[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tự_lực

Xe buýt
Sốc quá nên em lượn lờ trên mạng tổng hợp được ít thông tin đánh giá. Viết lên đây để mọi người tham khảo:
A. Thị trường:
- Điều chỉnh được dự báo, nhưng khốc liệt ngoài dự liệu.
- Có thể điều chỉnh tiếp về 1150 hoặc tới 1130.
- Thứ 2 (sáng hoặc chiều) và sáng thứ 3 sẽ có khoảng thời gian hồi. Sau đó có thể điều chỉnh tiếp.
- Có khả năng điều chỉnh đến hết tuần, sau đó tạm cân bằng trong tuần tiếp theo và đi lên.
- Vẫn có khả năng giảm mạnh một lần nữa trong tuần thứ 2.
Các ý kiến em viết trên đây chỉ để tham khảo. Nếu được kiểm chứng thì cũng không áp dụng hết cho tất cả các mã cổ phiếu. Khuyến nghị các cụ mợ tham khảo nhiều nguồn thông tin, kiểm định cẩn thận các cố phiểu đang nắm giữ hoặc muốn mua mới và tự đưa ra chiến lược đầu tư cho bản thân.
Chúc tất cả mọi người đầu tư thành công.👌✌👍✌👍✌
Tuy nhiên e cg chia sẻ 1 góc nhìn mà e tin có khả năng xảy ra:
Trường hợp 1: Xảy ra bán tháo vào phiên thứ 2, cuối phiên tiếp tục giảm sâu. Nếu trường hợp này xảy ra thì trong tuần khả năng sẽ chỉnh xong và VNI lại vững bước.
Trường hợp 2: Xảy ra bán tháo vào sáng thứ 2, chiềuchân dài miên man. Nếu thường hợp này xảy ra thì hàng T+ về k cóăn và VNI tiếp tục giảm vào các phiên tới. NĐT lại phải tìmđiểm cân bằng tạm.
Còn góc nhìn cá nhân e thì e chịu. Biết cái mù gì mà nói.Đứng ngoài quan sát tới hết tháng 8 và nửađầu tháng 9 làít. VNI rõ xu hướng e mớiđi vay tiền, vayđược chắc cũng phải tháng 11. Ngắm nghía chờ trước tếtâm lịch mua rồi khấn cho các cụ thương.

Quan điểm của em.
1. Cụ nào mới vào năm 2023, giờ này đa phần lãi ít/ nhiều nên nghỉ ngơi. Giai đoạn dễ ăn nhất qua rồi.
2. Cụ nào kẹp từ 1500 thì tử thủ tiếp/đảo hàng/cưa chân bàn...tùy, em không dám có ý kiến vì mỗi người 1 sức chịu đựng/cách tính.
Còn em không tin sẽ có sóng mới cho đến đầu 2024. Cp đường riêng/câu chuyện riêng em không bàn.
Chúc các cụ sáng suốt và may mắn.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tuy nhiên e cg chia sẻ 1 góc nhìn mà e tin có khả năng xảy ra:
Trường hợp 1: Xảy ra bán tháo vào phiên thứ 2, cuối phiên tiếp tục giảm sâu. Nếu trường hợp này xảy ra thì trong tuần khả năng sẽ chỉnh xong và VNI lại vững bước.
Trường hợp 2: Xảy ra bán tháo vào sáng thứ 2, chiềuchân dài miên man. Nếu thường hợp này xảy ra thì hàng T+ về k có ăn và VNI tiếp tục giảm vào các phiên tới. NĐT lại phải tìmđiểm cân bằng tạm.
Còn góc nhìn cá nhân e thì e chịu. Biết cái mù gì mà nói.Đứng ngoài quan sát tới hết tháng 8 và nửađầu tháng 9 làít. VNI rõ xu hướng e mới đi vay tiền, vayđược chắc cũng phải tháng 11. Ngắm nghía chờ trước tết âm lịch mua rồi khấn cho các cụ thương.
Em cũng nghĩ nếu mua cũng chỉ mua hàng có sẵn để rang đảo. Nếu lái muốn ăn hàng rẻ thì mai sẽ đánh rát. Trường hợp này thì giá hồi sáng thứ 3 thấp hơn giá thứ 6. Đầu năm 2021 có phiên sàn gần 300 mã, phiên sau đó cũng tiếp tục tắm máu.
Xu hướng chung thì có thể thấy rõ ràng vào cuối tháng 9 sang tháng 10. Còn VNIndex chắc phải sau 2 tuần nữa mới tạm gọi cân bằng.

CaptainMT

Xe buýt
Em làm căn tầng 4 hóng, chuẩn bị cho sự nghiệp ck chuyên nghiệp. Hihi

Em làm căn tầng 3. Lâu lắm rồi em mới bị kẹp hàng. Mọi thứ diễn biến khá đúng theo dự tính của bản thân mà vì lý do khách quan ko thể bán nổi hàng phiên thứ 6 vừa rồi

cadan

Xe container

coquay

Xe container
E lên tầng 3, mai sáng giảm mạnh là em mua lại full luôn còn nếu tt nó liu diu thì thôi lại đứng ngó tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Oriori

Xe máy
Em xin 1 chỗ trên tàu ạ

PrettyBee

Xe đạp
Mọi lý thuyết đều nằm trên net cho đến khi tay em nhúng chàm, chào cả nhà, em xí được căn lầu 3, em thích số lẻ

mlsno8

Xe hơi
E hóng theo câc cụ tìm hướng xử lý :(

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Chào ngày mới các cụ, thị trường hôm nay theo quan điểm của em mà hồi cũng chỉ hồi kỹ thuật sẽ có cơ số các cụ sợ như năm ngoái sẽ thoát hàng. Chắc cp phải chiết khấu thêm 20% nữa mới có lực bắt

Nhimtiu

Xe container
Chào ngày mới các cụ, thị trường hôm nay theo quan điểm của em mà hồi cũng chỉ hồi kỹ thuật sẽ có cơ số các cụ sợ như năm ngoái sẽ thoát hàng. Chắc cp phải chiết khấu thêm 20% nữa mới có lực bắt
Tt chả giống ai đâu nhưng cơ bản same same các sóng khác cụ ạ. Cứ theo tín hiệu tt mà ra vào hay thoát hàng thôi.:))

Nhimtiu

Xe container
Mai sợ nhất mọi người tháo margin ạ.
Tháo MG như mấy sóng trc thì sàn đồng loạt thêm hai phiên rồi vẫn đỏ sau đó mới lầm lũi lên nhưng hiện tại theo em quan sát thì dòng tiền chờ ăn sóng ngắn còn nên nếu Bbs còn chút hàng thì có khi lại kéo xả như hầu hết các sóng cuối trc khi rút mạnh. Đã xác nhận gãy sóng thì cần có tg mới lên lại đc cụ ạ. :-s

Trạng thái
Thớt đang đóng