[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 27

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhimtiu

Xe container
Em gửi tk , e có mua bên Fpts hơn 7k nữa.
Nhìn tk này của cụ thì cụ đang lỗ mỗi em SCI là chính vì trên tk này -158tr mà em này ở đây có 10k nên chủ yếu là em này phải tìm cách xử lý? Em k theo dõi em nó nên cụ mợ nào hay chiến em này thì vào chém tiếp ạ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Nhìn tk này của cụ thì cụ đang lỗ mỗi em SCI là chính vì trên tk này -158tr mà em này ở đây có 10k nên chủ yếu là em này phải tìm cách xử lý? Em k theo dõi em nó nên cụ mợ nào hay chiến em này thì vào chém tiếp ạ.
Htrc có cụ nào bẩu bà bán nc chè đầu ngõ nhà cụ đấy nói là ẻm này giấu lãi kinh lém. Bà hàng nc đã nói thì dù có lỗ 50% cx ko ngại, rồi nó sẽ tăng x2, x3... ;))

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bạn ơi mình hỏi thiệt chứ đâu tung với hứng gì do tin tưởng người quen có uy tín nên mua theo. Mua xong mới lo lắng tìm hiểu. Mình danh dự ko có túng hứng gì cả. Mình search google tìm hiểu thì tình cờ thấy group này có người đã chơi hay hỏi về sci và s99.
nếu mọi người ko nhiệt tình và quy chụp như vậy thì mình xin cảm ơn.
Đáng lẽ cụ nên tìm hiểu trước khi mua mới đúng. Nếu là em sẽ không mua cổ phiếu đã tăng 10 lần trong thời gian không dài và có lịch sử biến động mạnh.
Không ai có thể đưa được lời khuyên trực tiếp và chính xác cho cụ mà cụ phải tự nhận biết đánh giá về cổ phiếu nào đó qua các còm của mọi người và đưa ra quyết định phù hợp. Nếu ai đó khuyên bán ngay hay canh bán giá hợp lý thì cụ có dám cắt lỗ không hoặc sẽ bị lỗ nặng hơn nếu ai đó cũng đua giá cắt lỗ giống như thế. Cũng có thể cụ mất cơ hội nếu giá quay lên và tự trách bản thân vì nghe theo người khác .
Em nói thêm là S99 cũng chỉ có mấy cụ lạ nào đó tự nhiên vào còm mấy câu PR rồi thôi. Bởi mọi người trong này ai cũng đoán được nên đều không tham gia vào câu chuyện của họ.

Trada123467

Xe tải
Không có thông tin nội bộ gì đâu cụ ạ chỉ là tin 1 người trên F319 tạo group zalo riêng và hô hào ae mua ăn cổ tức, người ít thì 2 đến 3k người nhiều thì trên 20k. Mình nghĩ 90% bị lùa gà nên mới tìm hiểu mấy ngày nay. Hic mất tiền còn mất niêm tin.
Đa số các group trên đấy do bạn môi giới trẻ của VPs lập room để tư vấn thu phí mua bán và phí vào room Vip.
Một số ít room lập ra để lùa gà 🐔 như room giacatluong...Dtutamquoc..

Trada123467

Xe tải
Em SCI cụ ấy mua cũng không có gì xấu cả, chẳng qua đu đỉnh sai điểm vào ạ.
TT xấu, em ấy cứ rơi thôi ạ. Hàng nóng tăng được lái đánh từ 30-64. Chart lên xuống đổ đèo khá đẹp ạ.
Khả năng lần này về ga cũ gần 30 rồi lại làm vòng mới cho quý 2.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cháu cũng đang có tý ty VGS đây! Run phết, không biết sau lễ tình hình sao nữa!
Hiện dòng thép e ko còn ẻm nào. SMC thì e bán hết từ trc, NKG & VGS e bán hôm 19/4, đến 22/4 thì bán nốt số còn lại. Tuy ko còn cổ thép, dưng e vưỡn oánh giá hiện tại ngành thép mạnh nhất TT. Trong xu hướng bất ổn sắp tới, để chọn đc cp có lãi rất khó thì các nđt lại càng dễ tập trung vào các ngành đang mạnh, dư ngành thép.... cho nên mợ ko phải ngại ;))

Lelong1411

Xe tăng
em đang cầm ít Vgs đấy nhé 😤
Em cũng cầm VGS đây cụ.Dưng mà nhìn giá thép thế giới đang thẳng đứng e vẫn còn niềm tin vs e nó lắm.Ăn to thì khó chứ về cỡ trên dưới 25 e thấy vẫn sáng cửa trong ngắn hạn :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em gửi tk , e có mua bên Fpts hơn 7k nữa.
Trong 3 cổ phiếu đang lỗ thì SAM cụ cứ giữ, kiểu gì cũng bằng gửi tiết kiệm trong trường hợp xấu nhất. Mã này nặng vía giá cả ít biến động nên không nhiều người mua bán nhưng tương đối an toàn. S99 và SCI cụ nên lo liệu sớm.
Bên kia giá bq dc lúc 47 :( e nói thiệt sao ko ai it mà lùa gà gì nhỉ chẳng lẽ cứ hỏi nhờ tư vấn là lùa ga sao.
SCi cụ đu đỉnh giá ấy cũng khá mát ạ. Cháu đánh giá em nó vẫn đang xu thế giảm, chưa có điểm dừng ạ , VoL tăng cao khả năng lái phân phối đổ đèo ạ. Cụ cân nhắc phiên lái kéo lên để xả nốt hàng thì mình canh ra hàng cắt lỗ bớt hoặc hoà thôi ạ. Sau này có giá tốt và đúng điểm mua mình vào lại, chứ giờ ôm chờ về bờ thì mất hết cơ hội. Mà mua bq giá thì chưa đúng thời điểm ạ.
Ga 44 nếu thủng có cầu bắt mạnh thì kiểu gì cũng kéo lên để chốt hàng, cụ cân nhắc nếu muốn nhảy tàu điểm ấy là thời điểm thích hợp.
Em nhìn giá min 52 tuần 4.300 thì dự là không thuận lợi lắm. Xem thêm lịch sử giá 3 năm lại càng thấy không OK.
TT xấu, em ấy cứ rơi thôi ạ. Hàng nóng tăng được lái đánh từ 30-64. Chart lên xuống đổ đèo khá đẹp ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dạ em cảm ơn cụ nhiều ko những em mà nhóm zalo bị úp người 5 7k khá nhiều :( toàn f0 híc.
Trên F319 chỉ có mấy nick có tâm thôi. Còn đa số PR lùa gà cả. Join vào group zalo hay skype càng không nên. Những ai từng chứng kiến cảnh nhao nhác khi DRH hay TTF đổ đèo sẽ thấy so với những lái đấy thì Quyết còi vẫn còn tử tế chán.

Nhimtiu

Xe container
Em thì k theo dõi em đó nhưng nhiều hàng đẹp còn về mặt bằng giá mới hấp dẫn chưa hồi lại đc thì các ẻm có tính đầu cơ cao giá đã tăng mạnh thì dễ bị thả trôi chưa đc vớt lên, cccm cứ dự liệu thôi. Oánh hàng có lái còn phải dự trù lái kéo lên rồi xả tiếp chứ k đơn giản kéo lên cái là lên luôn đâu ạ.

Nhimtiu

Xe container
1 tỷ vốn của cụ mà tập trung đến 60% cho một con SCI đã tăng kinh hoàng trong thời gian qua thì quá mạo hiểm
Có vẻ phân bổ vốn của cụ ý chưa phù hợp vì xét theo danh mục đó có lẽ 40% cho ctg, 20% cho phr,10% cho sam còn 30% cho các ẻm có tính đầu cơ thì độ rủi ro sẽ thấp hơn nhưng cụ ý oánh thế là phân bổ vốn hơi ngược. Có thể ăn dày khi gặp đúng lúc lái oánh lên nhưng khả năng chết sẽ cao hơn. Em cứ chém tí các cụ nào có kinh nghiệm phân bổ vốn hay hơn thì vào chém tiếp ạ vì trên danh mục đó em thấy có mỗi ctg và phr có độ tin cậy cao thôi ạ.

Anhdex

Xe tăng
Em cũng cầm VGS đây cụ.Dưng mà nhìn giá thép thế giới đang thẳng đứng e vẫn còn niềm tin vs e nó lắm.Ăn to thì khó chứ về cỡ trên dưới 25 e thấy vẫn sáng cửa trong ngắn hạn :D
Con này đâu có sợ cụ ơi 😁 con này em đánh giá là hàng bảo toàn vốn an toàn trong thời điểm này mà 😁

abc1977

Xe đạp
Dạ em cảm ơn cả nhà nhiều ạ. Sáng mai chắc em bán từ đầu phiên sci s99 đảo qua mấy con cơ bản tốt chút:
Ctg lpb, hsg.
Em cảm ơn các cụ: Trà Đá, Tây Sơn, Nhím Tiu, Bidv ... đã góp ý hỗ trợ ạ.
Em mua bán linh tinh cp quá nên thực sự đã lõm 500tr. Chắc chuyến này xong e nghỉ luôn chứng khoán tập trung vào kinh doanh cho nhẹ đầu óc.

Xebagac1368

Xe đạp
Dạ em cảm ơn cả nhà nhiều ạ. Sáng mai chắc em bán từ đầu phiên sci s99 đảo qua mấy con cơ bản tốt chút:
Ctg lpb, hsg.
Em cảm ơn các cụ: Trà Đá, Tây Sơn, Nhím Tiu, Bidv ... đã góp ý hỗ trợ ạ.
Em mua bán linh tinh cp quá nên thực sự đã lõm 500tr. Chắc chuyến này xong e nghỉ luôn chứng khoán tập trung vào kinh doanh cho nhẹ đầu óc.
Đoạn này theo e cụ chưa lên bán ngay, hoặc bán ngay thì bán xong nên nghỉ 1 thời gian chứ đừng vào lại vội, vì thị trường đang khó xơi + thêm tâm lý thua nhiều muốn gỡ thì sợ lại càng sai nhiều hơn ạ

quanghung13033

Xe đạp
mọi ng trên này có ai dùng Tcbs không ah ; cho em hỏi cái ixu nó để làm j , em thấy thi thoảng nó lại tặng em 1 hay 2 xu

Trạng thái
Thớt đang đóng