[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tự_lực

Xe buýt
Em du lịch đảo nhiều rồi Mợ ơi. Nhưng nhịp này sai quá là dùng mg cao nên tâm lý đang bất ổn Mợ ạ. Nay em gần như full mg rồi, mai đạp nữa là em ngộp thở luôn ạ.
Mai e đoán đi biên +-8 điểm thôi. Nên chắc mai vẫn thở tốt ạ

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Nay e đã 90% là cổ , hiện mã lõm nhiều nhất tầm 5% . Giờ nằm cho các anh lái đưa đi đâu thì đưa thôi . Các cụ các mợ thì sao .
cụ vào lúc nào mà lõm ít thế, e vào VNI 1250đ lõm 30% rồi :)). NAV thì lõm 20%

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em không dùng app đặt lệnh bao giờ. VCBS không yêu cầu cài app, em toàn vào thẳng web để đặt nên không thấy bị đơ bao giờ.
Toàn đội văn phòng giao dịch trộm trong giờ, điện thoại giấu dưới gầm bàn cụ ơi. Nên nhiều khi mua thành bán, giá đặt loạn xạ là do nguyên nhân này. :D

Chỉnh sửa cuối:

Binhcoi8x

Xe tăng
E đang cầm đường Lss, Pas , Vhe , đấy là sau BBq rồi cụ ạ
Em cũng cầm đường lss Cụ ơi. Mà nay em ko canh đc bảng nên đặt mua từ tối qua. Em đặt cao hơn giá đạp phiên 4/10 1 chút gồm 2 lệnh 11.45 và 11.3 thế mà khớp sạch, chẳng đặt đc lệnh nào giá sàn chứ.

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Em cũng cầm đường lss Cụ ơi. Mà nay em ko canh đc bảng nên đặt mua từ tối qua. Em đặt cao hơn giá đạp phiên 4/10 1 chút gồm 2 lệnh 11.45 và 11.3 thế mà khớp sạch, chẳng đặt đc lệnh nào giá sàn chứ.
e đặt lss sàn cuối phiên nó sàn rồi mà k khớp lệnh, trước vào giá 13.5 sợ quá

AkiraBin

Xe tăng
Cụ hay dùng các chỉ báo nào vậy ạ ? E cũng thích đánh theo kỹ thuật nhưng chắc phải rèn thêm về tâm lý nhiều
Em mở tk ở VPS nên tiện thì em mở luôn chart xem kiểu nhà có gì dùng đó thôi chứ không mua ap có phí của fiveant hay abibroker gì đó cao siêu cụ ạ..

Tổng hợp các thể loại cụ ạ. Cơ bản em nhìn Chart, phân tích theo các mẫu hình mà đã tìm hiểu trong sách và web, xem nến đơn, tổ hợp nến, Vol, xem kỹ lại lịch sử những lần nó đạp và hồi, hồi giả cày hay hồi thật, xem cả chart 1M, 5M, 1H, 1D, 1W...Trenline chéo....nhiều lắm cụ ơi.

Chỉ báo thì chỉ quan tâm đến mấy cái MACD, RSI, 2 cái này thường chậm so với đường giá, nhưng MACD khá quan trọng khi nó có phân kỳ dương hoặc âm...(mua khi pk âm 2 đoạn xác suất thua là trên 50%, mua cp khi có pk dương 2 đáy xác suất thắng cao trên 50% nếu vni ổn)

MA10/20 cũng hay nhưng em cũng không kiên trì theo được lắm, nhiều lần mua dưới MA20, mua trên thì lại dính đu đỉnh, mua dưới lại yếu đễ bị chỉnh giảm thêm. cái này khó theo .

Nói chung em thấy sau khi tìm hiểu những thứ trên thấy thế mạnh của mình là dự báo được rủi ro để tránh khá tốt & đỡ hẳn FOMO, còn điểm yếu là chưa mua được cố mạnh khi uptrend & chưa biết đi vốn hợp lý để ăn dày, rèn được kỷ luật và tâm lý em nghĩ đã thắng 60% rồi còn 40% nữa là TA và may mắn.

Em vẫn đang cố gắng cải thiện cho lần sóng tăng tới. Em nói thật là năm nay em chưa lỗ nhưng không lãi nhiều nhé...(tháng 4 mới vào ăn được 30% NAV, xong tháng 6 vào gấp 4 lần NAV vẫn lãi được vài % nav t6,7,8 nhưng dính tý tháng 9 lỗ thấy tt có biến đánh giá theo TA không ổn em sút hết mất gần hết lãi & đứng ngoài tới giờ)

Binhcoi8x

Xe tăng
Mợ vẫn margin cao thời điểm này thì cũng thần kinh thép nhỉ. Hy vọng danh mục đầu tư toàn mã tốt.👍
Nếu được toàn mã tốt thì em đã bớt bất an khi full mg vào thời điểm này. Đang bất an vì cả 2 lý do là full mg và cổ bđs nhiều ạ 😭

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em mở tk ở VPS nên tiện thì em mở luôn chart xem kiểu nhà có gì dùng đó thôi chứ không mua ap có phí của fiveant hay abibroker gì đó cao siêu cụ ạ..

Tổng hợp các thể loại cụ ạ. Cơ bản em nhìn Chart, phân tích theo các mẫu hình mà đã tìm hiểu trong sách và web, xem nến đơn, tổ hợp nến, Vol, xem kỹ lại lịch sử những lần nó đạp và hồi, hồi giả cày hay hồi thật, xem cả chart 1M, 5M, 1H, 1D, 1W...Trenline chéo....nhiều lắm cụ ơi.

Chỉ báo thì chỉ quan tâm đến mấy cái MACD, RSI, 2 cái này thường chậm so với đường giá, nhưng MACD khá quan trọng khi nó có phân kỳ dương hoặc âm...(mua khi pk âm 2 đoạn xác suất thua là trên 50%, mua cp khi có pk dương 2 đáy xác suất thắng cao trên 50% nếu vni ổn)

MA10/20 cũng hay nhưng em cũng không kiên trì theo được lắm, nhiều lần mua dưới MA20, mua trên thì lại dính đu đỉnh, mua dưới lại yếu đễ bị chỉnh giảm thêm. cái này khó theo .

Nói chung em thấy sau khi tìm hiểu những thứ trên thấy thế mạnh của mình là dự báo được rủi ro để tránh khá tốt & đỡ hẳn FOMO, còn điểm yếu là chưa mua được cố mạnh khi uptrend & chưa biết đi vốn hợp lý để ăn dày, rèn được kỷ luật và tâm lý em nghĩ đã thắng 60% rồi còn 40% nữa là TA và may mắn.

Em vẫn đang cố gắng cải thiện cho lần sóng tăng tới. Em nói thật là năm nay em chưa lỗ nhưng không lãi nhiều nhé...(tháng 4 mới vào ăn được 30% NAV, xong tháng 6 vào gấp 4 lần NAV vẫn lãi được vài % nav t6,7,8 nhưng dính tý tháng 9 lỗ thấy tt có biến đánh giá theo TA không ổn em sút hết mất gần hết lãi & đứng ngoài tới giờ)
Vâng , e cảm ơn cụ nhiều . E chủ yếu bị tâm lý gồng lỗ , bbq mà mình lại kém khoản rang đảo

Húp sụp sụp

Xe điện

AkiraBin

Xe tăng
Cụ không canh bảng được thì cứ treo mua ở giá kỳ vọng cho em. Cụ phân tích kỹ thuật như thế là chuẩn rồi. Nhưng hành động cẩn trọng nắn nót quá cũng không cần thiết. Nhiều nhà đầu tư cũng quá điên rồ. Xúc trần ầm ầm, rồi đổ đống sàn cũng ầm ầm. Mình không nhanh tay bốc cũng phí. :))
Đúng luôn cụ, cẩn trọng phòng thủ quá hóa lỡ cơ hội...Nhưng do vốn bé nên rất sợ kẹp không cựa được cụ ạ! Em đánh giá tuần này sẽ là tuần vào hàng được rồi (lỡ đáy 1 thì chờ đáy 2 ở cây xác nhận đi)

Trạng thái
Thớt đang đóng