[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 58: Thời hoa đỏ

Trạng thái
Thớt đang đóng

YoungVNese

Xe tải
Bọn này cx ẩu nhỉ, chưa có GPXD mà cứ triển khai ầm ầm rồi rao bán ầm ỹ, vớ vẫn lại dính tội lừa đảo chiếm đoạt ts như Quít còi
Vầng cụ, chủ đầu tư BDS mà pháp lý chuẩn chỉ chắc chỉ có Vin & Khang Điền

E đã từng bị chôn vốn âm vốn khá lâu. Mình đứng tại chỗ trơ mắt nhìn cổ nhà người tăng 2-3 lần. Cay đắng lắm. Và nếu còn âm 50-70% vào đấy thì k bút nào tả siết đâu. Vậy nên kn k đủ,thông tin k đủ,chớ dại lớ xớ vào cổ có phốt.
còn tất nhiên,ai đủ thông tin và trình độ thì kiếm 15-20% cổ như thế là điều rất dễ. Nhưng k phải em
Vầng, e nghĩ giống cụ, nhiều khi âm 20 -:- 30% đau sót lắm cũng phải cắt, cơ cấu sang mã khác tiềm năng hơn.
IDJ này e cầm trước lúc phát hành thêm, cả mua phát hành thêm giá 10, cuối cùng khi yếu tố cơ bản ko hỗ trợ nữa thì vẫn phải chia tay ẻm.
Coi như mình nhát gan, phù thịnh chứ ko phù suy ạh

Binhcoi8x

Xe tăng
Báo cáo các cụ là hàng hôm thứ 5 trước, HPG, SHS và GEX em đảo và bắt trộm vía chiều nay về đều có mấy củ khoai lang rồi ạ. Nhưng em chưa bán mà chờ xem mai, kia có ổn không.
Ko biết có tham thì thâm không nữa.
Hic, em kẹp ít CEO 24.8 h cũng âm 10% rồi, ko biết nên làm thế nào ạ? Các cụ cho em ít lời khuyên với ạ.
Em cũng kẹp CEO ở 25.9 cơ Mợ ạ, hôm nay em vừa mua vào gấp đôi lượng 1 lệnh nhỏ 21.5 và lệnh to 21.9. nhịp này hi vọng BĐS chạy nó chịu chạy theo chứ ko đi ngược nữa.

tự_lực

Xe buýt
Phải ngược lại để còn múc vào chứ cụ. Xanh mãi đâm lo?
Nay e bán 1 phần ở tk đuôi 1 và dự trữ thêm ở đuôi 6 chờ phiên mai. Có mua gia tăng SHB trong phiên nay. Hi vọng mai cụ 4 bánh tha k bán xói đầu.
Trước e chỉ giao dịchở tkđuôi 6. Nhưng giờ NAVởđuôi 1 to hơn NAVđuôi 6.Để khi bánđuôi 1 muốn mua lại ngay bắt buộc phảiứng tiền. Có lẽđiều này sẽ làm giảm tần xuất mua bán của e1 phần.

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Em cũng kẹp CEO ở 25.9 cơ Mợ ạ, hôm nay em vừa mua vào gấp đôi lượng 1 lệnh nhỏ 21.5 và lệnh to 21.9. nhịp này hi vọng BĐS chạy nó chịu chạy theo chứ ko đi ngược nữa.
Sáng nay em đặt 21 nhưng ko được, thôi kệ. Để mai quan sát tiếp vậy.

Binhcoi8x

Xe tăng
Nay e bán 1 phần ở tk đuôi 1 và dự trữ thêm ở đuôi 6 chờ phiên mai. Có mua gia tăng SHB trong phiên nay. Hi vọng mai cụ 4 bánh tha k bán xói đầu.
Trước e chỉ giao dịchở tkđuôi 6. Nhưng giờ NAVởđuôi 1 to hơn NAVđuôi 6.Để khi bánđuôi 1 muốn mua lại ngay bắt buộc phảiứng tiền. Có lẽđiều này sẽ làm giảm tần xuất mua bán của e1 phần.
Cụ đăng ký mục ứng luôn tiền ở đuôi 1 đi, thì khi Cụ bán xong cái sẽ mua được luôn ko cần phải thêm lệnh ứng tiền nữa. Cơ mà hình như là phí ứng còn cao hơn phí vay mg đấy nên nếu Cụ vay mg nhiều thì đánh bên tk6 vẫn lợi hơn đấy. à nhưng tk1 thì phí giao dịch thấp hơn 0.02%, cơ mà em vẫn hay gdich bên tk6. à mà em đang nói là tài khoản bên VPS Cụ nhé!

Ryan848

Xe container
lâu lắm cháu chưa mua mới, các cụ mợ có gợi ý nào ko ạ? :))

tự_lực

Xe buýt
Cụ đăng ký mục ứng luôn tiền ở đuôi 1 đi, thì khi Cụ bán xong cái sẽ mua được luôn ko cần phải thêm lệnh ứng tiền nữa. Cơ mà hình như là phí ứng còn cao hơn phí vay mg đấy nên nếu Cụ vay mg nhiều thì đánh bên tk6 vẫn lợi hơn đấy. à nhưng tk1 thì phí giao dịch thấp hơn 0.02%, cơ mà em vẫn hay gdich bên tk6. à mà em đang nói là tài khoản bên VPS Cụ nhé!
Dạ, em cảm ơn cụ/mợ. E k đk khoản ứng tiền là để tự e hạn chế giao dịch. Nghĩa là phải thực hiện vài thao tác nữa e mới mua được. Quá trình đó nó làm cái đầu e nguội xuống. Vì tính cách e khá bốc đồng, k điềm đạm được với tk của cá nhân mình.

tự_lực

Xe buýt
Phần đúng cụa cụ là thứ tồn tại duy nhất, phần sai có hay ko ko quan trọng ;) E thoát hết shb thu tiền về đi câu dồi :))
e thù lần thứ 1. Tại sao cổ vào khúc kháng cự các cụ lại k mua, còn dìm nó xuống. Sao k ai như e. Nay vừa mua .55 :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(. Bán báo e 1 câu, ai nỡúp bô vậy

thichrauxanh

Xe điện
e thù lần thứ 1. Tại sao cổ vào khúc kháng cự các cụ lại k mua, còn dìm nó xuống. Sao k ai như e. Nay vừa mua .55 :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(. Bán báo e 1 câu, ai nỡúp bô vậy
Hi hi e xin lỗi cụ, nay e bận quá, cho gà ăn từ 4h sáng, 13h mới về, lăn quay ra ngủ ko kịp online ^^

Cơ mà shb đích đến là phá vỡ 14, 14.5 cụ lo dì ;) E thoát tạm thời, nó mà tăng dựng đứng là e mất ăn ah :((

tự_lực

Xe buýt
Hi hi e xin lỗi cụ, nay e bận quá, cho gà ăn từ 4h sáng, 13h mới về, lăn quay ra ngủ ko kịp online ^^

Cơ mà shb đích đến là phá vỡ 14, 14.5 cụ lo dì ;) E thoát tạm thời, nó mà tăng dựng đứng là e mất ăn ah :((
làm gì có gà nào chờ cụ đến 4h sáng. Ngan thì có. Bịa đặt. Huhu. Lái SHB mà tăng dựng đứng được thì nhiều năm nay k bị chứng sỹ chửi khắp tam sàn. E cứ mua kiểu cảm hứng. Chán mớ e

just for fun

Xe lăn
lâu lắm cháu chưa mua mới, các cụ mợ có gợi ý nào ko ạ? :))
Cụ vào ủn TCH lên trên mệnh đi ạ, hàng gì riêng chủ tịt đã nắm hơn 39%, chưa tính vợ con và các cổ đông lớn, vậy mà bác í ko chịu ủn thì cụ vào mua rồi ủn lên đi ạ

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
làm gì có gà nào chờ cụ đến 4h sáng. Ngan thì có. Bịa đặt. Huhu. Lái SHB mà tăng dựng đứng được thì nhiều năm nay k bị chứng sỹ chửi khắp tam sàn. E cứ mua kiểu cảm hứng. Chán mớ e
Gà mà cụ :)) E ko thích nuôi ngan :))

Theo e nghĩ khi chứng sỹ quen quả lờ vờ thì có khi nó giật hai ba cây tím cũng nên. Muốn bứt phá bỏ rơi ngoài cách đó chỉ còn cách oánh sập sàn vài phiên ^^

Ryan848

Xe container
Cụ vào ủn TCH lên trên mệnh đi ạ, hàng gì riêng chủ tịt đã nắm hơn 39%, chưa tính vợ con và các cổ đông lớn, vậy mà bác í ko chịu ủn thì cụ vào mua rồi ủn lên đi ạ
TCH cháu chưa mua lần nào mợ ạ, sau phát biểu của ct thấy lên dc ít giờ lão hóa ngược quá 😅

Trạng thái
Thớt đang đóng