[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binhcoi8x

Xe tăng
Mợ trụ quá chuẩn, e cắt lót xót ơi nà xót đấy :D
E mua đc ctg lúc đang giá đỏ loè đỏ loẹt :D Cơ mà tơn này e nghĩ tứ trụ bank ko chạy bằng b nhỏ đâu. E vào lấy cảm nhận thôi chứ nếu trend ổn định e lại quay sang vê tê ét em bank :) hoặc các dòng vn30 khác.
Ôi chuẩn gì đâu Cụ ơi. Em ôm nó nhịp trước 18/8 lãi đâu hơn 7% chê chưa đủ món ko bán đấy ạ, cuối cùng bay mất lãi xong phải ôm đến hnay lại lóp nhóp bán đc có 3-4%. Mà nhìn đồ thị thì khả năng nay mới vào nhịp tăng ấy, cơ mà ẻm này hay break xịt lắm nên thôi em tiễn ạ.

thichrauxanh

Xe điện
Bank có vẻ ko ăn thua nhỉ, hôm trước cháu múc bừa 5k tpb mà hàng về đang -2%.
Ôi chuẩn gì đâu Cụ ơi. Em ôm nó nhịp trước 18/8 lãi đâu hơn 7% chê chưa đủ món ko bán đấy ạ, cuối cùng bay mất lãi xong phải ôm đến hnay lại lóp nhóp bán đc có 3-4%. Mà nhìn đồ thị thì khả năng nay mới vào nhịp tăng ấy, cơ mà ẻm này hay break xịt lắm nên thôi em tiễn ạ.
E cũng thấy bank đa phần tăng nhiều rồi, giờ vào là ăn phần ngọn hoặc đu đỉnh ^^
Căn bản e cũng chưa có knghiem các dòng khác nên cứ phải vừa bám vừa dò đường.

Killer13

Xe tăng
Bank có vẻ ko ăn thua nhỉ, hôm trước cháu múc bừa 5k tpb mà hàng về đang -2%.
Hôm trước em đã bảo mợ con TPB đó chán lắm, em vào 2 lần đều loanh quanh 18 19, nhìn nó cứ ì ì ra. Đánh ngắn cũng ko lãi mấy mà cầm dài 3-4 tháng nó cũng chả tăng thêm. Thà xoay ra đánh lô tô với mấy em chứng, bđs còn cảm xúc hơn!

tintucvn

Xe tăng
Như dữ liệu cụ đưa thì DNSE phí thấp quá. Ko biết tính an toàn có cao ko để e phi sang ví ạ ;)
Em dùng gần năm nay. Chuyển từ mbs sang em nó thấy ổn.
Ưu điểm:
- Phí giao dịch bằng 0 suốt đời. Chỉ mất phí thuế cho sở, mất phí khi ứng trước tiền bán và margin thôi.
- Cho gửi tiền ngay trong đó với ls khá cao (5% - 7%) và linh động. Cứ gửi trên 2 ngày là được ls 5% rồi.
- Cho margin và ứng trước tiền bán + ứng trước lãi deal nên tính ra 1 số mã cũng được vay tới 70%.
- Đặt lệnh và giao diện ổn, mượt mà.

Nhược điểm:
- Đúng luật thì sau 20h có thể đặt lệnh cho hôm sau, nhưng hôm nào giao dịch trên sàn giá trị lớn hệ thống công ty bị quá tải và xử lý chậm hơn nên đặt lệnh sau.
- Lịch sử của nó đã có lần bị treo hệ thống trong ngày (hôm -55 ₫ 18/8 vừa rồi).

Em thấy ưu điểm của nó nhiều hơn nên vẫn dùng nó mãi đến giờ.
Em thích nhất miễn phí giao dịch + gửi tk lãi cao, cứ sau 2 ngày bắt đầu được tính lãi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giá vốn của cụ cx thấp nhỉ, cuối cùng nó lại quay về giá vốn của cụ, kể cx tiếc nhỉ vậy là cụ mất 40% lãi ẻm này
Giá vốn của em thấp hơn ạ. Mức 5.09 là em tính ngày thứ 6 kết giá sàn, ngày cuối cùng trước khi đình chỉ giao dịch. Cũng tiếc, do mình tham muốn ăn dày nên bị mất miếng ngon. Tuy nhiên em cũng đã chốt lãi được một phần nhỏ.

dvsabk

Xe tải
E cũng thấy bank đa phần tăng nhiều rồi, giờ vào là ăn phần ngọn hoặc đu đỉnh ^^
Căn bản e cũng chưa có knghiem các dòng khác nên cứ phải vừa bám vừa dò đường.
VN Index giờ là Bank Index mà cụ, 1 số Bank dạng Leader và Quốc dân tăng cũng khá giờ làm nhiệm vụ giữ trận cho Long Short. Bọn này mà có pha tăng bầy đàn vào vùng giá quá khen là em tất toán toàn bộ Danh mục :D
Em hạ tỷ trọng STB 32.5 tuần trước đảo qua MBS 17.5, giờ nhìn lại STB 32.35 trong khi MBS 23.1. Haizza nghĩ cũng khá may mắn.

thichrauxanh

Xe điện
VN Index giờ là Bank Index mà cụ, 1 số Bank dạng Leader và Quốc dân tăng cũng khá giờ làm nhiệm vụ giữ trận cho Long Short. Bọn này mà có pha tăng bầy đàn vào vùng giá quá khen là em tất toán toàn bộ Danh mục :D
Em hạ tỷ trọng STB 32.5 tuần trước đảo qua MBS 17.5, giờ nhìn lại STB 32.35 trong khi MBS 23.1. Haizza nghĩ cũng khá may mắn.
Cụ nhận xét chuẩn, rồi ra vào cũng chuẩn quá. 2 tuần qua e sợ ko dám động gì :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Giá vốn của em thấp hơn ạ. Mức 5.09 là em tính ngày thứ 6 kết giá sàn, ngày cuối cùng trước khi đình chỉ giao dịch. Cũng tiếc, do mình tham muốn ăn dày nên bị mất miếng ngon. Tuy nhiên em cũng đã chốt lãi được một phần nhỏ.
Vụ này HSX để cho lái kéo xả hàng giá cao rồi mới đình chỉ gd. Vụ này nđt có thể khiếu nại hay kiện HSX ra tòa vì đúng ra HPX phải bị đình chỉ gd từ hồi T7, khi mà HPX ko có BCTC Q2 như quy định

Nhimtiu

Xe container
Phí bên này thì thấp mà mợ cứ mở lấy 01 cái rồi giao dịch thử xem. Thuế phí mợ check đc mà, nếu thấy chạy ổn phí ok thì mợ chuyển sang làm tk chính. Cứ phải gd một tg xem thấy có hợp không và chi phí ok k đã mợ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Vụ này HSX để cho lái kéo xả hàng giá cao rồi mới đình chỉ gd. Vụ này nđt có thể khiếu nại hay kiện HSX ra tòa vì đúng ra HPX phải bị đình chỉ gd từ hồi T7, khi mà HPX ko có BCTC Q2 như quy định
Em nghĩ kiện đc hơi khó cụ Bop ạ, nhưng ndt nhỏ lẻ thiệt hại k nhỏ. Em vào lại hpx mà gd hạn chế phiên chiều nên em cũng phải ra sớm k có sóng rồi cũng kiếm đc mã này tương đối đấy cụ ạ.

AkiraBin

Xe tăng
E cũng thế, cò con thôi, lúc nào cũng sẵn sàng...chạy nếu có biến, tóm lại qua mấy đợt trầy da tróc vẩy tâm lý như chim sợ cành cong
Đúng chim sợ cành cong cụ à, Cụ biết không, em vào cuối 2021 kết năm lãi được 30tr kiểu cờ bạc đãi tay mới, sang năm 2022 tt nó giảm khủng khiếp từ đầu cho đến cuối năm như thế em vẫn không lỗ sâu,nhiều thời điểm NAV lãi, nhưng sau một đợt sập mạnh gần cuối năm chỉ một lần sai lầm, sơ sảy qbg tính all in ôm dài mà cuối cùng không chịu được phải cắt lỗ bay luôn hơn 30% NAV. em rút tiền về rời tt cho đến tháng 5 -2022 mới quay lại khi thấy vni đảo chiều. Nên em kết luận là em không phù hợp gồng lỗ dài được.

Vì vậy năm nay em vẫn nghiêm túc ngâm cứu học hỏi từ nhiều nguồn & bằng mọi giá em phải kiên định giữ kỷ luật để kết thúc 2023 dù ít hay nhiều NAV phải là số dương để kết luận là mình có thực sự phù hợp và đủ năng lực kiếm tiền ở thị trường này hay không?. Năm nay cơ bản là sóng hồi uptrend nhiều người có lãi , em giả sử cuối năm mà tk mình vẫn lỗ thì tốt nhất nên bỏ không nên tham gia nữa. Mục tiêu của em năm nay là giữ được lãi khoảng 20~30% NAV thì mới tiếp tục chinh chiến tiếp được.

dvsabk

Xe tải
Cụ nhận xét chuẩn, rồi ra vào cũng chuẩn quá. 2 tuần qua e sợ ko dám động gì :D
Cũng phân vân lắm cụ ạ vì ôm Bank như ôm 1 em châu Phi mông lồng bàn, nhấc được mông lên lại rơi đánh phịch. MBS trụ của HNX không ảnh hưởng mấy bởi phái sinh nên em chọn cho an toàn, chứ lịch sử nó có duy nhất 1 đợt tăng thốc năm ngoái.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em nghĩ kiện đc hơi khó cụ Bop ạ, nhưng ndt nhỏ lẻ thiệt hại k nhỏ. Em vào lại hpx mà gd hạn chế phiên chiều nên em cũng phải ra sớm k có sóng rồi cũng kiếm đc mã này tương đối đấy cụ ạ.
Kiện thì hơi khó, dưng làm đơn khiếu nại & phản ánh lên báo chí thì bọn HSX lần sau cx ngại

Nhimtiu

Xe container
Kiện thì hơi khó, dưng làm đơn khiếu nại & phản ánh lên báo chí thì bọn HSX lần sau cx ngại
Cơ bản hầu như nhỏ lẻ nav bé cụ ạ, chứ ngập nhiều tỉ mã này và nhiều người rủ nhau cùng làm đơn thì mới có tiếng vang chứ 01 hai cây đũa nhỏ lẻ thì k ăn thua đâu cụ ạ.

AkiraBin

Xe tăng
Như dữ liệu cụ đưa thì DNSE phí thấp quá. Ko biết tính an toàn có cao ko để e phi sang ví ạ ;)

Cụ troll e đấy ah :)) Đúng là 2 tuần nay e ko dám xuống tuền, tk full xèng nuôn. Hnay mí vào 5cổ ctg chờ t5 chốt phái sinh thu hoạch luôn ;)
Cụ hay full magin thì an toàn cứ phải là số 1 luôn mới chuẩn sách..mà nhịp này công nhận cụ kiên trì thật.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cơ bản hầu như nhỏ lẻ nav bé cụ ạ, chứ ngập nhiều tỉ mã này và nhiều người rủ nhau cùng làm đơn thì mới có tiếng vang chứ 01 hai cây đũa nhỏ lẻ thì k ăn thua đâu cụ ạ.
Vol tb 20 phiên của ẻm này khoảng 10tr nên lượng tiền đu đỉnh ko ít đâu, số tiền nằm đắp chiếu rất lớn đấy cụ Nhím ợ

Nhimtiu

Xe container
Vol tb 20 phiên của ẻm này khoảng 10tr nên lượng tiền đu đỉnh ko ít đâu, số tiền nằm đắp chiếu rất lớn đấy cụ Nhím ợ
Vâng em hiểu mà oánh pen như chơi dao thôi k cẩn thận đứt tay ngay. Cũng như oánh ros, flc và 01 số hàng luis hai năm trc thôi cụ, có lùm xùm thì né trc ra sẽ đỡ thiệt hại hơn là khi cp bị ngưng gd cụ ạ.

thichrauxanh

Xe điện
Cũng phân vân lắm cụ ạ vì ôm Bank như ôm 1 em châu Phi mông lồng bàn, nhấc được mông lên lại rơi đánh phịch. MBS trụ của HNX không ảnh hưởng mấy bởi phái sinh nên em chọn cho an toàn, chứ lịch sử nó có duy nhất 1 đợt tăng thốc năm ngoái.
Cụ tả mấy bé banh của e phũ phàng quá :)) Kể chơi ở sòng hô cê biến động ít quá cũng chán thiệt!!!

Cụ hay full magin thì an toàn cứ phải là số 1 luôn mới chuẩn sách..mà nhịp này công nhận cụ kiên trì thật.
E bị quả sàn vê pê từ dương mấy % xuống -7% y hệt mợ Binhcoi8x (đi phát chục% nav) lại chả choáng :)) May trụ đc đến khi cắt lót ở -3% là mừng húm. Đâu dám liều nựa cụ ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng