[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 27

Trạng thái
Thớt đang đóng

abc1977

Xe đạp
Đoạn này theo e cụ chưa lên bán ngay, hoặc bán ngay thì bán xong nên nghỉ 1 thời gian chứ đừng vào lại vội, vì thị trường đang khó xơi + thêm tâm lý thua nhiều muốn gỡ thì sợ lại càng sai nhiều hơn ạ
Dạ cụ giờ e chán nó lắm rồi chắc e cắt bớt cho thoải mái đầu óc.
Chúc các cụ ngày lễ vui vẻ ấm áp ạ.

QL72

Xe tải
E đọc nhiều cụ chỉ trích nv môi giới. E có nhận xét thế này, nếu đụng chạm sự tự ái cccm pỏ qua. Tiền của cccm. Cccm nghe nói này nói nọ quyết định mua. Nếu giá lên cccm khen MG. Nếu xuống cccm chửi MG. Như vậy cccm cầm tiền nhờ 1 người dưng không quen biết để tư vấn, như vậy là cccm đang không là chính mình. Mà cccm không là chính mình thì trách ai. MG mà giỏi như vậy thì họ hàng nhà MG đã phát lên rồi. Cộng thêm MG việc gì phải đi làm 8 _10 tiếng gò pó làm gì.E không pao giờ đánh theo MG. Lúc lên lúc xuống. Nhưng e thấy trong sới pạc cao cấp này thì đánh theo trend. Mà theo trend thì phải cực kỳ tỉnh. E thỉnh thoảng cũng tỉnh thỉnh thoảng cũng u mê. Nên 4 tháng đầu năm e cũng lĩnh lương cho cả năm 2022 rồi. Nhận định tt thì thôi khỏi nói. E chả piết gì cả. Nó xuống và lên chắc pọn lái cũng chưa piết đừng nói các con pạc dám nhận định. Ahihi

Lelong1411

Xe tăng
E đọc nhiều cụ chỉ trích nv môi giới. E có nhận xét thế này, nếu đụng chạm sự tự ái cccm pỏ qua. Tiền của cccm. Cccm nghe nói này nói nọ quyết định mua. Nếu giá lên cccm khen MG. Nếu xuống cccm chửi MG. Như vậy cccm cầm tiền nhờ 1 người dưng không quen biết để tư vấn, như vậy là cccm đang không là chính mình. Mà cccm không là chính mình thì trách ai. MG mà giỏi như vậy thì họ hàng nhà MG đã phát lên rồi. Cộng thêm MG việc gì phải đi làm 8 _10 tiếng gò pó làm gì.E không pao giờ đánh theo MG. Lúc lên lúc xuống. Nhưng e thấy trong sới pạc cao cấp này thì đánh theo trend. Mà theo trend thì phải cực kỳ tỉnh. E thỉnh thoảng cũng tỉnh thỉnh thoảng cũng u mê. Nên 4 tháng đầu năm e cũng lĩnh lương cho cả năm 2022 rồi. Nhận định tt thì thôi khỏi nói. E chả piết gì cả. Nó xuống và lên chắc pọn lái cũng chưa piết đừng nói các con pạc dám nhận định. Ahihi
Đầu tiên cụ nên về đọc lại tất cả các SGK cấp 1 từ lớp 1 đến lớp 5 để viết cho chuẩn. Với cái phong cách hành văn này ắt hẳn cụ là môi giới tuổi loanh quanh cỡ đang đi học nhỉ. Làm gì cũng phải có tâm và có tầm thì ai trách. Đừng có kiểu game lên thì hô hào, game xuống thì lặn mất tăm. Bản thân e chưa bao giờ dị ứng tất cả các loại môi giới từ bđs,chứng khoán hay tín dụng. Ai chả có Kpi nhưng đừng vì Kpi của mình mà đi làm phiền người khác để phải khó chịu vs nhau

nvht

Xe điện
ở đây nhiều cao thủ lắm, cụ cứ chịu khó bám theo hàng mà họ phân tích.

matizac

Xe tăng
VNM cũng ko nên vội mua bq giá xuống. Chưa có dấu hiệu điểm vào, đang downtrend muốn lên phải test cung, cầu 1.2 lần. Nếu thành công lúc ấy mới chính là điểm vào ạ.
cuối tuần trước vnm rút chân khá tốt, test ngưỡng 92.5, đây cũng có thể là đáy, tuy nhiên xu hướng chưa rõ ràng. theo trường phái oánh hàng thì chưa phải điểm vào, nhưng với ai đang có hàng, giữ vnm từ xưa thì có khi lại hơi khác

just for fun

Xe lăn
Dạ cụ giờ e chán nó lắm rồi chắc e cắt bớt cho thoải mái đầu óc.
Chúc các cụ ngày lễ vui vẻ ấm áp ạ.
Ck ko có chán hay yêu, chỉ có được hay mất. Chú mưa cháu vẫn thường hay nhắc cháu ko được lồng cảm xúc của mình vào cuộc chơi ck, vì như vậy là mất tiền. Chúc cụ luôn tỉnh táo

QL72

Xe tải
Đầu tiên cụ nên về đọc lại tất cả các SGK cấp 1 từ lớp 1 đến lớp 5 để viết cho chuẩn. Với cái phong cách hành văn này ắt hẳn cụ là môi giới tuổi loanh quanh cỡ đang đi học nhỉ. Làm gì cũng phải có tâm và có tầm thì ai trách. Đừng có kiểu game lên thì hô hào, game xuống thì lặn mất tăm. Bản thân e chưa bao giờ dị ứng tất cả các loại môi giới từ bđs,chứng khoán hay tín dụng. Ai chả có Kpi nhưng đừng vì Kpi của mình mà đi làm phiền người khác để phải khó chịu vs nhau
Vâng cụ. Cái lào hay thì học. Cái lào rở thì hôi ạ

Ryan848

Xe container
mọi ng trên này có ai dùng Tcbs không ah ; cho em hỏi cái ixu nó để làm j , em thấy thi thoảng nó lại tặng em 1 hay 2 xu
Tặng kiểu lãi tiền gửi cụ để tiền (dc rút) trong tk ấy mà, học cụ giao dịch số lượng lớn nó tặng nhiều hơn. 1 xu = 1k, cụ có thể đổi ixu thành tiền.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Hiện dòng thép e ko còn ẻm nào. SMC thì e bán hết từ trc, NKG & VGS e bán hôm 19/4, đến 22/4 thì bán nốt số còn lại. Tuy ko còn cổ thép, dưng e vưỡn oánh giá hiện tại ngành thép mạnh nhất TT. Trong xu hướng bất ổn sắp tới, để chọn đc cp có lãi rất khó thì các nđt lại càng dễ tập trung vào các ngành đang mạnh, dư ngành thép.... cho nên mợ ko phải ngại ;))
Cháu vưỡn thích đầu tư dài hạn, hehe, biết lamc thế nào được.
Cảm ơn cụ!

Ryan848

Xe container
Trong 3 cổ phiếu đang lỗ thì SAM cụ cứ giữ, kiểu gì cũng bằng gửi tiết kiệm trong trường hợp xấu nhất. Mã này nặng vía giá cả ít biến động nên không nhiều người mua bán nhưng tương đối an toàn. S99 và SCI cụ nên lo liệu sớm.

Em nhìn giá min 52 tuần 4.300 thì dự là không thuận lợi lắm. Xem thêm lịch sử giá 3 năm lại càng thấy không OK.
Cháu bổ sung thêm tí về SAM, đợt cổ phiếu ưu đãi giá 10k đã về tk (dc giao dịch), nhưng thị giá cũng gần 10k nên xu hướng tăng giảm sẽ ko lớn lắm.
Cụ chủ muốn anh toàn có thể thoát sớm tầm 11.x

abc1977

Xe đạp
Cháu bổ sung thêm tí về SAM, đợt cổ phiếu ưu đãi giá 10k đã về tk (dc giao dịch), nhưng thị giá cũng gần 10k nên xu hướng tăng giảm sẽ ko lớn lắm.
Cụ chủ muốn anh toàn có thể thoát sớm tầm 11.x
Dạ cảm ơn cụ ctg thì e mới mua giữ được không các cụ

just for fun

Xe lăn
TIN DOANH NGHIỆP:
- HPG: Hòa Phát sắp phát hành gần 1.16 tỷ cổ phiếu mới để trả cổ tức bằng cổ phiếu tỷ lệ 35% và 5% tiền mặt
- DGC: Hóa chất Đức Giang chốt quyền chia cổ tức cổ phiếu tỷ lệ 15%, 10/5 là NĐKCC
- NT2: NT2 báo lãi sau thuế quý I giảm 36%
- SCR: Chủ tịch TTC Land: M&A một dự án 300 ha ở Phú Quốc cho chiến lược 5 năm tới
- VNM: Vinamilk lãi sau thuế gần 2,600 tỷ đồng quý I thực hiện được 23% mục tiêu lợi nhuận sau thuế năm đề ra và giảm gần 6.5% so với cùng kỳ năm 2020
- CTG: ĐHĐCĐ VietBank: Dự kiến lãi nghìn tỷ nếu được duyệt hạn mức tăng trưởng tín dụng 21% năm 2021
- PLX: Petrolimex ước đạt hơn 900 tỷ đồng lợi nhuận quý I.
- GDT: GDT dự kiến trình cổ đông thông qua kế hoạch cổ tức năm 2020 là 50% gồm 40% là tiền mặt và 10% là cổ phiếu. Đồng thời có kế hoạch chia cổ tức năm 2021 tỷ lệ 50% bằng tiền mặt
- TCB: Techcombank báo lãi trước thuế hơn 5,500 tỷ đồng trong quý 1/2021, tăng 77% so với cùng kỳ
- FRT: Quý I/2021, FPT Retail hoàn thành 32% kế hoạch lợi nhuận năm
- TIG: Năm 2021, ThăngLong Invest Group đặt kế hoạch lợi nhuận 264 tỷ đồng, phát hành tối đa 60 triệu cổ phiếu
- SZC: Quý I/2021, Sonadezi Châu Đức lợi nhuận đạt 79.5 tỷ đồng, tăng trưởng 48%

sontung233

Xe đạp
Em có nhắn tin cho cụ abc1977 không được, cụ có thể nhắn lại cho em hoặc inbox em mail.. vẫn như em nói, em đưa thông tin mà em biết để cụ có cái nhìn tham khảo.

Được gửi từ Bun - Otofun

abc1977

Xe đạp
Em có nhắn tin cho cụ abc1977 không được, cụ có thể nhắn lại cho em hoặc inbox em mail.. vẫn như em nói, em đưa thông tin mà em biết để cụ có cái nhìn tham khảo.

Được gửi từ Bun - Otofun
Dạ cảm ơn cụ mai e cắt luôn cụ. Em thấy mấy ace vẫn nhắn tin cho e dc nè.

Trạng thái
Thớt đang đóng