[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Abram

Xe điện
Có thể đây là nguồn cơn vụ ATC cụ chủ tịch à (thời điểm này nđt rất nhạy cảm với tin tức)

Sáng nay tt hồi xanh chút thấy cụ AB 350 hả hê và còm sách mé việc em hoặc ai đó chia sẻ thị trường đang rủi ro thì cẩn trọng....Thị trường nào cũng vậy, giảm rồi sẽ có tăng & tăng sẽ có chỉnh nhưng mình phận nhỏ lẻ thì đa số là bị động không thể biết chính xác thời điểm nên chỉ có thể đề phòng từ xa để giảm ruit ro đc thôi), ai có khả năng thì cứ vào trading mọi lúc, còn em đánh theo pp của em thấy khó thì tạm rút và có chia sẻ ai thấy hợp thì tham khảo có gì đâu mà bảo dọa với nạt. Cũng như cụ khác nhận định tt sẽ hồi khoe múc từ hôm qua hôm kia, ai đó mua sớm theo lại kẹt. Trong này nhiều cụ fn có thâm niên hàng chục năm chinh chiến rồi có mấy khi nghe người khác đâu..

Công việc chính em cũng bận trùng thời điểm trong phiên giao dịch nên em ít khi có thời gian còm chứ không phải sàn đóng cửa mới còm để lấy thành tích, mỗi tin còm của em đều cân nhắc từng câu từng chữ tránh ảnh hưởng tiêu cực gây thiệt hại đến người khác và chỉ mong mn cùng chiên thắng đc tt và lái vì em đã từng thua năm 2022😢

Hôm nay em cũng chẳng có nhận định vẽ vời TA gì cả, chỉ mong nó hồi để có cơ hội tham gia thôi.
--------------------------------------
12:18 26/09/2023
Ngân hàng Nhà nước có thể hút 100.000 tỷ qua tín phiếu, định giá chứng khoán có thay đổi?

Hiện thanh khoản hệ thống đang dư thừa, Ngân hàng Nhà nước có thể hút 70.000 – 100.000 tỷ qua tín phiếu, trung bình 10.000 tỷ/ngày, kéo dài trong 2 tuần...
Ngân hàng Nhà nước có thể hút 100.000 tỷ qua tín phiếu, định giá chứng khoán có thay đổi? - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới (vneconomy.vn)
Cụ nghĩ nhiều làm gì cho mệt :D

Ở đây cũng là một trong thiên hà thông tin trên mạng, mỗi người đều có trách nhiệm sàng lọc thông tin và chịu trách nhiệm về quyết định của mình. Tất nhiên, trừ một vài, còn đa số các cụ ở đây không lùa gà, em nghĩ vậy.

Em dự đoán sai là chiều nay hồi. Đúng là có hồi nhưng lại đạp :(

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Cái con víc này thì đừng có hi vọng gì vì một công ty mà lấy luôn một tỷ đô la chia cho thằng khác không hỏi ý kiến thì cổ đông có chịu được không, ngành nghề của nó thì cái gì cũng khó giữ giá 50 là quá cao.
Mới à cụ

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Hình như cuối phiên dòng bđs bị call margin nên dẫn đến đạp cuối phiên à các cụ. Có cụ nào có thông tin gì không

just for fun

Xe lăn

Ở đây cũng là một trong thiên hà thông tin trên mạng, mỗi người đều có trách nhiệm sàng lọc thông tin và chịu trách nhiệm về quyết định của mình. Tất nhiên, trừ một vài, còn đa số các cụ ở đây không lùa gà, em nghĩ vậy.

nhà cháu đoán là sẽ đạp nên đặt bán, mỗi tội tham nên đặt giá hơi cao :))

LinhNguyễn

Xe tăng
Lần nào sập cũng thế mà các cụ,ko cần phải đi tìm lý do đâu, khác phải lên cả. :D

tự_lực

Xe buýt

Ùi ở đây có ai lùa gà đâu ạ. Thề có chúa, e hô cccm mòn mỏi. 1 số cụ mợ e còn ib riêng. Nhưng nhà mình nhiều cụ NAV lớn, ngày nào cũng có thể mua vài k cổ bắt đáy và sẵn sàng mua gấp 100 lần số đã bắt đáy trước đây. Các cụ mợ khác cần thận trọng hơn trong việc full cổ.
Còn thì mua bán là qđở mn.Đúng sai ta tự rút kinh nghiệm cho lần sau

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Trong một diễn biến khác cổ nhà anh V bên mẽo đang sml mai ko biết bên sới vnibet sao đây

Lúc nhỏ lẻ bọn em lờ mờ nhận ra thì có lẽ đã muộn màng mất rồi. Giờ bán thì sợ bán xong nó hồi. Mà ôm thì sợ các anh đạp tiếp. Khi mà ai cũng nghĩ các anh kéo tiếp sau cây ngày 20/9 thì các anh làm 1 cây bulltrap sáng kéo xanh chiều đạp 13đ. Cây này đạp chủ yếu cuối phiên và atc nên số đông ko kịp trở tay tặc lưỡi bảo thôi mai chạy cũng được. Nhưng sáng hôm mở gap ato vô số mã 4-5%. Thậm chí gần sàn nên bọn em lại cũng chưa bán được, phải chờ hồi tí. Chiều các anh dùng bank và mấy con vốn hoá lớn kéo vù vù làm bọn em cứ tưởng bộ đội về làng nên ko bán nữa. Thậm chí còn lao vào mua thêm hoặc mua mới bắt đáy. Nhưng cuối phiên các anh bán cho gần 30 mã nằm sàn( chủ yếu chứng, bđs ). Ngày hôm qua các anh lại bulltrap tiếp khi sáng cho liu riu vol bé tí chiều xả mạnh vào cuối phiên và atc. Sau phiên hôm qua thì đa số chắc 95% nghĩ là nay phải hồi. Mở mắt ato đã xanh nhẹ làm chúng em nghĩ đến 1 cái kết đẹp cho phiên hôm nay nên dca và bắt đáy phiên nay rất khoẻ. Nhưng chỉ trong 15p cuối và atc các anh úp bô cho đóng nến thấp nhất phiên. Vô số cổ phiếu cụt đầu so với giá cao nhất phiên tầm 7-8%

Húp sụp sụp

Xe điện
Giờ này cụ nào đang cầm cổ nhà nước (dn nhà nước có vốn) tạm yên tâm vì loại cổ này kho hàng nó nhỏ nên khó làm trò, nếu có giảm thì giảm tí ti thôi, có thể gồng đợi màu xanh dc
Mai đống cổ nhà nước giảm giá thì em mua dần

holland

Xe tăng
Ùi ở đây có ai lùa gà đâu ạ. Thề có chúa, e hô cccm mòn mỏi. 1 số cụ mợ e còn ib riêng. Nhưng nhà mình nhiều cụ NAV lớn, ngày nào cũng có thể mua vài k cổ bắt đáy và sẵn sàng mua gấp 100 lần số đã bắt đáy trước đây. Các cụ mợ khác cần thận trọng hơn trong việc full cổ.
Còn thì mua bán là qđở mn.Đúng sai ta tự rút kinh nghiệm cho lần sau
Cảm ơn cụ nhiều nhièu.

Binhtam99

Xe hơi
Kịch bản này bảo sao vol ngày thường bé tí, lái BDS, ĐTC năm nay ăn bằng gì, èo uột bằng 1/3 mấy năm trước. Ai cũng nghĩ cuối năm BDS sẽ tăng bù, thị trường ấm dần lên, nhưng e nghĩ chả dễ mà ăn như xưa nữa đâu các cụ. Giờ lái và broker nó ăn phái sinh, nên cơ sở ko còn nhiều cơ hội lộ liễu. Đồng nghĩa vơi việc lo bánh Trung Thu là lo hơi thừa, mà cái lo là bánh chưng Tết đầu năm mới 2024 đó ạ. các cụ ở đây toàn tay to thì ko ngại - chứ nhỏ lẻ ai đã từng thắng chứng khoán nhiều năm trước ko năng động rút ra tìm kênh khác thì cũng toang.

Trạng thái
Thớt đang đóng