[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 27

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anhdex

Xe tăng
Nãy cụ nào tiếc nuối HQC vào múc đi kìa. Lúc nó sàn k dám múc xong lúc nó lên lại bảo oii tiếc thế em k múc.
Nhắc cụ lần 2 nhé toàn thánh chém thôi 😀 mua bán như nào tự khắc nhẩy ko cần cụ nhắc dùm ạ 😋 vào đây chém vui chứ ko phải để kích bác nhau cho mệt ạ 👌

Dispatcher

Xe tăng
Nhắc cụ lần 2 nhé toàn thánh chém thôi 😀 mua bán như nào tự khắc nhẩy ko cần cụ nhắc dùm ạ 😋 vào đây chém vui chứ ko phải để kích bác nhau cho mệt ạ 👌
Bên đấy ting ting khoản nho nhỏ dịp 30/4 chưa nhà đó ơi?

BigC

Xe tăng
Vào đây là để thông tin với nhau chứ để khích thì mời sang sân khác cụ nhể :D

GiangNH3011

Xe tải
Vậy là cụ ko đọc kĩ khuyến cáo của các cao nhân trong thớt rùi 😢
À, mấy con này em cần từ lâu lâu rồi. Lúc vào thớt thì e cũng đu theo 3 con FLC, DDV và BCE. Em cũng thấy cccm cảnh báo là có đợt giảm trước lễ, nên chốt lãi. Nhưng thời điểm đó các con cầm trước đó thì đang lỗ, có lãi đâu mà chốt =)). Vậy nên em lại gan lì cầm tiếp vì ko nghĩ TT giảm ghê vậy.

Dispatcher

Xe tăng
Rùi ạ 🤪 có tí cháo cầm hơi rồi 🥰 lại có tí động lực để tráng chứng 😅
Bên em chưa có chán ghê. Nhưng lại có thêm thưởng tươi nếu đi làm trong 5 ngày từ 29/4 đến 3/5 phục vụ cao điểm. Chắc đợi xong ting luôn 1 thể hay sao đấy.

GiangNH3011

Xe tải
mợ đánh này thì chết thu gon lại ạ
Vâng ạ. Em cũng thấy cccm nói là nên thu gọn lại nhưng em chưa biết bỏ con nào, giữ con nào cũng như khi nào thì bỏ (bỏ khi có lãi hay bỏ khi vẫn đang gồng lỗ)? Em thì tiếc tiền do toàn là thịt cả nên giờ vẫn đang gánh lỗ dù giờ tài khoản em đang âm 16% total rồi ạ.

Anhdex

Xe tăng
Bên em chưa có chán ghê. Nhưng lại có thêm thưởng tươi nếu đi làm trong 5 ngày từ 29/4 đến 3/5 phục vụ cao điểm. Chắc đợi xong ting luôn 1 thể hay sao đấy.
Tiền nhiều thường về chậm =)) Hết lễ nhận lương biết đâu lại có thêm quà bên a Quýt nữa thì vui 😍

GiangNH3011

Xe tải
Giống E mợ ơi, tk lúc nào cũng đỏ rực rỡ 😥😥😥
Chán cụ nhỉ? Mọi người cứ bảo chơi lâu sẽ nghiệm ra nhiều bài học để chơi tốt lên mà em thấy bài học thì học được nhiều nhưng mà chưa áp dụng thực tiễn được.

GiangNH3011

Xe tải
Công ty nào làm ăn tốt có chia cổ tức đều đặn thì giữ lại cũng được sẽ có lúc giá hồi phục. Cổ phiếu nào hay bị làm giá thì nên cơ cấu rồi mua lại sau
( Em nói chiến lược 2-3 năm , không áp dụng trong ngắn hạn)
Cụ ơi, cho em hỏi thật lòng là xem cái gì, phân tích thế nào để biết được công ty nào đang bị làm giá ạ? :(

HoangDung1323

Xe hơi
Vào đây là để thông tin với nhau chứ để khích thì mời sang sân khác cụ nhể :D
Thông tin nhưng k nên thông tin linh tinh vì em nói thật trong này nhiều người mới người ta tàu ngầm, các cụ hô như thế người ta mua theo thì sao? cụ củng chả có cái quyền j mà bảo em phải sang chỗ khác. Trước nay thớt này vẫn chém cho vui, các cụ mợ mua con j vẫn chém gió tưng bùng nhưng ng ta có phân tích đàng hoàng chứ k phải hô bừa lên rồi bảo chém cho vui.

Dispatcher

Xe tăng
Cụ ơi, cho em hỏi thật lòng là xem cái gì, phân tích thế nào để biết được công ty nào đang bị làm giá ạ? :(
- Công ty tốt về cơ bản thì xem EPS cao, P/E thấp, cổ tức đều đặn mỗi năm. Cổ đông lớn không có hiện tượng mua ra bán vào liên tục. Định hướng phát triển tốt, ngành nghề rõ ràng. Ngoài ra còn tính thanh khoản, cổ phiếu tốt mà thanh khoản thấp quá cũng khó ra vào, trừ khi ôm luôn dài hạn.

- Công ty xác, làm giá, đỏ đen: hay bị giao dịch cổ đông lớn mua ra bán vào. Thường trần nhiều phiên liên tục dù lỗ chổng vó nhiều quý. Sàn nhiều phiên chẳng hiểu lí do... vân vân và mây mây.

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
À, mấy con này em cần từ lâu lâu rồi. Lúc vào thớt thì e cũng đu theo 3 con FLC, DDV và BCE. Em cũng thấy cccm cảnh báo là có đợt giảm trước lễ, nên chốt lãi. Nhưng thời điểm đó các con cầm trước đó thì đang lỗ, có lãi đâu mà chốt =)). Vậy nên em lại gan lì cầm tiếp vì ko nghĩ TT giảm ghê vậy.
cháu có DDV tb giá 11.8 đã cắt tuần trc giá 11 và mua lại trong phiên 10.7
nương theo thị trường thôi ạ.

Anhdex

Xe tăng
Thông tin nhưng k nên thông tin linh tinh vì em nói thật trong này nhiều người mới người ta tàu ngầm, các cụ hô như thế người ta mua theo thì sao? cụ củng chả có cái quyền j mà bảo em phải sang chỗ khác. Trước nay thớt này vẫn chém cho vui, các cụ mợ mua con j vẫn chém gió tưng bùng nhưng ng ta có phân tích đàng hoàng chứ k phải hô bừa lên rồi bảo chém cho vui.
Hô bừa cái gì cụ đọc kĩ ko ngay từ đầu em nói mai sàn em sẽ đu 😁 còn nó sàn ngay từ đầu em có đu ko ? Cụ nhạy cảm quá đó trong này ko có khái niệm phím hàng hay xui mua bán con gì cả 😁 trước giờ em vẫn nói mua bán gì cá nhân tự chịu trách nhiệm chứ bịt mắt chạy theo đám đông chết ko ai thương 😁 tự cụ đọc ko kĩ rùi vào khích bác nhau mệt ghê 😬

cadan

Xe container
hai hôm nay em mua vào liên tục, thôi thì gọi là bình quân giá cho mấy mã bị lỗ cccm ạ
thế có rủi ro không nhỉ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
em quyết không bơm $ thêm, nên dù rất muốn mua VIC cũng chịu. Mấy mã như ddv em nghĩ nó là hàng cơ bản không đuối mãi được nên không muốn nhả. Đêm có chút quyết tâm cutloss mà giờ thì muốn giữ.
Cháu cứ thấy chưa bán là chưa lỗ. Cháu có thể chờ đến 1 năm để so với lãi ngân hàng!😊

BigC

Xe tăng
Hì hì, chỉ là nói vui nhau thôi chứ em kg có ý bảo cụ sang chỗ khác ạ. Nếu cụ kg vừa ý thì cho em xin lỗi cụ ạ. Em cũng chỉ vào hóng là chính chứ chưa đủ trình độ và kinh nghiệm để đưa ra gợi ý cho bất cứ ai ạ.
Thôi, vui lên cụ! :)

Trạng thái
Thớt đang đóng