[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 58: Thời hoa đỏ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AkiraBin

Xe tăng
Full mazin thì 12% cụ nhỉ :((
Cụ chưa thoát đc ít nào PL ích & VP à?! Nếu là em hôm v pê break xịt gặp tt hôm sau xấu rũ là em bán hòa hoặc lỗ nhẹ cũng sút. PL ích thì hôm em còm cụ canh chừng..(nói chung phiên hqua thì cổ nào cũng như nhau cả chẳng có TA gì sất, đạp tháo chấp hết các hỗ trợ)

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Cụ chưa thoát đc ít nào PL ích & VP à?! Nếu là em hôm v pê break xịt gặp tt hôm sau xấu rũ là em bán hòa hoặc lỗ nhẹ cũng sút. PL ích thì hôm em còm cụ canh chừng..(nói chung phiên hqua thì cổ nào cũng như nhau cả chẳng có TA gì sất, đạp tháo chấp hết các hỗ trợ)
Em chưa cụ ạ, may là e đã rút bớt tiền ra trước khi vào hàng nên -7% nav nhưng vẫn đỡ xót :))

tintucvn

Xe tăng
Ô. Thế nào mà mua nó vẫn cho mua mà bán ko cho bán à cụ. Em nay vào định bán nốt chỗ còn lại mà nó ko hiện 1 cái gì luôn. Bực thật. Em lần đầu bị. Nếu bị 1 lần nữa thì chuyển bên khác vậy
Nó hẹn đến 21h hôm qua 18/8
Sau hẹn đến 12h trưa nay ngày 19/8 cụ ạ
Thằng này em thích nó vì cái chức năng gửi tiết kiệm với lãi khá cao
Không kỳ hạn 5%, 3 tháng 7% nên khá ổn với tình trạng luôn bảo toàn 10-20% NAV dự trù của em.
Nhưng sau đợt này em đang phải tìm chỗ khác rồi. Tính ra gửi cả năm rồi chỉ được vài triệu tiền tk, không bằng 1 phiên chết.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Hehe, ăn nhiều rồi thì giờ đến đoạn trả đòn. Để xem phiên thứ 2 thế nào rồi quyết định cắt hay ko

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Nó hẹn đến 21h hôm qua 18/8
Sau hẹn đến 12h trưa nay ngày 19/8 cụ ạ
Thằng này em thích nó vì cái chức năng gửi tiết kiệm với lãi khá cao
Không kỳ hạn 5%, 3 tháng 7% nên khá ổn với tình trạng luôn bảo toàn 10-20% NAV dự trù của em.
Nhưng sau đợt này em đang phải tìm chỗ khác rồi. Tính ra gửi cả năm rồi chỉ được vài triệu tiền tk, không bằng 1 phiên chết.
Nếu so sánh thằng này thì cách đặt lệnh của nó khá là dễ, Nhưng với sự việc hôm qua không khiến khách hàng đặt nghi vấn.

tintucvn

Xe tăng
Nếu so sánh thằng này thì cách đặt lệnh của nó khá là dễ, Nhưng với sự việc hôm qua không khiến khách hàng đặt nghi vấn.
Em chuyển lại dần về MBS cụ ạ.
Tiền còn thì chuyển về MBS.
Hàng thì bán và chờ sau 2 hôm đưa lại vào MBS và chuyển ngược lại thành hàng.
Chắc sau 1-2 tuần là xử lý xong.

Viossss

Xe tải
Tạo lập đạp để gom hàng làm ván mới thôi. Vĩ mô vẫn thế, lãi suất vẫn giảm thì chả có lý do gì khác.
Hôm nay em múc thêm NVL giá sàn :D
chiều qua em cũng nghĩ như cụ. nhưng tối nghe thấy 2 tin bên nhà anh hàng xóm. 1 là ông TCB bảo nhà là để ở không để đầu cơ---> sẽ chống đầu cơ. 2 là thằng e vơ gờ gian đê nó nộp đơn xin ra đê ở mẽo rồi. chắc sắp tới BĐS Vịt cũng bị ảnh hưởng.

Viossss

Xe tải
Nay tk e xanh lơ hết cả, lại còn lao vào bắt sớm nữa :(
em bị đúng như cụ. đã ra từ mấy hôm trước. thấy
Phiên nay tam sàn đạp khủng thế cccm..!
Tuần trước em thoát gần hết thế mà sau phiên tt kéo rút chân ngày 11 lại múc một món, cũng cảnh giác cao độ mà cũng không tránh đc cú vả hôm nay.
Hôm qua & sáng nay tt có dấu hiệu xấu em đã cắt hết mấy mã T+4 về có mã lãi nhẹ thành lỗ 1~3% gồm KDH, VOS,NKG,SDA,MBG. (tổng bọn lâu nhâu này cắt lỗ mất 1/2 còn wave)

Còn giữ lại 2~3 mã tỷ trọng lớn hơn kết phiên NAV đang âm -3.7%.
Thứ 2 canh vni mà cón nhịp hồi đầu phiên hoặc trong phiên là em thoát tiếp cầm tiền đã (trừ LDG bịt sàn không thoát đc tính sau)
em cũng rất rén. múc mấy con về quanh MA 10 như HSB và VOS mà các anh ấy đạp thủng luôn chả nể nang gì. vụ này khéo toang sâu thì nhiều cụ chạy mất dép. cho lái đánh 1 mình

Sherlocker

Xe buýt
Hôm nay em bị loại ngay vòng gửi xe khi xin theo học chương trình Gaslighting cả nhà ạh! :((
Bài tự luận của em thế này mà trượt! Đau thật! :((:((

BÊN KIA BỜ ẢO VỌNG

Vâng! Tôi dùng đúng từ đó, không phải Hy vọng hay Tham vọng!
Có thể anh đã làm được cái gì đó lớn hoặc rất lớn nhưng tôi có một cách nhìn khác!
Câu “Khát vọng vươn ra biển lớn” nghe rất quen tai vì…..nó quen quá thôi! Ước mơ của bao người, bao thế hệ mình anh đã làm được!
-Tôi thực sự ngưỡng mộ anh!
Nhưng tôi chỉ là người bìn thườn với những ham muốn bìn thườn giống như kiểu:
…..
“Lũ chúng ta ngủ trên giường chiếu hẹp,
Giấc mơ con đè nát cuộc đời con,
Hạnh phúc đựng trong một tà áo đẹp,
Một mái nhà yên rủ bóng xuống tâm hồn”
…..
Anh đến đẳng cấp “Bình thiên hạ” trong khi tôi vẫn cố gắng lóp ngóp mức “Tu thân” chửa dám nói đến “Tề gia” vì nóc nhà đang quét nhà với cái chổi uốn lượn vẽ những nhát kinh hoàng như đao Quan Vũ!
Và tôi sợ!
Sợ vãi sh*t cho cái mái nhà của tôi mà ở đó sự bình yên vốn được coi là xa xỉ!
Hôm nay tôi rúm ró đến bí đái vì sợ lỡ nóc nhà ngó thấy tài khoản chứng khoán của tôi trên điện thoại! Bữa kia tôi bị dắt mất cái xế điếc, bữa qua tôi bị nhảy mất cái xế nổ, tuần sau cái gì đến tôi không biết vì tôi không có xế hộp. Đêm hôm qua tôi phải làm đắp bồ liều an thần mà toàn thấy ác mộng anh ạh!
Tôi thấy anh đã từ chối quyền tự quyết định của mình cho một Ảo vọng! Vâng! Anh có giàu đến top 100 hay top 10 thì không khéo cũng thành nạn nhân của Ảo vọng (hy vọng là tôi sai). Mới có vài ngày cả triệu người VN ngưỡng mộ anh đã ăn đủ quả đắng khi anh giao trứng cho ác, giao cái niềm tự hào VN cho cỗ máy nghiền tài chính đang đói khát và để nó trở thành công cụ (hoặc vũ khí) thao túng nền kinh tế VN. Khi anh chưa đến bờ bên kia tôi chỉ lo nội tặc, còn bây giờ, anh tới rồi thì tôi thêm hốt hoảng với ngoại xâm…..
Đau đầu quá!
Thôi kệ! Dek thèm viết dài nữa!
Người VN quen với hy vọng đổi đời sau 18.30 hàng ngày!
Tôi khác họ! Tôi tham vọng về bờ anh ạh!
Tuần sau!
hoặc Tháng sau!
hoặc Năm sau!
Liệu tôi có đứng bên kia bờ Ảo vọng không anh?
Giữ gìn sức khoẻ anh nhé! Cả tổng cái mái nhà muốn bình yên đều đang trông cậy vào anh đó!
Tôi đi kiếm thêm cái gì đó cho bữa tối nay không có thịt đây!
…..
P/s: Giờ tôi mới hiểu thêm được phần nào tính cách của phụ nữ VN anh ạh dù tôi ghét cay ghét đắng thói sở hữu của họ. Tuần tới tôi sẽ dồn hết tình yêu và tiền bạc (nếu xoay xở được) cho madam Liên!

Screenshot 2023-08-19 at 10.33.26.png

Chỉnh sửa cuối:

Binbi

Xe điện
chiều qua em cũng nghĩ như cụ. nhưng tối nghe thấy 2 tin bên nhà anh hàng xóm. 1 là ông TCB bảo nhà là để ở không để đầu cơ---> sẽ chống đầu cơ. 2 là thằng e vơ gờ gian đê nó nộp đơn xin ra đê ở mẽo rồi. chắc sắp tới BĐS Vịt cũng bị ảnh hưởng.
Cụ hỏi ông anh TCB xem có cách nào để chống đầu cơ nhà ở thì hiến kế cho chính phủ nhé. Ở ta cứ chống cái gì là cái đó càng khỏe :D

Hằng Đại nó nộp đơn xin bảo hộ phá sản ở Mỹ chứ không phải là nó phá sản. Hai cái này khác nhau như thế nào thì cụ tự tìm hiểu. Thêm nữa, tin xấu nhất về vụ Evergrande đã xuất hiện từ năm 2021 rồi và thị trường cơ bản đã hấp thụ xong. Nói một nôm na là cả bọn chủ nợ lẫn cả thị trường chung đã "trích lập dự phòng" xong. Còn theo em thì tin xấu của Evergrande chả liên quan mịa gì đến thị trường bđs Việt Nam ta cả.

Nhimtiu

Xe container
Hôm nay em bị loại ngay vòng gửi xe khi xin theo học chương trình Gaslighting cả nhà ạh! :((
Bài tự luận của em thế này mà trượt! Đau thật! :((:((

BÊN KIA BỜ ẢO VỌNG

Vâng! Tôi dùng đúng từ đó, không phải Hy vọng hay Tham vọng!
Có thể anh đã làm được cái gì đó lớn hoặc rất lớn nhưng tôi có một cách nhìn khác!
Câu “Khát vọng vươn ra biển lớn” nghe rất quen tai vì…..nó quen quá thôi! Ước mơ của bao người, bao thế hệ mình anh đã làm được!
-Tôi thực sự ngưỡng mộ anh!
Nhưng tôi chỉ là người bìn thườn với những ham muốn bìn thườn giống như kiểu:
…..
“Lũ chúng ta ngủ trên giường chiếu hẹp,
Giấc mơ con đè nát cuộc đời con,
Hạnh phúc đựng trong một tà áo đẹp,
Một mái nhà yên rủ bóng xuống tâm hồn”
…..
Anh đến đẳng cấp “Bình thiên hạ” trong khi tôi vẫn cố gắng lóp ngóp mức “Tu thân” chửa dám nói đến “Tề gia” vì nóc nhà đang quét nhà với cái chổi uốn lượn vẽ những nhát kinh hoàng như đao Quan Vũ!
Và tôi sợ!
Sợ vãi sh*t cho cái mái nhà của tôi mà ở đó sự bình yên vốn được coi là xa xỉ!
Hôm nay tôi rúm ró đến bí đái vì sợ lỡ nóc nhà ngó thấy tài khoản chứng khoán của tôi trên điện thoại! Bữa kia tôi bị dắt mất cái xế điếc, bữa qua tôi bị nhảy mất cái xế nổ, tuần sau cái gì đến tôi không biết vì tôi không có xế hộp. Đêm hôm qua tôi phải làm đắp bồ liều an thần mà toàn thấy ác mộng anh ạh!
Tôi thấy anh đã từ chối quyền tự quyết định của mình cho một Ảo vọng! Vâng! Anh có giàu đến top 100 hay top 10 thì không khéo cũng thành nạn nhân của Ảo vọng (hy vọng là tôi sai). Mới có vài ngày cả triệu người VN ngưỡng mộ anh đã ăn đủ quả đắng khi anh giao trứng cho ác, giao cái niềm tự hào VN cho cỗ máy nghiền tài chính đang đói khát và để nó trở thành công cụ (hoặc vũ khí) thao túng nền kinh tế VN. Khi anh chưa đến bờ bên kia tôi chỉ lo nội tặc, còn bây giờ, anh tới rồi thì tôi thêm hốt hoảng với ngoại xâm…..
Đau đầu quá!
Thôi kệ! Dek thèm viết dài nữa!
Người VN quen với hy vọng đổi đời sau 18.30 hàng ngày!
Tôi khác họ! Tôi tham vọng về bờ anh ạh!
Tuần sau!
hoặc Tháng sau!
hoặc Năm sau!
Liệu tôi có đứng bên kia bờ Ảo vọng không anh?
Giữ gìn sức khoẻ anh nhé! Cả tổng cái mái nhà muốn bình yên đều đang trông cậy vào anh đó!
Tôi đi kiếm thêm cái gì đó cho bữa tối nay không có thịt đây!
…..
P/s: Giờ tôi mới hiểu thêm được phần nào tính cách của phụ nữ VN anh ạh dù tôi ghét cay ghét đắng thói sở hữu của họ. Tuần tới tôi sẽ dồn hết tình yêu và tiền bạc (nếu xoay xở được) cho madam Liên!

Screenshot 2023-08-19 at 10.33.26.png
Madam Liên còn sữa để vắt hả cụ Sher?

8 banh 2 tai

Xe buýt
Vẫn chủ yếu là Ta lông chơi, chỉ số VFS để các chứng sỹ VN mua bán họ VG. :))
lão thính thía
e nghe rang ao đồn là có 1% đưa lên sàn Tây lông thoai, tự tung hứng để đẩy hàng VG của Ta lông, mà bọn rang ao đồn thì ... toàn sai :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Câu in đậm ở trên em nhớ là cụ Tập nói từ thời 2020-2021. Chắc tay to lôi ra để té nước theo mưa vụ Evergrande xin BẢO HỘ PHÁ SẢN nhằm mục đích đạp mạnh thị trường.

Trạng thái
Thớt đang đóng