[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 62: Lối đi ngay dưới chân mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tự_lực

Xe buýt
Cụ 3 số toàn hô sập với gạ bán đất, cụ Tunghung thì theo em nhận định có cơ sở hơn :D
E ít theo dõi nhà chứng. Nhưng thi thoảng ngó toàn thấy cụ 3 số hô sập lúc tt loanh quanh đáy. Ví dụ đoạn 128x-9x k rõ cụ ấy có hô sập không?
Ví dụ như e hay chém là có điểm có vùng hết. Vùng nào mua vùng nào bán vni tương ứng cổ tương ứng. Chứ k chém vô thưởng vô phạt thế (tất nhiên e k chém ở đây).
VNI 1290 e đã view về 1235 +- 6-8 điểm rồi.
và giờ là view vùng sắp tới.
Đầu tháng e chúc nhà chứng có ngày mua cổ thuận lợi 🥰
Nên là hôm qua mới chúc mn mua đc hàng chứ k chúc bán.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E ít theo dõi nhà chứng. Nhưng thi thoảng ngó toàn thấy cụ 3 số hô sập lúc tt loanh quanh đáy. Ví dụ đoạn 128x-9x k rõ cụ ấy có hô sập không?
Ví dụ như e hay chém là có điểm có vùng hết. Vùng nào mua vùng nào bán vni tương ứng cổ tương ứng. Chứ k chém vô thưởng vô phạt thế (tất nhiên e k chém ở đây).
VNI 1290 e đã view về 1235 +- 6-8 điểm rồi.
và giờ là view vùng sắp tới.

Nên là hôm qua mới chúc mn mua đc hàng chứ k chúc bán.
Em cho là còn rung rũ trước khi đi lên.
Nhưng nhìn thị trường chung, lại còn phải nhìn riêng từng cổ phiếu.
Mấy hôm sập vài chục điểm, nhưng vẫn có nhiều người thu hoạch. Ví dụ ai cầm DIG, NVL, VHM.

tự_lực

Xe buýt
Theo nguồn tin của vợ em:
Tối nay mỹ công bố CPI tháng 3.
Tháng 2 lạm phả tăng chút đỉnh, vẫn chưa về mức 2% như FED mong đợi.
Nhưng kinh tế mỹ vẫn khỏe, tăng trưởng việc làm tốt. nên trước sau gì cũng phải hạ LS thôi, vì duy trì ls cao trong thời gian dài dễ gây thảm cảnh Lehmon Brothers - 2007.
Hết trích vợ em nói.
P/s:
Thế nên mai các cụ cố mà nhặt hàng từ ATO không sẽ phải mua đuổi mệt lắm.
Hạ lãi suất k phải là việc tốt. Đấy là bà xã em bảo thế.

Giang đại tá

Xe buýt
E qua với nay full mg đúng nghĩa rồi. Nên chẳng biết cá gì. E lại nghèo nữa.
2 cụ đặc biệt cụ 555 vài chục tỷ có cược thì cược ủng hộ trẻ em nghèo - sưởi ấm bản cao của otf là chuẩn.
Ps: còn k thì sai nhận sai là đc. Làm gì đến mức căng thẳng với nhau làm gì. Chỉ là nếu sai lần sau chém khe khẽ lại.
Em cũng full hàng như cụ chỉ ko margin. Giờ chờ các anh lái đưa đi đâu thì đi.

minhpt2282

Đi bộ
Em nay full mg nkg cms các cụ đánh giá thế nào

Dancingwiththewind

Xe điện
Em cũng kho hàng chan chứa, tự hứa là thôi không bơm tiền vào nữa. Sắp tới có sổ tk kiên quyết ra gửi lại sổ giấy cho khó tất toán.

tự_lực

Xe buýt
Mấy hôm sập vài chục điểm, nhưng vẫn có nhiều người thu hoạch. Ví dụ ai cầm DIG, NVL, VHM.
Rõ ràng cụ. Nên view vni là 1 chuyện còn cổ đầu tư dài hạn, cổ cơ bản và cổ đầu cơ.
Nên điểm số - vùng mua - mua cầm bao lâu. Để tư vấn đúng - chuẩn mệt bỏ cha bỏ đời. Có phải nói xong vô trách nhiệm đâu.

tự_lực

Xe buýt
Nói thực là cụ liều bỏ đời. May mà VNI trend tăng. Đúng đỉnh cụ húc - xúc - múc. E nhìn ghê hết răng.
và sau đó Vni điều chỉnh. Em cg đang ngồi khấn. Hàng chiều mai mới về 1 phần.

Giang đại tá

Xe buýt
Hạ lãi suất k phải là việc tốt. Đấy là bà xã em bảo thế.
Giờ DJ vượt đỉnh hết cả rồi, lạm phát về sát 2% thì việc hạ ls chỉ còn mang tính hình thức đối với nền kinh tế Mỹ thôi. nhưng với các nước khai việc hạ ls cũng là tin tốt để nguồn tiền FDI quay trở lại đầu tư.

Giang đại tá

Xe buýt
Nói thực là cụ liều bỏ đời. May mà VNI trend tăng. Đúng đỉnh cụ húc - xúc - múc. E nhìn ghê hết răng.
và sau đó Vni điều chỉnh. Em cg đang ngồi khấn. Hàng chiều mai mới về 1 phần.
Vì xác định là uptrend sẽ không phải cắt lỗ, chỉ lời ít hay nhiều nên em chơi quả xanh chín xem sao.

Giang đại tá

Xe buýt
Em vào NVL được các anh lái dúi tiền vào tay hôm qua, thì nay lại đòi lại cả vốn lẫn lời. Cũng đành xin làm người đến sau.

winnghiepdu

Xe điện
Chứng khoán hôm nào chả có người bán và người mua nên số lượng bảo lên và số lượng bảo xuống nó tương đương nhau trong diễn đàn thì không nên đả kích nhau nên đưa ra kinh nghiệm và quan sát của mình thì tốt hơn mọi người học hỏi kinh nghiệm để kiếm tiền chứ hơi đâu mà đi xem mọi người cãi nhau.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E qua với nay full mg đúng nghĩa rồi. Nên chẳng biết cá gì. E lại nghèo nữa.
2 cụ đặc biệt cụ 555 vài chục tỷ có cược thì cược ủng hộ trẻ em nghèo - sưởi ấm bản cao của otf là chuẩn.
Ps: còn k thì sai nhận sai là đc. Làm gì đến mức căng thẳng với nhau làm gì. Chỉ là nếu sai lần sau chém khe khẽ lại.
Cụ mua full mg những gì cho bọn em xem có đu bám kiếm tý cà phê không. Nhưng nếu họ ô chú Việt teo thì em thôi ạ.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Mạnh mẽ lên cụ. Em ủng hộ cụ. K có gì mạnh hơn sự thật 🤫
Tất cả các bài viết trước giờ nó vẫn nằm ở đó mà, tự dưng ở đâu vào comment cà khịa xong lại nói sai những gì tôi nói. Mình chẳng biết hắn ta là ai,, chơi thì chơi sợ gì kèo set up đúng những gì tôi viết là được, tôi chấp nhận luôn kèo này nếu tôi sai tôi out luôn, nhưng có dám chơi đâu, lái sang việc khác. Vẫn giữ kèo out nick luôn :)) chơi thì chiến sau đỡ lảm nhảm nếu sai để sau này đừng gây sự nữa :)) kaka

tự_lực

Xe buýt
Cụ mua full mg những gì cho bọn em xem có đu bám kiếm tý cà phê không. Nhưng nếu họ ô chú Việt teo thì em thôi ạ.
Cổ đang vùng mua cả rồi cụ. Đâu cứ con nào? Ah có HAG thì e khuyến nghị mua 12.5 cơ. Giá giờ e k dám nói gì.
Đó là e nói cccm khác. Còn tk kia đúng e mua full VTP thật. Nhưng VTP là mua và xác định cầm lâu- thấp nhất 1 năm. Nên e k nói mã là vì thế.
PS: SSI HPG HSG DIG VCG quá trời cổ mua đc.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em múc theo cụ nhóm thép là NKG, cụ cho xin ít review đc ko ah
Mình nghĩ là ổn, giờ bác giải ngân phù hợp tài chính và kì vọng cũng như tâm lý của mình thôi. Nếu là tiền thịt không bị áp lực gì thì cứ múc full đợi 90%-x2 hãy bán từ giá này

Giang đại tá

Xe buýt
Cổ đang vùng mua cả rồi cụ. Đâu cứ con nào? Ah có HAG thì e khuyến nghị mua 12.5 cơ. Giá giờ e k dám nói gì.
Đó là e nói cccm khác. Còn tk kia đúng e mua full VTP thật. Nhưng VTP là mua và xác định cầm lâu- thấp nhất 1 năm. Nên e k nói mã là vì thế.
PS: SSI HPG HSG DIG VCG quá trời cổ mua đc.
Em có nvl, hsg, shs, dxg tất cả đều âm 1-2%. Giờ em đi mua hương khấn.

minhpt2282

Đi bộ
Mình nghĩ là ổn, giờ bác giải ngân phù hợp tài chính và kì vọng cũng như tâm lý của mình thôi. Nếu là tiền thịt không bị áp lực gì thì cứ múc full đợi 90%-x2 hãy bán từ giá này
Em có đọc các nài của cụ, cụ kỳ vọng các nhóm nghành đều x2 x3 từ giá hiện tại. Vậy có phải cụ kỳ vọng vào sóng nâng hạng không ạ

Tungtunghunghung

Xe tăng
Nãy chạy trên đường lõm bõm, về nhà
Em có đọc các nài của cụ, cụ kỳ vọng các nhóm nghành đều x2 x3 từ giá hiện tại. Vậy có phải cụ kỳ vọng vào sóng nâng hạng không ạ
Thực ra nếu ai theo dõi tôi từ bên thớt bất động sản thì biết tôi vào hàng ở vùng giá vni rất thấp sau khi tạo đáy thành công và tăng 10% (đáy 1 là 860-880 đó, sau khi nó tăng 10% thì tôi vào hàng nên giá vốn rẻ là 1 lợi thế để có được tâm lý tốt hơn rất nhiểu bác cứ lướt ra lướt vào. Và 1 cổ phiếu từ vùng giá đáy thường nó sẽ tăng 4-5 lần khi chu kì sóng kết thúc nên bác cú soi lại giá của các cổ phiếu và lịch sử giá của nó là biết. Còn việc nâng hạng là điều chắc chắn vì nó nằm trong kế hoạch thu hút vốn của “lái tổng” từ vốn FDI cũng như IDI. Bác có thể có quan điểm riêng, nhưng với mình không có tạo lập thì gà bé, cá nhỏ ko thể kéo thị trường lên được 10% đâu nên khi thị trường tăng 10% chắc chắn lái đã tham gia, nên mình quan sát và nhận ra vni tạo đáy từ vùng 860-880 nhưng mình phải tham gia vùng 960 cho an toản sau khi nó đã tăng 10%. Và thị trường chung thường tăng 2,5 lần cho 1 chu kỉ dài (ví dụ cú sập covid gần nhất tăng từ 680 lên 15xx cũng khoảng 250%. Nên sóng này mình tính 880 x250% cũng phải lên vùng 2000++ mới hết sóng. Thôi khá dài rồi, bác có thể xem lại các bài viết cũ của mình ở nick này cũng như nick tungtunghunghung2024 đã bị tước bằng. Nói rất rõ về bds vàng và chứng khoán. Viết lặp lại tốn tài nguyên diễn đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng