[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 27

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhimtiu

Xe container
-18% cưa chân bàn mỗi ngày hơn 6%
Flc cụ vào all in tại vùng đỉnh hôm trc thì em nhìn đã thấy hoảng rồi vì hàng này anh Q thả trôi cho một hai tháng mà k cắt sớm thì bay 40-50% tk là có thể xảy ra, sẵn đạn dược thì lại phải bắt sâu bên dưới tí mới ăn thua chứ bắt lưng chừng nó lao thêm vài phiên lại chóng hết cả mẹt. X_X

Nhimtiu

Xe container
Nói chung dòng dầu khí đợt này đuối, yếu so vs TT. Ẻm PLX cx vậy, sắp rơi về đáy T1 rồi mờ vưỡn chưa thấy có dấu hiệu quay đầu, chắc 1 vài phiên tới may ra mới có dấu hiệu. Dưng đã yếu, nếu có quay đầu cx khó phi xa đc ;))
P em thấy chỉnh cũng sâu thật, có thể em sẽ bắt ít bsr nếu về vùng 12-10 còn quay lên thì lại xem xét thôi chứ k ham vào thêm.

Nhimtiu

Xe container
Trả lời cổ đông kiểu này thì cổ đông lớn nghe thấy sợ chạy đứt cả dép mà thực tế thì đang chạy thật vì cả thành viên hđqt thấy giá lên cũng bán ra bảo sao em nó lau sàn. Cơ mà hàng oánh úp mở kiểu này chờ về vùng giá thấp oánh sóng sau khéo lại tươm. Em nghĩ cũng chưa vội đx để xem phản ứng vài phiên nữa ra răng đã.

Em thấy có chi tiết này khả năng cao em phải đặt dấu? liệu các anh có tìm cách thụt két đi đêm rút tiền qua mặt cổ đông????:

"Tương ứng, năm qua HQC có nhiều giao dịch đặc biệt là các khoản đầu tư góp vốn cấn trừ công nợ tại 2 đơn vị là Hoàng Quân Cần Thơ (960 tỷ đồng, ~16% vốn) và Hoàng Quân Bình Thuận (1.000 tỷ đồng, ~19% vốn)"

Một cái nữa khá hài khi các anh dám bảo cổ đông sẽ đx lợi khi giá cp tăng trong khi giá thì đã và đang giảm về giá cp trà đá. Lấy lý do gì các anh khẳng định đc giá sẽ tăng trong khi trc đó các anh bảo có cả chục đội lái đòi vào lái về vùng chiến thuật 1k, em thấy có lý do để chờ chiến đấu vòng mới, túm lại là vui vãi ra với ẻm hqc này. =))

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Trả lời cổ đông kiểu này thì cổ đông lớn nghe thấy sợ chạy đứt cả dép mà thực tế thì đang chạy thật vì cả thành viên hđqt thấy giá lên cũng bán ra bảo sao em nó lau sàn. Cơ mà hàng oánh úp mở kiểu này chờ về vùng giá thấp oánh sóng sau khéo lại tươm. Em nghĩ cũng chưa vội đx để xem phản ứng vài phiên nữa ra răng đã.

Em thấy có chi tiết này khả năng cao em phải đặt dấu? liệu các anh có tìm cách thụt két đi đêm rút tiền qua mặt cổ đông????:

"Tương ứng, năm qua HQC có nhiều giao dịch đặc biệt là các khoản đầu tư góp vốn cấn trừ công nợ tại 2 đơn vị là Hoàng Quân Cần Thơ (960 tỷ đồng, ~16% vốn) và Hoàng Quân Bình Thuận (1.000 tỷ đồng, ~19% vốn)"

Một cái nữa khá hài khi các anh dám bảo cổ đông sẽ đx lợi khi giá cp tăng trong khi giá thì đã và đang giảm về giá cp trà đá. Lấy lý do gì các anh khẳng định đc giá sẽ tăng trong khi trc đó các anh bảo có cả chục đội lái đòi vào lái về vùng chiến thuật 1k, em thấy có lý do để chờ chiến đấu vòng mới, túm lại là vui vãi ra với ẻm hqc này. =))
Thế cụ ko biết HĐQT HQC & các đội lái luôn đi ngược nhao ah?

Dispatcher

Xe tăng
Flc cụ vào all in tại vùng đỉnh hôm trc thì em nhìn đã thấy hoảng rồi vì hàng này anh Q thả trôi cho một hai tháng mà k cắt sớm thì bay 40-50% tk là có thể xảy ra, sẵn đạn dược thì lại phải bắt sâu bên dưới tí mới ăn thua chứ bắt lưng chừng nó lao thêm vài phiên lại chóng hết cả mẹt. X_X
Em all in FLC xong out lúc có lời 8% hôm giá 13.5 rồi cụ ui. Sau đảo qua ROS mới đi viện T3 ấy. Nói chung nước đi này nhìn lại toàn cả thị trường nguyên tháng 3 và tháng 4 là em sai.

Nhimtiu

Xe container
Em all in FLC xong out lúc có lời 8% hôm giá 13.5 rồi cụ ui. Sau đảo qua ROS mới đi viện T3 ấy. Nói chung nước đi này nhìn lại toàn cả thị trường nguyên tháng 3 và tháng 4 là em sai.
Em cũng k để ý đâu nhưng nói chung hàng anh ý vào vùng giá chiết khấu thấp thì đc chứ lên tầm 12-13 thì có nhiều ứng cử viên khác nó an toàn hơn ạ.

Nhimtiu

Xe container
Thế cụ ko biết HĐQT HQC & các đội lái luôn đi ngược nhao ah?
Có cụ Bop ơi vì em theo dõi bé này và mua sau tí cùng cccm mà nhưng em thấy ban lãnh đạo trả lời cổ đông kiểu này thì cứ cảnh giác k thừa ạ, cứ ngon bổ rẻ thì gom dần khi nào vào kéo thật thì mua thêm sau ạ.

Nhimtiu

Xe container
Em thấy xét ra về dài hạn thì cầm flc có lẽ an toàn hơn so với các ẻm khác trong hst nhưng vào giá nào mới là vđ thôi ạ.

1234321

Đi bộ
Nghe người có chuyên môn xem sao dưng mà ko ăn thua. Mở hẳn 1 tk đánh theo môi giới mà lởm lắm ợ.
Cái này em cũng bị. Môi giới toàn phím mã mua cao chót vót. Em gồng lỗ mãi mà chưa về được bờ. May mà cũng toàn mà quốc dân.

Dispatcher

Xe tăng
Em thấy xét ra về dài hạn thì cầm flc có lẽ an toàn hơn so với các ẻm khác trong hst nhưng vào giá nào mới là vđ thôi ạ.
Vâng, đợi mai xem thế nào ạ. Cám ơn cụ Nhím.

Anhdex

Xe tăng

hôm qua đọc xong em cũng thấy khá hài với phát biểu này 😁 nay thấy sàn vẫn chờ tiếp nếu ngon vẫn xơi được 🥱

Bopbi_hsgs

Xe container
Oánh dững ẻm này là oánh bạc trực tiếp vs Q còi, mềnh thắng thì mềnh có xiền, thua thì chịu. Ko kỳ vọng lâu dài đc

cobangchuacotien

Xe tăng
Chào các cụ, các mợ nhà chứng! Chúc các cụ/mở chiên trứng tốt nha.
Thời gian gần đây em nhận đc khá nhiều cuộc gọi dọa nạt về nhận trát của toà án, liên quan đến tiền bạc! Thực sự bực mình mà không chặn hết đc các số đt lạ như vậy gọi đến. Em có bà xã làm ngành CA và chửi chúng mà chúng vẫn k ngại.😀
Cụ/mợ nào trong thớt này nhận đc các cuộc gọi lạ như em không ạ?

BigC

Xe tăng
Hôm qua em nhờ thầy bấm là cuối phiên hôm nay thị trường sẽ bật xanh và đúng :D

cobangchuacotien

Xe tăng
Cái này em cũng bị. Môi giới toàn phím mã mua cao chót vót. Em gồng lỗ mãi mà chưa về được bờ. May mà cũng toàn mà quốc dân.
Môi giới đánh cũng thua chống vó cụ ạ. Em nghe đứa bạn đc môi giới cho con GIL, khả năng tăng giá 5-7 lần! Nghe mà hết hồn luôn,😃

Bopbi_hsgs

Xe container
Có cụ Bop ơi vì em theo dõi bé này và mua sau tí cùng cccm mà nhưng em thấy ban lãnh đạo trả lời cổ đông kiểu này thì cứ cảnh giác k thừa ạ, cứ ngon bổ rẻ thì gom dần khi nào vào kéo thật thì mua thêm sau ạ.
Trc e có đọc bài báo thấy CT HĐQT kêu đội lái đề cập cụ đấy cộng tác để đẩy giá cp, dưng cụ đấy ko nghe nên cp bị dìm giá

Anhdex

Xe tăng
Hôm qua em nhờ thầy bấm là cuối phiên hôm nay thị trường sẽ bật xanh và đúng :D
Thế nhợ cụ hỏi thầy phiên mai phiên kia luôn 😛 liệu có cho dân chứng ít quà nghỉ lễ ko 🥰

cobangchuacotien

Xe tăng
Con vnm hôm nay em thấy sò lông quay tay đúng kiểu như thế nhưng bước chạy k như msn nên em cứ kệ nó đấy đã lên lại 110 thì xét cụ ạ. Như shb chì trạc mãi 16-17 giờ lên 27 lại cứng như quả trứng.
Em có ít hàng VNM, bán 99 rồi. Nhìn có vẻ như muốn lao xuống vùng 8x ý cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng