[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Húp sụp sụp

Xe điện
Thường các phiên hành PHT về mà tt ổn thì canh mua giá đỏ, lái quyết tâm kéo thì đây là cơ hội để nó vét hàng. Em vẫn run lắm nên mua tý tẹo ạ
Có 2 cách làm khi nhìn thấy lái kéo
(1) ối giời ơi! Mua vào nó xả cho 2 phiên nhốt cứng, đừng mua
(2) lái nó đang cưỡi hổ, mình cưỡi lên nó luôn, bố bảo nó dám nhảy xuống
=))

Maxell741

Xe tải
Các a chơi phái sinh ATC kéo xanh ghê thật :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Phiên hành PHT là gì mợ? Em hỏi thật!
Sr cụ e viết sai chính tả. Phiên hàng phát hành thêm hoặc phiên cổ tức về ấy ạ. CEO trước có phát hành thêm CP chào bán giá 10k, đợt tháng 7 ấy, hôm ấy giá CEO đâu cỡ 16,x k. Nên ai mua đoạn ấy đến giờ hầu như đều lãi, lãi to mà lại tránh dc cú chỉnh của tt ạ

Duc Ta

Xe tải
Sr cụ e viết sai chính tả. Phiên hàng phát hành thêm hoặc phiên cổ tức về ấy ạ. CEO trước có phát hành thêm CP chào bán giá 10k, đợt tháng 7 ấy, hôm ấy giá CEO đâu cỡ 16,x k. Nên ai mua đoạn ấy đến giờ hầu như đều lãi, lãi to mà lại tránh dc cú chỉnh của tt ạ
Lúc đó giá CEO tầm 20 mợ ạ, các cụ mua phát hành thêm đến giờ là quá ngon rồi

xuống DGC DCM nó lại chạy tưng bừng ối giời ơi :) !
Đoạn này có bán thì bán chậm thôi cụ. Bán giá cao. Ko khớp được vác về càng mừng. Còn rung lắc chán chê í mà. Càng rung lắc đoạn này thì lại là cơ hội nhặt

Mr Lunch

Xe buýt
Đoạn này có bán thì bán chậm thôi cụ. Bán giá cao. Ko khớp được vác về càng mừng. Còn rung lắc chán chê í mà. Càng rung lắc đoạn này thì lại là cơ hội nhặt
Cảm ơn cụ.
cầm đồng lãi của thị trường ko bao giờ sai, em đi mua thùng bi uống đây. Kkk
À Mr Mor kia là thằng em cháu :)) Mr này cháu lưu trên đt quên pass nên ko nhập đc ở máy tính để còm

winnghiepdu

Xe điện
Đợt này thị trường toàn do lái đánh, nhà đầu tư không có tác động gì cả, Hôm qua thì nó đẩy lên xong nó đạp, hôm nay nó để lờ cả phiên rồi nó Đạp một lúc, đến ATC lại đẩy mạnh lên.

Húp sụp sụp

Xe điện
Đợt này thị trường toàn do lái đánh, nhà đầu tư không có tác động gì cả, Hôm qua thì nó đẩy lên xong nó đạp, hôm nay nó để lờ cả phiên rồi nó Đạp một lúc, đến ATC lại đẩy mạnh lên.
Thì lái đang "đầu tư" mà, nó công khai mà
Ghét nó thì dừng mua dừng bán cho nó chết :))

winnghiepdu

Xe điện
Thì lái đang "đầu tư" mà, nó công khai mà
Ghét nó thì dừng mua dừng bán cho nó chết :))
Vấn đề vẫn phải kiếm cơm nên em đang xem thị trường mạnh tới đâu thì mới dám vào chứ thị trường chưa rõ ràng thế này thì chết với lái.

Húp sụp sụp

Xe điện
Vấn đề vẫn phải kiếm cơm nên em đang xem thị trường mạnh tới đâu thì mới dám vào chứ thị trường chưa rõ ràng thế này thì chết với lái.
Cụ đợi lái thắng thua rõ ràng và nó đứng lên bờ ngồi xem cụ với nhỏ lẻ khác choảng nhau à :))
Nên chấp nhận chợ là của lái cho nhanh, nó cũng chỉ lái được cấp chiến thuật chứ không thể thay đổi cả xu hướng
Em vẫn đặt cửa không có nhiều phiên sàn liên tiếp để chơi
Nay em dấn thêm một bước, không chờ đợi phiên sàn mới chui vào, chấp nhận tăng thêm rủi ro để đón sóng
Nếu mai lái nó cất vó em thì bay 5%, còn không là em có tiền :))
Đây gọi là tự nguyện chui vào bẫy, tính ra có vẻ lợi thế hơn đợi phiên sàn thì mới chui vào
Ví dụ nó sàn ở 1170 thì cụ có dám chui vào nữa không khi bây giờ cụ còn không dám vào?!

winnghiepdu

Xe điện
Cụ đợi lái thắng thua rõ ràng và nó đứng lên bờ ngồi xem cụ với nhỏ lẻ khác choảng nhau à :))
Nên chấp nhận chợ là của lái cho nhanh, nó cũng chỉ lái được cấp chiến thuật chứ không thể thay đổi cả xu hướng
Em vẫn đặt cửa không có nhiều phiên sàn liên tiếp để chơi
Nay em dấn thêm một bước, không chờ đợi phiên sàn mới chui vào, chấp nhận tăng thêm rủi ro để đón sóng
Nếu mai lái nó cất vó em thì bay 5%, còn không là em có tiền :))
Đây gọi là tự nguyện chui vào bẫy, tính ra có vẻ lợi thế hơn đợi phiên sàn thì mới chui vào
Ví dụ nó sàn ở 1170 thì cụ có dám chui vào nữa không khi bây giờ cụ còn không dám vào?!
Em bắt sàn novaland liên tục từ 15 đến 12 rưỡi đây, em rút hết 16.3 rồi. Không ăn được thì thôi chứ em tham gì nữa, em chờ 15 thì em mới vào lại.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

xichlo3banh

Xe tăng

Em nhặt về cho cả nhà xem.
Thường trong quá khứ khi TT ở vùng thấp cứ thống kê NĐT cá nhân bán ròng. CÓ thể phiên mua phiên bán nhưng tựu trung lại là bán nhiều hơn mua thì yên tâm. Vì thường tâm lý chung là sẽ có mã lên và bị bán nhiều hơn.
Trong khi đó theo thống kê 2 tuần tháng 11 thì những mã mà cá nhân mua đang tập trung vào VHM, MWG...Cá nhân bắt đáy nhiều.
Và cũng trong quá khứ khi nhà Vin và penny chạy thì lúc ấy cẩn thận với TT.
Phiên cuối tuần khả năng 1 phiên xanh điểm tích cực.
DÒng BĐS và ck đang vào form cbi cho một nhịp chạy. Một số leader của dòng bđs và ck đã vượt nhẹ đỉnh cũ. Top 2 đang vượt MA50. Một số mã phiên hqua đã có phiên "test cung". Top2 bđs có thể kể đến như NLG, KDH, HDC, DIG...Top2 ck như MBS, SHS, VCI, SSI, VND...

huyen141292

Xe điện
https://cafef.vn/vi-sao-nhnn-dung-phat-hanh-tin-phieu-du-chenh-lech-lai-suat-vnd-usd-van-con-rat-cao-188231116152407503.chn
Vì sao NHNN dừng phát hành tín phiếu dù chênh lệch lãi suất USD – VND vẫn còn rất cao?
16-11-2023 - 15:10 PM | Tài chính - ngân hàng

“ Trong phiên giao dịch 15/11, Ngân hàng Nhà nước (NHNN) tiếp tục không chào thầu tín phiếu mới. Đây là phiên thứ năm liên tiếp Nhà điều hành không phát hành tín phiếu, sau gần 2 tháng liên tục thực hiện nghiệp vụ này.

Ở hướng ngược lại, có 90.000 tỷ đồng tín phiếu cũ đáo hạn trong 5 phiên vừa qua, đồng nghĩa với lượng tiền tương ứng được bơm trả lại hệ thống.

Sau phiên giao dịch hôm qua, lượng tín phiếu lưu hành đã giảm về còn gần 105.000 tỷ đồng, tương ứng với số tiền được NHNN hút ra khỏi hệ thống kể từ khi mở lại kênh phát hành tín phiếu. Số tín phiếu này sẽ lần lượt đáo hạn từ nay đến đầu tháng 12/2023, riêng 2 phiên còn lại của tuần này sẽ có 5.900 tỷ đồng tín phiếu đáo hạn. “

Rốt cuộc media cũng phải đưa tin về động thái của NHNN. Chị Pink ko đảo hạn tín phiếu nữa nên số tiền này được bơm trở lại thị trường. Trước mắt là 90k tỏi đã , đến đầu tháng 12 thêm 105k. Tính ra NHNN bơm trở lại thị trường 200 ngàn tỉ đồng. Đương nhiên bơm xiền ùng ục như tháo cống thì lãi suất qua đêm OMO phải giảm mạnh.

Túm váy lại: chị Pink hút tiền ròng tháng 9 và 10 khiến VNI ngồi bệt, nay chị bơm 8 tỉ đô thì VNI sẽ ra sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng