[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tungtunghunghung

Xe tăng
Short ăn nó mới nhanh cụ nhỉ. Em không biết các cụ short tính toán thế nào chứ short mà không nhìn hàng nhà anh V thì ra đê có ngày
Kaka nay đội Short được cú biên độ khá, cái hấp dẫn của short đó. Thế nên thị trường tăng từ 860 lên tới 12xx người ta vẫn cứ short không nghỉ :D

BeanBean08

Xe hơi
Cụ đang cầm con gì và âm bao nhiêu ạ?
Cháu đang cầm PVS, -3% nhưng khi giảm tiếp cháu sẽ múc tiếp. Lần này quyết fullmargin luôn
Hàng bds kẹp từ 1500 còn xót lại mợ ah. Kể mà rang đảo thì chắc về bờ rồi. Nhưng e tay chân chậm chạp nên thôi kệ nó.

Binhcoi8x

Xe tăng
Cụ đang cầm con gì và âm bao nhiêu ạ?
Cháu đang cầm PVS, -3% nhưng khi giảm tiếp cháu sẽ múc tiếp. Lần này quyết fullmargin luôn
Nav của em hiện giờ bị âm cao nhất là con HDC ( 10%) và vẫn âm từ trước lâu phết rồi. Mà con này biên gd thì rất hẹp nên em chẳng rang đảo dc gì. em chán vứt xừ đó, lâu rồi cũng chẳng ngó đến, vài phiên trước thì nó cũng rục rịch tăng, nên nay quyết định vào rang đảo, từ đầu phiên là thấy giảm luôn rồi nên em mua luôn từ tham chiếu xuống đến 31 mà cuối cùng là thành kẹp luôn trong phiên 2.8%. Đúng là cái con nó đã ám quẻ thì nó cứ ám suốt vậy.

just for fun

Xe lăn
Nav của em hiện giờ bị âm cao nhất là con HDC ( 10%) và vẫn âm từ trước lâu phết rồi. Mà con này biên gd thì rất hẹp nên em chẳng rang đảo dc gì. em chán vứt xừ đó, lâu rồi cũng chẳng ngó đến, vài phiên trước thì nó cũng rục rịch tăng, nên nay quyết định vào rang đảo, từ đầu phiên là thấy giảm luôn rồi nên em mua luôn từ tham chiếu xuống đến 31 mà cuối cùng là thành kẹp luôn trong phiên 2.8%. Đúng là cái con nó đã ám quẻ thì nó cứ ám suốt vậy.
Nay thì làm gi có con nào đỡ nổi, Mợ cũng hay chơi con size to nhỉ? Cháu ít khi chơi con size to lắm vì ko có duyên, bập vào PVS kẹp luôn 3% đây :))

coquay

Xe container
Sáng e có mua con ABB giá 8.4 chiều giảm điểm máy mà nó vẫn thế từ sáng

CaptainMT

Xe buýt
Nay F1 rướn lên 1154 ép đội Short cắt lỗ 1 phần rồi thả cú hơi rát :)) Vậy tháng này đỉnh phái sinh vùng ~1250 rồi. Như vậy tháng này tạo lập đánh swing sideways up chứ không kéo 1 lèo lên vùng 1300 nữa. Sẽ lắc quanh đây và đóng nến cũng chỉ quanh vùng 1234-1250 phái sinh. Tây sau 1 chu kỉ Long đã tới vùng chốt lời, nay chốtt ~3500 hợp đồng F1. Chắc lại tìm cơ hội rướn lên để phân phối tiếp. Tây chấp nhận chốt lãi Long vùng 1250 rồi nên cứ kéo lên cao nó lại xả vào đầu tháng F1 này. Đoạn này bank, trụ rổ VN30 lắc để ra hàng và có cơ hội đóng nốt phái sinh F1. Các mã đơn lẻ midcaps bắt đầu tăng từ chiều thứ 3 tuầnsau dù thị trưởng chỉ loanh quanh vàng đỏ xanh nhẹ do trụ bank VN30 lắc lư và giảm nhẹ. Dự vậy kaka, để đây kiểm chứng
Cụ chém quá kinh luôn ấy. hihi
Tt ko xuống thì lên, ko lên thì xuống, vừa vừa thì đi ngang ấy mà. =))
Cái tính "sẵn sàng quay xe" này mà áp vào gd t+ thì khá là hiệu quả luôn. :))

Binhcoi8x

Xe tăng
Nay thì làm gi có con nào đỡ nổi, Mợ cũng hay chơi con size to nhỉ? Cháu ít khi chơi con size to lắm vì ko có duyên, bập vào PVS kẹp luôn 3% đây :))
Em thì nhảy nhót đủ hàng, chưa chưa tìm ra khẩu vị chuẩn Mợ ạ :)), cứ có lãi là em chơi tuốt. Con sz to nhất với em đến giờ này là FRT em mua hồi trong tết, ra tết lãi dc 10% em cho nó đi vội. xong từ hồi bán sạch thì nó tăng chẳng buồn nghỉ luôn, nếu giữ đến nay cũng phải được gần 30% rồi. Mà em cũng không biết xây kho như Mợ hay chỉ bảo, em chỉ xây kho và đánh dài hạn khi cổ bị kẹp thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng