[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 58: Thời hoa đỏ

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviethung

Xe lăn
E cũng bị một phát này vs TCBs. Hụt mất độ 10% nav. Nhưng mình ko theo dõi nên chịu. Sau e phải ghi lại từng ngày. Bọn này dễ rút lõi tk lắm cụ.
Công ty làm ăn kiểu này bậy bạ quá càng giao dịch thì tài khoản càng cụt dù mua bán đều có lãi cả. Cụ có biết cách nào để đòi lại tiền không?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Công ty làm ăn kiểu này bậy bạ quá càng giao dịch thì tài khoản càng cụt dù mua bán đều có lãi cả. Cụ có biết cách nào để đòi lại tiền không?
Cụ ra in sao kê các giao dịch mua bán khoảng thời gian mà cụ thấy nghi ngờ rồi về tự tay tính lại xem sao

thichrauxanh

Xe điện
Đúng rồi cụ, từ sau đó e phải kê một bảng excel, mua bán phí thuế ghi lại hết. Từ đó đến nay ko thấy bị rút, chắc nó thấy mình vào xem nav thường xuyên nên ko dám rút.

Nhất là các đợt tt sập, mọi ng tâm lý ngại nhìn nav nên nó tranh thủ rút!!!

YoungVNese

Xe tải
Nhà mới chúc các cụ các mợ thắng lợi mới!
Mấy hôm ko vào mà nhà mình lên tầng nhanh thế.
Thị trường khá khỏe các cụ nhỉ, mãi ko chịu về lấp ổ gà. E bị phải vào hàng rồi ạh
Vix sau bao ngày dòm ngó, hnay e đã chính thức lên tàu vs các cụ.
Stb e cũng mua lại số đã bán tuần trước, đc có mấy line, biết thế ko thèm bán hị hị😅

Civic TN

Xe lăn
E chào nhà mới

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

hoviethung

Xe lăn
Cụ ra in sao kê các giao dịch mua bán khoảng thời gian mà cụ thấy nghi ngờ rồi về tự tay tính lại xem sao
Mình đang nghi ngờ tính năng tự động rút tiền ngân hàng thanh toán mua cổ phiếu có nhập nhèm. Sao kê khó phát hiện cụ à. Hiện tượng mất tiền bắt đầu xuất hiện gần đây khi mình bổ sung tiền vào ngân hàng liên kết với tcbs. Làm ăn kiểu này thì khách hàng tháo chạy hết. Phản hồi với Tcbs mấy hôm rồi vẫn đang nói xem xét.

hoviethung

Xe lăn
Mình mới nhận bản sao kê tk tháng 6/2023 do tcbs gửi thì thấy số liệu khác với app tcbs. Nó chuẩn hơn. Như vậy app của tcbs không chuẩn.

dvsabk

Xe tải
Stb e cũng mua lại số đã bán tuần trước, đc có mấy line, biết thế ko thèm bán hị hị😅
Hình như nhà chứng mỗi cụ ôm Bank giống em. STB em hạ hết vốn để lãi chạy đầu tuần rồi khi không qua được ải 30.3, loanh quanh 10 phiên nay dòng tiền mới chưa thấy vào. Tuần rồi em san sẻ vốn sang bán lẻ và đtc tạo kiềng 3 chân. Bọn này cầm lâu được đỡ nhảy nhót nhiều, giai đoạn này chưa đồng pha điều chỉnh đan xen, đảo lướt 3 mã theo chart tuần cũng nhàn đầu hơn.
Vậy chứ em vẫn nghiện STB lắm khà khà, tiền lớn mua cất tủ thì nó rất phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Mình mới nhận bản sao kê tk tháng 6/2023 do tcbs gửi thì thấy số liệu khác với app tcbs. Nó chuẩn hơn. Như vậy app của tcbs không chuẩn.
Tcbs có một lỗi củ chuối nữa là buổi tối thì số liệu nav rất loạn, có khi nó còn ghi là 0₫. Ko hiểu máy tính bọn này đểu hay cố tình nhập nhèm.

hoviethung

Xe lăn
Hình như nhà chứng mỗi cụ ôm Bank giống em. STB em hạ hết vốn để lãi chạy đầu tuần rồi khi không qua được ải 30.3, loanh quanh 10 phiên nay dòng tiền mới chưa thấy vào. Tuần rồi em san sẻ vốn sang bán lẻ và đtc tạo kiềng 3 chân. Bọn này cầm lâu được đỡ nhảy nhót nhiều, giai đoạn này chưa đồng pha điều chỉnh đan xen, đảo lướt 3 mã theo chart tuần cũng nhàn đầu hơn.
Lướt sóng món ngân hàng không hợp nhưng dầu sao cũng cần bọn này trong cơ cấu như là cái neo vậy?

Abram

Xe điện
Đúng rồi cụ, từ sau đó e phải kê một bảng excel, mua bán phí thuế ghi lại hết. Từ đó đến nay ko thấy bị rút, chắc nó thấy mình vào xem nav thường xuyên nên ko dám rút.

Nhất là các đợt tt sập, mọi ng tâm lý ngại nhìn nav nên nó tranh thủ rút!!!
Có chuyện này ạ?
Các phần mềm của bọn này nó tính tự động cho tất cả các khách hàng, khó có thể can thiệp riêng lẻ từng khách hàng. Đôi khi có thể nó lỗi.
Cố tình rút em nghĩ chắc là không, tù đấy.

mlsno8

Xe hơi
Tcbs có một lỗi củ chuối nữa là buổi tối thì số liệu nav rất loạn, có khi nó còn ghi là 0₫. Ko hiểu máy tính bọn này đểu hay cố tình nhập nhèm.
Cuối giờ nó tổng kết giao dịch nên số liệu ko chính xác, trên app nó cũng báo thế mà cụ, e đang dùng ko thấy vấn đề gì nhỉ?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cuối giờ nó tổng kết giao dịch nên số liệu ko chính xác, trên app nó cũng báo thế mà cụ, e đang dùng ko thấy vấn đề gì nhỉ?
Bên mbs nó cũng báo sau giờ giao dịch thì tài khoản có thể không chính xác, chắc do nó tổng hợp . Tầm sau 18h thì ok

thichrauxanh

Xe điện
Có chuyện này ạ?
Các phần mềm của bọn này nó tính tự động cho tất cả các khách hàng, khó có thể can thiệp riêng lẻ từng khách hàng. Đôi khi có thể nó lỗi.
Cố tình rút em nghĩ chắc là không, tù đấy.
E cũng chưa chắc nên ko kiện. Tcbs ko thường treo tk rất lâu, cái này một là cố tình hai là lười.

Nhưng quả sập to thì tk e bị tụt vô lý thấy rõ. Sau vụ đấy e tra nav thường xuyên thì ko thấy xảy ra nữa.

YoungVNese

Xe tải
Dạ, cám ơn cụ quan tâm, em tập tành đủ các phương pháp ạ, từ lướt lát, ôm lâu dài, đu theo f319, tự mình theo dõi quyết định, rồi nhóm nhiếc zalo, rồi margin các kiểu, chỉ trừ món phái sinh là em chưa thử ạ. Tuy nhiên vốn em ko có nhiều vì vợ giữ hết, em chỉ chơi quĩ đen của em thôi ạ. Em ko tham vọng lớn, chỉ muốn kiếm con vision thôi mà cũng thấy hơi khó ạ.
Em kinh qua các giai đoạn thị trường từ HV Thắm, biển đông, covid, quit còi, và sắp tới chưa biết anh nào.
Dạo gần đây em oánh theo kiểu lướt T2.5 các mã vn30 thấy kiếm cốc cafe hay bát phở hoặc kiếm vài ba củ có vẻ ăn được ạ.
Nhờ cccm chia sẻ phương pháp của mình được thì tốt, cho mọi người cùng ngâm cứu. em cảm ơn mọi người.
Hầy cụ có kinh nghiệm 10 năm rùi, nhà chứng chắc số ng thâm niên tầm ấy ko nhiều. E thì ms F0.8 thôi àh

E thì bán từ hôm 29/6 loanh quanh giá 29.85, rồi lại phải mua lại vùng 29.4.
banks vẫn khá ì ạch chứ ko phiêu như các e mid & small. Đc cái là rất an toàn, giảm cũng ko đáng kể. Nhiều e banks e thấy p/e 2023 có tầm 5 -:- 6 thôi àh, rẻ quá🥰

E cũng chưa chắc nên ko kiện. Tcbs ko thường treo tk rất lâu, cái này một là cố tình hai là lười.
Nhưng quả sập to thì tk e bị tụt vô lý thấy rõ. Sau vụ đấy e tra nav thường xuyên thì ko thấy xảy ra nữa.
Cụ thử xem kỹ cho đỡ lăn tăn ạh! E dùng vps & vndirec cũng có ghi ra bảng excel các lệnh mua bán, e thấy cũng ko có j đáng nghi.
Vps thường thì các con số trong ngày chỉ là tạm tính, cuối ngày khoảng 22h-:-24h app nó ms cập nhật lại thuế phí lãi margin... các thứ ạh

đúng là có cơ hội dòng tiền này thật
điển hình là trong tháng 6 em có mấy món đáo hạn
cơ mà em đem đi mua xe
cccm thì sao, các khoản 12-13% hồi tháng 12 năm ngoái sắp đáo hạn chưa?
Có vẻ như dòng tiền đáo hạn tk đang đổ vào ck, như báo nói thì số tài khoản ms đã tạo đáy & 2 tháng nay tăng lên mạnh.

firstXpan

Xe buýt
Hầy cụ có kinh nghiệm 10 năm rùi, nhà chứng chắc số ng thâm niên tầm ấy ko nhiều. E thì ms F0.8 thôi àh
Dạ cám ơn cụ quan tâm,e dân văn phòng chơi tay ngang cho có cảm giác thôi ạ.Nên gà lắm.Em thích đọc các tin tức về thị trường.Nhờ chứng khoán nên đọc và nghe nó dễ vào hơn.Đó là điều làm em thấy dễ chịu, có mất tiền một chút em vẫn thấy nhẹ lòng ạ.Chứng khoán lên xuống và được mất cũng lên xuống.Đó là những cảm giác khá yomost.

Trạng thái
Thớt đang đóng