[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuongminh

Xe tải
Tuần sau sẽ xuất hiện nhưng phiên giao dịch 35-40 nghìn tỷ đấy, và F0 khả năng full margin. F1,2 mua mạnh dạn hơn và tự tin giải ngân rồi :)) Nay đã là kẻng thứ 3 keng keng keng =))
Em lính mới nghe cụ nói khó hiểu quá, túm lại kẻng của cụ là báo hiệu thị trường đi xuống ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
e có cắt lỗ đâu cụ. HÀng em mua giá đáy, em chốt lời có cổ đến 10% mà.Ý em là e kiếm tiền khổ cực lắm. Nhìn mnđua mua rồi gồng em xót thôi.
EM mua em nói trên nhà mình, bán em cũng nói.Đỉnh e cg cảnh báo mà. Từ 1020 lênđây là cảnh báođủ 4 lần rồi.
Thôi em cg nói vậy thôi. Giờ cần outđể tĩnh tâm lại. CHúc nhà chứng luôn thuận lợiạ.
Em có nói cụ cắt lỗ đâu. Ý em là khuyên mua hàng, chốt lời hay cắt lỗ đều là điều khó khăn cho người đưa ra lời khuyên.

tự_lực

Xe buýt
Em có nói cụ cắt lỗ đâu. Ý em là khuyên mua hàng, chốt lời hay cắt lỗ đều là điều khó khăn cho người đưa ra lời khuyên.
Vâng, nên là khi em khuyên em cũng cố lựa hết sức. K nói thì áy náy, nói đôi khi còn bị diễu cợt...
Rồi thấy mn thua, tâm trạng em nó cg lại trùng xuống.E biết nhiều người vốn to bay phát nàyđau lắm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

tự_lực

Xe buýt
Giờ cụ full Mg cũng dũng cảm thật ạ.Em thấy VNI đang giai đoạn phân phối nên khả năng sẽ có đoạn chỉnh. Em đang cầm tiền chờ VNI chỉnh đây
Giá e bán và thời gian em bán em nhắn trong group mình mà cụ. Em nhắn cho 1 vài cụ mợ hỏi còn trước cả thời điểm em bán cơ. Nhiều cụ mợ sẵn sàng xác nhận cho em nếu cụ cần chứng minh.
Em bán xong thấy mn còn muốn mua.Nên em còn cẩn thận nhắn cảnh báođấy cụ.

PrettyBee

Xe đạp
Bác đọc lại hết comment của mình đi, dài hạn nó lên 2000 hơn ấy. Đọc 1 bài xong kiểu thầy bói xem voi. Mình kêu dừng mua và bán nhịp này rồi và lúc bán mình còn post để tham khảo phái sinh, cơ sở và điểm bán. Thầy bói xem voi trẻ con nó cười cho. Danh mục dài hạn SSI NTL HSG từ lúc mình comment vào thớt này lần đầu tiên, so lại giá hôm đó với hôm nay đi xem lãi bao nhiêu, mà mình còn mua thấp hơn rất nhiểu. Sóng này còn dài tới 2026-2028 và lên tới 2000 điểm thậm chí hơn, vẫn bảo lưu quan điểm đó
Bác cho em hỏi chút, em quan sát thấy một số bank, lượng hàng khối ngoại mua-bán trong phiên đều bằng nhau đến tận hàng đơn vị. Em chưa hiểu ý nghĩa của việc này lắm. Cám ơn bác nhiều, em hết rượu tặng bác rồi

Son.Hoang

Xe tăng
Giá e bán và thời gian em bán em nhắn trong group mình mà cụ. Em nhắn cho 1 vài cụ mợ hỏi còn trước cả thời điểm em bán cơ. Nhiều cụ mợ sẵn sàng xác nhận cho em nếu cụ cần chứng minh.
Em bán xong thấy mn còn muốn mua.Nên em còn cẩn thận nhắn cảnh báođấy cụ.
Vâng, vậy cụ chuẩn rồi. Vì e ko để ý cụ bán. Mà hôm thấy cụ full mg giai đoạn này e giật mình thôi

PrettyBee

Xe đạp
Tuần sau sẽ xuất hiện nhưng phiên giao dịch 35-40 nghìn tỷ đấy, và F0 khả năng full margin. F1,2 mua mạnh dạn hơn và tự tin giải ngân rồi :)) Nay đã là kẻng thứ 3 keng keng keng =))
Bác cho em xin xíu nhận định về 1 số cp có lượng giao dịch khối ngoại trong phiên, lượng mua = lượng bán với ạ. Em cám ơn bác nhiều

Hôm nay có lẽ là hôm hiếm hoi vì tk em ko đỏ khi thị trường giảm nhiều, kể cả lúc giảm cao điểm nhất vì PC1, HDG, ELC, BFC và DRC không giảm mặc dù VIX với SHS đều giảm nên tâm lý cũng đỡ hơn đợt trước hẳn. Em bắt bank tí mà ko khớp vì đặt hơi thấp.
Thấy mn đồn vụ tín phiếu nhưng cuối phiên lại bảo ko phải, em vẫn nghĩ tt sẽ ổn ít nhất sang tháng 4.
Danh mục có công, có thủ. Đẹp quá. Toàn hàng tuyển. Kể có thêm 1 em phân đạm, hoá chất nữa thì tuyệt vời ạ. Ngày mà vni xanh thì danh mục mình xanh là việc bt. Nhưng ngày vni nhuộm đỏ mà danh mục mình đỏ nhẹ, hoặc tc, hoặc xanh nhẹ thì cảm giác như trúng lô 2 nháy cụ nhỉ

just for fun

Xe lăn
Hôm nay có lẽ là hôm hiếm hoi vì tk em ko đỏ khi thị trường giảm nhiều, kể cả lúc giảm cao điểm nhất vì PC1, HDG, ELC, BFC và DRC không giảm mặc dù VIX với SHS đều giảm nên tâm lý cũng đỡ hơn đợt trước hẳn. Em bắt bank tí mà ko khớp vì đặt hơi thấp.
Thấy mn đồn vụ tín phiếu nhưng cuối phiên lại bảo ko phải, em vẫn nghĩ tt sẽ ổn ít nhất sang tháng 4.
Đồn như nào đó mợ đẹp, cháu chưa kịp hóng hớt gì.

Húp sụp sụp

Xe điện
Các cổ đông bank nav có ảnh hưởng nhiều không ạ? :) Nói chung bị 2-3 phiên nhiễu xíu nhưng vẫn nhận ra khả năng vùng đỉnh ngắn hạn cao, vì thấy phái sinh có hiện tượng từ hôm phân phối hơn 10% số lượng hợp đồng online rồi :)
Vụ "gõ kẻng" hôm nay nhận định thế nào cụ ê?!
Gõ những 3 phát, đến phát thứ 3 em mới dính :))

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em lính mới nghe cụ nói khó hiểu quá, túm lại kẻng của cụ là báo hiệu thị trường đi xuống ạ.
Bạn nên đọc cả những bài cũ, nó có quá trình và comment nó vẫn ở đó, như kiểu vào xem film mà đang chiếu dở hỏi thì giải thích rất khó. Bài này mình viết tử tuần trước về tâm lý giao dịch và cách tạo lập giao dịch khi muốn tạo fomo cho nhỏ lẻ + cách tạo thói quen bắt đáy ở vùng đỉnh ngắn hạn

Tungtunghunghung

Xe tăng
Bác cho em xin xíu nhận định về 1 số cp có lượng giao dịch khối ngoại trong phiên, lượng mua = lượng bán với ạ. Em cám ơn bác nhiều
Cụ thể mã thì xem lại dữ liệu giao dịch sẽ thấy rõ hơn vì càng nhìn dài càng dễ phân tích hơn bác nhé. Còn nếu trong 1 ngày số lượng nước ngoài mua đúng bằng bán thì thường là 1 bên nào đó mượn kho để lướt (Nếu họ dự đoán tăng thì mua trước và bán ngay kiểu lướt T0, còn nếu đoán nó giảm thì họ sẽ bán trước và mua lại đủ số lượng bán để trả hàng (Nó là 1 cách lách luật của bán khống hàng cơ sở đó bác)

Trạng thái
Thớt đang đóng