[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tự_lực

Xe buýt
Blue cheap HQC mua lần nào cũng ăn tầm 10-15% trong vòng có 1 tháng, trong khi đó mấy con blue chip thì 5 tháng giờ mới được có 4.5% :)). Mà tính ra cũng bằng lãi ngân hàng rồi nhỉ.
Đó là tk của mợ thôi. Em tin rằng tk nhiều tráng sỹ khác giảm dần đều đó. Trong đó có tk của em :-B

tự_lực

Xe buýt
Cụ yên tâm đi, cụ Ajinomoto bảo là ko để bất kỳ người nào ko có Tết, ko ai bị bỏ lại phía sau
Nhưng cụ ấy có bảo trên tivi k mợ?
NÓi vậy thôi, em đang chờ 1 cơn sóng mạnh mẽ của VNI, chỉ là trước cơn sóng tăng có lẽ vẫn cần 1 cú rùng mình lạnh sống lưng. Muốn bật mạnh phải nhún chân lấy đà

Dancingwiththewind

Xe điện
31.12 em âm 27 củ, giờ em âm 17 củ, thế là có tiến bộ rõ rệt rồi =))

Matrix1612

Xe hơi
Iem thì số lỗ giữ nguyên, số cổ tăng lên theo tỷ lệ margin

Em 2 hôm nay toàn bán. Qua thoát được 5k của nợ PSH tiện tay bán nốt HDG thủ hoà 2k giá 27 + 1k giá 26,95. Thấy VPG gặp cản quay đầu đành cài SL 3k 18.3 cuối phiên thấy khớp vào bán nốt 2,3k giá 18.15 lãi nhẹ. ATC thích VOS quá nhặt gia tăng 8k giá atc. Nay bán đuổi 7k có sẵn từ 12.05-11.80. Chiều mai hàng về hy vọng có giá đẹp chốt nốt. Người người nhà nhà chốt lãi. Mình thì cố gắng về bờ còn chưa xong ạ😭

just for fun

Xe lăn
Nhưng cụ ấy có bảo trên tivi k mợ?
NÓi vậy thôi, em đang chờ 1 cơn sóng mạnh mẽ của VNI, chỉ là trước cơn sóng tăng có lẽ vẫn cần 1 cú rùng mình lạnh sống lưng. Muốn bật mạnh phải nhún chân lấy đà
Cụ đoán là dòng nào sẽ lead thị trường?
Nay quay lại xem mấy dòng đầu tư công, lướt qua em BCE thấy thanh khoản đáng quan ngại quá. Thương em ;))

Chỉnh sửa cuối:

vuhaivietstclch

Xe tải
đoạn này e nghĩ cccm k nên mua dòng nh nữa, canh chốt lãi chuyển dần sang mấy dòng midcap bđs, ck giá đang rẻ

Abram

Xe điện
Đố các cụ mợ đây là bàn về cái gì :D

Trích của thầy:

Mọi người hãy báo cáo vị thế của mã nội bộ và tôi sẽ không đi sâu vào hàm ý, chỉ cần các bạn nghiêm túc thực hiện theo kỷ luật và khai báo đúng sự thật, mọi việc tiếp theo sẽ là nhiệm vụ của (tên nick của cá nhân thầy), mong các bạn giữ đủ niềm tin và tuân thủ các yêu cầu về kỷ luật đã đề ra. Nếu không, làm sao tôi có thể yên tâm dẫn dắt mọi người tham gia vào danh mục mới? Hai thử thách khó khăn nhất trong cuộc đời là sự kiên nhẫn chờ đợi cơ hội đến và lòng dũng cảm đối mặt với mọi cơ hội mới. 2/3 mục tiêu của danh mục mới tuần này đã hoàn thành và nó sẽ tiếp tục được hoàn thành trong tương lai, chắc chắn sẽ có kết quả tốt cho mã nội bộ, tôi sẽ giải thích chi tiết và chia sẽ các hoạt động quan trọng vào buổi tối. Tôi sẽ không nói nhiều nữa, hẹn gặp lại các bạn trong lớp học buổi tối, nhóm tạm thời cấm chat !
Hết trích.

Không biết các cụ mợ nghĩ sao, em thấy giống như nhóm truyền giáo nào đấy.

just for fun

Xe lăn
Đố các cụ mợ đây là bàn về cái gì :D

View attachment 8308861

Trích của thầy:

Mọi người hãy báo cáo vị thế của mã nội bộ và tôi sẽ không đi sâu vào hàm ý, chỉ cần các bạn nghiêm túc thực hiện theo kỷ luật và khai báo đúng sự thật, mọi việc tiếp theo sẽ là nhiệm vụ của (tên nick của cá nhân thầy), mong các bạn giữ đủ niềm tin và tuân thủ các yêu cầu về kỷ luật đã đề ra. Nếu không, làm sao tôi có thể yên tâm dẫn dắt mọi người tham gia vào danh mục mới? Hai thử thách khó khăn nhất trong cuộc đời là sự kiên nhẫn chờ đợi cơ hội đến và lòng dũng cảm đối mặt với mọi cơ hội mới. 2/3 mục tiêu của danh mục mới tuần này đã hoàn thành và nó sẽ tiếp tục được hoàn thành trong tương lai, chắc chắn sẽ có kết quả tốt cho mã nội bộ, tôi sẽ giải thích chi tiết và chia sẽ các hoạt động quan trọng vào buổi tối. Tôi sẽ không nói nhiều nữa, hẹn gặp lại các bạn trong lớp học buổi tối, nhóm tạm thời cấm chat !
Hết trích.

Không biết các cụ mợ nghĩ sao, em thấy giống như nhóm truyền giáo nào đấy.
Khầy nào mà có 1 nhóm con nhang đệ tử thế cụ :D
Cụ theo đi có mã gì hú cháu nha ;))

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
Cháu cứ ra dần đề phòng nó quay đầu ạ
Quay đầu ngay thì khó. Nhưng như em NAV nhỏ nên đánh khát nước, thường cố gắng tối ưu hóa lợi nhuận. Nhịp này em đang tính vào lại dòng thép, BCM...Nói chung vùng mua em áng áng rồi nhưng hỏi mã nào lead thì em nghĩ k ra. Nếu đoán mà k phải chịu trách nhiệm gì thì em nghĩ bật sớm nhất là dòng thép -> BDS. Đánh lâu dài nhất là ĐTC, chứng khoán. (Lấy mốc các cổ phiếu ở khoảng giá này để tính toán mợ ah)
Cụ đoán là dòng nào sẽ lead thị trường?
Nay quay lại xem mấy dòng đầu tư công, lướt qua em BCE thấy thanh khoản đáng quan ngại quá. Thương em ;))
Ah dòng dầu em k nói gì đến bởi bản thân em vẫn đang còn GAS chưa bán. Nên nói k khách quan.

Abram

Xe điện
Khầy nào mà có 1 nhóm con nhang đệ tử thế cụ :D
Cụ theo đi có mã gì hú cháu nha ;))
Nhóm mà mình em là gà, em kể hôm trước trong khi chờ VNI tăng đó mợ.
Trong nhóm đấy em không dám nói gì sợ nhỡ mồm lại bị đuổi ra :)

Theo tin trong nhóm em đọc bập bõm, họ nói đi được 2/3 chặng đường rồi. Nhóm lập được khoảng 2 tuần. Suy ra tuần nữa là hết 3/3 đường, tức là sập ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng