[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tungtunghunghung

Xe tăng
Đấy là cái nhìn của cụ thôi, thế nào cổ rác thì khi có kq mới bt được, nhg hãy nhìn sang tt mẽo ngày trc meta hay apple ban đầu cũng có giá thấp đó thôi
Tất nhiên nó vẫn có 0,1% hàng xịn trong đống râc đó. Còn bác lôi Mẽo vào, bác hiểu gì về Mèo, cổ phiếu Mẽo phát hành giá bao nhiêu và các công ty kia thế nào? Nói chung đây đang chia sẻ các trải nghiệm cho các bác non kinh nghiệm thôi, chứ già dơ rổi thì họ tự có phượng pháp đầu tư và quản trị rủi ro. Lạ đời cái đi đâu cũng thấy nói về mua rác. Mình đã nói về vấn đề này nhiều năm trước trong các nhóm bạn mình và ai theo rác tới nay đều rời bỏ thị trường hết rồi :)

Tungtunghunghung

Xe tăng
Mọi thứ đều có giá trị riêng của nó. Và giá trị đó dành cho những người thấy và hiểu về điều đó.
Đất cũng vậy, có phân khúc cao cấp có phân khúc giá rẻ. Mọi thứ tồn tại đều là hợp lý. Nếu nó bất hợp lý sớm muộn nó sẽ bị đào thải.
Ai cũng có thế mạnh của mình, ai cũng có một vài lĩnh vực am hiểu. Và ngoại trừ những lĩnh vực am hiểu chúng tađều có những lĩnh vực mình chưa thạo. Vậynên em thấy tốt nhất lĩnh vực nào k thạo thì không nên kì thị, chém quá mạnh về vấnđềđó cụ nhỉ.
Tất nhiên không phải 100% hàng có thị giá dưới 10 đều là rác. Và không phải cứ cổ phiếu thị giá cao chắc là hảng xịn. Sợ nhất là hàng “rác cao cấp” khiến bao nhà đầu tư nuốt trái đắng (ai đủ lâu năm trên thị trường sẽ hiểu) :) Đây là cách mình viết về hàng bo cung và cổ phiếu rác. Tất nhiên vẫn có thể đánh được hàng bo cung và rác nhưng rất khó và cực rủi ro trong khi lợi nhuận thưởng tệ hơn các nhóm hàng tốt

tự_lực

Xe buýt
Tất nhiên không phải 100% hàng có thị giá dưới 10 đều là rác. Và không phải cứ cổ phiếu thị giá cao chắc là hảng xịn. Sợ nhất là hàng “rác cao cấp” khiến bao nhà đầu tư nuốt trái đắng (ai đủ lâu năm trên thị trường sẽ hiểu) :) Đây là cách mình viết về hàng bo cung và cổ phiếu rác. Tất nhiên vẫn có thể đánh được hàng bo cung và rác nhưng rất khó và cực rủi ro trong khi lợi nhuận thưởng tệ hơn các nhóm hàng tốt
E nói chung thôi cụ ơi. Chứ k bao gồm thị giá dưới 10 này kia. Đầu tư mỗi người 1 phương pháp,1 niềm tin. 10 người mua 1 cổ phiếuở 1 khoảng giá nhưng chắc chắn có trên 10điểm bán, có người lỗ người lãiđậm...Đất cũng vậy thôi. Có ngườiđuđỉnhđất 10 năm mới về bờ. Nhưng k chịu nổi khi bị kẹp cổ phiếu 1 tháng. Lãi 2-3% là sốt ruột vì cổ phiếu k tăng.

Hàng thị giá dưới 10 em k muốn bàn nhiều. Nhưng hàng bo cung thì em sợ lắm. Muốn chơiđc hàng bo cung có lẽ phải có tin nội bộ chuẩn,ôm số lượng hàng k nhiều mới chắc chắnăn vàđk tiên quyết là trường vốn nữa...
Nói chung là rất nhiều yếu tố. Riêng với em: hàng bo cung em sợ rồi, sợ 1 vành.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Idol đang ngắm nghía con nào thế ạ, để cuối tháng em đu theo với.
BCR thì em đang tỉ trọng cao nhất con mẹ BCG rồi, nên h chỉ ngồi chờ anh Nam kéo, ảnh mà ko kéo thì chắc em cũng đi bụi mất thôi.
Thôi em chả dám đưa lên đây đâu. Mọi người chịu khó tự lọc lấy. Tiêu chí thanh khoản lớn, giá rẻ, kinh doanh không lỗ, lãi giảm do tình hình kinh tế chung. Có tay to sở hữu càng tốt. Sau đó nghiên cứu điểm vào: Bollinger bands+ MACD+ RSI, diễn biến giá quá khứ. Chọn được điểm mua rất quan trọng, mua sớm có thể lỗ 5%, mua muộn thì bị giá cao, nhưng nên nhìn trung hạn đến cuối năm, có lãi gấp đôi GTK thì đạt tiêu chí đầu tư.
Như em thường mua cổ dưới 20, cá biệt PVD 20-30, đợt vừa rồi phá lệ mua 1.5k VHM 42.15.
Cụ ct cho e xin con phượng hoàng nào bé nhất đàn với ạ.

rasi1

Xe tải
Các cụ cho e hỏi là trước đây em đăng ký tài khoản chứng khoán tại công ty SSI nay em muốn xóa cái tài khoản đó đi thì làm thế nào nhỉ.
Em có google và lên web của ssi xem thì không thấy thông tin về vấn đề này.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ cho e hỏi là trước đây em đăng ký tài khoản chứng khoán tại công ty SSI nay em muốn xóa cái tài khoản đó đi thì làm thế nào nhỉ.
Em có google và lên web của ssi xem thì không thấy thông tin về vấn đề này.
Cụ cứ để kệ thôi. Vì không mất phí gì cả.

rasi1

Xe tải
Cụ cứ để kệ thôi. Vì không mất phí gì cả.
Vấn đề là e có nhận đc thư mời họp cổ đông của 1 công ty mà từ lúc em mở tài khoản đến giờ e ko giao dịch gì cả. E có hỏi bạn mở tk cho e ở ssi thì họ bảo là tặng quà gì đó mà e ko hiểu. E đang sợ họ lấy tk của mình để giao dịch mà mình ko biết gì nên đang muốn đóng lại

tintucvn

Xe tăng
Vấn đề là e có nhận đc thư mời họp cổ đông của 1 công ty mà từ lúc em mở tài khoản đến giờ e ko giao dịch gì cả. E có hỏi bạn mở tk cho e ở ssi thì họ bảo là tặng quà gì đó mà e ko hiểu. E đang sợ họ lấy tk của mình để giao dịch mà mình ko biết gì nên đang muốn đóng lại
bọn nào cũng bán thông tin thôi cụ
Em mấy đứa mạo danh nhân viên MBS gạ em vào zoom VIP rồi giờ chuyển sang gạ đầu tư vàng qua sàn của bọn nó suốt ấy mà.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ cẩn thận thì lên trực tiếp công ty hỏi và yêu cầu họ đóng lại. Em nghĩ việc gửi thư mời họp ĐHCĐ có thể do nhầm lẫn, hoặc cụ có mã nào giao dịch rồi quên mất chăng? Khéo giờ lại x10 tài khoản cũng nên. :))

YoungVNese

Xe tải
Mợ just for fun sắp đc hưởng cổ tức tiền mặt 2500đ rồi này, GDKHQ ngày 20

just for fun

Xe lăn
Mợ just for fun sắp đc hưởng cổ tức tiền mặt 2500đ rồi này, GDKHQ ngày 20
ô, kẹpper cũng có cái may mắn của kẹpper nhỉa
Ớ, tin vịt cụ ei, tin từ năm ngoái rùi ợ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Đầu tuần mới em lại vào chào các cụ mợ!
Chúc các cụ mợ một tuần mới thuận lợi và nhiều niềm vui!

Mong các cụ mợ viết đều tay cho gà em được học hỏi kinh nghiệm!

Trạng thái
Thớt đang đóng