[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kembui

Xe buýt
Cụ này kinh nghiệm biết nhiều ,tư vấn chuẩn,cháu nghe cụ đang đút kho em HVN
À em nhớ ra cụ rồi. Có nói chém tí HVN với cụ bên cái thớt khác
Cứ “đút” vào em nào lành lành tí vẫn ăn ngon ngủ yên cụ nhỉ :)). Sướng chậm nhưng dài lâu<:-P

phuctapboiphan

Xe tải
Bank thì em nghĩ ...không bao giờ chết. Sở hữu chéo giữa các bank là có. Giờ chỉ cần một bank cỡ trung tuyên bố phá sản thì sẽ có hiệu ứng dây truyền không thể cản nổi. Thế nên ông nhà nước không để cho chết được, cùng lắm lại sáp nhập 0 đồng.

Cũng có thể bọn ngoại bang nó nhìn thấy bank không có cửa sáng trong tương lai gần, mà bank không sáng thì VNI cũng không sáng được.

Nay em nghi ngại động cơ mua thỏa thuận của tự doanh. PS nó đang giữ S, ngoại bang đang cắt lỗ L. Trong phiên nó kệ cho ngoại bang miệt mài bán, nó âm thầm gom một mẻ, số này + ngoại bang bán + nhỏ lẻ bắt đầu rung rinh thì cũng gớm phết.
Bọn nước ngoài nó đều có những chuyên gia trong các bank hết cụ ạ,chúng nó giỏi lắm ,cụ cứ goodle cơ cấu tổ chức của các ngân hàng thì thấy.,Bọn này chơi ác,các thông tin nội bộ đôi khi nó biết.Theo cháu mình cứ quan sát đã,vì chơi chứng là tiền của người này sang túi người kia...bảo toàn để sống đã

just for fun

Xe lăn
DJ đang lúc lắc ở trên đỉnh, khéo sắp chỉnh cũng nên. Các cụ Tây bán chứng Việt về mua chứng Mỹ khéo lại ăn quả bô ;))

just for fun

Xe lăn
Bank hi vọng mai VCB có đáy ngắn hạn. Làm cây nến rút chân, sau đó có nhịp kéo lên test lại vùng giá 84 đã gãy. Mợ nhìn xem VCB để canh rang lạc bớt TPB của mợ là lại ok. Đang kẹp nhiều thì không nên tham, lô nào có lãi cứ phang quy ra tiền đã đề phòng “thiên tai”
Cháu còn khá nhiều tiền nhưng cũng muốn để dành để mua lại PVD vùng 24. TPB cháu xem thì thấy nó vẫn nằm trên MA50, hôm qua tự doanh mua bank kha khá nên hy vọng sắp tới bank có nhịp kéo

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Cháu ngủ sớm dậy sớm ạ, giờ này đang ở cơ quan rồi. Đi cày sớm lấy tiền nuôi mấy anh lái bank
Mợ đi làm sớm thế, em ì ạch mãi 8h08p mới đến công ty may vẫn kịp giờ chấm công. Đi cái đường Âu cơ buồn ngủ ghê gớm.
Em cũng đi cày lấy tiền nuôi bank (SHB và STB) mà con em nó bé xíu à

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em đã gỡ được DLG. Hôm nay lại có HNG trần tiếp, hy vọng mai về bờ 4.3x.

Nam Phong Viet

Xe tải
Hôm qua tự doanh mua nhiều đột biến, khả năng mua nhiều để thứ 5 này bán ra để short phải không cccm ?

Trạng thái
Thớt đang đóng