[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 58: Thời hoa đỏ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binhcoi8x

Xe tăng
Nếu là em thì em sẽ cho LDG đi rồi, kể cả có đau chút xíu :))
Về lý thì không phải bỗng dưng nó bán đi (mặc dù có tin công ty ck có ý kiến nhưng nó quyết bán, chấp nhận phạt)
Về tình thì không thể yêu thiowng thằng chủ tịch này được =))
Nay nó bịt sàn bán sao được cụ ơi, nay em đặt bán có khớp đâu. Kể cũng đen, thật sự là em đang định đặt lệnh bán ATC phiên qua rồi ấy. Xong dạo này em bán mã nào ATC cũng thấp giá hơn sáng phiên sau, nên lại bảo thôi để phiên sáng hôm sau bán cả. Điên thế.

firstXpan

Xe buýt
Nếu là em thì em sẽ cho LDG đi rồi, kể cả có đau chút xíu :))
Về lý thì không phải bỗng dưng nó bán đi (mặc dù có tin công ty ck có ý kiến nhưng nó quyết bán, chấp nhận phạt)
Về tình thì không thể yêu thiowng thằng chủ tịch này được =))
Như thế này khác gì Quờ chủ tịch ạ. :((

holland

Xe tăng
Chán quá, đang xanh mượt mà sao cuối phiên nhiều con đỏ thế này?

tung1311 .

Xe container
Con LDG, hơn 10% công ty đang chất sàn (đã khớp 6 triệu, chờ 25 triệu). Rất khác với HPX, ít ra thì anh Hải cũng có động thái vực lại công ty.

LDG chủ tịch đạp phát làm cổ đông tan nát hết. Chắc sàn vài ba phiên nữa. Loại người này kể cả ngoài đời thật cũng không nên trông chờ gì.

Em ko có cổ LDG nào đâu nhé.
Với LDG thì không chiêu nào không dùng, chắc còn hơn QC.
Phiên nay em bán được có 5k HPX 6.5, đoạn nó vượt lên 6.57 thì đặt tham quá đặt từ 6.6 lên đến ce. Lúc nó giảm rồi thì đặt 6.52 mãi không khớp cho. lại mua HQC hơi sớm, từ 4.8. Mai cuối tuần không biết có toé máu không đây, nhưng biết chắc là LDG vẫn lau sàn rồi, mất 14% của em :(
giả sử chủ tịch đăng ký bán 10K cổ xong đến lúc bán thì bán thành 10 triều rồi giải trình do nhầm nọ kia thì thế nào các cụ nhỉ? ko biết có chế tài chưa?
còn nếu cứ phải đúng số hoặc ít hơn số đăng kí thì tại sao phần mềm của sở chứng khoán ko chặn luôn nhỉ?

Abram

Xe điện
Nay nó bịt sàn bán sao được cụ ơi, nay em đặt bán có khớp đâu. Kể cũng đen, thật sự là em đang định đặt lệnh bán ATC phiên qua rồi ấy. Xong dạo này em bán mã nào ATC cũng thấp giá hơn sáng phiên sau, nên lại bảo thôi để phiên sáng hôm sau bán cả. Điên thế.
Vâng, nó bịt sàn 25 triệu cổ thì cũng khó thật.

Abram

Xe điện
giả sử chủ tịch đăng ký bán 10K cổ xong đến lúc bán thì bán thành 10 triều rồi giải trình do nhầm nọ kia thì thế nào các cụ nhỉ? ko biết có chế tài chưa?
còn nếu cứ phải đúng số hoặc ít hơn số đăng kí thì tại sao phần mềm của sở chứng khoán ko chặn luôn nhỉ?
Công ty ck không có quyền chặn lệnh của khách hàng, chỉ khuyến nghị thôi cụ.
Chỉ cơ quan quản lý nhà nước mới được can thiệp nếu phạm luật.
Còn đăng ký ít bán nhiều thì khác gì ra đường vượt đèn đỏ rồi cãi luật này em chưa biết.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hôm qua em FOMO VRE, giờ lỗ lòi, chán a VIC quá, hi vọng mai nasdaq vinfast tăng để cho VIC tăng ạ, giờ oánh chứng Vịt mà phải hóng tận Mẽo, mệt ghê...:(
Cụ vào thớt ngoài quán cà phê đọc cho thêm thông tin đa chiều. Nếu muốn đầu tư họ VG thì lẽ ra phải vào trước ngày VFS lên sàn độ 2 hôm.

firstXpan

Xe buýt
Cụ vào thớt ngoài quán cà phê đọc cho thêm thông tin đa chiều. Nếu muốn đầu tư họ VG thì lẽ ra phải vào trước ngày VFS lên sàn độ 2 hôm.
Vầng, cám ơn cụ, em ko chơi quen con này nên chưa tìm hiểu kĩ, em vẫn chưa bỏ được thói FOMO cụ ạ. Kỷ luật là rất cần thiết nếu muốn tồn tại trên sới. Hy vọng học hỏi thêm được cccm nhiều ạ.L-)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Killer13

Xe tăng
Phiên chiều nay em thấy ảo ảo thế nào ấy, nhất là mấy con dòng chứng, cuối buổi sáng và đầu h chiều tiền vào liên tục, đến cuối phiên thì thi nhau táng như phá mả, ATC còn chất toàn lệnh mấy triệu cổ.

dvsabk

Xe tải
LDG = Lỗ Đến Già? Nói chung thị trường hơn 2k mã các cụ đâm đầu vào mấy mã thị phi mà làm gì.
Mã này cậu bạn em gồng lỗ suốt 1 năm, đợt rồi nó lên 5.8x lãi đc mấy chục sướng quá bán hết.
Vậy mà không hiểu sân si ntn lại mua lại giá trên 6, Allin gần 150k, haizza.
Đánh chết cái nết không chừa.
Mà cũng 50/50 các cụ nhỉ, biết đâu Chủ tịt chơi chiêu, sang tuần làm cho chục cây trần kiểu MHC thì lại lên đời.

butchikim

Xe ba gác
Phiên chiều nay em thấy ảo ảo thế nào ấy, nhất là mấy con dòng chứng, cuối buổi sáng và đầu h chiều tiền vào liên tục, đến cuối phiên thì thi nhau táng như phá mả, ATC còn chất toàn lệnh mấy triệu cổ.
Chắc lái đi công tác xa, phiên nay nhờ thư ký điều lệnh nên nó thế 😆🫣🤪

Mr Lunch

Xe buýt
nay cháu hạ được HCM 30.9 với 30.85, lúc lên 31 ko tự quyết xuống hơi phí !

Mr Lunch

Xe buýt
nay có cụ nào bắt phiên thứ 7 PLX đỏ ko ạ, cháu nhập ít rồi mai xem tiếp :)

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Bọn dnse với Zalo Pay cuối phiên còn cho bảo trì hệ thống.
Từ mai rút qua msb *** chơi với tụi này nữa.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chuẩn bị đến giờ theo dõi VFS. Các cụ mợ đoán thử xem hôm nay xanh đỏ ra sao.

Trạng thái
Thớt đang đóng