[Thảo luận] Chung tay XD VHGT Xử lý dứt điểm hiện tượng bắt sai làn tại nút GT Minh Khai - Đại La

likeSUV

Xe buýt
Vẫn chưa có tin gì mới nhỉ ? E vẫn ức chế phát bị mất 500k tiền ngu ở đây ( mất thêm mây chục k tiền đt nhờ ông anh ở VTV alo :)) thế mà có thằng nó vẫn đòi lập bb làm đúng, trong khi 1 thằng chột dạ định tha cho e, mie ), cơ bản e ngoại tỉnh vào phố hơi lơ ngơ, đường xá lại đông đúc khi đi vào tầm hơn 16h :D
Nó chả lập đâu cụ ợ. Bài dọa lâp BB của xxx để dọa mấy bác non gan xưa lắm rồi. Nó thích cái "tiền ngu" của cụ hơn nhiều. :D

Thích Là Mần

Xe tải
Nó chả lập đâu cụ ợ. Bài dọa lâp BB của xxx để dọa mấy bác non gan xưa lắm rồi. Nó thích cái "tiền ngu" của cụ hơn nhiều. :D
Thế e gà mờ ko nắm luật, ở tỉnh xa nên phải chịu thôi.

silver1

Xe điện
Bác Lybo đã có thêm thông tin gì chưa post cho anh em nắm với, em thực sự cảm kích người bản lĩnh như bác sau khi đọc bài ở ngã tư Khuất Duy Tiến. Em theo dõi threads này của bác từ đầu thấy rất hay nhưng đừng để chìm xuồng bác à. Rất nhiều anh em OF muốn có thêm kinh nghiệm từ vụ này bác à.

Libor

Xe điện
Bác Lybo đã có thêm thông tin gì chưa post cho anh em nắm với, em thực sự cảm kích người bản lĩnh như bác sau khi đọc bài ở ngã tư Khuất Duy Tiến. Em theo dõi threads này của bác từ đầu thấy rất hay nhưng đừng để chìm xuồng bác à. Rất nhiều anh em OF muốn có thêm kinh nghiệm từ vụ này bác à.
Mọi việc em dã kết luận ở trang nhất rồi mà cụ! Cán bộ phòng có nói chú Biên trực tiếp lập biên bản thì sẽ về gác cổng với trực ban... còn cụ thể dư nào em chệu! :))

tonydao

Xe tải
hôm trước e cũng bị bát láo trên đường giát bát như cụ.sau e xuống còn chửi vào mặt thằng CSGT. lúc đầu nó cứng. sau nó còn ôm vai bá cổ e nói. a e trong ngành nói từ đầu ai nỡ làm khó nhau.có gi bỏ qua cho a e nhé...mía nó. hôm đó k hiểu sao e bị xóa mất đoạn video đó trên CAM. chứ không cũng post lên hầu các cụ rồi

01242656789

Xe máy
đường thì bé như mắt muỗi mà suốt ngày phân với chia

Trvnga

Xe hơi
Giờ mới đọc thớt của cụ. Hoan nghênh tinh thần đấu tranh quả cảm và vì lợi ích của quảng đại quần chúng của cụ. Chắc giờ cụ đã dùng vodka nhiều rồi, chỉ xin kính cụ ly khoáng mặn thôi ạ!

Bom76

Xe buýt
Nhà bạn em ở ngay gần ngã tư thi thoảng em vào chém gió vưỡn thấy xxx vợt taxi

nobody2011

Xe tải
Các cụ đọc xong cố hiểu và thông cảm cho em tý là đc! Em khẳng định là các bác trên phòng đã chính thức nhận khuyết điểm thay mặt đội 4 rồi ạ! Có biên bản làm việc rõ ràng, chắc chắn sẽ có xử lý nội bộ! Cái biên bản kia nó dài mấy trang a4 em có đưa lên các cụ đọc cũng toét hết cả mắt mà cuối cùng chỉ chốt lại là xin lỗi và hủy biên bản phạt vì không có căn cứ! Có lẽ hôm nào phải tổ chức bia để em hầu chuyện các cụ thì nó vui hơn...các cụ cứ hô hào thì em sẽ có mẹt. Từ nay về sau các cụ thấy những chỗ mà csgt làm việc chưa chuẩn thì cứ đề nghị lập biên bản và có đầy đủ chứng cứ như em đã làm rồi em sẽ xui các cụ gửi đến đúng nơi cần gửi ạ! Đảm bảo không hay em không lấy tiền của các cụ đâu mà lo! :)
Em bồ kết nhất là câu này chốt lại là xin lỗi và hủy biên bản phạt vì không có căn cứ!
xxx ở đây bắt lỗi theo kiểu suy diễn: Phía sau đèn đỏ, cấm ô tô rẽ trái, suy ra cấm ô tô dừng ở làn bên trái, phía trước đèn đỏ. Giống như kiểu suy diễn: thằng bố vào tù, suy ra thằng con đương nhiên sẽ là kẻ cắp, gặp thằng con là bắt ngay.
Như vậy, có thể kết luận xxx ở đây : 1.xxx không hiểu gì về luật (tác dụng của đèn, biển báo, vạch kẻ đường); 2.xxx cố tình bẻ cong luật.

an_khanh

Xe buýt
Mọi việc em dã kết luận ở trang nhất rồi mà cụ! Cán bộ phòng có nói chú Biên trực tiếp lập biên bản thì sẽ về gác cổng với trực ban... còn cụ thể dư nào em chệu! :))
Quả này khác gì nghỉ việc các cụ nhỉ. Mấy anh xxx GT chỉ luôn mong muốn được ra đường "Phục vụ ND" thôi!

Libor

Xe điện
Cảm ơn VTC14 - Vụ này em lại được 150k nữa để đóng góp cho cụ Chauchau ! :))

Matizcoi

Xe cút kít
Chúc mừng chiến thắng vang dội của bác chủ thớt, và logo of sẽ là nỗi kinh sợ cho các đồng chí xxx đội 4 cũng như trên toàn TP :D

silver1

Xe điện
Thiển ý của em nếu coi đây la thắng lợi thì AQ quá, vẫn chỉ là sự thỏa hiệp ngầm chứ cụ libo cũng chưa triệt để được đâu, không tin các cụ phục lại xem bọn xxx nó có tuân thủ luật không, vẫn biết là làm sai vì chả thằng xxx nào đứng đường mà không rõ luật cơ bản vậy chẳ qua là mềm nắn xơi dắn bỏ qua, chả ai lam kiên quyết như cụ lý cả nên bọn xxx chợ mơ nói riêng và xxx cả nước nói chung vẫn thịt dân đều, phải có nhiều thằng bị sa thải về quê chăn vịt chúng nó mới sợ, chứ cứ thằng đấm thằng xoa rồi đâu vẫn vậy. Còn hàng trăm điểm ở hanoi nữa đấy các cụ nhé, chỉ trông chờ các vị đứng đầu thương dân mà dẹp loạn thôi, bọn sai dịch cấp phường trước bố láo kinh khủng sau nhiều bài báo nói quá nên đỡ hẳn, giờ bọn xxx thì ...

tomtom_GB

Xe tải
đọc thread của cụ chủ thớt khâm phục cụ quá vì hàng ngày em vẫn qua đây nhưng đến ngã tư em rẽ lên Bạch Mai nên ko bị xxx vịn. Hoan hộ cụ 1 lần nữa vì tinh thần đấu tranh cho công lý và nói không với tiêu cực.

olala

Xe tăng
Nếu em không nhìn nhầm thì đ/c Biên cách đây tầm 1 tháng, có đứng ở đầu đường ngay cửa đội 4, được các bác VTV phỏng vấn chương trình gì đó (em đi qua nhìn thấy nhưng chỉ đi chậm, không dừng lại), em nhìn lên bảng tên thì thấy chữ "Đội phó". Đ/C Biên này em đã từng đụng độ ở ngã 4 chợ mơ nên em vẫn nhớ mặt (điểm đặc chưng trên mặt Đ/C ấy dễ nhớ nhất là cái mồm ợ!)

luongthaian

Xe hơi
hôm nọ em cũng bị lập BB đi ko đúng làn đường quy định --> cuối cùng lên nhận QĐ xử phạt là lỗi sai làn ==> phạt 1tr7 giữ bằng 30 ngày (mặc dù chỉ là lỗi ko tuân thủ biển báo - biển 412). cụ chủ ko có biển + dưới đường ko có vạch mà cũng bị lập bb lỗi này à ?

Vivuvip

Xe buýt
UP lên để cac cụ cùng chung tay góp sức: vì một xã hội trong sạch lành mạnh hơn (hay là bớt rác rưởi đi chút nhỉ?)!

Minhlinhkhoi

Xe tải
Nói đi thì cũng phải nói lại, ờ thì các anh xxx có thể còn quên bài chưa thuộc lòng sách vở. Nhưng riêng cá nhân tôi thấy anh em lái xe chúng mình đầu tiên cũng nên tự răn mình trước. Cụ thể tình huống:
- Cái đoạn đường Nghi Tàm - Âu Cơ: bé xíu với 2 làn đường riêng biệt rồi. Ấy dung mà xe ô tô thì các bác cứ cậy to cậy khỏe đè hết xe máy xe đạp, vượt phải tứa lưa. Tôi thường xuyên di chuyển vào giờ cao điểm sang và chiều nói chung là ức chế với mấy bác tài lắm lắm.
- Cái dốc ngõ 15 ADV (gần cầu Nhật Tân) cứ hôm nào các anh CAP rảnh mà đứng trực ở đó thì cứ gọi là nghiêm túc cực kỳ. Nhưng vắng bóng các anh là ô tô xe máy thi nhau đi ngược làm cho ngã rẽ đó tắc ngay... Xe cộ chen chúc cũng chỉ vì ý thức giao thông của các bác kém quá.
Tâm sự chém gió tý cho vui đầu xuân...
Chúc các bác tài lái xe an toàn - vui vẻ :)