnh mua tại tất cả các bước giá, để lại duy nhất một lệnh mua giá sàn; đồng thời bên bán phang lệnh MP vào. Xác suất nay xấp xỉ 0.
:)
Em không bàn về nguyên tắc (về nguyên tắc cụ nói đúng) mà em nói về bản chất lệnh MP là giá nào cũng bán nên không khác gì lệnh bán sàn. Cụ đặt MP hay sàn thì đều khớp theo nguyên tắc cụ nói cả.

FE09

Xe buýt
Hôm nay kéo trụ, các mợ ôm bank lại ngon

thichrauxanh

Xe điện
Nghĩa là khi lệnh bán khối lượng lớn so với bên mua thì nó bỏ qua khối lượng mua 1- tương ứng bước giá 1, KL2,..., nhảy ngay xuống giá sàn à cụ? Toàn bộ các lệnh đang đặt ở bên mua (ở các bước giá) đều khớp với giá sàn?

Cụ đọc xem nhé, túm lại là MP là mua bán bằng mọi giá miễn là có bên mua bán đối ứng tại thời điểm đó, nếu không đủ thì sẽ hủy.
Ý cụ Abram là quanh đó 3phút ko có giá khác, tức là mọi ng ko mua giá nào khác mà chỉ đặt mua giá sàn. Vde này hơi khoai trừ khi cổ này đang bị bán tháo ko ai dám mua :D

Duc Ta

Xe tải
Lệnh MP luôn theo nguyên tắc khớp ngay lập tức giá tốt nhất hiện có tại thời điểm lệnh được đưa vào. Lệnh MP không đồng nghĩa với lệnh sàn/trần. Thỉnh thoảng ngứa tay em dùng lệnh này rồi :))
Theo nguyên tắc khớp lệnh thì nó sẽ lần lượt khớp các giá: tham chiếu, trừ 1 bước giá, trừ tiếp n bước giá....và cuối cùng là sàn. Thực tế thì nó nhảy một phát từ tham chiếu xuống ngay sàn.
Có một khả năng duy nhất và dường như không thể. Bên mua, huỷ lệnh mua tại tất cả các bước giá, để lại duy nhất một lệnh mua giá sàn; đồng thời bên bán phang lệnh MP vào. Xác suất nay xấp xỉ 0.
:)
Tổng khối lượng bên mua tại thời điểm đó là 100k cp mà cùng thời điểm đó có người đặt lệnh MP bán 500k cp thì chắc sẽ khớp giá sàn. Theo em nghĩ là thế

hacong234

Xe đạp
11h các mã tăng sốc hôm thứ 6 trước bắt đầu giảm ,may em thoát hàng hôm qua rồi , chờ cuối tuần vào lại tiếp :v

Abram

Xe điện
Ý cụ Abram là quanh đó 3phút ko có giá khác, tức là mọi ng ko mua giá nào khác mà chỉ đặt mua giá sàn. Vde này hơi khoai trừ khi cổ này đang bị bán tháo ko ai dám mua :D
Vâng chuẩn là như thế ạ. Hai lệnh khớp liền nhau, một lệnh tham chiếu, một lệnh sàn.

@ Tất cả các cụ mợ: Bỏ qua đi ạ, thấy các cụ mợ nói nhà vắng, em mang ít củi về sưởi ấm, lấy khí thế chuẩn bị chốt lãi :)

thichrauxanh

Xe điện
Vâng chuẩn là như thế ạ. Hai lệnh khớp liền nhau, một lệnh tham chiếu, một lệnh sàn.

@ Tất cả các cụ mợ: Bỏ qua đi ạ, thấy các cụ mợ nói nhà vắng, em mang ít củi về sưởi ấm, lấy khí thế chuẩn bị chốt lãi :)
Hị hị, hnay cứ cái gì chốt đc là e chốt. Mấy tháng gồng lỗ gờ phải đi xoã đá :D

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
VHM của em cứ lên tí một tí một. Mãi chưa được 10% để em chốt. Giờ mới được 7.5% thôi.

Mít đen

Xe tăng
BĐS nay tươi quá, em nhìn lại con NVL rồi nhìn vào đùi vẫn thấy vết thương hằn sâu, chưa lành :(

just for fun

Xe lăn
Mợ đỡ bảo sao no cứ loanh quanh 17.5, bao giờ 17.2 của nhà cháu mới đc khớp đây :(( Hay thôi nhà cháu đẩy cùng mợ :P
Ah mà khoan, nhà cháo vác quân đi kíu bé đường Tê Nờ đã :D
Úi, thủ phạm xả TPB để bắt lại đáy đây rồi

just for fun

Xe lăn
Thị trường chán quá, con cháu có thì nó ko kéo, con nó kéo thì cháu ko có :((